Windows

Duk Gajerun hanyoyin Madannai a cikin Windows 11 Babbar Jagorar ku

Duk Gajerun hanyoyin Madannai a cikin Windows 11 Babbar Jagorar ku

Ana amfani da gajerun hanyoyin keyboard don yin ayyuka daban -daban a cikin tsarin aikin Windows. Manufar gajerun hanyoyin keyboard shine don haɓaka yawan aiki ta hanyar yin ayyuka cikin sauri. A cikin wannan labarin, zamuyi magana game da gajerun hanyoyin keyboard na Windows 11 waɗanda yakamata ku sani. Kodayake tsarin aiki guda biyu (Windows 10 - Windows 11) suna da gajerun hanyoyin gajerun hanyoyin keyboard waɗanda masu amfani za su iya amfani da su don yin ayyuka cikin sauri, amma akwai wani sabon abu a cikin Windows 11. Microsoft ya gabatar da wasu sabbin gajerun hanyoyin keyboard zuwa Windows 11.

Cikakken Jerin Gajerun hanyoyin Madannai na Windows 11

Anan zamu jera gajerun hanyoyin keyboard a cikin Windows 11:

  • Gajerun hanyoyin allo tare da maɓallin tambarin Windows.
  • Gajerun hanyoyin faifan maɓalli.
  • Gajerun hanyoyin keyboard na Explorer Explorer.
  • Gajerun hanyoyin faifan maɓallan Taskbar.
  • Gajerun hanyoyin allo a cikin akwatin maganganu.
  • Umurnin Gaggawa - Gajerun hanyoyin allo.
  • Gajerun hanyoyin allo don Windows 11 app ɗin Saituna.
  • Gajerun hanyoyin faifan maɓalli don kwamfutar tebur.
  • Gajerun hanyoyin maɓallin aiki a cikin Windows 11.
Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake kunna fasalin farawa da sauri akan Windows 11

Mu Fara.

1- Gajerun hanyoyin Keyboard tare da Maɓallin Logo na Windows

Tebu mai zuwa yana nuna ayyukan da gajerun hanyoyin keyboard tambarin Windows ke yi a cikin Windows 11.

gajerun hanyoyin madannai

*Ana amfani da waɗannan gajerun kalmomin daga dama zuwa hagu

aiki ko aiki
makullin windows (win)canzawa fara menu.
Windows + ABuɗe Saitunan Sauri.
Windows + BZaɓi Mayar da hankali akan jerin zaɓuka Nuna ɓoyayyun gumakan .
Windows + GBuɗe taɗi Ƙungiyoyin Microsoft.
Windows + Ctrl + C.Juya matattarar launi (dole ne ku fara kunna wannan gajeriyar hanyar a cikin saitunan Tacewar Launi).
Windows + DNuna kuma ɓoye tebur.
Windows + EBude Fayil Explorer.
Windows + F.Buɗe Cibiyar Bayanan kula kuma ɗauki hoton allo.
Windows + GBude Gidan Wasan Xbox yayin wasan a buɗe.
Windows + HKunna buga murya.
Windows + InaBude aikace-aikacen Saitunan Windows 11.
Windows + KBuɗe Cast daga Saitunan Sauri. Kuna iya amfani da wannan gajeriyar hanyar don raba allon na'urar ku akan PC ɗin ku.
Windows + LKulle kwamfutarka ko canza asusu (idan ka ƙirƙiri fiye da ɗaya lissafi akan kwamfutarka).
Windows + MRage duk bude windows.
Windows + Shift + MMayar da duk windows da aka rage akan tebur.
Windows + NBude cibiyar sanarwa da kalanda.
Windows + OGabatarwa ta kulle na'urarka.
Windows + PAn yi amfani da shi don zaɓar yanayin nuni.
Windows + Ctrl + QBuɗe Taimako Mai Sauri.
Windows + Alt + RAn yi amfani da shi don yin rikodin bidiyon wasan da kuke kunnawa (ta amfani da Xbox Game Bar).
Windows + RBuɗe akwatin maganganu Run.
Windows + SBuɗe Binciken Windows.
Windows + Shift + SYi amfani da shi don ɗaukar hoton allo na gaba ɗaya ko ɓangaren sa.
Windows + TZagaya ta aikace-aikace a kan taskbar.
Windows + UBuɗe Saitunan Samun dama.
Windows + VBude allo na Windows 11.

bayanin kula : Kuna iya kashe tarihin allo a cikin saitunan. Kawai kaddamar da Settings app kuma je zuwa tsarin   > allo , kashe maɓallin Tarihin allo . Sannan hotkey na Windows + V zai ƙaddamar da allo, amma ba zai nuna tarihin allo ba.

