shirye-shirye

Dabara bakwai don hanzarta Google Chrome da warware matsalolinsa tare da RAM

Dabara bakwai don hanzarta Google Chrome da warware matsalolinsa tare da RAM

Wannan mummunan alaƙar ba kawai tana rage aikin mai binciken ba, har ma tana shafar saurin aikin na'urar gaba ɗaya. Wataƙila wannan matsalar tana ɗaya daga cikin mahimman dalilan da ke sa masu amfani su koma ga sauran masu bincike, koda kuwa ba su da inganci fiye da Chrome, amma saurin aikin shine yanayin da galibi ba a iya canzawa.

Anan mai amfani na iya rikicewa yayin da ya fi son yin amfani da Chrome don fasali da yawa na musamman, amma a zahiri yana buƙatar RAM da na'urar don wasu abubuwa kuma yana aiki kuma, to menene mafita?

Wataƙila iƙirarin cewa mun sami mafita ta ƙarshe ga wannan matsalar ba komai bane illa wuce gona da iri, amma muna iya cewa muna da wasu dabaru da hanyoyin da za su taimaka muku wajen haɓaka saurin Chrome da haɓaka aikinta don haka inganta sauri da aikin na'urar kuma a gare ku waɗannan dabaru da matakai, bi mu.

Rufe shafuka

Tabbas, ba wani sirri bane ga kowa cewa dalilin sanyin matsalar da ke da alaƙa da mai binciken Chrome yana da alaƙa da ƙwaƙwalwar da take buƙatar aiwatar da ayyukanta, don haka babban adadin shafuka tabbas za su cinye yawancin girman RAM, wanda zai shafi aikin mai bincike da na’urar gaba ɗaya da mahimmanci kuma wataƙila wani lokacin cikin yanayin da ba za a iya jurewa ba kuma yana iya haifar da rufewar mai binciken kwatsam.

Don haka kawai mataki na farko shine rufe shafuka marasa mahimmanci, tabbas ne cewa ba ku amfani da shafuka goma a lokaci guda, ta wannan hanyar kun share wasu sarari na ƙwaƙwalwar ajiya da RAM, wanda a zahiri yana taimakawa wajen haɓaka saurin Chrome da dawowar na’urar, ko wayar hannu ko kwamfuta don yin aiki da ingancin halittarsa.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Wondershare Filmora (asali Wondershare Video Editor) 9

Cire kari ba dole ba

Matsalar haɓakawa ita ce suna aiki azaman shafuka dangane da ƙwaƙwalwa da RAM. Suna mamaye sararin sarari mai kyau, wanda ke bayyana tasirin su a sarari akan saurin gudu da aiki gabaɗaya ta hanyar cinye albarkatun na'urar. Wataƙila ƙari da haɓakawa a cikin burauzar Chrome suna daga cikin manyan fasalulluka, yalwarsu da bambancin su, ba shakka, sun cika yawancin bukatun masu amfani, kuma fa'idar waɗannan kayan haɗin suna da kyau, ba shakka, suna haɓaka ƙwarewar mai amfani, amma karin gishiri yana haifar da akasin haka, kuma kamar yadda aka ce, "ƙari shine ƙarancin ɗan'uwa"

Maganin anan shine kawai don barin ƙarin plugins, don haka tabbas ba ku san cewa kuna da wasu plugins ba kuma kada ku tuna lokacin da kuka shigar da su asali, ku adana ƙari mai mahimmanci kuma mai amfani sosai kuma ku kawar da sauran.

Don kawar da ƙari a cikin Chrome je zuwa mahaɗin chrome: // kari ta hanyar shigar da shi a cikin adireshin adireshin kuma a nan za ku ga sigar sigar Chrome da aka yi amfani da ita da jerin duk kari da aka ƙara zuwa mai binciken ku, ko kunna ko ba a kunna ba, abin da kawai za ku yi shine danna kan cire don cire kowane tsawa wanda ba ku amfani da shi kuma kuna son kawar da shi kuma Chrome zai cire shi nan da nan.

Wannan dabarar za ta taimaka muku don hanzarta Chrome idan har kun kasance masu son add-ons kamar yawancin masu amfani kuma ni ɗaya ne daga cikinsu.

Koyaushe ci gaba da sabunta Google Chrome

Amfani da tsoffin juzu'i yana ɗaya daga cikin dalilan da ke haifar da raguwar Chrome, masu haɓaka mai binciken ba shakka suna aiki don haɓaka shi da guje wa matsalolin sa na dindindin don haka ana ba da shawarar bin sabuntawa koyaushe, wannan yawanci Chrome ne ke yin hakan. ta atomatik kuma yana sabunta kansa akai -akai amma a wasu lokuta yana iya yin wannan kuma anan dole ne a matsayin mai amfani Don saka idanu kan sakin sabbin kwafi da sabunta shi da hannu.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Zazzage Mai karanta PDF tare da haɗin kai tsaye kyauta - sabon sigar tare da bayani

Don yin wannan dole ne ku je zuwa saitunan chrome: // daga sandar adireshi ko ta zaɓuɓɓukan da ke cikin nau'i na maki uku a kusurwar dama ta mai bincike kuma je zuwa saitunan, bayan samun damar saitunan je zuwa zaɓi game da Chrome kuma wannan zai kai ku zuwa shafi wanda ke nuna lambar sigar yanzu Kuma idan sabuwa ce ko akwai sabbin sabuntawa kusa da shi akwai maɓallin sabuntawa.

