Tsarin aiki

Yadda ake gyara faifan diski (diski mai wuya) da gyara faifan ajiya (flash - katin ƙwaƙwalwa)

 
Idan ya zo ga kalmar da ta lalace, galibi tana da alaƙa da faifan alkalami, katunan SD, da wasu azuzuwan mutane na musamman.
Akwai wani nau'in na’urar ajiya da ake kira rumbun kwamfutarka wanda ya fi ƙarfi, kuma ba shi da matsaloli iri ɗaya da na filasha.
Amma rumbun kwamfutoci ba su dawwama har abada, sun kan lalace, kuma dole ne mu nemo hanyoyin gyara rumbun kwamfutocin da suka lalace.
Maimakon tuntuɓar wasu sabis na dawo da rumbun kwamfutarka, zaku iya gwada wasu mafita da kanku kuma kuyi amfani da wannan jagorar.
 
Hard disk ɗinka na iya lalacewa ta hanyoyi biyu: Matsalar na iya faruwa a matakin software da za a iya gyarawa.
Amma idan na’urar tana da matsala, maiyuwa ba za ku iya dawo da ita daidai da dawo da lalacewar rumbun kwamfutarka ba.
Hanya guda daya tilo daga wannan yanayin shine dawo da bayanan kafin rumbun kwamfutarka ta bace har abada.

Yadda za a gyara lalacewar rumbun kwamfutarka (tuƙi) a ciki Windows 10?

Idan rumbun kwamfutarka da kuke ƙoƙarin gyarawa yana ɗauke da mahimman bayananku, yakamata kuyi amfani da software na dawo da bayanai don cire hotunanka, kiɗa, bidiyo, da sauran fayiloli kafin su shuɗe har abada.
Ga wasu Mafi ƙarfi da ban mamaki kayan aikin dawo da bayanai cewa zaka iya amfani.

Ga wasu hanyoyi waɗanda zasu iya taimaka muku gyara rumbun kwamfutarka da ta lalace.

Duba wutar lantarki

Idan kuna amfani da rumbun kwamfutarka na waje, yana yiwuwa kafofin watsa labaru na ɗaukar iko daga tashar USB ɗin kanta.
Gwada cire haɗin da sake haɗa rumbun kwamfutarka a cikin tsarin gyara rumbun kwamfutarka.
Hakanan kuna iya gwada wani tashar USB a kwamfutarka, tashar da kuke amfani da ita na iya yin aiki da kyau.
Tabbatar cewa tashoshin USB ba a kashe su naku.

Wasu rumbun kwamfutocin waje suna zuwa tare da wutan lantarki daban, don haka, duba idan yana aiki yadda yakamata.
Duba wutar lantarki a cikin yanayin rumbun kwamfutarka na ciki na iya zama ɗan wahala. Koyaya, idan kwamfutarka ta gano tuƙin cikin gida, babu damar cewa akwai kuskuren wuta.

Gwada rumbun kwamfutarka akan wata kwamfutar, idan kwamfutar bata iya gano ta

Yana iya yiwuwa kwamfutarka ba za ta iya karanta rumbun kwamfutarka ba kuma kana buƙatar gyara rumbun kwamfutarka daidai gwargwado. Haɗa kafofin watsa labarai na ajiya zuwa wata kwamfutar, za ku ji daɗin ganin tana aiki akan wata kwamfutar.

Idan yana aiki, to ana iya samun matsala tare da direbobin na’urar da aka sanya a kwamfutarka waɗanda ke buƙatar gyara. Kuna iya sake shigar da direbobin rumbun kwamfutarka ta ziyartar wannan PC (danna dama)> Sarrafa> Mai sarrafa Na'ura. Danna-dama akan sunan rumbun kwamfutarka sannan ka danna Uninstall. Yanzu, sake kunna kwamfutarka kuma haɗa rumbun kwamfutarka. A mafi yawan lokuta, shigar da direba zai fara ta atomatik.

