Wayoyi da ƙa'idodi

Dalilai masu yuwuwa bayan wayar Android tana girgiza ba gaira ba dalili da yadda ake magance ta

Meyasa Waya Ta Android Ke Jijjiga Ba Tare Da Wani dalili ba

Gano dalilin da yasa wayar Android ke rawar jiki ba tare da dalili ba? Kuma ta yaya za a magance wannan matsala?

Shin kun taɓa jin rashin gamsuwa lokacin da wayar ku ta Android ta fara jijjiga ba gaira ba dalili? Shin kun taɓa yin mamakin abin da ke haifar da waccan girgizar bazuwar da ke ɗauke da hankali da bacin rai? Idan amsarka eh, to kana wurin da ya dace.

A cikin duniyar fasaha da ke ci gaba da sauri, zaku iya fuskantar wasu ƙananan kurakurai waɗanda ke shafar ƙwarewar wayarmu. Daga cikin irin wadannan matsalolin da ake fama da su akwai girgizar wayar Android ba tare da wani dalili ba. Wataƙila kana ɗaya daga cikin masu amfani da yawa waɗanda ke fuskantar wannan matsala kuma suna neman cikakkiyar mafita.

A cikin wannan labarin, za mu bincika tare da dalilan da suka sa wayar ku ta Android ke rawar jiki ba tare da wani dalili ba, kuma za mu samar muku da hanyoyin magance wannan matsala mai ban haushi. Ko kai mafari ne a duniyar Android ko gogaggen mai amfani, mun yi imanin cewa wannan labarin zai kasance da amfani a gare ku.

Bari mu fara tafiya don fahimtar bazuwar wayar Android da yadda za a magance wannan matsala don samun kwarewa ta amfani da wayarku ba tare da wata matsala ba.

Yaya girgiza wayar salula ke aiki?

Kafin mu duba hanyoyin magance matsalar, bari mu gano yadda girgiza wayar salula ke aiki. Jijjifin waya yana aiki tare da ƙaramin motar da ke haifar da jijjiga a cikin wayoyin ku. Wannan ƙaramin motar tana zaune a cikin wayarka tare da ƙaramin ƙima a ƙarshe.

Lokacin da wayarka tayi ringin, ana jujjuya motar don jujjuya kishiyar nauyi, yana haifar da girgiza. Don haka, idan wayar ku ta Android tana jijjiga ba gaira ba dalili, to tabbas wani abu ne ke tilasta wa motar jujjuya nauyin ba gaira ba dalili.

Wadanne dalilai ne ka iya haifar da girgizar wayar Android?

A kan na'urorin Android, zaku iya kashe aikin jijjiga don sanarwa, kira mai shigowa, saƙonnin SMS, da sauran ƙa'idodi. Koyaya, wani lokacin zaku iya samun kanku a cikin wani yanayi maras amfani lokacin da wayarku tayi kama da rawar jiki ba gaira ba dalili.

Kwanan nan mun sami tambayoyi daga wasu masu amfani da Android suna tambaya: “Me yasa wayar Android ta yi rawar jiki ba gaira ba dalili??”, kamar yadda masu amfani suka kasa tantance dalilin da ke tattare da wannan jijjiga bazuwar.

A wannan yanayin, idan kuna fuskantar matsala iri ɗaya a cikin wayar hannu ta Android, to kun zo wurin da ya dace. Ta wannan labarin, za mu yi bayanin dalilan da za su iya haifar da girgiza wayar Android ba tare da dalili ba da kuma yadda za a magance wannan matsala.

Akwai dalilai da yawa da zai sa wayar ku ta Android na iya girgiza ba gaira ba dalili. Daga cikin wadannan dalilai:

  1. Buga software: Kwaro na software a cikin tsarin aiki ko aikace-aikace na iya haifar da jijjiga ba da gangan ba.
  2. aikace-aikace masu tuhuma: Wasu aikace-aikacen da ake tuhuma na iya yin amfani da rawar jiki ba zato ba tsammani don sadar da faɗakarwa ko sanarwa.
  3. saitunan girgiza: Ba da damar yanayin girgiza don sanarwa, saƙonni, da ƙa'idodi na iya haifar da girgizar bazuwar.
  4. ciyarwa tactileRa'ayin Haptic zai iya sa wayar ta yi rawar jiki lokacin da aka taɓa allo ko madannai ba da gangan ba.
  5. sabunta software: Wasu sabunta software marasa jituwa na iya shafar aikin wayar kuma su haifar da girgizar da ba ta dace ba.
  6. Matsalolin hardware: Ana iya samun matsala a cikin motar vibration ko wasu sassan wayar wanda ke haifar da girgizar bazuwar.
Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Top 10 AI Apps don Android a cikin 2023

Don magance wannan matsalar, za a iya bi wasu hanyoyin da aka ambata a cikin labarin don tabbatar da cewa an gano dalilin kuma an warware shi yadda ya kamata.

