Wayoyi da ƙa'idodi

Yadda ake Raba fayiloli nan take ta amfani da AirDrop akan iPhone, iPad, da Mac

Idan ya zo ga raba fayiloli nan take tsakanin iPhone da iPad, AirDrop Ita ce hanya mafi sauƙi kuma mafi sauri don canja wurin fayiloli. Anan, munyi bayanin yadda ake fara amfani AirDrop Har sai kun zama ƙwararre a cikin raba fayil.

Raba fayiloli a tsakanin na'urori abu ne da za ku iya yi ta kowace hanya, ko ta imel, mai ba da ajiya ta kan layi kamar Dropbox, ko sabis na saƙon nan take kamar WhatsApp. Waɗannan duk zaɓuɓɓuka ne masu inganci, amma idan kun kasance masu amfani da iPhone ko iPad, akwai hanya ɗaya da ta fi sauran girma dangane da sauri, amintacce kuma sama da sauƙi. Tare da ginanniyar fasalin AirDrop, wanda Apple ya gabatar tare da iOS 7, zaku iya raba komai daga hotuna da bidiyo zuwa takaddun rubutu da gabatarwa ba tare da haɗa kebul ba ko shigar da kowane bayani. Duk tsarin raba fayil yana ɗaukar dannawa kaɗan.

Karfin AirDrop da abubuwan da ake buƙata

Apple ya kara AirDrop zuwa iPhones da iPads tare da sakin iOS 7. Don cin moriyar sa, kuna buƙatar iPhone 5 (ko daga baya), iPad na ƙarni na huɗu (ko daga baya), ko Mac da ke gudana MacOS Lion 10.7 (ko daga baya).

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake kunnawa da amfani da sabar wakili na WhatsApp

Idan kun cika waɗannan buƙatun kuma har yanzu kuna fuskantar matsalar aikawa ko karɓar fayiloli ta amfani da AirDrop, tabbatar cewa duka Wi-Fi da Bluetooth sun kunna. Waɗannan su ne ainihin buƙatun don aikawa da karɓa kuma AirDrop ba zai kasance ba idan aka kashe ta.

Idan kuna aika fayil ga wani, amma ba su karɓa daga ƙarshen su ba, tabbatar cewa kuna da shi a cikin lambobin su (idan an saita AirDrop don karɓar fayiloli kawai daga lambobin sadarwa) ko an saita AirDrop don karɓar fayiloli daga kowa da kowa.

Don yin wannan a kan iPhone ko iPad, kai zuwa Saituna> janar> AirDrop Kuma zaɓi ɗayan zaɓuɓɓuka a can.

Idan kuna amfani da Mac, zaɓi Go> AirDrop Daga sandar menu akan Mac ɗinka kuma ka tabbata an kunna AirDrop. A kan wannan shafi, zaku iya zaɓar wanda zai iya gano ku ta hanyar AirDrop - kira kawai ko kowa.

 

Yadda ake raba fayiloli tare da AirDrop akan iPhone ko iPad

Kuna iya raba kusan kowane nau'in fayil ta amfani da AirDrop. Hakanan kuna iya raba abubuwa daga ƙa'idodi, kamar raba hanyoyin haɗi daga Safari. Ko da wane app kake amfani da shi, hanyar fara aiwatar da rabawa iri ɗaya ce.

Kaddamar da app sannan buɗe fayil ɗin da kuke son rabawa. A cikin misalinmu, muna raba hoto daga aikace -aikacen Hoto, amma hakan na iya zama komai.

danna maballin "don rabawa".

A saman Takardar Share ɗin da ke buɗe, zaɓi mutum ko na'urar da kuke son raba fayil ɗin da ita.
Da zarar mai karɓa ya karɓi canja wuri, za a kammala aikin ta atomatik ba tare da ƙarin shigarwar da ake buƙata ba.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake Amfani da iPhone tare da Button Gida Mai Karyewa

 

Yadda ake karɓar fayiloli ta amfani da AirDrop akan iPhone ko iPad

Muddin mai karɓa ya kunna AirDrop, yana ɗaukar ɗan aiki kaɗan a ɓangaren mutumin da ke karɓar fayil ɗin. Za a ba ku samfotin abun ciki da zaɓin karɓa ko ƙi. Idan kun karɓi fayil ɗin, iOS zai sanya shi a cikin app ɗin da ya dace muku.

bayanin kula : Akwai banda guda ɗaya anan. Idan ka aika fayil da kanka ta amfani da AirDrop, ba ku da zaɓi don karɓa ko ƙi.

 

Yadda ake raba fayiloli ta amfani da AirDrop akan Mac

Kuna iya raba fayiloli tare da AirDrop akan Mac ