Wayoyi da ƙa'idodi

Yadda ake Gyara Kuskuren UI Ba Amsa Akan Android (Hanyoyi 10)

Tsarin UI Ba Ya Amsa

Koyi hanyoyi 10 yadda ake gyara kuskure.Tsarin UI baya amsawana Android.

Android tsarin aiki ne wanda ba a san shi da tsayayyen kwanciyar hankali ba. Matsalolin gama gari da masu amfani da Android ke fuskanta sune kurakuran hanyar sadarwa, kurakuran aikace-aikace, da sauran batutuwa. Kwanan nan, yawancin masu amfani suna fuskantar saƙon kuskure "Tsarin UI baya amsawa".

A gaskiya, wannan kuskure ba sabon abu ba ne, maimakon haka ya zama na kowa a yanzu kuma yana iya fitowa a kowane nau'i na Android. Kodayake an fi ganin saƙon kuskure a kunne Samsung و LG و MotorolaDuk da haka, wani lokacin yana iya bayyana akan wasu wayoyin Android kuma.

Lokacin da saƙon kuskure ya bayyana, allon na'urar ku ta Android yana daskarewa kuma ya zama mara amsa. Sake kunnawa ita ce kawai hanyar da za a sake mayar da martani ga Android. Don haka, idan kuskure ya bayyanaTsarin UI Ba Ya AmsaA kan Android smartphone, ya kamata ka gwada wadannan mafita.

Me yasa System UI baya bayyana kuskuren amsawa?

Yawancin lokaci saƙon kuskure yana bayyana.Tsarin UI baya amsawako kuma "Tsarin UI Ba Ya AmsaWasu madadin saƙonnin kuskure sun haɗa da:

  • Abin takaici, System UI ya tsaya
  • com. android. systemui ya tsaya
  • Tsarin UI baya amsawa
  • Kuskuren Android SystemUI
  • Tsarin UI baya amsawa

Sannan tsarin ya zama mara amsa. Ga mafi yawan abubuwan da ke haifar da wannan kuskure:

  1. Rashin ma'ajiyar ciki: Babu isasshen sararin ajiya da ke akwai a cikin ƙwaƙwalwar ajiyar na'urar.
  2. Tsoho ko ɓarna cache: Cache na aikace-aikacen na iya zama tsoho ko lalacewa, yana haifar da kuskuren "System UI Ba Amsa ba" ya faru.
  3. Aikace-aikace masu lalata: Kasancewar aikace-aikacen ƙeta ko masu shakka waɗanda zasu iya haifar da tsarin mai amfani da tsarin ya faɗi kuma saƙon kuskure ya bayyana.
  4. Katin SD da ya lalace: Idan katin SD da aka yi amfani da shi a cikin na'urar ya lalace ko yana da matsala, wannan na iya sa saƙon kuskure ya bayyana.
  5. Fayilolin tsarin da suka lalace: Fayilolin tsarin lalata suna iya yin tasiri akan tsarin mai amfani da tsarin kuma suna haifar da kuskuren "Uniyoyin Tsarin UI Ba Amsa ba".
  6. Karancin samuwa RAM: Idan adadin RAM ɗin da ke cikin na'urar ya yi ƙasa, yana iya zama da wahala na'urar ta yi aiki yadda ya kamata kuma yana iya sa saƙon kuskure ya bayyana.

Waɗannan wasu dalilai ne na gama gari wanda ya sa tsarin UI baya amsa saƙon kuskure.

Mafi kyawun hanyoyin gyara kuskuren "System UI Baya Amsa" akan Android

Yanzu da ka san duk abubuwan da za su iya haifar da saƙon kuskure na "System UI Ba Amsa ba", ganowa da gyara kurakurai zai zama da sauƙi. Idan kuna fuskantar kuskuren "System UI Baya Amsa" akan na'urar ku ta Android, ga abin da zaku iya yi don gyara matsalar.

1) Sake yi wa Android smartphone

Mataki na farko ya ƙunshi sake yi wa wayar Android ɗinku. Sake kunnawa zai gyara kuskuren "System UI Baya Amsa" nan da nan, amma gyara ne na ɗan lokaci.