Windows + Shift + VDaidaita mayar da hankali kan sanarwa.
Windows + WBude Widgets na Windows 11.
Windows + XBude menu na mahaɗin sauri.
Windows + YCanja tsakanin tebur da Haɗin Haɗin Windows.
Windows + ZBuɗe shimfidar shimfidu.
windows + period ko windows + (.) semicolon (;)Bude kwamitin Emoji a cikin Windows 11.
Windows + waƙafi,,)Nuna tebur na ɗan lokaci har sai kun saki maɓallin tambarin Windows.
Windows + DakataNuna maganganun Properties System.
Windows + Ctrl + FNemo Kwamfutoci (idan an haɗa ku da hanyar sadarwa).
Windows + LambarBude app ɗin da aka liƙa a kan ɗawainiyar ɗawainiya a matsayin da lamba ta nuna. Idan ƙa'idar ta riga ta fara aiki, zaku iya amfani da wannan gajeriyar hanyar don canzawa zuwa wancan ƙa'idar.
Windows + Shift + lambaFara sabon misali na ƙa'idar da aka liƙa zuwa ma'ajin aiki a cikin matsayi da lambar ta nuna.
Windows + Ctrl + lambarCanja zuwa taga mai aiki na ƙarshe na ƙa'idar da aka liƙa zuwa ma'ajin aiki a cikin matsayin da lambar ta nuna.
Windows + Alt + lambarBuɗe Jerin Jump na ƙa'idar da aka liƙa zuwa ma'aunin ɗawainiya a wurin da lambar ta nuna.
Windows + Ctrl + Shift + NumberBuɗe sabon misali na aikace-aikacen da ke cikin ƙayyadadden matsayi akan ma'aunin aiki a matsayin mai gudanarwa.
Windows + TabBuɗe Duba Aiki.
Windows + Up KibiyaƘara girman taga ko aikace -aikacen da ke aiki a halin yanzu.
Windows + Alt + Up ArrowSanya taga mai aiki a halin yanzu ko ƙa'idar a cikin babban rabin allon.
Windows + Kibiya ƘasaYana maido da taga ko aikace -aikacen da ke aiki a halin yanzu.
Windows + Alt + Down ArrowSanya taga mai aiki a halin yanzu ko ƙa'idar zuwa rabin rabin allon.
Windows + Kibiya HaguGirman aikace-aikacen da ke aiki a halin yanzu ko taga tebur zuwa gefen hagu na allon.
Windows + Kibiya DamaGirman aikace-aikacen da ke aiki a halin yanzu ko taga tebur zuwa gefen dama na allon.
Windows + GidaRage girman komai amma taga tebur ko aikace -aikacen aiki (yana dawo da duk windows a cikin raƙuman ruwa na biyu).
Windows + Shift + Up ArrowMiƙa taga tebur mai aiki ko aikace -aikacen zuwa saman allon ta hanyar sanya shi fadi.
Windows + Shift + Down ArrowMayar da ko tsawaita taga mai aiki ko ƙa'idar a tsaye ƙasa ta kiyaye faɗinsa. ( Rage girman taga ko aikace-aikacen da aka dawo a bugu na biyu).
Windows + Shift + Kibiya Hagu ko Windows + Shift + Kibiya DamaMatsar da aikace-aikace ko taga akan tebur daga wannan duba zuwa wani.
Windows + Shift + SpacebarKewayawa ta baya ta harshe da shimfidar allon madannai.
Windows + SpacebarCanja tsakanin yarukan shigarwa daban -daban da shimfidar allon madannai.
Windows + Ctrl + SpacebarCanja zuwa shigarwar da aka riga aka ayyana.
Windows + Ctrl + ShigarKunna Mai ba da labari.
Windows + Plus (+)Bude mai kara girma da zuƙowa ciki.
Windows + rage (-)Zuƙowa cikin ƙa'idar Magnifier.
Windows + EscRufe ƙa'idar Magnifier.
Windows + gaba slash (/)Fara canjin IME.
Windows + Ctrl + Shift + B.Tada kwamfutar daga allo mara kyau ko baƙar fata.
Windows + PrtScnAjiye cikakken hoton allo zuwa fayil.
Windows + Alt + PrtScnAjiye hoton allo na taga wasan mai aiki zuwa fayil (ta amfani da Xbox Game Bar).

