Windows

Yadda ake taya Windows 10 a yanayin aminci cikin sauƙi

Fara Windows 7 a cikin Safe Mode bai yi wahala ba amma ya fi sauƙi fiye da cin kek :).
Abin da kawai za ku yi shine latsa Shift 8 don katse aikin booting.
Koyaya, aiwatar da booting Windows 10 a yanayin aminci ba haka bane.

 

Menene Yanayin Tsaro na Windows?

A cikin yanayin aminci, ƙa'idodi da fasalulluka waɗanda ke da mahimmanci don gudanar da tsarin aiki na Windows kawai ke aiki.
ana amfani Don tantance duk wata matsalar kwamfuta.
Wannan shine dalilin da ya sa mutane ma suna nufin Yanayin Tsaro azaman Yanayin Bincike. 

Wani lokaci, kwamfutar za ta yi ta atomatik cikin yanayin aminci lokacin da akwai matsala tare da windows.
Kuma idan ba haka ba, za ka iya taya Windows cikin yanayin aminci da kanka.

Hanyoyi masu sauƙi don taya Windows 10 a cikin yanayin aminci

1. Fara Menu

Hanya ta farko don taya Windows 10 a Safe Mode ita ce ta Fara Menu. Bi matakan da aka ambata a ƙasa:

  1. Latsa ka riƙe key Shift  a kan madannai, sannan zaɓi   Kokwamba Sake yi a cikin menu na farawa.
    Sake yi ta amfani da menu na farawa
  2. Yanzu, zaɓi ل nemo kurakurai da warware shi zaɓi bayan sake kunna kwamfutar.
    Windows 10 Shirya matsala
  3. Bayan haka, ya kamata ku danna  Babba Zabuka.
    Babba Zabuka
  4. Sannan , danna Fara Saituna.
    lura: (Idan ba za ku iya samun Saitunan Farawa ba, kuna iya samun sa bayan danna Duba  Ƙarin zaɓuɓɓukan dawowa  A kasa.)
    Fara Saituna
  5. A ƙarshe, danna kawai  Sake yi a ƙananan kusurwar dama ta allon.
    Sake kunna Windows 10 don farawa cikin yanayin aminci
  6. yanzu,  Windows 10 zai sake farawa, kuma za ku ga zaɓuɓɓukan Safe Mode guda uku:
Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake kunna kwafin Windows

Safe Mode a cikin Windows 10

Enable Safe Mode
Ana amfani da wannan zaɓin don farawa Safe Mode a cikin Windows 10 Ƙananan adadin direbobi.
Kuna iya fara wannan yanayin ta latsa maɓallin 4 ko F4 akan keyboard ɗinku.

Kunna yanayin tsaro tare da
Haɗin cibiyar sadarwa Dole ne ku zaɓi wannan zaɓin idan kuna so Duk direbobin cibiyar sadarwa suna aiki Lokacin da kuka sake kunna Windows.
Danna maɓallin 5 ko F5 akan keyboard ɗin ku don tafiya tare da wannan zaɓin.

Enable Safe Mode tare da Command Prompt
Idan kana da ilimi mai kyau Ta umurnin kwamfuta Wannan zaɓin na iya aiki a gare ku. Idan ba haka ba, nisanta daga wannan zaɓin saboda da wannan, tsarin aiki yana farawa a yanayin rubutu. Yi amfani da maɓallin 6 ko F6 don ci gaba da wannan zaɓin.

Yanzu zaku ga cewa Windows ta sake farawa cikin yanayin aminci.

Karanta kuma: Jerin Kammala Jerin A zuwa Z na umarnin CMD na Windows da kuke Bukatar Ku sani

2. Kulle allo

Idan hanyar farko ba ta yi muku aiki ba, kuna iya gwada wannan hanya ɗaya tare da allon kullewa.
Duk matakai iri ɗaya ne, amma dole ne ku sami damar zaɓin sake kunnawa ta amfani da allon kulle maimakon menu na farawa.