Don haka, idan kuna buƙatar amfani da wayar Android ɗinku cikin gaggawa kuma ba ku da lokacin gyara matsalar har abada, to ya kamata ku sake kunna wayar Android ɗin ku.

  1. Buɗe allon na'urarka ta latsa allon ko maɓallin wuta.
  2. Latsa ka riƙe fara button har sai menu ya bayyana.
  3. Danna kan wani zaɓi Kashewa Jira na'urar ta kashe.
  4. Jira kamar daƙiƙa 10, sannan danna kuma sake riƙe maɓallin wuta don kunna na'urar. sake. Yanzu, duba idan wannan yana gyara kuskuren "Abin takaici, tsarin UI ya daina".

    Sake kunna wayar
    Sake kunna wayar

Sake kunnawa zai sa tsarin UI app ya sake jin daɗi. Bayan sake kunnawa, bi hanyoyi masu zuwa don samun mafita ta dindindin ga matsalar.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Manyan Zaɓuɓɓukan TikTok guda 5 don Android da iOS

2) Share tsarin UI app cache

Idan ba ku sani ba, System UI aikace-aikacen tsarin ne wanda ke ɓoye daga mai amfani. Lokacin da fayil ɗin cache na tsarin UI ya zama tsoho, tsarin ya zama mara amsa kuma yana nuna saƙon kuskure "Tsarin UI ya daina aikiko kuma "SystemUI ya daina aiki".

Don haka, a cikin wannan hanyar, muna buƙatar share cache na tsarin UI app don gyara saƙon kuskure "Tsarin UI ya daina aiki.” Ga abin da kuke buƙatar yi:

  1. Bude jerin aikace-aikace akan tsarin Android kuma danna "Aikace -aikace".

    Bude Saituna app kuma zaɓi Apps
    Bude Saituna app kuma zaɓi Apps

  2. A cikin aikace-aikacen, zaɓiDuk appsko kuma "Gudanar da aikace-aikacen".

    A cikin Aikace-aikace, zaɓi Sarrafa Aikace-aikace
    A cikin Aikace-aikace, zaɓi Sarrafa Aikace-aikace

  3. Sannan akan allo na gaba, danna Maki uku a kusurwar sama-dama kuma zaɓi"Nuna oda".

    Nuna tsarin
    Nuna tsarin

  4. Yanzu, bincika app.Tsarin UIkuma danna shi. Bayan haka, danna kanAmfani da ajiya".

    Amfani da Ma'ajiya na UI
    Amfani da Ma'ajiya na UI

  5. A kan allon Amfani da Adanawa, matsa kan "Share cache".

    Tsarin UI Share Cache
    Tsarin UI Share Cache

Ta wannan hanyar zaku iya gyara saƙon kuskure.Tsarin UI Ba Ya Amsaa kan Android smartphone.

3) Share cache don Google Play Services

Masu amfani da yawa sun tabbatar da cewa sun sami damar gyara saƙon kuskuren "System UI Not Responding" ta hanyar share cache na Google Play Services. Don haka, zaku iya yin wannan hanya. Anan ga yadda ake share cache Google Play Services akan Android.

  1. Buɗe aikace -aikaceSaituna"don isa Saituna akan na'urar ku ta Android.

    Saituna
    Saituna

  2. Sannan danna kanapps"don isa Aikace -aikace.

    Bude Saituna app kuma zaɓi Apps
    Bude Saituna app kuma zaɓi Apps

  3. A kan shafin aikace-aikacen, danna kan "Aikin Gudanarwa"don isa Gudanar da aikace-aikacen.

    A cikin Aikace-aikace, zaɓi Sarrafa Aikace-aikace
    A cikin Aikace-aikace, zaɓi Sarrafa Aikace-aikace

  4. Yanzu, bincikaAyyuka na Googlekuma danna shi.

    Ayyuka na Google
    Ayyuka na Google

  5. A shafin bayanan aikace-aikacen Ayyuka na Google, Danna kan"Amfani da Yanayin"don isa Amfani da ajiya.

    Amfanin Adana Sabis na Google Play
    Amfanin Adana Sabis na Google Play

  6. Bayan haka, danna zaɓi "Share Cachedon share cache don Ayyukan Google Play.

    Share cache Sabis na Google Play
    Share cache don Ayyukan Google Play

Ta wannan hanyar, zaku iya share cache ɗin Sabis na Google Play don warware kuskuren "System UI Ba Amsa ba" akan Android.