2- Gajerun hanyoyin keyboard na gabaɗaya

Gajerun hanyoyi na gabaɗaya masu zuwa suna ba ku damar aiwatar da ayyukanku akan Windows 11 cikin sauƙi.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake kunna yanayin duhu akan Windows 11
Gajerun hanyoyin madannai

* Ana amfani da waɗannan gajarce daga hagu zuwa dama

aiki ko aiki
Ctrl + XYanke abin da aka zaɓa ko rubutu.
Ctrl + C (ko Ctrl + Saka)Kwafi abin da aka zaɓa ko rubutu.
Ctrl + V (ko Shift + Saka)Manna abun da aka zaɓa. Manna rubutun da aka kwafi ba tare da rasa tsarin ba.
Ctrl + Shift + V.Manna rubutu ba tare da tsarawa ba.
Ctrl + ZDake mataki.
Alt + TabCanja tsakanin bude aikace -aikace ko windows.
Alt+F4Rufe taga ko aikace-aikacen da ke aiki a halin yanzu.
Alt+F8Nuna kalmar sirrinku akan allon shiga.
Alt + EscCanja tsakanin abubuwa a cikin tsari da aka buɗe su.
Alt + wasika mai ja layiYi umarnin wannan sakon.
Alt + ShigaDuba kaddarorin abun da aka zaɓa.
Alt + SpacebarBude menu na gajeriyar hanya na taga mai aiki. Wannan menu yana bayyana a kusurwar hagu na sama na taga mai aiki.
Alt + Kibiya HaguƘidaya.
Alt + Kibiya Damaci gaba.
Alt + Page UpMatsar da allo ɗaya.
Alt + Page Downdon matsar da allo ɗaya ƙasa.
Ctrl + F4Rufe daftarin aiki (a cikin aikace -aikacen da ke gudanar da cikakken allo kuma yana ba ku damar buɗe takardu da yawa a lokaci guda, kamar Kalma, Excel, da sauransu).
Ctrl + AZaɓi duk abubuwa a cikin takarda ko taga.
Ctrl + D (ko Share)Share abin da aka zaɓa kuma matsar da shi zuwa Maimaita Bin.
Ctrl + EBuɗe bincike. Wannan gajeriyar hanya tana aiki a yawancin aikace -aikace.
Ctrl + R (ko F5)Sake sabunta taga mai aiki. Sake shigar da shafin yanar gizon a cikin mai binciken gidan yanar gizo.
Ctrl + YSake yin aiki.
Ctrl + Kibiya DamaMatsar da siginan kwamfuta zuwa farkon kalma ta gaba.
Ctrl + kibiya na haguMatsar da siginan kwamfuta zuwa farkon kalmar da ta gabata.
Ctrl + Kibiya ƙasaMatsar da siginan kwamfuta zuwa farkon sakin layi na gaba. Wannan gajeriyar hanya ba za ta yi aiki a wasu aikace -aikace ba.
Ctrl + up arrowMatsar da siginan kwamfuta zuwa farkon sakin layi na baya. Wannan gajeriyar hanya ba za ta yi aiki a wasu aikace -aikace ba.
Ctrl + Alt TabYana nuna duk buɗe windows akan allonku don ku iya canzawa zuwa taga da ake so ta amfani da maɓallin kibiya ko danna linzamin kwamfuta.
Alt + Shift + maɓallan kibiyaAna amfani da shi don matsar da aikace-aikace ko akwatin ciki fara menu.
Ctrl + maɓallin kibiya (don matsawa zuwa wani abu) + sararin samaniyaZaɓi abubuwa guda ɗaya a cikin taga ko akan tebur. Anan, filin sararin samaniya yana aiki azaman danna linzamin kwamfuta na hagu.
Ctrl + Shift + Maɓallin kibiya dama ko Shift + Maɓallin kibiyaAn yi amfani da shi don zaɓar kalma ko rubutu gaba ɗaya.
Ctrl + EscBuɗe fara menu.
Ctrl + Shift + EscBuɗe Task Manager.
Canji + F10Yana buɗe menu na mahallin dama don abun da aka zaɓa.
Shift da kowane maɓallin kibiyaZaɓi abu fiye da ɗaya a cikin taga ko akan tebur, ko zaɓi rubutu a cikin takarda.
Shift + ShareShare abun da aka zaɓa daga kwamfutarka har abada ba tare da motsa shi zuwa “recycle bin".
kibiya damaBuɗe menu na gaba a hannun dama, ko buɗe ƙaramin menu.
Kibiya ta haguBude menu na gaba a hagu, ko rufe wani ƙaramin menu.
EscDakata ko barin aikin na yanzu.
PrtScnAauki hotunan allo gaba ɗaya kuma kwafa shi zuwa allon allo. Idan kun kunna OneDrive A kan kwamfutarka, Windows zai adana hoton da aka kama zuwa OneDrive.