Hakanan zaka iya canza wasiƙar tuƙi da aka sanya wa kafofin watsa labarai na ajiya don dawo da lalacewar rumbun kwamfutarka. Je zuwa Wannan PC (danna dama)> Sarrafa> Gudanar da Disk. Danna-dama akan rumbun kwamfutarka kuma danna Canza harafin tuƙi da hanyoyi ... .

yanzu, Danna wasiƙar tuƙi kuma danna يير . Zaɓi sabon harafin tuƙi kuma danna موافقفق . Gargadi zai bayyana cewa wasu shirye -shiryen bazai yi aiki ba, danna Ee . Matsalolin za su faru ne kawai idan kun canza harafin drive ɗin ciki inda kuka shigar da aikace -aikace, yawancin su Windows drive ne.

Duba rumbun kwamfutarka don kurakurai

Windows yana da injin dawo da rumbun kwamfutarka wanda zaku iya bincika kasancewar kafofin watsa labarai na ajiya, rumbun kwamfutarka na ciki ko na waje, don kurakurai. A lokuta da yawa, Windows za ta tambaye ku ta atomatik don bincika drive lokacin da aka haɗa kebul ɗin zuwa na'urar. Idan ba haka ba, zaku iya ziyarta Wannan PC> Drive (danna dama)> Kayayyaki> Tab kayan aiki . Danna Tabbatarwa .

Rumbun kwamfutarka da muke amfani da ita a kan kwamfyutocin kwamfyutocinmu da kwamfyutocin kwamfyutocin mu yana da fasahar saka idanu na kayan aiki da ake kira SMART Yanzu , Windows ba shi da wani aikace -aikacen don duba bayanan da SMART ya tattara amma kuna iya duba matsayin gaba ɗaya ta amfani WMIC (Umurnin Lissafin Gudanar da Windows) a CMD Kuma gwada gwadawa da hannuwanku ta hanyar gyara rumbun kwamfutarka.

  1. Bude CMD a cikin yanayin gudanarwa.
  2. كتب wmic kuma latsa Shigar.
  3. كتب diskdrive samu matsayi kuma latsa Shigar.

zai nuna hali SMART Ga rumbun kwamfutarka yana da kyau, wannan yana nufin komai yana lafiya. Amma idan ba haka ba, ya kamata ku damu da rasa rumbun kwamfutarka a nan gaba. Abubuwa suna rikicewa lokacin da aka haɗa rumbun kwamfutoci masu yawa, kuma ba ya nuna sunan, don haka, za ku ga Ok don kowane ɗayan rumbun kwamfutocin da aka haɗa.

A madadin haka, zaku iya kawo bayanan SMART ta amfani da kayan aikin da aka sani da KaraFariDari. Zai iya nuna muku lambobi masu alaƙa da halayen rumbun kwamfutarka na mutum ɗaya, da kuma matsayinsa na gaba ɗaya, zazzabi, lokutan farawa, jimlar sa'o'i masu aiki, da sauransu.

 

 

Yadda za a gyara rumbun kwamfutarka da aka lalace ta amfani da ginannen kayan aikin Windows CMD da sauran zaɓuɓɓuka?

Taimako kayan aiki duba faifai cewa muna amfani Don gyara filasha filasha Hakanan katin SD yana aiki don jujjuyawar rumbun kwamfutoci da SSD. Ana iya samun sa a cikin kaddarorin rumbun kwamfutarka da aka haɗa. Don dawo da rumbun kwamfutarka, Hakanan zaka iya amfani Duba Disk أو chkdsk ta amfani da layin umarni.

  1. Don fara tsarin gyaran rumbun kwamfutarka da ya lalace, buɗe Umurnin Umurnin a yanayin mai gudanarwa (Danna-dama akan maɓallin Fara kuma danna Umurnin Umurnin (Admin)).
  2. Rubuta umarni mai zuwa don fara duba kuskure da aiwatar da gyara don tuƙi na ciki ko na waje:
    chkdsk C:/F
    inda C shine wasiƙar tuƙi.
    Kuna iya ƙara ƙarin zaɓuɓɓuka zuwa umurnin don sa tsarin binciken ya zama mafi tsauri.
    chkdsk C:/F/X/R
    ku
    /X idan ya cancanta, yana tilasta ƙarar ƙasa kafin dubawa.
    /R Yana gano wuraren da ba daidai ba kuma yana dawo da bayanan da ake iya karantawa.
  3. Danna shiga. Danna Y idan tsarin ya sa ku sake farawa (a cikin yanayin tuƙin ciki).
  4. Jira mai amfani da Check Disk don gyara rumbun kwamfutarka don kurakurai.

