Haɗa

Yadda ake neman fasfot akan layi a Indiya

Yadda ake neman fasfot akan layi a Indiya

Tabbatar duba jerin takaddun da ake buƙata kafin neman fasfo ɗin ku akan layi a Indiya.

Neman neman fasfot akan layi a Indiya yana buƙatar mutum yayi rajista a cikin tashar Passport Seva kuma bi wasu matakai masu sauƙi. Kwarewar kan layi ba ta da matsala, kodayake kuna buƙatar ziyartar Fasfo ɗin Seva Kendra ko ofishin fasfo na yanki don kammala aikin bayan yin alƙawari akan layi. Ma'aikatar Harkokin Waje ta ƙaddamar da sabis na kan layi mai sadaukarwa da ake kira Passport Seva wanda ke ba wa 'yan ƙasa damar neman fasfo a kan layi. Yana rage lokacin da zaku buƙaci ciyarwa a ofishin fasfot kuma yana sa tsarin duka ya fi dacewa.

Wannan labarin yana nuna muku yadda ake neman fasfot akan layi a Indiya ta amfani da jagorar mataki-mataki.

 

Yadda ake neman fasfot akan layi a Indiya

Kafin fara aiwatar da neman takardar fasfot akan layi a Indiya, yana da kyau a lura cewa kuna buƙatar kiyaye takaddun ku na asali a shirye don ci gaba yayin ziyartar Fasfo Seva Kendra ko Ofishin Fasfo na Yanki don alƙawarin ku. bayar Jerin takardun da ake buƙata  Don neman fasfot akan layi. Bayan kun nemi fasfot akan layi, za a ba ku kwanaki 90 don ziyartar fasfo ɗin Seva Kendra wanda ya kasa, kuma dole ne ku sake aika da aikace -aikacen ku akan layi. Anan akwai matakai don neman fasfot akan layi.

  1. Ziyarci tashar Fasfo Seva Kuma danna kan mahaɗin Yi rijista yanzu .
  2. Shigar da bayanan ku a hankali kuma zaɓi ofishin fasfo ɗin da kuke son ziyarta.
  3. Da zarar kun shigar da cikakkun bayanai, rubuta harafin Captcha sannan danna maɓallin Rijista.
  4. Yanzu, shiga cikin Portal Seva portal tare da ID na shiga.
  5. Danna mahaɗin Aiwatar da sabon fasfo/sake fasfo أو Aika don Fresh Passport/ Sake fitar da Fasfo. Yana da mahimmanci a lura cewa yayin da ake nema a ƙarƙashin sabon sigar, dole ne ba ku da fasfo na Indiya a baya. In ba haka ba, dole ne ku nema ƙarƙashin rukunin Reissue.
  6. Cika cikakkun bayanan da ake buƙata a cikin sigar da ta bayyana akan allon kuma danna aika أو Aika.
  7. Yanzu danna mahaɗin Biya da tsara alƙawari أو Biya da Jadawalin Wa'adin A cikin nuni na aikace -aikacen da aka ajiye / ƙaddamar. Wannan zai ba ku damar tsara alƙawarin ku. Hakanan kuna buƙatar biyan kuɗi akan layi don alƙawarin ku.
  8. matsa Karɓar buga buƙatun أو Karɓa Aikace -aikacen karɓa Har zuwa buga rasit na odar ku.
  9. Za ku karɓi SMS tare da cikakkun bayanan alƙawarin ku.
  10. Yanzu, kawai ziyarci Fasfo Seva Kendra ko ofishin fasfo na yanki inda aka yi alƙawarin. Tabbatar ɗaukar takaddun ku na asali tare da takaddar aikace -aikacen ku. Ba lallai ne ku ɗauki ainihin rasit ɗin oda ba idan kuna iya nuna SMS ɗin da kuka karɓa akan wayarku bayan yin alƙawarin akan layi.

Lura cewa gwamnati ta sanya ya zama tilas ga masu neman ziyartar Ofishin Fasfo don bin ƙa'idodin COVID-19. An shawarci masu nema su sanya abin rufe fuska, ɗaukar kayan maye, zazzagewa da shigar da aikace -aikacen Aarogya Setu, da bin ƙa'idodin nisantar da jama'a yayin ziyarar su.

Na baya
Yadda ake ƙara waƙoƙi zuwa labaran Instagram
na gaba
Google Pay: Yadda ake aika kuɗi ta amfani da bayanan banki, lambar waya, ID na UPI ko lambar QR

Bar sharhi