Intanet

Gaggauta Intanet tare da CMD

Sau da yawa muna samun matsaloli tare da jinkirin haɗin intanet kuma ba mu san ainihin abin da za mu yi a gaba ba. A mafi yawan lokuta, galibi muna sake kunna na'urarmu ko na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa sannan mu jira saurin intanet ya karu.

Idan hakan bai yi aiki ba, muna korafi ga mai ba da sabis ɗinmu kuma koda batun saurin saurin intanet ɗin ya ci gaba, a ƙarshe muna canza mai ba da intanet don samun ingantacciyar hanyar haɗi. Don haka, ga wasu nasihu da dabaru game da hanzarta intanet ta amfani da cmd.

Yadda ake Saurin Intanet ta Amfani da cmd - Umurnin Umurnin

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  jinkirin warware matsalar Intanet

Duba saurin intanet ta amfani da umarnin cmd tare da ƙofar tsoho

Kuna iya bincika saurin haɗin intanet ɗinku ta hanyar aika fakiti na ping zuwa ƙofar da kuka saba.

Don gano ƙofar tsoho ku, zaku iya amfani da umarnin ipconfig / duk . Da zarar kun sami adireshin IP na ƙofar tsoho, fara ci gaba da ping ta hanyar buga umarni  ping -t <adireshin ƙofar tsoho>. Darajar filin lokacin zai nuna muku lokacin da ake buƙata don samun amincewa daga ƙofar.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Kammala Jerin A zuwa Z na umarnin CMD na Windows da kuke Bukatar Ku sani

Ƙananan darajar lokaci yana nuna cewa cibiyar sadarwar ku ta fi sauri. Yin wasa da yawa pings, duk da haka, yana cinye bandwidth na cibiyar sadarwa da albarkatun ƙofar tsoho. Kodayake fakiti na ping ba sakaci bane a cikin girman kuma maiyuwa ba za ku lura da kowane canji a cikin saurin intanet ba amma yana cin bandwidth.

Gaggauta haɗin Intanet ɗinku ta amfani da cmdKashewa da sabunta IP

Da kyau, idan kuna amfani da haɗin WiFi, idan an saki IP kuma an sabunta shi, kuna iya samun saurin haɓaka na ɗan lokaci, gwargwadon ƙarfin siginar WiFi. Koyaya, a cikin yanayin cibiyar sadarwar gida, wannan ba zai shafi saurin ba.

Sabunta IP akan cmd Windows 10Flushdns don hanzarta intanet ta amfani da cmd

Kwamfutarmu tana adana jerin rukunin yanar gizo da kuma adiresoshin IP masu dacewa da muke samun mafi yawa a cikin maƙallan warware DNS.
Wani lokaci, wannan bayanan na zama tsoho bayan watanni ko makonni. Don haka, lokacin da muke jujjuya cache na warware matsalar DNS, a zahiri muna share tsoffin bayanai kuma muna yin sabbin shigarwar a cikin teburin cache na mai warware matsalar DNS.

Yawo DNS

Tare da wannan umurnin, da farko zaku iya samun haɗin haɗin hankali saboda buƙatun sabbin binciken DNS don kowace hanya. Koyaya, ba da daɗewa ba za ku fuskanci saurin loda gidajen yanar gizo a cikin burauzar ku.

Saurin Intanet ta amfani da umarni \ 'Netsh int tcp \'

Rubuta wannan umurnin a cikin window Command Command kuma lura a hankali:

netsh cmd umarni

Idan ba ku ga matakin saita saitin taga ta atomatik kamar "Na al'ada" kamar yadda aka nuna a sama, gudanar da umurnin mai zuwa:

  • netsh int tcp saita duniya autotuninglevel = al'ada

Wannan umurnin zai saita taga karɓar TCP zuwa na al'ada daga nakasassu ko ƙuntataccen jihar. TCP na karɓar liyafa yana ɗaya daga cikin manyan abubuwan a cikin saurin saukar da Intanet. Don haka, yin taga karɓar TCP zuwa “Na al'ada” tabbas zai taimaka muku wajen haɓaka saurin intanet ɗin ku.

Bayan wannan umurnin, bari mu bincika wani sigogin Windows dangane da jinkirin haɗin intanet da ake kira 'Windows scaling heuristics'.
Don duba wannan siga, rubuta

  • netsh interface tcp yana nuna heuristics

Kashe ƙimar ƙimar Windows don hanzarta Intanet ta amfani da cmd

To, a halin da nake ciki, an naƙasa shi. Koyaya, a wasu lokuta, ƙila ka kunna shi. Wannan yana nufin Microsoft yana ƙoƙarin, ta wasu hanyoyi, don iyakance haɗin Intanet ɗinku. Don haka guji shi kuma don saurin intanet, rubuta umarnin da ke ƙasa kuma buga Shigar:

  • netsh interface tcp saita heuristics naƙasasshe

Da zarar ka danna maɓallin shigarwa, za ka sami saƙon OK, yanzu saurin intanet ɗinku ya karu.

Da zarar kun gama matakan da ke sama, za ku iya sake bin mataki na farko don auna ƙimar lokacin samun ping daga ƙofar tsoho, don kawai bincika idan saurin intanet ɗinku ya hau ko a'a.

Idan kuma kuna sane da wasu tweaks na Windows waɗanda zasu iya taimaka mana mu hanzarta Intanet ta amfani da CMD ko wata hanya, sanar da mu a cikin bayanan da ke ƙasa.

Na baya
Yadda za a gyara Windows 10 batun jinkirin aiki da haɓaka saurin tsarin gaba ɗaya
na gaba
Yadda ake gyara faifan diski (diski mai wuya) da gyara faifan ajiya (flash - katin ƙwaƙwalwa)

Bar sharhi