Wayoyi da ƙa'idodi

Manyan Manyan Manhajoji 10 na Tsaro da Encrypted don Android da iOS | Tsarin 2022

Miliyoyin mutane suna musayar saƙonni a duk faɗin duniya kowace rana. Amma, mutane nawa ne suka san abin da ke faruwa da saƙon da zarar an aiko shi? Shin duk wani mai amfani da waje ya katse shi?

To, gaskiyar ita ce ba ma rayuwa ne kawai a zamanin sa ido kan intanet da shiga bayanai ba. Hukumomi da kungiyoyi galibi suna son samun damar sadarwa ta sirri; Mun sami lokuta na ƙoƙarin shiga ba tare da izini ba da ƙoƙarin CIA don samun damar shiga ba tare da izini ba.

Don magance irin waɗannan matsalolin, an sami haɓaka a amintattun ƙa'idodin aika saƙon. Waɗannan ƙa'idodin suna mayar da hankali kan kiyaye sirrin ku ta hanyar buɗe fasalolin ɓoye-zuwa-ƙarshe.

Ƙarshen ɓoyewa shine lokacin da mai ba da sabis ɗin ku ba zai iya duba saƙonnin da kuka aika akan sabobin su ba, misali, mutanen da kuke sadarwa da su ne kawai za su iya samun damar saƙon. Babu tsakanin, ko gwamnati ko masu haɓakawa ba su da damar yin hakan.

Don haka, idan sirrin yana da mahimmanci ga hanyoyin sadarwar ku, duba jerin jerin mafi kyawun aikace -aikacen saƙonnin ɓoye don dandamali na Android da iOS. Waɗannan aikace -aikacen suna da aminci don saukewa kuma suna ba da iyakar tsaro don bayanan ku.

bayanin kula: Wannan jeri ba bisa tsarin fifiko ba ne; Tarin mafi kyawun rufaffen saƙon Android ne. Muna ba ku shawara ku zaɓi ɗaya gwargwadon bukatunku.

Manyan aikace -aikacen saƙo na ɓoye 10

1. Siginoni Mai zaman kansa

Kasancewa ɗaya daga cikin ƴan ƙa'idodin don neman amincewa daga Edward Snowden, ya yi Alamar Saƙon Mai Saƙon Wuri a cikin amintattun ƙa'idodin aika saƙon ga masu amfani da Android da iOS. Ana amfani da babban ɓoyayyen ƙarshen-zuwa-ƙarshe don amintar duk saƙonnin da aka raba tare da sauran masu amfani da Sigina.

Siginoni mai zaman kansa sigar kyauta ce kuma mai sauƙin amfani. Abu mafi kyau game da wannan aikace -aikacen saƙo na sirri shine cewa shine tushen buɗewa. Don haka, kwararru za su iya bincika lambar aikace -aikacen kyauta don kowane lahani a cikin tsaro.

Aikace -aikacen Saƙo na ɓoye: Alamar sirri don Manzo

Akwai wasu fasalulluka kamar kiran murya da aka ɓoye sosai, tattaunawar rukuni, canja wurin kafofin watsa labarai, da aikin adana kayan tarihi, duk waɗannan basa buƙatar kowane PIN ko wasu shaidodin shiga. Hakanan, saƙonni na iya lalata kansu bayan ƙayyadadden lokaci.

Haka kuma, zaku iya amfani da ƙa'idar akan PC ɗinku tare da sabon kayan aikin Chrome. Aikace -aikacen yana da kyau don amfani kuma yana da darajar gwadawa.

  • Zazzage shi don tsarin aiki biyu Android و iOS.
  • مجاني
Alamar Saƙon Mai Saƙon
Alamar Saƙon Mai Saƙon

 

2. Telegram

Telegram yana haɗa mutane a duk duniya ta hanyar keɓaɓɓiyar hanyar cibiyoyin bayanai. An sani yana samar da mafi kyawun tsaro, wanda baya baiwa kowane ɓangare damar samun bayanan ku. Lokacin da mai amfani ya ba da damar Ayyukan Hirar Sirri, saƙonnin na iya lalata kai tsaye ta atomatik a duk na'urorin da abin ya shafa. Hakanan, idan kuka fi so, zaku iya saita zaɓi don lalata kanku da asusunka bayan wani takamaiman lokaci.

Tare da Telegram, kuna iya daidaita saƙonninku cikin sauƙi a kan na'urori daban -daban lokaci guda. Aikace -aikacen yana ɗauke da duk fasalulluka na asali, kamar aika fayilolin mai jarida, bidiyo, da takaddun kowane irin (.DOC, .MP3, .ZIP, da sauransu), ko saita bots don takamaiman ayyuka.