4) Cire sabuntawar app na Google.

Wasu masu amfani suna da'awar cewa tsarin UI baya amsa batun na iya haifar da sabuntawar ƙa'idodin Google na kwanan nan.

Don haka kuna iya ƙoƙarin cire sabuntawa idan kun fuskanci wannan batun bayan sabunta ƙa'idodin Google.

  • tafi zuwa"Saituna"Sannan"Manajan aikace -aikace(a wasu na'urori, ana iya kiran shi "Aikace -aikaceko kuma "Aikace-aikace na tsari") sannan ka zabi"An shigar da apps".
  • Canja wurin dubawa don nunawa"Duk appsta amfani da zaɓuɓɓukan da ke saman allon, sannan danna kanGoogle Appdaga jerin aikace-aikace.
  • danna maballin "Soke sabuntawa".
  • Bada na'urar ku ta Android ta mayar da duk wani sabuntawa na kwanan nan zuwa Google app kuma ta sake kunna na'urar ku don bincika idan an warware matsalar.

lura: Hakanan ya kamata ku yi la'akari da zaɓin zaɓi.App ɗin baya ɗaukakawa ta atomatik.” Don haka, app ɗin Google ba za a sabunta shi ta atomatik ba, yana ba ku damar guje wa wannan matsala.

Idan an kunna wannan zaɓi, zaku iya sabunta ƙa'idar Google da hannu lokacin da aka fitar da sabon sabuntawa.

5) Sabunta duk apps daga Google Play Store

Wani lokaci, kwari a cikin tsofaffin ƙa'idodi suna haifar da saƙon kuskure ya bayyana a cikin mahaɗin mai amfani da tsarin. Don haka, idan saƙon kuskure ya bayyana saboda tsofaffin apps akan na'urarka, kuna buƙatar sabunta duk aikace-aikacen. Kuna iya amfani da Google Play Store don sabunta duk tsoffin ƙa'idodin ku. Ga yadda za a yi.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Kunna fasalin kulle yatsa a cikin WhatsApp
  1. Bude Google Play Store kumaDanna kan hoton bayanin martaba a kusurwar dama ta sama.

    Danna kan hoton bayanin ku a saman kusurwar Google Play Store
    Danna kan hoton bayanin ku a saman kusurwar Google Play Store

  2. Sa'an nan a cikin taga da ya bayyana, danna App da sarrafa na'ura.

    Danna Sarrafa apps da na'urori
    Danna Sarrafa apps da na'urori

  3. A cikin Na'ura da sarrafa aikace-aikace, matsa wani zaɓi Sabunta duka.

    Danna kan Sabunta duk zaɓi
    Danna kan Sabunta duk zaɓi

Shi ke nan! Za a sabunta duk aikace-aikacen na'urar ku ta Android. Tabbatar cewa an haɗa ku da intanit yayin da Google Play Store ke sabunta duk aikace-aikacen ku na Android.

6) Cire aikace-aikacen ɓangare na uku

Idan saƙon kuskure ya bayyanaTsarin UI Ba Ya AmsaBayan shigar da app na ɓangare na uku, yakamata ku cire shi kuma gwada shi.

Kashewa ko tilasta ƙa'idar don rufe ba ta da taimako saboda yana iya farawa ta atomatik akan taya.

Idan baku tuna wace ƙa'ida ta ɓangare na uku kuka shigar ba, duba jerin ƙa'idodin kuma cire duk ƙa'idodin da ake tuhuma.

7) Guda cikakken kwayar cutar virus

Cikakken duban ƙwayoyin cuta
Cikakken duban ƙwayoyin cuta

Kwayoyin cuta da software na spam (malware) su ne sauran abubuwan gama gari na saƙon kuskure na "System UI Ba Amsa ba".

Wani lokaci, malware yana iya kasancewa akan na'urarka kuma yana cin albarkatun ƙwaƙwalwar shiga bazuwar (RAM). Don haka, yana iya zama malware wanda ke haifar da haɓaka amfani da ƙwaƙwalwar ajiya kuma tsarin mai amfani da tsarin ya zama mara amsa.

