Wayoyi da ƙa'idodi

Matakai 8 don hanzarta saurin haɗin bayanan wayarku ta hannu

Me yasa bayanan wayar tafi -da -gidanka suke yin jinkiri? Idan kuna yawan yin wannan tambayar, ga yadda ake hanzarta haɗin bayanan bayanan wayarku.

Kuna mamakin me yasa bayanan salula ku ke da jinkiri? Babu wani abin takaici fiye da jinkirin haɗin bayanai akan wayarka. Ko kuna ƙoƙarin kallon bidiyo ko duba Facebook akan wayarku, kuna biya kuma kuna tsammanin wani matakin sauri. Lokacin da sabis ya kasa cika wannan matakin, yana da sauƙi don tayar da hankali.

A mafi yawan lokuta, jinkirin haɗi na ɗan lokaci ne kawai saboda cunkoson yanar gizo ko hanyar sadarwa. Wasu lokuta, yana iya ɗaukar sa'o'i ko ma kwanaki. Kafin tuntuɓar tallafin fasaha na mai ɗaukar kaya, gwada waɗannan matakai masu sauƙi da farko don ganin idan sun gyara lamuran bayanan wayar hannu a hankali.

1. Sake kunna wayarka

Wannan yana kama da gyaran da aka danna, amma galibi yana aiki. Sake kunna wayarka yakamata ya gyara saurin bayanan wayar salula, musamman idan baku kashe shi ba cikin ɗan lokaci.

Sake kunna wayarka yana da sauƙi:

  • Kunnawa iPhone X ko daga baya , latsa ka riƙe maɓallin gefe kuma yi tada matakin sauti أو Ƙara ƙasa har sai ya bayyana Zamewa zuwa Kashe Wuta . Da zarar iPhone ɗinku ta kashe, sake riƙe maɓallin gefe don kunna shi.
  • Idan kuna da iPhone 8 ko a baya, kawai matsin lamba Kunnawa maɓallin gefe (a gefen dama na wayar, ko saman tsoffin na'urorin) har ya bayyana Zamewa zuwa Kashe Wuta akan allon.
  • Ga yawancin Wayoyin Android Abin da kawai za ku yi shine danna maɓallin makamashi har sai zaɓuɓɓukan wutar sun bayyana akan allon, sannan ka matsa Sake yi .

 

2. Canza wurare

Abubuwa da yawa na iya haifar da jinkirin sabis LTE. Waɗannan abubuwan sun haɗa da yanayi, cunkoson grid, har ma da aikin hasken rana. Amma mafi mahimmancin waɗannan sune yanayin ƙasa da gine -gine.

Idan kuna cikin yanki mai nisa, ko kuma akwai shingayen yanayi da yawa a kusa da ku (kamar tuddai, tsaunuka, kwari), yana iya shafar siginar ku. Haka ginin yake. Kuna iya kasancewa a tsakiyar babban birni mai yawan jama'a tare da cikakkun sanduna, sannan kuyi mamakin dalilin da yasa bayananku suke yin jinkiri yayin shigar da wasu sifofi.

Idan kuna da lamuran saurin gudu waɗanda wataƙila sun fara a wani wuri, gwada ƙaura zuwa wani wuri. Wataƙila kuna buƙatar barin ginin da kuke ciki ko ku yi tafiyar mil kaɗan. Kodayake wannan bazai dace ba, hanya ce mai kyau don warware matsalar saurin ku.

Wannan matakin wataƙila wani abu ne da tallafin fasaha zai nemi ku yi ta wata hanya idan kun nemi taimako.

3. Sabuntawa da kashe aikace -aikace

Wani lokaci app mai ban haushi na iya haifar da matsaloli ta hanyar faduwa da rage haɗin bayanan ku. A irin wannan yanayin, kuna son yin bincike mai sauƙi don ganin ko wani abu yana cinye saurin ku.

Idan ya zama cewa wani abu ba daidai ba ne, za ku iya musaki ko cire damar samun app ɗin zuwa haɗin bayanan wayarku.

Lokacin da intanet ke kunne iPhone Sannu a hankali, zaku iya ziyarta Saituna> Cibiyar Sadarwa Kashe duk wata manhajar samun dama ga haɗin bayanan salula ɗinka.

