Wayoyi da ƙa'idodi

Mafi kyawun Aikace -aikacen RSS na 2020

Girman girma na Gidan Yanar Gizon Duniya na yau da kullun ya haifar da fashewar abun ciki a fannoni daban-daban. Ko a cikin yanayin bidiyo, kiɗa ko abun cikin rubutu, biliyoyin masu amfani da intanet suna kama abubuwa da yawa a kowace rana.

Akwai gidajen yanar gizo da yawa a can waɗanda ke shirye don ba ku adadin ku na yau da kullun na labaran su masu ban sha'awa. Amma ta yaya mutum ɗaya zai ziyarci tarin gidajen yanar gizo don samun duk bayanan? Abin farin ciki, akwai hanyoyi don hakan.

Idan kun fita daga duniyar Abincin Labarai na Facebook, kun gane cewa akwai  Madadin kamar Labaran Google da sabon tayi  Microsoft. Amma abu tare da waɗannan masu tattara labarai shine cewa sune za su iya yanke shawarar abin da ya kamata ya bayyana a gaban idanun ku. Anan ne abincin RSS ke shigowa, yana ba ku hanyar haɗin kai don samun sabbin abubuwan sabuntawa daga tushe daban -daban a wuri guda.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Mafi kyawun ƙa'idodin labarai don wayoyin komai da ruwanka na Android don ci gaba da sanarwa a 2022

Menene ciyarwar RSS?

Babu wuya kowane gidan yanar gizo na tushen abun ciki wanda baya haɗa da maɓallin da ke tambayar baƙi don biyan kuɗi zuwa ciyarwar RSS. RSS, a takaice don Haɗin Haƙiƙa Mai Sauƙi ko Taƙaitaccen Shafin Yanar Gizo, an ƙera shi don sauƙaƙe canja wurin bayanai tsakanin gidajen yanar gizo daban -daban kuma ga mai amfani a cikin sigar da kwamfutoci da masu amfani ke iya karantawa cikin sauƙi. Wannan canja wurin bayanai ana kiransa raba yanar gizo.

Ana iya amfani da ciyarwar RSS don tura wani abu daga rubutu, hotuna, bidiyo, GIFs, da sauran abubuwan da ke cikin yanar gizo. Amma ta yaya ake samun damar ciyarwar RSS?

Ta yaya zan karanta ciyarwar RSS?

An san kayan aikin da ake buƙata a matsayin mai karanta RSS, kuma akwai su da yawa. Mai karanta RSS na iya kasancewa a cikin sigar app, gidan yanar gizo, ko mutumin da ke ba da ciyarwar ta imel.

Ayyukansa shine bincika abincin RSS don sabon abun ciki wanda tushen da mai amfani ya yi rijista ya bayar.

A cikin wannan labarin, za mu tattauna wasu manyan masu karanta RSS na kan layi waɗanda ke ɗauke da fasali da yawa kuma suna cikin kyawawan littattafai ga mutane da yawa.

Mafi kyawun Mai karanta RSS Zaku iya Amfani dashi A 2020

1.  feed - feedly

Mafi kyawun Mai karanta RSS 2018 1

Lokacin da kuka fara amfani da Intanet, abu na farko da kuka sani shine Google. Kasancewa na 'yan shekaru, Feedly yana da irin wannan suna a duniyar masu karanta ciyarwar RSS.

Abinda yakamata ya zama mai mahimmanci a cikin yanayin masu karanta RSS shine ƙirar mai amfani saboda manufar shine cinye abun cikin sauri. Kuma Fedley bai ba da kunya ba. Da kaina, na fi son ƙa'idar wayar tafi -da -gidanka saboda na fi mai da hankali kan takamaiman take ya fi.

Kuna iya yin rajista cikin sauƙi ga ciyarwar RSS na albarkatu da shafukan yanar gizo a cikin nau'ikan nau'ikan. Idan kuna so, kuna iya kuɓutar da ciyarwar tushen tushe da yawa a cikin rukuni ɗaya don haɗa ciyarwar su tare. Feedly kuma yana ba ku damar ƙara matattara na bebe don rarrabe abubuwan da ba a so kuma bi takamaiman mahimman kalmomi.