3- Fayil Explorer na Gajerun hanyoyi

في Windows 11 Fayil Explorer , zaku iya yin ayyukanku cikin sauri tare da gajerun hanyoyin keyboard.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake gudanar da aikace-aikacen Android akan Windows 11 (Mataki na Jagora)
Gajerun hanyoyin madannai

* Ana amfani da waɗannan gajarce daga hagu zuwa dama

aiki ko aiki
Alt+DZaɓi sandar adireshin.
Ctrl + E da Ctrl + F.Duk gajerun hanyoyi guda biyu suna ayyana akwatin nema.
Ctrl + FZaɓi akwatin bincike.
Ctrl + NBuɗe sabon taga.
Ctrl + WRufe taga mai aiki.
Ctrl + linzamin motsiƘara ko rage girma da bayyanar gumakan fayil da babban fayil.
Ctrl + Shift + E.Yana faɗaɗa abin da aka zaɓa a cikin ɓangaren hagu na Fayil Explorer.
Ctrl+Shift+NƘirƙiri sabon babban fayil.
Lambar Kulle + alama (*)Nuna duk manyan fayiloli da manyan fayiloli a ƙarƙashin abin da aka zaɓa a cikin ɓangaren hagu na Fayil Explorer.
Lambar Kulle + SIGN PLUS ( +)Duba abubuwan da ke cikin abin da aka zaɓa a cikin ɓangaren hagu na Fayil Explorer.
Lambar Kulle + debe (-)Ninka wurin da aka zaɓa cikin sashin dama na mai binciken fayil ɗin.
Alt + PYana jujjuya ɓangaren samfoti.
Alt + ShigaBude akwatin maganganu (Properties) ko kaddarorin da aka ƙayyade.
Alt + Kibiya DamaAnyi amfani dashi don ci gaba a cikin File Explorer.
Alt + KibiyaYouaukar da ku mataki ɗaya a cikin File Explorer
Alt + Kibiya HaguAn yi amfani da shi don dawowa cikin Fayil Explorer.
BackspaceAn yi amfani da shi don nuna babban fayil ɗin da ya gabata.
kibiya damaFaɗa zaɓin na yanzu (idan ya rushe), ko zaɓi babban fayil mataimaki na farko.
Kibiya ta haguRaba zaɓin na yanzu (idan an faɗaɗa shi), ko zaɓi babban fayil ɗin da babban fayil ɗin yake ciki.
Ƙarshe (Ƙarshe)Zaɓi abu na ƙarshe a cikin jagorar yanzu ko duba ɓangaren ɓangaren taga mai aiki.
GidaZaɓi abu na farko a cikin jagorar yanzu don nuna saman taga mai aiki.

4- Gajerun hanyoyin keyboard

Tebur mai zuwa yana nuna gajerun hanyoyin keyboard na taskbar Windows 11.