Yadda ake gyaran wayar Android vibrating ba gaira ba dalili

Akwai hanyoyi daban-daban don magance matsalar wayar Android ta girgiza ba tare da dalili ba, kuma ba mafita ɗaya ba. Anan akwai wasu hanyoyin da zasu taimaka muku magance wannan matsalar.

1) Sake yi na'urar Android

Sake kunna wayar
Sake kunna wayar

To, matakin farko da ya kamata ku ɗauka shine sake kunna na'urar ku ta Android. Akwai yuwuwar samun wasu matakai da ke gudana a baya waɗanda ke haifar da girgizar.

Ta sake kunna na'urar ku ta Android, duk waɗannan matakan baya za a rufe su kuma kawai aikace-aikacen tsarin za a loda. Hakanan zaka iya bincika kurakuran tsarin ko glitches.

Don sake kunna wayar Android ɗin ku, bi waɗannan matakan:

  1. Da farko, dannamaɓallin wuta".
  2. Sai ka zabi"Sake yi".
  3. Wayarka zata kashe ta atomatik kuma zata sake farawa bayan ƴan daƙiƙa kaɗan.

2) Canja yanayin sauti

Yana yiwuwa an saita wayarka ta Android don girgiza kawai. Lokacin da yanayin sauti na Android ke kan yanayin girgiza, wayarka za ta yi rawar jiki ne kawai lokacin karɓar sanarwar app, kira, saƙonni, da sauransu. Don haka, dole ne ku canza yanayin sauti don magance matsalar.

  1. Da farko, bude "App"Saitunaakan na'urar ku ta Android.

    Bude Saituna app don samun damar saitunan
    Bude Saituna app don samun damar saitunan

  2. Sannan a cikin Settings, danna "Sauti & Faɗakarwa"don isa sauti da rawar jiki.

    Sauti & Faɗakarwa
    Sauti & Faɗakarwa

  3. A cikin sauti da jijjiga, danna "Yanayin Sauti"don isa yanayin sauti.

    Yanayin Sauti
    Yanayin Sauti

  4. sannan danna "IngararrawaWanda yake nufin Yanayin zobe ko"Yanayin shiruko wa yake nufi yanayin shiru A cikin saitin sautin faɗakarwa.

    Sautin yanayin murya
    Sautin yanayin murya

Shi ke nan! Wayarka ba za ta yi rawar jiki lokacin karɓar faɗakarwar app, kira, sanarwa, SMS, da sauransu.

3) Kashe vibration don faɗakarwar app

Kuna iya fuskantar wannan matsalar saboda wasu apps saboda suna ci gaba da kunna aikin jijjiga koda lokacin da yanayin jijjiga ke kashe a wayarka. Yana faruwa lokacin da aikace-aikacen ya kasa isar da faɗakarwa yadda yakamata. A mafi yawan lokuta, ba za ka iya gano app ɗin da ke haifar da matsala ba saboda faɗakarwar ba ta isa wayarka ba. Koyaya, mafi kyawun abin da zaku iya yi shine duba ƙa'idar ƙarshe da kuka shigar kuma ku kashe aikin jijjiga.

  1. Da farko, bude app.Saitunaakan na'urar ku ta Android.

    Bude Saituna app don samun damar saitunan
    Bude Saituna app don samun damar saitunan

  2. Sannan a cikin Settings, danna "apps"don isa Aikace -aikace.

    Bude Saituna app kuma zaɓi Apps
    Bude Saituna app kuma zaɓi Apps

  3. A cikin Apps, matsaAikin Gudanarwa"don isa Gudanar da aikace-aikacen.

    A cikin Aikace-aikace, zaɓi Sarrafa Aikace-aikace
    A cikin Aikace-aikace, zaɓi Sarrafa Aikace-aikace

  4. dama Yanzu Zaɓi ƙa'idar da kuka shigar kwanan nan.
  5. Sannan akan allon bayanin App, matsaGudanar da FadakarwaWanda yake nufin Gudanar da sanarwar.

    Gudanar da Fadakarwa
    Gudanar da Fadakarwa

  6. akan allon gudanarwar sanarwar. kashe aiki"A saka a hankaliWanda yake nufin rawar jiki.

