Intanet

Yadda Ake Magance Matsalar “Ba Za a Iya kaiwa Wannan Shafin Ba”

Gyara wannan rukunin yanar gizon ba za a iya isa gare shi ba

Ga yadda ake gyara matsala (Ba'a Iya Samun Wannan Shafin Ba) wanda ke nufin Ba za a iya isa ga wannan rukunin yanar gizon ba.

A kwanakin nan, intanet ta zama sabis da aka fi amfani da ita saboda yanzu ba kayan alatu bane inda zaku iya koyo da aiki, don haka bai kamata ku sami matsala lodin yanar gizo ba, amma ba shakka, babu abin da ya dace kuma kuna iya fuskantar wasu kurakurai kowane yanzu kuma sannan.

Wasu saƙonnin kuskure mafi bayyane, kamar kuskuren 404 Wanda asali yana nufin rashin shafi ko gidan yanar gizo. Wannan na iya kasancewa saboda kun buga adireshin ba daidai ba, ko kuma saboda mai watsa shiri ya cire shafin. Hakanan yana da sauƙi don gano kuskuren 403 Domin kawai yana nufin ba za ku iya shiga shafin ba saboda yana da kariya ta kalmar sirri kuma ba ku da izinin shiga shi.

Kuna iya sha'awar sani: Wasu lambobin da kuke gani akan layi

Koyaya, ana iya samun wasu saƙonnin kuskure kaɗan.

Shin kun taɓa fuskantar saƙon kuskure wanda kawai ya ce (Ba'a Iya Samun Wannan Shafin Ba) ko kuma (Ba za a iya isa ga wannan rukunin yanar gizon baIdan kuna da wannan matsalar, ba ku kaɗai ba kuma galibi yana da matukar wahala a gano abin da ke haddasa ta. Don haka, tambayoyi da yawa suna zuwa zuciyar ku, gami da: Shin yana iya zama matsala a ɓangaren ku? Zai iya zama matsala tare da uwar garken mai watsa shiri? Kuma don sanin cewa dole ne mu yi wasu matakai don gano musabbabin matsalar don haka mu san hanyoyin da za a gyara ta, kawai bi matakan da ke ƙasa don warware matsalar.

Yi amfani da mai bincike daban

Gwada ziyartar rukunin yanar gizon akan wani mai bincike daban. Idan shafin yana ɗaukar nauyi a kan wani mai bincike, matsalar na iya kasancewa tare da mai binciken da ya gabata. Daga nan, zaku iya gwada gano bambance -bambance tsakanin masu bincike don samun kyakkyawan ra'ayin abin da zaku iya yi don gyara su.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Manyan Matsaloli 10 na ChatGPT

Idan ba ku da wani za ku iya amfani da ɗayan waɗannan masu binciken (Chrome - Firefox - wasan opera - Edge) ko kuma Zazzage Manyan Masu Binciken Yanar Gizo 10 don Windows.

Kashe kariyar mai bincike

Ƙara ko kari na mai bincike yana nufin taimakawa inganta ƙwarewar binciken ku, amma wani lokacin tsawaita ko rashin daidaituwa na iya yin tasiri kan yadda gidan yanar gizo ke ɗauka ko nunawa. Idan kun gwada hanyar da aka ambata a baya kuma nauyin shafin yana kan wani masarrafa daban, gwada kashe duk abubuwan haɓakawa a cikin mai bincikenku na baya don ganin ko hakan yana da bambanci.

Kuna iya sha'awar: Yadda ake Sarrafa Ƙarin Google Chrome Ƙara, Cire, Kashe Ƙari

Sake kunna haɗin intanet ɗinku

Wani lokaci modem ɗinku ko na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na iya makalewa saboda kowane dalili kuma yana haifar muku da wasu Matsalolin Intanet. Yana iya bayyana cewa har yanzu an haɗa ku amma ba ku yin saurin sake kunnawa na modem ɗinku ko na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na iya wartsakar da haɗin gwiwa kuma zai iya magance matsalar.