Gajerun hanyoyin madannai

*Ana amfani da waɗannan gajerun kalmomin daga dama zuwa hagu

aiki ko aiki
Shift + Danna aikace -aikacen da aka liƙa a kan ɗawainiyar aikiBude app. Idan aikace -aikacen yana gudana, za a buɗe wani misali na aikace -aikacen.
Ctrl + Shift + Danna app ɗin da aka liƙa zuwa ma'aunin aikiBuɗe aikace -aikacen azaman mai gudanarwa.
Shift + danna-dama akan app ɗin da aka makala a kan ɗawainiyar aikiNuna menu na taga aikace-aikacen.
Shift + danna-dama akan maballin ɗawainiyar aikiNuna menu na taga don ƙungiyar.
Ctrl-danna maballin ɗawainiya da aka haɗaMatsar tsakanin tagogin rukuni.

5- Akwatin Magana Gajerun hanyoyin Allon madannai

gajerun hanyoyin madannai

* Ana amfani da waɗannan gajarce daga hagu zuwa dama

aiki ko aiki
F4Duba abubuwan cikin jerin masu aiki.
Ctrl + TabCi gaba ta cikin shafuka.
Ctrl + Shift + TabKoma ta cikin shafuka.
Lambar Ctrl + (A'a 1-9)Je zuwa shafin n.
spacebarCi gaba ta hanyar zaɓuɓɓuka.
Ftaura + TabKoma ta zaɓuɓɓuka.
sararin samaniyaAna amfani da shi don zaɓar ko yanke zaɓin akwati.
Backspace (yankin baya)Kuna iya komawa mataki ɗaya baya ko buɗe babban fayil mataki ɗaya idan an zaɓi babban fayil a cikin Ajiye Kamar ko Buɗe akwatin tattaunawa.
makullin kibiyaAn yi amfani da shi don motsawa tsakanin abubuwa a cikin takamaiman jagora ko matsar da siginar a cikin takamaiman jagora a cikin takaddar.

6- Gajerun hanyoyin Keyboard Command Prompt

gajerun hanyoyin madannai

* Ana amfani da waɗannan gajarce daga hagu zuwa dama

aiki ko aiki
Ctrl + C (ko Ctrl + Saka)Kwafi rubutun da aka zaɓa.
Ctrl + V (ko Shift + Saka)Manna rubutun da aka zaɓa.
Ctrl + MShiga cikin Yanayin Alama.
Zaɓin + AltFara zaɓin a yanayin toshewa.
makullin kibiyaAn yi amfani da shi don matsar da siginan kwamfuta zuwa takamaiman hanya.
Shafi samaMatsar da siginan kwamfuta zuwa shafi ɗaya.
Shafi ƙasaMatsar da siginan ƙasa zuwa shafi ɗaya.
Ctrl + GidaMatsar da siginan kwamfuta zuwa farkon buffer. (Wannan gajeriyar hanyar tana aiki ne kawai idan yanayin zaɓi ya kunna).
Ctrl + .arsheMatsar da siginar siginar zuwa ƙarshen burodin. (Don amfani da wannan gajeriyar hanyar keyboard, dole ne ku fara shiga yanayin zaɓi).
Kibiya sama + CtrlMatsar da layi ɗaya cikin log ɗin fitarwa.
Kibiya ƙasa + CtrlMatsar da layi ɗaya cikin log ɗin fitarwa.
Ctrl + Gida (kewaya tarihin)Idan layin umarni ya zama fanko, matsar da kallon tashar zuwa saman abin da aka ajiye. In ba haka ba, share duk haruffa zuwa hagu na siginan kwamfuta akan layin umarni.
Ctrl + End (Kewaya tarihin)Idan layin umarni babu komai, matsar da kallon tashar zuwa layin umarni. In ba haka ba, share duk haruffa zuwa dama na siginan kwamfuta akan layin umarni.

7- Windows 11 Gajerun hanyoyin keyboard na saitunan app

Tare da gajerun hanyoyin keyboard na gaba, zaku iya kewaya cikin aikace -aikacen Saitunan Windows 11 ba tare da amfani da linzamin kwamfuta ba.