    Kashe jijjiga
    Kashe jijjiga

Abin da za ku yi ke nan! Hakanan, yakamata ku maimaita waɗannan matakan don kowane app ɗin da kuke zargin yana haifar da matsalar.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake kashe mashahuran bincike a cikin Chrome don wayoyin Android

4) Duba ko Haptic Feedback yana kunne

Idan wayarka tana rawar jiki ba gaira ba dalili, ra'ayin haptic (Raunin Hapti) wani dalili ne na hakan. Lokacin da aka kunna amsa haptic, taɓawa bazuwar allo ko madannai na iya haifar da girgizawa.

Yana yiwuwa ba ku son yin amfani da martani na haptic amma kun kunna ta bisa kuskure. Don haka, ya kamata ku duba saitunan wayar ku don tabbatar da cewa ba a kunna amsawar taɓawa ba.

  • Na farko, je zuwaSaitunako kuma "Saituna".
  • sai"Sauti da Juyarwako kuma "sauti da rawar jikikuma kashe duk zaɓuɓɓukan girgiza.
  • Za ku kuma sami zaɓi da ake kiraRaunin Haptiko kuma "ciyarwa tactileHakanan yakamata ku kashe shi.

    Kunna martani na haptic
    Kunna martani na haptic

Abin da za ku yi ke nan! Don musaki ra'ayin haptic akan na'urar ku ta Android.

5) Sabunta aikace-aikacen Android ɗinku

Wayar Android da ke girgiza ba da gangan ba na iya kasancewa saboda matsalar software ko app. Wani lokaci, kwari a cikin ƙa'idodin da ke akwai na iya haifar da wannan matsala. Hanya mafi kyau don gyara jijjiga Android ba tare da dalili ba shine sabunta duk aikace-aikacen da aka shigar. Ga yadda ake sabunta duk aikace-aikacen ku na Android:

  1. Na farko, Bude Google Play Store a kan Android smartphone.
  2. Bayan haka, matsa hoton bayanin martaba a kusurwar dama ta sama.

    Danna kan hoton bayanin ku a saman kusurwar Google Play Store
    Danna kan hoton bayanin ku a saman kusurwar Google Play Store

  3. Gano "Sarrafa ƙa'idodi da na'urori"don isa App da sarrafa na'ura daga menu na zaɓuɓɓuka.

    Danna Sarrafa apps da na'urori
    Danna Sarrafa apps da na'urori

  4. Sannan a cikin allo App da sarrafa na'ura button, dannaƊaukaka Dukko kuma "Sabunta dukawanda zaku iya samu a kasan sashin.Akwai sabuntawako kuma "Akwai sabuntawa".

    Danna kan Sabunta duk zaɓi
    Danna kan Sabunta duk zaɓi

Abin da za ku yi ke nan! Yanzu, Shagon Google Play zai sabunta duk tsoffin apps akan wayoyinku na Android.

6) Shigar da sabuntawar Android

Kamar sabunta app, sabuntawar OS shima yana da mahimmanci. Masu amfani da yawa sun riga sun tabbatar da cewa sun gyara matsalar girgiza wayar su ta Android kawai ta hanyar sabunta nau'in Android. Hakanan zaka iya gwada bincika idan an warware matsalar.

  1. Da farko, bude app.Saitunaakan na'urar ku ta Android.

    Bude Saituna app don samun damar saitunan
    Bude Saituna app don samun damar saitunan

  2. Bayan haka, gungura ƙasa zuwa ƙarshen kuma danna "Game da na'ura"don isa game da na'urar.

    game da na'urar
    game da na'urar

  3. A kan Game da na'urar allo, matsaSabunta softwaredon sabunta software na wayar.
  4. Wayarka yanzu za ta duba ta atomatik don sabunta firmware. Idan akwai sabuntawa, tabbatar da saukewa kuma shigar da shi.

    Sabunta software
    Sabunta software

Abin da za ku yi ke nan! Yanzu, na'urarka za ta sabunta tsarin Android idan akwai sabuntawa da za su iya magance wannan matsala.

7) Sake saita Android phone to factory jihar

Idan babu abin da ke aiki kuma wayarka ta ci gaba da rawar jiki ba tare da dalili ba, yana da kyau a sake saita wayar Android zuwa yanayin masana'anta. Koyaya, lura cewa tsarin sake saiti zai share duk fayiloli da saituna daga na'urarka.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Top 10 Contact Manager Apps don Android na'urorin

Wannan zai mayar da wayarka ta Android yadda take a lokacin da ka saya. Don haka, kafin sake saiti, tabbatar da adana mahimman fayilolinku.