Encryoye ɓoyewa zuwa ƙarshen: Telegram

Yana da keɓancewa mai sauƙin sauƙi wanda ke sa aikace -aikacen ya zama mai sauƙin amfani. Haka kuma, wannan rubutaccen rubutun rubutun kyauta ne gaba ɗaya. Ba ya nuna kowane tallace -tallace kuma baya haɗa da kowane biyan kuɗi.

  • Samo shi don na'urori Android و iOS.
  • مجاني
sakon waya
sakon waya
developer: Sakon waya FZ-LLC
Price: free
Sakon waya sakon
Sakon waya sakon
developer: Sakon waya FZ-LLC
Price: free+

Duk abin da kuke buƙatar sani game da Telegram

3.iMessage

Idan kun kasance mai amfani da iPhone kuma kuna neman mafi amintaccen saƙon saƙo, iMessage daga Apple na iya zama zaɓinku na farko. Kamar yadda ake iya gani, an sanye shi da ɓoyayyen ɓoyayye na ƙarshe zuwa ƙarshe kuma yana ɗaukar wasu matakan don kare rubutunku akan layi.

Ba wai kawai iPhone ba, iMessage shima iPad ne da macOS shima akwai. Wannan yana nufin cewa yana da alaƙa da tsarin halittar Apple. A saman tsaro, iMessage ya zo cike da fasali da yawa ciki har da Animoji mai ƙarfin AR da lambobi, Memoji mai sauƙin amfani, da ƙari mai yawa.

Wani fasali mai amfani shine cewa mai amfani zai iya ƙara bidiyon YouTube, hanyoyin haɗin Spotify, hotuna, bidiyo, da sauransu a cikin saƙonnin sa ba tare da barin ƙa'idar ba. iMessage ya shahara sosai tsakanin masu amfani da iOS, kuma kawai kashin baya shine cewa app ɗin baya samuwa ga Android (don dalilai na zahiri).

  • Sauke iMessage: Ba a layi ba
  • مجاني

4. Uku

Tare da abubuwan saukarwa sama da miliyan 2.99, Threema yana ɗaya daga cikin amintattun ƙa'idodin saƙon amintattu don Android, iOS, da Windows Phone. An biya app ɗin, wanda ke kashe $ XNUMX. Yana tattara duk abubuwan da ake buƙata don kiyaye bayananku daga gwamnati, kamfani, da masu satar bayanai.

Aikace -aikacen ba ya neman ID na imel ko lambar waya yayin rajista. Madadin haka, yana ba ku ID na Threema na musamman. Bugu da ƙari ga saƙonnin rubutu, Threema yana ba da izinin ɓoye-ɓoye ƙarshen kiran murya, taɗi na rukuni, fayiloli, har ma da saƙonnin matsayi. Saƙonnin da aka aiko daga manhajar ana share su nan take daga sabobin da zarar an isar da su.

Threema shine amintaccen saƙon saƙo

Threema yana amfani da Amintaccen Labarin Sadarwar Sadarwar Sadarwa da Cryptography (NaCl) don kare hanyoyin sadarwar ku. Tare da Yanar gizo Threema, Hakanan zaka iya amfani da app ɗin daga kan tebur ɗin ku.

  • Zazzage shi don tsarin aiki biyu iOS و Android.
  • farashin: $2.99
ukuma. Amintaccen Manzo
ukuma. Amintaccen Manzo
developer: Uwar GmbH
Price: $6.99
Threema. Amintaccen Manzo
Threema. Amintaccen Manzo
developer: Uwar GmbH
Price: $5.99

5. Wickr Ni

Wickr Me wani app ne mai ban sha'awa wanda aka ɓoye don Android da iOS. Yana ɓoye kowane saƙo ta amfani da ɓoyayyen ɓoyayyen ƙarshen-da-ƙarshe. Kuna iya aika saƙonni masu zaman kansu masu lalata kai, hotuna, bidiyo, da saƙon murya ga wasu masu amfani da Wickr.

Ka'idar ta gabatar da fasalin "shredding" wanda ke share duk tattaunawar ku da abubuwan da aka raba daga na'urarku ba tare da juyowa ba. Hakanan kuna iya saita “lokacin ƙarewa” akan saƙonninku. Wannan aikace-aikacen saƙon sirri ba ya buƙatar lambar waya ko adireshin imel yayin rajista, kuma baya adana duk wani bayanan da ke da alaƙa da sadarwar ku.