Gajerun hanyoyin madannai

* Ana amfani da waɗannan gajarce daga hagu zuwa dama

aiki ko aiki
 LASHE + NIBude aikace -aikacen Saituna.
BackspaceAn yi amfani da shi don komawa shafin babban saiti.
Rubuta a kowane shafi tare da akwatin bincikesaitunan bincike.
tabYi amfani don kewaya tsakanin sassa daban -daban na app Saituna.
makullin kibiyaAn yi amfani da shi don kewaya tsakanin abubuwa daban -daban a wani sashe na musamman.
Spacebar ko ShigaAna iya amfani dashi azaman danna linzamin kwamfuta na hagu.

8- Gajerun hanyoyin Allon madannai don kwamfutoci na zahiri

Tare da gajerun hanyoyin keyboard na gaba, zaku iya canzawa da sauri tsakanin da rufe kwamfutocin tebur da aka zaɓa.

Gajerun hanyoyin madannai

*Ana amfani da waɗannan gajerun kalmomin daga dama zuwa hagu

aiki ko aiki
Windows + TabBuɗe Duba Aiki.
Windows + D + CtrlƘara tebur mai kama -da -wane.
Windows + Ctrl + Kibiya DamaCanja tsakanin kwamfutoci na kama -da -wane da kuka ƙirƙira a dama.
Windows + Ctrl + Kibiya HaguCanja tsakanin kwamfutoci na kama -da -wane da kuka ƙirƙira a hagu.
Windows + F4 + CtrlRufe kwamfutocin kwamfyuta da kuke amfani da su.

9- Gajerun hanyoyin Maɓallan Aiki a cikin Windows 11

Yawancin mu ba mu saba da amfani da maɓallan aiki a cikin tsarin aikin Windows ba. Teburin da ke tafe zai taimake ka ka ga waɗanne ayyuka mabambantan ayyuka ke yi.

Gajerun hanyoyin madannaiaiki ko aiki
F1Maballin taimako ne na tsoho a yawancin aikace -aikacen.
F2Sake suna sunan da aka zaɓa.
F3Nemo fayil ko babban fayil a cikin Explorer Explorer.
F4Duba menu na adireshin adireshi a cikin Fayil Explorer.
F5Sake sabunta taga mai aiki.
F6
  • Matsar tsakanin abubuwan allo a cikin taga ko a kunne teburHakanan yana kewayawa ta aikace-aikacen da aka shigar akan su Taskbar.Yana kai ku zuwa sandar adireshi idan kun danna F6 a cikin burauzar gidan yanar gizo.
F7
  • Amfani don bincika nahawu da haruffa A wasu aikace-aikace, kamar Microsoft Word.Hakanan yana kunna "caret browsing" a cikin wasu masu binciken gidan yanar gizo misali Firefox و Chrome da sauransu. Varet Browser yana sanya siginar mai rai akan shafin yanar gizon don ku iya zaɓar ko kwafe rubutu ta amfani da maɓallin kibiya a kan madannin ku.
F8ya kasance yana shiga Safe Mode lokacin boot system.
F10Kunna sandar menu a cikin aikace -aikacen da ke aiki.
F11
  • Girma da mayar da taga mai aiki. Hakanan yana kunna yanayin cikakken allo a wasu masu binciken gidan yanar gizo, kamar Firefox, Chrome, da sauransu.
F12Yana buɗe Ajiye azaman maganganu a cikin Apps Microsoft Office Kamar Kalma, Excel, da sauransu.

Ta yaya zan iya ganin duk gajerun hanyoyin keyboard?

Da kyau, babu wata hanya a cikin Windows don ganin duk gajerun hanyoyin keyboard da yakamata ta nuna. Mafi kyawun mafita shine bincika irin waɗannan wallafe -wallafen akan gidajen yanar gizon mu ko ba shakka gidan yanar gizon Microsoft.

Hakanan kuna iya sha'awar koyo game da:

Muna fatan za ku ga wannan labarin yana da amfani a gare ku don sanin cikakken Windows 11 Gajerun hanyoyin gajerun hanyoyin keyboard Babbar Jagora. Raba ra'ayin ku da ƙwarewa tare da mu a cikin sharhin.

Na baya
Manyan Ayyukan Fassara 10 don iPhone da iPad
na gaba
Manyan Hanyoyi 3 don Nemo Adireshin MAC akan Windows 10

Bar sharhi