Kunnawa Tsarin Android, za ku sami wannan a ciki Saituna> Cibiyar sadarwa da Intanit> Cibiyar sadarwa ta hannu> Amfani da bayanan app . Danna app, sannan ku kashe darjewa Bayanan baya Don hana wannan app yin amfani da bayanai a bango.

Hakanan yakamata ku bincika don sabuntawar app. Masu haɓaka aikace-aikacen suna wallafa sabuntawa na sarrafa bug a koyaushe,
Don haka yana iya zama mai sauƙi kamar buɗe App Store ko Google Play da saukar da gyara ta sabuntawa.

4. Kashe Data Saver / Low Data Mode

Dukansu Android da iOS suna da hanyoyin da aka tsara don rage yawan amfani da bayanan ku. Waɗannan suna da amfani idan kuna da iyakataccen adadin bayanai, amma kuma suna iya sa haɗin ku da sabis ya zama kamar jinkirin. Gwada kashe waɗannan hanyoyin kuma duba idan komai yayi sauri.

Kunnawa tsarin android, Je zuwa  Saituna> Cibiyar sadarwa da Intanit> Ajiye bayanai .
Idan kuna da iPhone , za ku sami irin wannan saitin da ake kira 
Yanayin ƙananan bayanai a ciki Saituna> salon salula> Zaɓuɓɓukan bayanan salula .

Idan kun damu da yawan bayanan da kuke amfani da su, tabbatar kun kunna su bayan ɗan lokaci. Ya kamata ku iya ganin idan wannan saitin yana yin jinkirin bayanan wayarku ta hannu ko a'a.

5. Cire haɗin VPN ɗin ku

VPNs suna ba da suna da sirri, amma kuma suna iya rage saurin gudu yayin amfani da sabobin nesa. Don haka, idan an haɗa wayarka zuwa cibiyar sadarwa VPN , gwada cire haɗin kuma sake gwadawa.

Akwai yuwuwar, zaku lura da haɓaka nan da nan da zarar kun cire haɗin. Idan wannan ya warware matsalar, zaku iya Inganta saurin VPN Lokacin da kuka sake kira.

 

6. Bincika don katse hanyoyin sadarwa

Kodayake masu ɗaukar kaya suna so su tabbatar da amincin su, ɓarna na faruwa koyaushe. Waɗannan katsewa sukan haifar da raguwar saurin gudu ko ma asarar haɗin gwiwa. Idan har yanzu kuna fuskantar jinkirin bayanan wayar hannu a wannan lokacin, yana da kyau ku bincika abubuwan fashewa tare da mai ɗaukar kaya kafin ku kira.

Idan za ku iya haɗawa da Wi-Fi, yana da sauƙin yin ɗan bincike. Gwada duba gidan yanar gizo kamar Downdetector . Sau da yawa, idan matsalar ku ta yadu, wasu za su riga sun ba da rahoto.

Hakanan zaka iya tsalle akan kafofin watsa labarun. Twitter wuri ne mai kyau don bincika lamuran haɗin kai saboda mutane galibi suna yin tweet game da lamuran haɗin su. Idan kun tuntuɓi asusun Twitter na mai ɗaukar hoto, da alama za ku sami amsa mai sauri.

Wannan kuma yana ba ku damar yin wani abu yayin da kuke jira, maimakon ɓata lokacin jira.

7. Sake saita saitunan sadarwar wayarka

Sake saita saitunan cibiyar sadarwa, kamar sake kunna wayarka, sau da yawa yana iya gyara haɗin bayanan wayarku mai santsi. Matsalar ita ce yin hakan kuma yana sake saita wuraren samun Wi-Fi da na'urorin Bluetooth.
Wannan ba ƙarshen duniya bane, amma dole ne ku sake haɗawa zuwa cibiyoyin sadarwar Wi-Fi da kuka adana sannan ku sake haɗa na'urorin Bluetooth ɗinku daga baya.

Don sake saita saitunan cibiyar sadarwa akan iPhone ɗinku, buɗe Saituna> Gaba ɗaya> Sake saita> Sake saita saitunan cibiyar sadarwa .
Wayar zata tunatar da ku shigar da lambar wucewar ku kuma idan kuna da ita, zata sake farawa.

A wayar Android, zaku sami zaɓi don Sake saita Saitunan hanyar sadarwa a ciki Saituna> Tsari> Zaɓuɓɓukan ci gaba> Zaɓuɓɓukan sake saiti> Sake saita Wi-Fi, Wayar hannu da Bluetooth . Wannan yana iya kasancewa a wani wuri daban dangane da masu kera wayarka. Gwada neman sa a cikin sandar binciken saituna idan ba za ku iya samun sa ba.

