apple

Yadda ake canza saitunan iPhone 5G don inganta rayuwar batir

Yadda ake canza saitunan iPhone 5G don inganta rayuwar batir

Ko da yake 5G ya kasance shekaru da yawa, haɗin kai bai samuwa ga kowa ba tukuna. Idan kana da iPhone mai dacewa da 5G da kuma cibiyoyin sadarwa na 5G suna samuwa a yankinka, mai yiwuwa ka lura da raguwar rayuwar baturi.

A zahiri, haɗin 5G yana amfani da batir da yawa akan wayoyin ku fiye da 4G LTE. Ko da yake adadin magudanar baturi zai dogara ne da nisan da kuke da shi daga hasumiya ta wayar salula ta 5G mafi kusa, har yanzu akwai wasu abubuwa da za ku iya inganta rayuwar batirin iPhone ɗin ku.

A cikin wannan labarin, zamu koyi game da mafi kyawun saitunan 5G don ingantaccen rayuwar batir da saurin sauri akan iPhone. Matakan da za mu raba ba sa buƙatar shigarwa na ɓangare na uku. Mu fara.

Saitunan 5G na asali don iPhone

Da kyau, idan kuna da iPhone mai jituwa, wataƙila iPhone ɗinku ya riga ya sami haɗin 5G. Koyaya, haɗin 5G ba koyaushe za'a yi amfani dashi ba saboda fasalin Smart Data Mode.

Yanayin Smart Data, wanda kuma ake kira 5G Auto, fasali ne wanda aka tsara shi da farko don inganta rayuwar baturi na iPhone koda 5G yana samuwa.

Ana kunna wannan yanayin ta tsohuwa akan kowane iPhone mai jituwa na 5G. Saboda wannan fasalin, iPhone ɗinku yana canzawa ta atomatik zuwa LTE lokacin da saurin 5G ba ya samar da ingantaccen aiki sosai.

Don haka, saitunan 5G na asali akan iPhone ɗinku sun dogara gaba ɗaya akan "Smart Data Mode" wanda ke ƙoƙarin daidaita ma'auni mafi kyau tsakanin 5G/LTE da rayuwar baturi.

Yadda ake kunna 5G akan iPhone

Yanzu da kun san tsoffin saitunan 5G don iPhone ɗinku, kuna iya yin wasu canje-canje ga saitunan don haɓaka aikin 5G. Ga abin da kuke buƙatar yi.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Top 10 WiFi Gudun Gwajin Apps don iPhone
  1. Don farawa, buɗe app ɗin Saituna akan iPhone ɗinku.

    Saituna akan iPhone
    Saituna akan iPhone

  2. Lokacin da Saitunan app ya buɗe, matsa "Sabis na salula ko Sabis na Waya"Sabis na Wayar hannu".

    Sabis na salula ko wayar hannu
    Sabis na salula ko wayar hannu

  3. A allon na gaba, matsa "Zaɓuɓɓukan Bayanai na Wayar hannu/Sawul"Zaɓuɓɓukan Bayanan Waya".

    Zaɓuɓɓukan bayanan wayar hannu
    Zaɓuɓɓukan bayanan wayar hannu

  4. A kan allon zaɓin bayanan wayar hannu ko salon salula, matsa Murya da bayanaiMurya & Bayanai".

    Murya da bayanai
    Murya da bayanai

  5. Yanzu zaku sami hanyoyin 5G daban-daban:
    5G ta atomatik: 5G Auto yana amfani da hanyar sadarwar 5G kawai lokacin da ake buƙata don aiki yayin inganta rayuwar baturi.
    5G aiki: Yanayin 5G yana amfani da hanyar sadarwar 5G lokacin da akwai shi, koda yin hakan yana rage rayuwar baturi ko aiki.
    LTE: Wannan na'urar tana da kashe haɗin haɗin 5G, ko da akwai. Wannan yana ba da mafi kyawun rayuwar batir.

    Yanayin 5G
    Yanayin 5G

  6. Don haka, idan kuna son ƙarin rayuwar baturi, yana da kyau a kashe 5G gaba ɗaya ta zaɓi LTE. A gefe guda, idan kuna son daidaita aiki da rayuwar baturi, zaku iya zaɓar 5G ta atomatik.

Sanya saitunan yanayin bayanai akan iPhone

A allon Zaɓuɓɓukan Bayanan salula, za ku kuma sami sashin Yanayin Data. Saitunan yanayin bayanai suna ba ku damar sarrafa bandwidth ɗin ku.

  1. Shiga allon Zaɓuɓɓukan Bayanai na Waya ko Wayar hannu sannan ka matsa "Yanayin Bayanai"Yanayin Bayanai".

    Yanayin bayanai
    Yanayin bayanai

  2. Akan yanayin yanayin bayanai, zaku sami zaɓuɓɓuka uku:
    Bada ƙarin bayanai akan 5G: Wanda ke nufin ba da damar ƙarin bayanai akan 5G.
    Standard: misali.
    Ƙananan Yanayin Bayanai: Ma'ana ƙananan yanayin bayanai.

    Allon yanayin bayanai
    Allon yanayin bayanai

  3. Zaɓin Bada ƙarin bayanai akan 5G zai fifita 5G akan Wi-Fi. Wannan yana nufin sabunta software, madadin iCloud ta atomatik, da kuma mafi kyawun kafofin watsa labarai za a sauke ta hanyar hanyar sadarwar 5G.
  4. Zaɓin daidaitaccen zaɓi zai ba da damar sabuntawa ta atomatik da ayyukan bango akan wayar salula amma zai iyakance ingancin bidiyo da FaceTime. Ƙananan Yanayin Bayanai zai taimaka rage amfani da bayanan salula ta hanyar dakatar da sabuntawa ta atomatik da ayyukan baya.
Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda za a Add Wani Face ID a kan iPhone (iOS 17)

Dangane da bukatun ku, zaku iya zaɓar yanayin bayanan da kuka zaɓa. Mafi kyawun zaɓi don adana bayanai shine Low Data Mode, amma zai kashe wasu fasaloli na ɗan lokaci.

Don haka, wannan jagorar duka game da canza saitunan 5G ɗinku don ingantacciyar rayuwar baturi ko saurin sauri. Idan kuna buƙatar ƙarin taimako inganta saitunan 5G na iPhone, sanar da mu a cikin sharhin da ke ƙasa.

Na baya
Yadda ake kunna kariyar na'urar da aka sace akan iPhone
na gaba
Yadda za a sake saita direban graphics akan Windows 11

Bar sharhi