Yi amfani da fasalin Prefetch

Chrome yana da fasali na musamman: Prefetch, wanda a zahiri yana sa ya yi sauri fiye da sauran masu bincike don saukewa.

Wannan fasalin yana motsa bayanai daga babban ƙwaƙwalwa zuwa ajiya na ɗan lokaci a cikin shiri don amfani daga baya, wanda ke nufin cewa shafukan yanar gizon da kuka ziyarta a baya ana ɗora su ta amfani da kukis da Chrome ya tattara yayin ziyarar da ta gabata, wanda zai ba da gudummawa wajen haɓaka saurin loda shafin fiye da yadda aka saba. .

Don kunna wannan fasalin, je zuwa saitunan chrome: // daga sandar adireshi sannan kuma zuwa Zaɓin Babba don samun damar jerin zaɓuɓɓukan ci gaba, daga inda taga Sirri da Tsaro zai bayyana a saman jerin, kuma ta inda zaku iya kunna Shafukan Preload don saurin bincike da bincike.

Yi amfani da Kayan Cire Software na Chrome

Amfani da Intanit da zazzagewa galibi yana da alaƙa da haɗarin yada ƙwayoyin cuta da software da ba a so, kuma a sakamakon haka, masu haɓaka Chrome a kan Windows sun ba shi kayan aikin tsaftacewa mai ban mamaki don kawar da duk ƙwayoyin cuta da ke yin barazana ga kwamfutar a ƙari. zuwa ƙwaƙwalwarta, kuma duk wannan yana haifar da raguwa da raguwar aiki.

Don kunna wannan kayan aikin dole ne ku je Saituna kuma je zuwa Zaɓuɓɓuka na Ci gaba kamar yadda muka yi bayani a baya sannan ku je Sake saitawa da tsaftacewa a ƙarshen jerin.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Mikiya

Ta hanyar shigar da zaɓin kwamfuta mai tsaftacewa, za ku isa ga Nemo zaɓi na software mai cutarwa kuma kunna shi zai bincika kuma cire duk wata matsala.

Sake saita saitunan Chrome

Malware da ƙwayoyin cuta suna aiki ba tare da gani ba tare da Chrome, wanda ke haifar, kamar yadda muka ambata, kowane irin matsaloli da suka taso daga tallace -tallace masu ban haushi a ayyukan bincike akan Google don rage jinkirin Chrome zuwa matakin da ba za a iya jurewa ba, kuma duk wani yunƙurin haɓaka aikin zai zama mara amfani kuma ya gaza muddin Wannan software tana nan kuma mafita kawai ita ce kawar da su har abada da duk matsalolin cikin gida da haɓaka saurin Chrome shine sake saita saitunan sake saita Chrome.

Maballin sake saita Chrome wanda ke saman kayan aikin tsaftacewa na baya, nemi menu na Saitunan Ci gaba kuma a kasan allon taɓa Mayar da saitunan zuwa ga tsoffin saitunan su na asali, kuma kada ku damu, sake saitin baya share alamun shafi.

Za ku lura da banbanci lokacin sake kunna aikace -aikacen saboda zai yi sauri da sauri kuma yayi kyau sosai.

Share cache a cikin Chrome

Matsalar dabarar da ta gabata na sake saita saitunan Chrome ita ce tasirin su yana da fa'ida sosai ciki har da shafunan da aka saka da sake saita saitin injin bincike da shafin farawa kuma duk abubuwan haɓakawa sun zama marasa aiki, a wasu lokuta ƙila ba ku buƙatar wannan hanyar, amma yana ya isa yin dabara mafi sauƙi Domin ƙara saurin Chrome, yana share ƙwaƙwalwar ajiyar cache.

Wannan zaɓin yana share tsoffin bayanai waɗanda ƙila ba za ku iya tunawa da su ba kuma suna ɗaukar sararin faifai mara amfani, wanda ke haifar da Chrome ya rage gudu kuma yana iya rage na'urar gaba ɗaya idan sararin ajiya yayi ƙasa.

Don share cache, kuma je zuwa zaɓuɓɓukan ci gaba kuma daga ƙarshen jerin zaɓi sirrin da tsaro. Anan zaku sami zaɓi don share bayanan lilo da sauran zaɓuɓɓuka kamar tarihin bincike, tarihin zazzagewa, kukis, fayiloli da hotuna da aka adana a cikin Hotunan da aka adana.

Na baya
Yadda ake saukar da wasannin PS5 daga wayarka
na gaba
Dabaru masu sauƙi don ganowa da gyara matsalolin batirin iPhone

Bar sharhi