Sake saita saitunan cibiyar sadarwa akan wayar Android galibi baya buƙatar sake kunna na'urar.

8. Ja da sake saka katin SIM ɗinka

A ƙarshe, zaku iya gwada dubawa Katin SIM naku kuma ku sake shigar da shi. Wannan zai iya share duk wasu matsalolin da ke da alaƙa da haɗin wayarka da mai ɗaukar ku.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake sarrafa Intanet don WE guntu a cikin matakai masu sauƙi

Inda SIM ɗinku yake yana bambanta daga na’ura zuwa na’ura. a kan iPhones Ramin katin SIM koyaushe yana kan gefen dama na wayar, ƙarƙashin maɓallin gefen.
Kunnawa Na'urorin Android Zai iya kasancewa a gefe, sama, kasa, ko ma bayan murfin baya idan wayarka tana da baturi mai cirewa.

Katin SIM yana cikin ƙaramin tray ɗin da ke fitowa. Kuna iya fitar da wasu trays na SIM tare da farce. Wasu na iya tambayar ka ka yi amfani da ƙaramin kayan aiki, wanda galibi ana bayar da shi a cikin akwatin waya. Idan ba ku da wannan, kuna iya lanƙwasa takardar takarda ko amfani da kunne baya ko fil.

Lokacin cire katin SIM ɗinku, zai fi kyau a kashe wayar da farko. Ba wata babbar yarjejeniya ba ce, amma za ta hana duk wata illa. Hakanan, tabbatar da cire katin SIM ɗinku yayin da kuke zaune akan tebur ko shimfidar wuri, saboda ƙarami ne kuma mai sauƙin rasawa.

Idan cire katin SIM ɗin bai yi aiki ba, kuna iya ƙoƙarin musanya shi. Wannan yana buƙatar shigarwa zuwa ɗaya daga cikin wuraren ajiyar mai ɗaukar kaya, don haka yakamata ku kira da farko idan ba a warware matsalar ku ba a wannan lokacin. Mai ɗaukar kaya zai iya aiko maka da sabon katin SIM.

Ka tuna cewa idan kana da tsohuwar waya, ƙila ba za ka iya samun dama ga ƙa'idodin bayanan wayar hannu mafi sauri ba.

 

Lokacin da komai ya kasa, tuntuɓi goyan bayan fasaha

Ka tuna cewa wataƙila za ku sami iyakokin bayanan wayar hannu wanda ya kama daga 'yan dozin zuwa goma na gigabytes. Idan kun wuce wannan iyakar, mai ɗaukar ku zai rage jinkirin haɗin ku (maimakon ƙaruwa mai tsada). Hatta waɗanda ke amfani da abin da ake kira tsare-tsare marasa iyaka na iya fuskantar buguwa ko “ɓarna” yayin lokutan cunkoso na cibiyar sadarwa bayan sun kai wani iyaka.

Ci gaba da wannan a zuciya lokacin da kuka haɗu da jinkirin sabis. Idan kun ƙare adadin ku, ƙila ku jira har sai kun sake saita tsarin lissafin ku ko siyan ƙarin bayanai masu saurin gudu.

Idan babu ɗayan waɗannan matakan da ke gyara bayanan jinkirin ku, lokaci yayi da za a tuntuɓi tallafin fasaha. Mai fasaha na iya neman ku maimaita wasu daga cikin waɗannan matakan. Ana iya jarabtar ku da shi saboda kun riga kun aikata shi, amma aikin ɗan wasan shine ya bi jerin matakan warware matsala don ganin abin da ke aiki da abin da baya yi.

Muna fatan bai kai haka ba. Idan haka ne, to akwai yuwuwar wani abu a ɓangaren mai ba da sabis naka wanda ba za ku iya gyarawa ba.

Muna fatan za ku ga wannan labarin ya taimaka wajen sanin yadda ake hanzarta haɗin bayanan bayanan wayarku ta hannu. Raba ra'ayin ku a cikin akwatin sharhin da ke ƙasa.
Na baya
Yadda ake sarrafa Android da idanunku ta amfani da fasalin "Kalli Magana" na Google?
na gaba
Shin WhatsApp baya saukar da kafofin watsa labarai? Ga yadda za a gyara matsalar

Bar sharhi