Wicker me: manzo mai zaman kansa

Baya ga duk waɗannan amintattun fasalulluka, wannan amintaccen saƙon rubutu kyauta ce don amfani, kuma baya nuna kowane talla.

  • Samu shi akan tsarin Android و iOS.
  • مجاني
Wickr Ni - Manzo mai zaman kansa
Wickr Ni - Manzo mai zaman kansa
Wickr Me - Manzo Mai zaman kansa
Wickr Me - Manzo Mai zaman kansa

6. shirun

A baya da aka sani da amintaccen SMS, Shiru shine aikace-aikacen saƙon ɓoyayye na ƙarshen-zuwa-ƙarshe don wayoyinku. Yana amfani da kariya ta Axolotl cipher don samar da ɓoyayyen ƙarshen-zuwa-ƙarshen ga sauran masu amfani da shiru. Idan ɗayan ba ya shigar da app ɗin, har yanzu kuna iya sadarwa tare da shi kamar aikace -aikacen SMS na al'ada.

Shiru na amintaccen saƙon saƙo

Shiru yana aiki kamar aikace -aikacen SMS na yau da kullun, don haka baya buƙatar sabar ko haɗin intanet a wayarka. Ba kwa buƙatar yin rijista ko yin rajista tare da kowane takaddun shiga. Bugu da ƙari, aikace -aikacen kyauta ne kuma tushen buɗewa watau yana ba kowa damar tabbatar da cewa lambar su ba ta da lahani ko lahani.

  • Sauke shi daga .نا.
  • مجاني
shiru
shiru
developer: shiru
Price: free

7. Viber Messenger

Viber shine aikace-aikacen saƙon saƙon ɓoyayye wanda aka fara samu akan iPhone. App ɗin yayi kama da Skype. An fara kirkirar Viber akan dandamalin Android a 2012, sannan BlackBerry da wayar Windows ke bi. A cikin sabuwar fasahar ɓoyewar su, Viber ya ba da ɓoyayyen ƙarshen-zuwa-ƙarshen akan duk dandamali da ake da su-Mac, PC, iOS da Android.

Abu na musamman game da Viber shine cewa yana amfani da tsarin launi don nuna yadda tattaunawar ta kasance amintacciya. Grey yana nuna haɗin ɓoye. Green yana nuna sadarwar da aka ɓoye tare da amintaccen lamba, ja yana nufin akwai matsala tare da maɓallin tabbatarwa. Hakanan zaka iya zaɓar ɓoye kowane takamaiman tattaunawa daga allon kuma samun damar su daga baya.

fiber

Ban da kasancewa ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan saƙon saƙon, yana kuma ba ku ikon kunna wasanni, bi asusun jama'a, raba lambobinku, fayilolin mai jarida, gudanar da wuri, da ƙari mai yawa. Yana da masu amfani sama da miliyan 800 a duk duniya, kuma kyauta ne don saukewa.

  • Samo shi don na'urori Android و iOS.
  • مجاني
Rakuten Viber Messenger
Rakuten Viber Messenger
Rakuten Viber Messenger
Rakuten Viber Messenger
developer: SAR Viber Media.
Price: free+

8 WhatsApp

WhatsApp yana daya daga cikin mashahurai kuma amintattun aikace -aikacen saƙo don Android da iOS, waɗanda masu amfani da sama da biliyan suka amince da su. A cikin 2014, app ɗin ya yi haɗin gwiwa tare da Open Whisper Systems, don haɗawa da wannan yarjejeniya ta ɓoye ƙarshen-zuwa-ƙarshen azaman sigina. Fasaha mai ƙarfi na ɓoyewa yana tabbatar da cewa mai aikawa da karɓa kawai zai iya karanta saƙonni, kuma babu wani, har ma da WhatsApp.

Bugu da ƙari, ƙa'idar ta zo da kowane irin fasali mai ban mamaki kamar ikon aika saƙon murya, hotuna, bidiyo, GIF, kiran bidiyo, tattaunawar rukuni, raba wuri, da ƙari.

Aikace-aikacen saƙon saƙo ɗaya zuwa ɗaya WhatsApp

Yana da sauƙin amfani da sauƙin amfani, wanda yake da sauƙin aiki da shi. Tare da fasalin Gidan yanar gizo na WhatsApp, kuna iya aikawa da karɓar saƙonni daga mai binciken kwamfutarka. Aikace-aikacen kyauta ne don saukarwa da talla.

