Tsarin aiki

Menene maɓallin "Fn" akan allon madannai?

Menene maɓallin Fn akan allon madannai?

Idan kun rikice game da maɓalli”FnA kan allon madannai na ku? kalma "FnTaƙaice kalmar ceaikiYana ba ku damar samun dama ga madaidaitan ayyuka don wasu maɓallan akan madannin ku. A yau, za mu koyi yadda ake amfani da maɓallin Fn.

Menene maɓallin Fn?

fn (maɓallin aiki.)
fn (maɓallin aiki.)

An ƙirƙiri maɓalli Fn Asali saboda rashin sarari akan consoles na baya. Maimakon ƙara ƙarin masu sauyawa, an ba su ayyuka da yawa.

A matsayin misalin ɗaya daga cikin amfanin sa, maɓallin. Yana ba ku damar Fn A wasu kwamfyutocin tafi -da -gidanka, hasken allo yana daidaita lokacin da aka matsa tare da wani maɓalli. Ka yi la'akari da shi azaman maɓallin kama da maɓallin Shift. Dangane da na'urarka, zai iya barin ka Fn kuma:

  • Daidaita ƙarar sama da ƙasa.
  • Mute mai magana na ciki na kwamfutar tafi -da -gidanka.
  • Ƙara ko rage haske ko bambanci.
  • Kunna yanayin jiran aiki.
  • Saka kwamfutar tafi -da -gidanka cikin yanayin bacci.
  • Cire CD/DVD.
  • Kulle faifan maɓalli.

Ana amfani da wannan maɓallin daban daban dangane da tsarin aiki, amma Macs, Windows, har ma da Chromebooks suna da wasu nau'ikan maɓallin Fn.

Ina madannin Fn akan allon madannai na?

Wannan ya dogara. A kan kwamfutocin Apple da kwamfyutocin tafi -da -gidanka, maɓallin Fn galibi yana cikin kusurwar hagu na hagu na keyboard kusa da maɓallin Ctrl.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake shigar da BIOS akan Windows 11

A gefe guda, Chromebooks bazai da wannan maɓallin. Amma wasu kalilan suna da wannan maɓallin, kuma yana kusa da maɓallin sarari.

A kwamfutar tafi -da -gidanka na Macbook, koyaushe za ku sami maɓalli Fn A jere na ƙasa na madannai. Cikakkun faifan maɓallan Apple na iya kasancewa kusa da 'maɓalli'share. A kan faifan maɓallan mara waya ta Apple Magic, sauyawa yana cikin kusurwar hagu na ƙasa.

Idan kwamfutarka ba ta da maɓalli Fn Allon madannai bazai sami ɗayan waɗannan ayyukan madadin ba. Kuna iya haɓakawa zuwa madannai da ke ba ku damar amfani da shi.

 

Ta yaya maɓallin Fn yake aiki?

Yadda ake amfani da maɓallin zai bambanta Fn Dangane da tsarin aiki da kake amfani da shi. Ana amfani da shi daidai da sauran maɓallan mai gyara kamar “shift', sau da yawa tare da. maɓallan F1-F12 (Ayyuka) a saman allon madannai.

Alamomi iri ɗaya ake gane ayyukan, har ma a duk tsarin aiki. Alamar rana, alal misali, galibi ana amfani da ita don nuna hasken allo. Rabin wata yakan nuna cewa kwamfutar tana cikin yanayin barci. Da sauransu.

bayanin kula: Maɓallin Fn ba koyaushe zai yi aiki iri ɗaya tare da abubuwan haɗin gwiwa kamar yadda yake yi da babban kwamfutar ba. Misali, Fn da maɓallin haske ba za su iya daidaita haske a kan abin dubawa na waje ba.

Windows

A kan Windows PC, ayyuka na musamman na (F1 - F12 - F3 - F4 - F5 - F6 - F7 - F8 - F9 - F10 - F11 - F12) ta hanyar riƙe maɓallin Fn Sannan danna ɗayan ma keysallan aikin. Wannan zai iya haɗawa da sautin sauti ko daidaita hasken allo.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake Canza Launin Menu na Farawa da Launin Aiki a cikin Windows 11

Don haka, don amfani da maɓallin Fn akan PC:

  • Riƙe maɓallin Fn.
  • A lokaci guda, latsa kowane maɓallin aiki da kake son amfani da shi.

Wasu maɓallan maɓallan suna da maɓallin Fn wanda ke haskakawa lokacin kunnawa. Idan kuna da allon madannai irin wannan, bincika don ganin idan haske yana kunne (ko an kunna sauyawa) kafin latsa maɓallin aiki na biyu.

Kunna ko kashe maɓallin fn

Don kashewa da kunna maɓallin fn, shigar da allo Bios akan kwamfutarka, sannan yi abin da ke bi don kunnawa ko kunna maɓallin fn:

  • Shigar da allo BIOS Sannan danna kanKanfigareshan tsarin".
  • Sannan danna kanyanayin maɓallin aikiko kuma "Yanayin HotKey".
  • Bayan haka, zaɓi "An kunna"Don kunna, ko zaɓi a kan"guraguDon kashewa da kashe maɓallin.

Sanin hakan, waɗannan zaɓuɓɓukan na iya bambanta kaɗan daga na'urar zuwa wani dangane da nau'in da sigar kwamfutar da allon BIOS.

Hakanan kuna iya sha'awar koyo game da:

Mac

A kan kwamfutar Mac, maɓallan (F1 - F12 - F3 - F4 - F5 - F6 - F7 - F8 - F9 - F10 - F11 - F12) Waɗannan ayyuka ne masu zaman kansu ta tsohuwa. Misali, F11 da F12 za su daga ko rage girman kwamfutar ba tare da danna maballin ba Fn Ko babu. Danna maɓallin Fn Sannan ɗayan maɓallan F1-F12 yana nuna aikin sakandare na kowane aikace-aikacen da kuke amfani da shi a halin yanzu.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda za a kashe maɓallin Windows akan keyboard

Wasu maɓallan Fn za su kasance masu launi don daidaita wasu ayyuka. A kan waɗannan consoles ɗin, za ku ga "fnLauni biyu daban -daban akan maɓallin Fn. Waɗannan maɓallan maɓallan suna da saiti biyu na ayyuka na sakandare, waɗanda kuma aka yi masu launi. Idan an buga maɓallin Fn ɗin ku ”fnA cikin ja da shuɗi, alal misali, latsa Fn da maɓallin ja zai zama aiki daban da Fn da maɓallin shuɗi.

Yawancin kwamfutoci suna ba ku damar keɓance maɓallan aikin har zuwa wani matsayi. A kan Macbook, zaku iya zaɓar ko maɓallan F1-F12 suna amfani da maɓallan nasu ta tsohuwa. Wasu maɓallan maɓallan suna ba ku zaɓi don kashe maɓallin Fn tare da “fn kulle".

Hakanan kuna iya sha'awar koyo game da:

Muna fatan wannan labarin ya taimaka muku wajen gano abin da ke da mahimmanci"FnA kan madannai? Raba ra'ayin ku da gogewar ku tare da mu a cikin sharhi.

Na baya
Muhimman lambobin Android na 2023 (sabbin lambobin)
na gaba
Hanyoyin gajerun hanyoyin keyboard mafi mahimmanci 47 waɗanda ke aiki akan duk masu binciken Intanet

Bar sharhi