Kuna iya sha'awar: Bambanci tsakanin modem da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Kashe software na firewall ko riga -kafi

Nufin shi Firewall وSoftware na riga -kafi don kwamfuta don nisanta masu kutse. A mafi yawan lokuta, yana aiki lafiya, amma a wasu lokuta, yana iya zama mai rikitarwa kuma yana iya wuce gona da iri har ya kai ga hakan na iya haifar da gidajen yanar gizon da basa ɗaukar nauyi da kyau. na iya taimaka maka Kashe Tacewar zaɓi أو Software na riga -kafi Kuma sake gwada haɗin.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Jerin Manyan Shafukan Sabar Proxy Kyauta 100 a cikin 2023

Share cache na mai bincike

Maƙallan burauzarka shine inda mai bincikenka ke adana fayilolin gidajen yanar gizon da kuka ziyarta a baya. Manufar ita ce ta adana wasu fayilolin da ke da alaƙa da rukunin yanar gizon, zai iya taimaka mata ɗaukar nauyi da sauri lokacin da kuka sake ziyarta. Matsalar ita ce wasu lokuta waɗannan fayilolin na iya yin ɓarna, don haka yana iya zama Share cache na mai bincike azaman mafita mai yuwuwa.

Don ƙarin cikakkun bayanai, zaku iya ganin jagorar mu mai zuwa:

Share cache System System (DNS)

Mai kama da cache na burauzarka, cache na DNS (DNS) shine inda kwamfutarka ke adana bayanai daga gidajen yanar gizon da kuka ziyarta, sai dai a wannan yanayin galibi tana adana adireshin IP na gidajen yanar gizon da kuka ziyarta don kada ya sake neman uwar garken IP lokacin da kuka ziyarci shafin. sake.

Don share cache na DNS, taɓa fara menu (Fara) akan kwamfutarka, kuma bincika (Umurnin Gaggawa) kuma gudanar da shi. A cikin taga Umurnin Umurnin, rubuta (ipconfig /flushdns) (ba tare da baka ba) kuma danna maɓallin Shigar. Da zarar an yi hakan, za ku ga saƙo yana cewa an yi nasarar share cache na DNS.

Ƙarin cikakkun bayanai akan haka zaku iya ganin jagorar mu mai zuwa: Yadda za a share cache na kwamfuta a cikin Windows 10

Canza uwar garken DNS

Ta hanyar tsoho, ISP ɗinku zai saita Sabar DNS ku sarrafa sarrafa sadarwar ku ta atomatik. Wani lokaci ana iya samun matsala tare da DNS da aka sanya wa ISP ɗin ku, don haka canza shi na iya taimakawa tare da haɗin. Amfani da DNS kyauta kamar Cloudflare أو Google Kyakkyawan wurin farawa.
Kuna iya duba cikakken jagorar mu a ƙasa.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake tura Port

Kammalawa

Idan duk hanyoyin da ke sama basa aiki, to akwai damar cewa gidan yanar gizon ko mai watsa shiri shine matsalar kuma babu abin da zaku iya yi a ƙarshen ku. Tun da yawancin runduna suna yin alƙawarin gyara matsalar da wuri -wuri, galibi idan akwai kuskure, za su yi iya ƙoƙarinsu don gyara shi ASAP, don haka yi ƙoƙarin yin bita bayan sa’a ɗaya ko biyu don ganin idan ta yi nauyi.

Muna fatan za ku ga wannan labarin yana da amfani a gare ku don gano yadda za a magance matsala (Ba za a iya isa ga wannan rukunin yanar gizon ba) ko kuma (Ba'a Iya Samun Wannan Shafin Ba). Raba ra'ayin ku da ƙwarewa tare da mu a cikin sharhin.

Na baya
Yadda ake zazzagewa da shigar tsoffin sigar Mac (macOS)
na gaba
Yadda ake raba allo a FaceTime

Bar sharhi