Tunda malware yana da wahalar ganowa, yakamata kuyi amfani da ƙa'idar riga-kafi ta ɓangare na uku akan wayoyinku. Don jerin ƙa'idodin tsaro don Android, zaku iya duba jagorar mu - Mafi kyawun ƙa'idodin tsaro don Android waɗanda yakamata ku girka.

8) Sabunta sigar tsarin Android ɗin ku

Sabunta sigar Android
Sabunta sigar Android

Idan fayilolin tsarin Android ɗinku sun lalace, ba za ku iya gyara su ba. Mafita ita ce sabunta sigar tsarin Android ɗin ku.

Ana ɗaukaka nau'in tsarin Android zai kuma gyara duk wani kurakurai a cikin tsarin aiki. Don haka, haɗa wayarka zuwa intanit kuma duba akwai sabuntawa.

Kuna iya bincika sabuntawa don Android ta zuwa Saituna > game da na'urar > sabunta tsarin.
A cikin sashin Sabuntawar Tsarin, zazzagewa kuma shigar da kowane sabuntawa idan akwai.

9) Sake saita na'urarka

Idan duk hanyoyin sun kasa gyara saƙon kuskuren "System UI Not Responding" akan Android ɗinku, to ba ku da wani zaɓi illa sake saita na'urar.

Koyaya, sake saita na'urar zai goge duk aikace-aikacen da aka shigar, saituna, da duk bayanan da aka adana. Don haka, tabbatar da adana duk mahimman fayiloli kafin sake saita na'urar. Don sake saita Android ɗin ku, bi waɗannan matakan.

  1. Da farko, buɗe app Saituna akan na'urar ku ta Android.

    Saituna
    Saituna

  2. A cikin Saituna, gungura ƙasa kuma matsa tsarin tsarin.

    Bude aikace-aikacen Saituna akan Android ɗin ku kuma zaɓi System
    Bude aikace-aikacen Saituna akan Android ɗin ku kuma zaɓi saitunan tsarin

  3. Na gaba, gungura zuwa ƙasa kuma danna Ajiyayyen da sake saiti.

    Danna Ajiyayyen kuma sake saiti
    Danna Ajiyayyen kuma sake saiti

  4. A kan Ajiyayyen da sake saitin allo, matsa Sake saita waya.

    Danna Sake saitin waya
    Danna Sake saitin waya

  5. A kan allo na gaba, matsa Sake saita duk saituna.

    Danna Sake saita duk saituna
    Danna Sake saita duk saituna

Ta wannan hanyar za ku iya sake saita na'urar ku ta Android.

lura: Idan kana buƙatar share duk bayanai da saitunan, yi amfani da zaɓin "Sake saita wayarko kuma "Sake saitin masana'anta.” Wuri da suna suna iya bambanta tsakanin na'urori daban-daban, don haka tabbatar da karantawa da bi takamaiman umarnin na'urarka.

10) Cire widgets daga allon Android

Idan har yanzu kuna ganin saƙon kuskure, gwada cire duk wani kayan aiki (Widgets) daga allon gida na na'urar Android. Widgets na iya zama da amfani, amma suna iya haifar da matsala tare da tsarin tsarin Android.

A wannan yanayin, yana da kyau a cire widgets, musamman idan sun fito daga aikace-aikacen ɓangare na uku.

Ba ku da tabbacin waɗanne kayan aikin ya kamata ku cire? Gwada amfani Google search engine Don ganin ko kayan aikin yana da aminci don amfani, idan ya zo tare da app ɗin da aka riga aka shigar, ko kuma yana da alaƙa da batun UI na tsarin.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake duba tarihin kalkuleta akan Android

Da zarar ka nemo widget din da kake son gogewa, taba ka ja shi zuwa “Xa saman allon don cire shi. Bayan kammala aikin, tabbatar da sake kunna wayarka!

Sannan duba idan "System UI ya tsaya" saƙon kuskure har yanzu yana bayyana.

11) Goge cache partition

Shafe Cache Partition
Shafe Cache Partition

An sanya wannan bayani a ƙarshen jerin saboda an dauke shi ɗan rikitarwa. Za ka iya share cache partition a kan Android na'urar idan duk sauran hanyoyin sun kasa gyara matsalar.