Yana iya zama ba chkdsk Magani ne mai kyau amma yana aiki a lokuta da yawa kuma yana iya taimaka muku don gyara rumbun kwamfutarka na waje ko na ciki ba tare da tsarawa ba. Idan ya gaza, zaku iya yin la’akari da zaɓin don tsara kebul ɗin ku ta ziyartar Windows Explorer.

Yana aiki cikin tsari mai sauri amma idan kuna son daidaituwa cikin aiki zaku iya zuwa zaɓin cikakken tsari.
Kawai cire alamar rajistan Tsarin Sauri. Lura cewa wannan zai ɗauki tsawon lokaci fiye da yadda aka saba, har zuwa awanni a cikin yanayin rumbun kwamfutarka 1TB.

Tsara rumbun kwamfutarka ta waje ta amfani da CMD

Kuna iya samun dama ga kayan aiki Rago Amfani da Dokar Umurnin Windows don tsara rumbun kwamfutarka na waje wanda baya aiki yadda yakamata. Tsarin tsaftace faifai yana kama da yadda kuke tsara filasha da katin SD.

  1. Bude CMD a yanayin mai gudanarwa.
  2. كتب raga kuma latsa Shigar.
  3. كتب faifan menu Nuna duk kafofin watsa labarai na ajiya da aka haɗa da tsarin ku.
  4. كتب Zaɓi faifai X  Inda X shine adadin faifan da kuke son tsarawa.
  5. كتب Mai tsabta kuma latsa Shigar don goge duk bayanai akan drive.
  6. Yanzu, dole ne ku ƙirƙiri sabon bangare a kan tuƙi. Rubuta mai biyowa kuma latsa Shigar:
    Ƙirƙiri ɓangaren farko
  7. Yanzu tsara sabon bangare da aka kirkira tare da umurnin mai zuwa:
    tsarin fs = ntfs
    Tsarin zai ɗauki ɗan lokaci don tsara ɓangaren bisa ga tsarin fayil ɗin da aka zaɓa.
    Hakanan zaka iya amfani da FAT32 maimakon NTFS amma ana bada shawarar ƙarshen don gyara rumbun kwamfutarka tare da babban ƙarfin aiki.
    Hakanan, idan kuna son yin tsari mai sauri maimakon cikakken tsari, ƙara a. Theme Mai sauri don yin oda.
    format fs = ntfs da sauri
    Kuna iya ƙara suna zuwa sashin bexiy ta ƙara alamar lakabin a cikin wannan umarni:
    tsarin fs = lakabin sauri mai sauri = MyDrive
  8. Bayan aiwatar da ƙaddamarwa ya cika, sanya wasiƙa zuwa tuƙi:
    saitin hali = G
Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Menene Adireshin MAC?

Yi amfani da umurnin fita Don ƙare amfani bangare Kuma wani mai ƙarewa don ƙare CMD

Tsara ajiyar ciki ta amfani da Gudanar da Disk

Yanzu, gurɓataccen rumbun kwamfutarka da kuke ƙoƙarin tsarawa shine ajiyar ma'ana ta ciki, sannan kayan aikin Diskpart na iya taimaka muku cikin sauƙi. Bi waɗannan matakan don tsara faifai na ciki:

  1. Danna-dama akan Kwamfuta na/Wannan Kwamfuta. Danna Gudanarwa .
  2. Danna Gudanar da Disk a cikin madaidaicin dama.
  3. yanzu, Dama danna kan ajiya ta gida cewa kuna son gogewa.
  4. Danna Daidaitawa .
  5. A cikin taga mai buɗewa, suna faifai, kuma zaɓi tsarin fayil (galibi NTFS). Yi madaidaicin girman aikin.
  6. Duba akwati "Yi tsari mai sauri" don yin tsarin yin sauri. Cire alamar babban fayil ɗin da ke da matsala.
  7. Danna موافقفق Zai ɗauki ɗan lokaci don tsara faifan makullin akan kwamfutarka.