Abu ɗaya da kuke so game da Feedly shine adadin haɗin app na ɓangare na uku wanda yake bayarwa. Raba abun ciki akan wasu dandamali kamar Slack da Trello abu ne mai sauƙi. Sauran fasalulluka na yau da kullun sun haɗa da karantawa daga baya, mashaya bincike, ciyarwar al'ada, da sauransu.

Ana samun Feedly azaman mai karanta RSS kyauta kuma azaman wanda aka biya wanda ke buɗe wasu ƙuntatawa akan adadin kafofin da ƙungiyoyi waɗanda zaku iya ƙarawa tsakanin abubuwa daban -daban.

2.  Tsohon Mai Karatu

Mafi kyawun Mai karanta RSS 2018 2Tsohon Mai Karatu ne amma wannan mai karanta RSS kyauta yana da abubuwa da yawa na zamani wanda mutum zai yi tsammanin daga mai karanta abinci mai ƙarfi. Tsohuwar manhajar Reader ta fito a daidai lokacin guda lokacin da Google ya ja linzamin akan Mai Karatu a 2013. Tun daga wannan lokacin ya sami farin jini sosai.

Ta danna Ƙara Biyan Kuɗi, zaka iya ƙara ciyarwar RSS daga bulogi da gidajen yanar gizon da kuka fi so. Baya ga mahimman kalmomi, Hakanan zaka iya liƙa URL ɗin abinci na hanyar da kuke son yin rijista.

A sigar yanar gizo, yadda ake nuna shigarwar abinci yana da kyau. Koyaya, akwai daki don haɓaka kamar yadda zaku iya gano matsalolin daidaitawa cikin sauƙi.

Old Reader yana ba ku damar haɗa asusun Facebook da Google don ganin abin da abokanka ke karantawa. Hakanan zaka iya shigo da ciyarwar RSS daga wasu dandamali ta loda fayil na OPML.

Wannan mai karanta RSS na kan layi yana da sigar kyauta wanda kawai ke ba da biyan kuɗi goma. Babban sigar tana cire tallace -tallace, inganta lokutan wartsakar da abinci, ƙara iyakokin biyan kuɗi, da sauransu.

 

3.  Mai gabatarwa

Mafi kyawun Mai karanta RSS 2018 3

Mai karanta RSS na kan layi na ƙarshe wanda aka yi wahayi zuwa ga mutuwar Google Reader shine Inoreader. Dangane da kallo da jin yana kama da sauran masu karanta RSS daga can tare da maɓallin kewayawa a gefen hagu.

Koyaya, bambancin shine yana nuna labaru tare da kallon salo na katin azaman tsoho. Idan ba ku son shi, kuna iya canza ra'ayi ta danna maɓallin ido a kusurwar dama ta sama.

Kuna iya yin rijista zuwa shafukan da kuka fi so, tashoshin labarai, ciyarwar Google+, masu amfani da Twitter da sauran gidajen yanar gizo. Sanannen fasalin da mai karanta RSS na kan layi ke bayarwa shine mashigin bincike inda zaku iya buga mahimman kalmomi ko shigar da URL na ciyarwar RSS.

Amma yana yin ƙari, alal misali, lokacin da kuka buga tikiti a cikin sandar bincike, zai nuna matsayin da ya danganci tikiti a cikin jerin zaɓuka. Wannan yana da amfani ƙwarai.

Baya ga sigar kyauta, Inoreader kuma yana ba da matakan biya da yawa tare da fa'idodi daban -daban. Kuna iya zaɓar tsakanin Starter, Plus, da Professional.

 

4.  Feeder

Mafi kyawun Mai karanta RSS 2018 4

Wani mai karanta RSS da za a yi la’akari da shi shine Feeder. Tare da tursasawa da keɓancewar mai amfani, Feeder ya fi sauƙin amfani fiye da Feedly.