Dole ne ku shigar da yanayin dawo da Android sannan Goge cache partition. Tunda babu mai amfani da hoto mai hoto a allon dawo da, duk wani zaɓi na kuskure zai iya zama haɗari saboda yana lalata na'urar.

Don haka, ka tabbata ka bi duk hanyoyin da muka raba a sama; Idan ba a warware matsalar ba, bi waɗannan matakan don share cache daga yanayin dawowa.

  1. Kashe wayarka kuma loda allon farawa tare da haɗin maɓalli (maɓallin wuta da maɓallin ƙarar ƙara tare lokaci guda).
  2. A kan allon farawa, yi amfani da maɓallan sarrafa ƙara don zaɓar yanayin dawowa.
  3. Sannan danna maɓallin wuta don zaɓar yanayi farfadowa.
  4. A kan allon dawowa, zaɓiShafan kashi na Cachekuma latsa maɓallin wuta Don fara tsaftace cache.
  5. Jira cache ya share. Idan kun gama komai, allon zai nuna saƙo. Zaɓi wani zaɓi Sake kunna tsarin yanzu Da wannan, kun share cache partition a kan Android na'urar.

Muhimmi: Wannan hanya ta bambanta daga wannan na'ura zuwa waccan, kuma ga jerin waɗannan:

  • Yawancin wayoyin Android: amfani (Maɓallin ƙara ƙara + maɓallin wuta).
  • Samsung Galaxy S6: amfani (Maɓallin ƙara ƙara + Maɓallin gida + maɓallin wuta).
  • Nexus 7: amfani (Maɓallin ƙara ƙara + Maɓallin saukar ƙara + maɓallin wuta).
  • Motorola Droid X: amfani (Maɓallin gida + maɓallin wuta).
  • Na'urori masu maɓallin kyamara: amfani (Maɓallin ƙara ƙara + maɓallin kamara).

12) Nemo matsalolin hardware

Nemi taimakon kwararru
Nemi taimakon kwararru

Kodayake saƙon kuskuren “System UI Ba Amsa ba” yawanci baya da alaƙa da lamuran hardware, idan ba a warware matsalar ba ko da bayan share ɓangaren cache, to lokaci ya yi da za a nemi batutuwan hardware.

Wani ɓangaren kayan masarufi mara kyau na iya zama alhakin matsalar UI mai alaƙa akan wayar ku ta Android. Mafi kyawun abin da za ku iya yi shi ne ɗaukar wayarku zuwa cibiyar sabis na gida kuma ku tambaye su su gyara matsalar.

A ƙarshe, lokacin da kuka ci karo da saƙon kuskure na “System UI Baya Amsa” akan na'urar ku ta Android, kada ku damu. Akwai hanyoyi da yawa da zaku bi don gyara wannan matsala mai ban haushi. Ta hanyar wartsakar da tsarin Android, share cache, da sake saita na'urar, zaka iya dawo da ayyukan UI na tsarin cikin sauƙi.

Idan matsalar ta ci gaba kuma ba za ku iya gyara ta ta amfani da hanyoyin da aka ambata ba, zai iya zama matsala ta hardware. A wannan yanayin, ana ba da shawarar tuntuɓar cibiyar sabis na gida don ƙarin taimako da gano matsala.

Jin kyauta don amfani da waɗannan matakan kuma raba ƙwarewar ku a cikin sharhi. Kwarewar ku na iya zama da amfani ga wasu da ke fuskantar matsala iri ɗaya. Muna yi muku fatan alheri don warware matsalar "System UI Ba Amsa ba" da kuma jin daɗin ƙwarewar ku ta Android a nan gaba.

Hakanan kuna iya sha'awar koyo game da:

Muna fatan za ku ga wannan labarin yana da amfani don ku sani Yadda za a gyara UI System Ba amsa Kuskure akan Android. Raba ra'ayin ku da gogewar ku a cikin sharhi. Hakanan, idan labarin ya taimake ku, raba shi tare da abokanka.

Na baya
Yadda za a gyara Violet allo na Mutuwa akan Windows 10/11 (Hanyoyi 8)
na gaba
12 Mafi kyawun Ayyukan Tsaro na Android Ya Kamata Ku Samu a 2023

Bar sharhi