Tsarin Tsara Adana Cikin Gida Ta Amfani da CMD

  1. Buɗe Dokar Umurnin da aka ɗaukaka (Yanayin Mai Gudanarwa) Gyara rumbun kwamfutarka ta amfani da CMD.
  2. rubuta umarnin raga kuma latsa Shigar.
  3. كتب faifan menu kuma latsa Shigar.
  4. Zaɓi faifai inda ɓangaren yake, wato, rumbun kwamfutarka na ciki:
    Zaɓi faifai X
    inda X shine lambar diski.
  5. Duba jerin samammu masu samuwa:
    Sashen menu
  6. Zaɓi bangare don daidaitawa:
    Zaɓi Sashe na X
  7. Da zarar an zaɓi bangare, tsara shi:

    kuma latsa shiga
    Hakanan zaka iya ƙarawa suna  don suna kuma Mai sauri fasali don yin tsari mai sauri.
    Label Tsarin Sauri = Gwaji

Tsarin tsarawa yana ɗaukar lokaci dangane da ko kun zaɓi azumi ko cikakken tsari da girman ajiyar cikinku ko faifai na gida.

Gyara Hard Disk Mai Rage Amfani da Software Scanning Disk

Yanzu, idan kayan aikin Windows da aka gina ba za su iya taimaka muku ba, kayan aikin binciken faifai na ɓangare na uku shine kawai ceto a cikin aikin gyaran rumbun kwamfutarka. An tsara software na binciken diski don tsabtace drive don kada a sami alamun bayanan ku. Yana aiki daban da tsarin farawa da sauri na yau da kullun, kamar yadda daidaitattun ƙungiyoyi daban -daban suka bayar kamar DOD, NIST, da sauransu.

Akwai shirye -shiryen lalata bayanai da yawa waɗanda zaku iya amfani da su don bincika rumbun kwamfutarka da ta lalace kuma kuyi ƙoƙarin gyara shi. Idan zaku iya shiga cikin Windows, software na duba faifai mai wadatar GUI zai zama da sauƙin amfani.

 

 

Wannan kayan aikin inganta PC kyauta yana san cewa CCleaner yana da ginanniyar faifan diski wanda za'a iya amfani dashi don goge rumbun kwamfutarka gaba ɗaya. Lokacin cire bayanai ta amfani da CCleaner Zaku iya zaɓar kowane ajiya na gida akan kwamfutarka ko duk wani waje da aka haɗa zuwa kwamfutarka.

bleachbit Wata software ce ta kyauta, buɗe tushen faifan diski don Windows, Linux, da macOS.

Hakanan zaka iya amfani da kayan aikin goge kayan masarufi da ake kira Bayanan Bayani na CBL Idan ba ku da wata matsala don ƙirƙirar kebul ɗin bootable da matakai masu tsawo.

Ofaya daga cikin shahararrun software na binciken bayanai shine aikin tushen tushen da ake kira Darik's Boot and Nuke (DBAN). Ya zo a cikin sigar ISO, don haka yana aiki ko da ba ku da damar yin amfani da tsarin aiki a kwamfutarka.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake (Ping - Netstat - Tracert) a cikin MAC

Idan rumbun kwamfutarka da kuke ƙoƙarin gyarawa yana ɗauke da mahimman bayananku, yakamata ku yi amfani da software na dawo da bayanai don cire bayanan kafin a tafi lafiya. Ga wasu Software Mayar da Bin Bin da za ku iya amfani da su a cikin wannan tsarin gyaran faifai.

Yadda ake amfani da DBAN don bincika rumbun kwamfutarka?

Lura cewa zaku iya amfani da madannai kawai don sarrafa DBAN kuma ci gaba da tsarin binciken diski.

 

 