  1. Da farko, bude app.Saitunadon samun damar Saituna.

    Bude Saituna app don samun damar saitunan
    Bude Saituna app don samun damar saitunan

  2. A cikin Saituna, gungura ƙasa kuma danna "Saitunan Tsarin"don isa tsarin tsarin.

    Bude aikace-aikacen Saituna akan Android ɗin ku kuma zaɓi System
    Zaɓi Saitunan Tsari

  3. Na gaba, gungura zuwa ƙasa kuma danna kanAjiye kuma sake saiti"don isa Ajiyayyen da sake saiti.

    Danna Ajiyayyen kuma sake saiti
    Danna Ajiyayyen kuma sake saiti

  4. A kan Ajiyayyen da sake saitin allo, matsaSake saita Waya"don isa Sake saita waya.

    Danna Sake saitin waya
    Danna Sake saitin waya

  5. A kan Sake saitin allon waya, matsaGoge duk bayanandon goge duk bayanan.

    Danna Goge Duk Bayanai
    Danna Goge Duk Bayanai

Shi ke nan! Ta wannan hanyar, zaku iya sake saita wayarku ta Android zuwa saitunan masana'anta.

8) Bincika matsalolin hardware

Nemi taimakon kwararru
Nemi taimakon kwararru

Jijjiga waya ba koyaushe ba ne saboda software. Wani lokaci, yana iya zama alamar al'amurran hardware kamar injin girgiza mara kyau.

Tun da al'amurran hardware na iya zama da wahala a gano, mafi kyawun abin da za ku iya yi shi ne gudanar da kayan aikin bincike da kuma duba idan motar girgiza tana aiki da kyau.

Bugu da ƙari, za ka iya ɗaukar wayarka zuwa ga ƙwararren masani na gida ka tambaye su don bincika matsalar. Za su iya gano matsalar tare da hardware kuma gyara shi.

Kammalawa

Jijjiga wayar Android ba tare da dalili ba matsala ce da wasu masu amfani da wayoyin ke fuskanta. Dalilin da ke tattare da wannan matsala na iya zama glitch na software, saitunan da ba daidai ba, aikace-aikacen da ake tuhuma, ko ma batutuwan hardware kamar motar girgiza.

Ta bin matakan da ke sama, masu amfani za su iya gyara matsalar girgizar da bazuwar a wayoyinsu na Android. Za su iya sake kunna na'urar, sabunta ƙa'idodi da tsarin aiki, kashe jijjiga don ƙa'idodi, da bincika bayanan haptic. Idan waɗannan matakan ba su yi aiki ba, kiran taimakon fasaha ko sake saita na'urar zuwa matsayin masana'anta na iya zama dole don ganowa da gyara matsalar.

Yana da mahimmanci ga masu amfani su adana mahimman fayilolin su kafin yin kowane sake yi ko sake saiti hanyoyin. Wannan zai tabbatar da cewa ba ku rasa keɓaɓɓen bayanan ku da mahimman fayilolinku ba idan akwai wasu matsalolin da ba zato ba tsammani.

A ƙarshe, idan matsalar girgizar bazuwar ta ci gaba ba tare da takamaiman bayani ba, yin amfani da ƙwararren masani wanda zai iya bincika na'urar kuma gano lahani na iya zama mafi kyawun matakin gyara matsalar da maido da wayar ta yi aiki yadda ya kamata.

Waɗannan su ne wasu matakai masu sauƙi don magance dalilin da yasa wayar Android ta yi rawar jiki ba tare da dalili ba. Idan kuna buƙatar ƙarin taimako tare da batun girgiza bazuwar akan Android, sanar da mu a cikin sharhi.

Hakanan kuna iya sha'awar koyo game da:

Muna fatan za ku ga wannan labarin yana da amfani don ku sani Dalilai masu yuwuwa bayan wayar Android tana girgiza ba gaira ba dalili da yadda ake magance ta. Raba ra'ayin ku da gogewar ku a cikin sharhi. Hakanan, idan labarin ya taimake ku, raba shi tare da abokanka.

Na baya
Manyan manhajoji guda 10 don sanya hotuna biyu gefe-gefe akan Android
na gaba
Manyan Manyan Ayyuka 10 Don Kada Ku Damu Don Android a 2023

XNUMX sharhi

تع تعليقا

  1. sanarwa :ال:

    Babban bayani...na gode.

Bar sharhi