  1. Kuna iya kulle allonku tare da haɗin maɓallan Windows + L.
  2. yanzu, Latsa ka riƙe maɓallin Shift a kan madannai kuma zaɓi Zaɓi Sake yi ta amfani da maɓallin wuta.
    Sake kunna windows daga allon kullewa
  3. Sannan, dole ne ku bi matakan da kuka yi a hanyar farko, watau Shirya matsala> Babba Zabuka> Saitunan farawa> Sake farawa Lura: Yana iya kaiwa zuwa Duba ƙarin zaɓuɓɓukan murmurewa don farawa saitunan idan ba ku nemo su da farko ba.)
  4. A ƙarshe, zaku iya zaɓar zaɓin yanayin aminci wanda ya dace da ku ta amfani da maɓallan da suka dace lokacin da tsarin ya sake farawa.
Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Saitunan Cibiyar sadarwa na Windows Bakwai

3. Kayan Kanfigareshan Tsarin (msconfig)

Kayan aikin Kanfigareshan Tsarin yana ba ku damar yin abubuwa da yawa, daga cikinsu Run Windows 10 cikin yanayin aminci.

  1. Kuna iya ƙaddamar da kayan aikin ta hanyar buga "Kanfigareshan Tsarin" a cikin Fara Menu.
    Nemo Kayan Kanfigareshan Tsarin
    lura: Hakanan zaka iya samun damar kayan aiki ta hanyar Run Run ta amfani da  haɗin maɓalli Windows R. A cikin Run akwatin, rubuta msconfig Sannan danna Ok. zai zama kayan aiki Kayan Kanfigareshan Tsarin Yanzu a gaban ku.)
  2. A cikin kayan aiki, dole ne ku buɗe shafin Boot . A can, dole ne ku zaɓi  Kokwamba Safe boot kuma danna OK.
    Amintaccen Boot Windows 10 Amfani da Kayan Kanfigareshan na Tsarin
  3. Za a sa ku sake yin tsarin don nuna canje -canjen. Kuna iya sake farawa nan da nan ko zaɓi sake farawa daga baya ta zaɓar  Zaɓi Fita ba tare da dawowa ba Aiki. ( Hakanan, tabbatar da adana duk wani mahimman bayanai da kuke aiki akai kafin a sake farawa idan ba kwa son rasa shi.)

4. app saituna

Hanya ta ƙarshe da za mu tattauna za a iya bi ta buɗe Windows 10 Saitunan app.

  1. Don fara aikace -aikacen, bincika kalmar Saituna a filin bincike daga taskbar. A madadin, zaku iya amfani haɗin maɓalli Windows + Ina Don ƙaddamar da app Saituna nan da nan.
  2. Je zuwa sashe Sabuntawa da tsaro .
    Sabuntawa da tsaro
  3. Yanzu, a gefen hagu na allon app, dole ne ku matsa kan zaɓi farfadowa . Na gaba, a ƙarƙashin Babbar farawa mai zurfi, danna Zaɓi Sake yi yanzu .

Sake farawa ta amfani da app na Saituna

Daga nan, duk tsarin zai yi kama da abin da yake tare da hanyoyi biyu na farko.

Yadda ake fita daga yanayin aminci a cikin Windows 10 ؟

Idan kuna koyon yadda ake kunna yanayin tsaro a cikin Windows 10, ya kamata ku kuma san yadda ake fita daga yanayin.
Amma za ku sami sauƙin sanin cewa babu abin da za ku koya.
Don fita yanayin aminci, duk abin da za ku yi shine rufewa ko sake kunna tsarin ku.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake cire shirye-shirye akan Windows 11 ta amfani da CMD

Koyaya, idan kun yi amfani da kayan aikin tsarin tsarin don shiga cikin yanayin aminci, dole ne ku koma cikin tsoffin saitunan don fita daga yanayin. 

Dole ku koma .ا Taya tab A cikin Kayan aikin Tsarin Tsarin sai a cire تحديد Amintaccen taya Zaɓi. Tsarin zai fara yanzu cikin yanayin al'ada gaba in kun sake kunna shi. 

Na baya
Yadda ake sake saita Windows 10 tare da ko ba tare da kalmar wucewa ba
na gaba
Yadda za a gyara gurɓatattun fayilolin tsarin Windows 10

Bar sharhi