  1. Sauke DBAN ISO tare da wannan mahada  (Sauke kai tsaye).
  2. Ƙirƙiri kebul na USB ko DVD ta amfani da mahaliccin kafofin watsa labaru.
  3. Yanzu, sake kunna na'urar ku kuma taya tare da kafofin watsa labarai da kuka kirkira. Na'urori daban -daban suna da zaɓuɓɓuka daban -daban don samun dama ga menu na zaɓin taya. Misali, F9 ne akan HP da F12 akan Dell.
  4. A cikin menu na zaɓin na'urar taya, zaɓi kebul ɗin bootable don fara DBAN.
  5. Allon farko na DBAN yana nuna duk zaɓuɓɓukan da za ku iya aiwatarwa tare da wannan software na lalata bayanai.
    Ina ba da shawarar ku karanta duk rubutun a hankali kamar yadda zaku iya ƙare bincika wasu faifan da aka haɗa da tsarin.
    Danna F2 Don nuna bayanai game da DBAN.
    Danna F3 Don bincika jerin umarni. Kowane umarni yana fara aiwatar da tsarin binciken faifai gwargwadon wani ma'auni.
    Lura cewa gudanar da umarni sau ɗaya zai lalata bayanai akan duk abubuwan haɗin da aka haɗa a lokaci guda. Kuma ba za ku iya dawo da shi ba.
    Don haka, idan kuna ƙoƙarin goge faifai na ciki, tabbatar da cire duk wani ƙaramin haɗe. Dangane da tuƙi na waje, kar a yi amfani da wannan zaɓin saboda zai lalata bayanan da ke ciki. Bayyana
    Danna F4 Bayani game da amfani da DBAN tare da diski na RAID. Mafi mahimmanci, ba zai zama da amfani sosai ga masu amfani na yau da kullun ba.
    Hakanan, akwai zaɓi a cikin mota Ana amfani da ma'aunin DOD azaman tsoho. Rubuta autonuke a layin umarni akan allon kuma latsa Shigar. Amfani da wannan zaɓin zai fara aiwatar da binciken rumbun kwamfutarka ba tare da wani tabbaci ba.

Yadda ake amfani da yanayin mu'amala a cikin DBAN a cikin tsarin shigar diski?

za ka iya Danna Shigar don fara DBAN a cikin yanayin mu'amala . Wannan yanayin yana ba ku damar zaɓar faifan da za a goge, daidaiton lalata bayanai, da sauransu.

Ƙasan allon yana nuna sarrafawar da kuke amfani da ita a yanayin mu'amala. Danna P Zaɓi Mai Bayar da Lambar Ruwa ta Ruwa (PRNG) daga zaɓuɓɓukan da ke akwai.

Kamar yadda sunan ya nuna, ana amfani da PRNG don ƙirƙirar jerin lambar bazuwar da ake amfani da ita yayin binciken tuƙi. Yi amfani da kibiyoyi sama da ƙasa don haskaka wani zaɓi kuma latsa Space don zaɓar.

latsa M. Don zaɓar tsarin binciken.

Ya lissafa hanya ɗaya kamar yadda aka ambata a cikin zaɓuɓɓukan F3 a sama. Short DoD Short zai yi aiki a yawancin lokuta. Amma kuna zaɓar wani idan na farko baya aiki. Wannan kuma yana aiki iri ɗaya, kibiyoyi don haskakawa da sarari don zaɓi.

Izin ka danna V Yana ƙayyade lokacin da sau nawa za a yi rajistar DBAN. Zaɓin zaɓi na wucewa na ƙarshe zai fi kyau saboda dubawa bayan kowane wucewa zai ɗauki ƙarin lokaci.

latsa R Yana ƙayyade adadin da'irar hanyar da yakamata a bincika. Yawancin lokaci, zagaye ɗaya yana yin aikin. Rubuta lambar da ake so kuma latsa Shigar don adanawa da komawa zuwa babban allon a yanayin hulɗa.

 

 

Kuna iya yiwa alama alamar tuƙin da ake so tare da kibiyoyi kuma danna Space don ƙayyade shi. yanzu, Danna F10 don fara tsarin binciken faifai.

Tabbatar cewa kun zaɓi madaidaicin faifai saboda babu juyawa bayan wannan batu. Tsarin na iya ɗaukar awanni kafin a kammala. Bayan haka, zaku iya sake shigar da Windows idan rumbun kwamfutarka ce ta ciki.

Don haka, wannan jagora ne kan yadda ake gyara ko gyara rumbun kwamfutarka da ta lalace. Kuna iya amfani da shi don rayar da tuƙi na waje ko kowane ƙarar ma'ana ta ciki.

Idan kun ga wannan yana da amfani ko kuna da wasu shawarwari, faɗi cikin tunanin ku da ra'ayoyin ku.

Na baya
Gaggauta Intanet tare da CMD
na gaba
Yadda za a gyara lalataccen katin SD ko tuƙi ta amfani da matakai masu sauƙi

XNUMX sharhi

تع تعليقا

  1. asibiti :ال:

    Na gode da babban labarin

Bar sharhi