Ya zo tare da goyan baya don haɗin kai da ake kira Ƙarfafawa ciki har da Gengo da Upwork da dashboard ciyarwa mai amfani wanda ke haɓaka haɓaka ta hanyar ƙara har zuwa ginshiƙai 10 na ciyarwar RSS.

A sigar yanar gizo, zaku iya amfani da kibiyoyi sama da ƙasa don bincika cikin sauri cikin labarai. Abu ɗaya da nake so ƙwarai, a cikin sauƙi mai sauƙi, kuna iya ganin rubutu da abun cikin multimedia kawai. Hakanan akwai cikakken ra'ayi wanda ke nuna duk shafin yanar gizon a cikin mai karanta RSS da kansa.

Mai kama da sauran masu karanta ciyarwar RSS, kuna iya ƙara ciyarwar RSS ta hanyar buga sunan gidan yanar gizo ko liƙa URL ɗin sa. Ana iya shirya ciyarwar da aka yi rijista cikin manyan fayiloli kuma ana jera su tare da taimakon matattara. Hakanan kuna iya shigo da fitarwa ciyarwa zuwa fayilolin OPML.

 

5.  Flipboard

Mafi kyawun Mai karanta RSS 2018 5

Flipboard yana ɗaya daga cikin mafi kyawun aikace -aikacen mai karanta RSS a can. Tare da ƙirar sa ta mujallar (da ake kira mujallu masu wayo), tana ba da gogewa ta daban fiye da sauran masu karanta ciyarwar RSS da za ku samu.

Maiyuwa ba a yi masa lakabi da Feedly ba, amma kuna ganin labarun ta wani mahangar daban. Ta ziyartar sashin "Menene sha'awar ku", zaku iya bin batutuwan da kuka fi so.

Yafi zama mai tattara labarai amma kuna iya juyar da ciyarwar RSS ta yau da kullun zuwa kyakkyawar mujallar don farantawa masu karatun ku rai. Hakanan zaka iya ƙara abun ciki wanda wasu suka kirkira a cikin mujallar ku.

Flipboard yana ba da bayanan nazari ciki har da ƙididdigar masu kallo, canjin shafi, da sauransu. Ana iya iyakance mujallar don kanku ko raba ta da jama'a ta amfani da Flipboard.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Manyan Shafuka 30 na Manyan Shafukan Kaya da Kayan Aiki akan Duk Kafofin Sadarwa

6.  Feedreader Online

Mafi kyawun Mai karanta RSS 2018 6

Wannan kuma ɗayan mafi kyawun masu karanta RSS ne a can sama da shekaru goma. Tun da farko, ana samun Feedreader don Windows, amma yanzu ya koma mai karanta abincin yanar gizo.

Yadda wannan mai karanta RSS ke gabatar da labarai daga abincinku na iya zama ba mafi kyau ba amma kuna iya karanta kanun labarai a sarari yayin da kuke latsa ƙasa akan allon. Wannan ƙarin batu ne.

Akwai wasu zaɓuɓɓukan nuni. Kuna iya ƙirƙirar rukunoni don ciyarwar RSS, fitarwa da shigowa, ciyarwar alamar shafi, da sauransu. Feedreader kuma yana ba da tarin gajerun hanyoyin keyboard masu amfani waɗanda zasu iya sauƙaƙe abubuwa.

Abinda kawai kuke so shine farashin - kyauta ne. Akwai wani sigar wannan mai karanta RSS mai suna Feedreader Observer wanda ke aiki daban.

Don haka, waɗannan sune wasu manyan masu karanta ciyarwar RSS waɗanda zaku iya gwadawa. Zaɓi labarin da kuke so kuma fara cinye labaran da kuka fi so nan da nan. Idan kuna da wani mai karanta RSS don ba da shawara, raba tunanin ku a cikin sharhin.

Na baya
Mafi kyawun ƙa'idodin labarai don wayoyin komai da ruwanka na Android don ci gaba da sanarwa a 2022
na gaba
8 Mafi kyawun ƙa'idodin Karatun PDF na Android don Kallon Takardu a 2022

Bar sharhi