  • Zazzage shi don tsarin aiki biyu Android و iOS.
  • مجاني
WhatsApp Manzo
WhatsApp Manzo
Price: free
WhatsApp Messenger
WhatsApp Messenger
developer: WhatsApp Inc
Price: free

Yadda ake saukar da bidiyo da hotuna na halin WhatsApp

9. Kuraje

An ƙirƙiri wannan app ɗin tare da cikakken aminci a zuciya. A baya an san app ɗin da suna Cyber-Dust. Tattaunawar ƙura an ɓoye ta sosai, kuma suna ba da cikakken ɓoyewa ga wasu masu amfani. Ƙura ba ta adana saƙonni a cikin kowane ajiya na dindindin, har ma kuna iya saita tattaunawar ku don sharewa daidai bayan mai karɓa ya karanta su.

kura

Wannan amintaccen ƙa'idar taɗi ta kashe ikon ɗaukar hotunan saƙon ka. Yana ganowa ta atomatik kuma yana sanar da kai idan wani ya ɗauki hoton allo, yana mai da shi ɗaya daga cikin amintattun ƙa'idodin aika saƙon a can. Haka kuma, Kura ita ma dandalin sada zumunta ce, kuma tana ba ka damar bin mutane, aikawa da karɓar saƙonnin rubutu, lambobi, hanyoyin sadarwa, bidiyo, da ƙari. Yana da kyauta don saukewa.

Zazzage shi don tsarin aiki biyu iOS و Android.

مجاني

Kura - Manzo mai zaman kansa
Kura - Manzo mai zaman kansa

 

10. Matsayi

Matsayi shine sabon ɗan wasa a cikin mafi aminci app kasuwa. Aikace-aikacen buɗe tushen ba kawai manzo ne na mallaka ba amma kuma yana da walat ɗin walat ɗin da ba a rarraba shi da mai bincike na Web3 inda zaku iya samun damar aikace-aikacen tushen Ethereum.

Baya ga rufaffen ƙarshen-zuwa-ƙarshen, app ɗin yana amfani da ƙa'idar saƙo-zuwa-tsara (p2p) don sa saƙon ya zama mafi sirri da amintacce. Ba kwa buƙatar lambar waya don shiga, a maimakon haka jihar tana amfani da makullin ɓoyewar jama'a da masu zaman kansu da aka adana akan na'urarku. Bugu da ƙari, kuna buƙatar ƙirƙirar "sunan taɗi da maɓalli" wanda keɓaɓɓe ne a gare ku. Hakanan app ɗin yana ba ku damar shiga cikin tattaunawar jama'a.

Koyaya, mafi kyawun sashi shine zaku iya aika SNT wanda shine asalin cryptocurrency don Matsayi. SNT yayi kama da Brave BAT (Basic Attention Token) mai bincike inda kuke samun lada don kasancewa akan dandamali. Matsalar kawai tare da app shine har yanzu sabo ne sabili da haka mutane da yawa ba sa amfani da shi.

Bayanan da aka tattara ta akwati - Ba a tattara bayanai ba

Zazzage shi don tsarina iOS و Android.

مجاني

 

Baya ga ƙa'idodin saƙon rubutu da aka ambata a sama, akwai kaɗan. Waya shahararre ce ta aikace-aikacen da ke ba da ɓoyayyen ƙarshen-da-ƙarshe don duk sadarwar ku. Facebook Messenger yana ba da ɓoyewa, amma ya fuskanci sama da ƙasa daga masu bincike a baya.

Muna fatan za ku sami wannan labarin zai zama da amfani a gare ku don sanin mafi kyawun rufaffen sirri da amintattun apps don Android da iOS | 10 edition.
Raba ra'ayin ku da ƙwarewa tare da mu a cikin sharhin.

Na baya
Yadda ake goge asusunka na Facebook har abada
na gaba
8 mafi kyawun madadin Facebook tare da mai da hankali kan sirrin sirri

XNUMX sharhi

تع تعليقا

  1. Robert :ال:

    Ina so in gode muku da wannan babban labarin kuma in kara da cewa CeFaci app ne na aika saƙon da ke amfani da ɓoyayyi na zamani tare da AES 256. Yana amfani da ɓoyayyen asymmetric tare da maɓallan sirri da maɓallan jama'a, waɗanda ba sa amfani da su. duk wani aikace-aikace a halin yanzu. Yana da alaƙa da babban matakin gajarta saƙonni da fayilolin da aka aika ta dandamali.

Bar sharhi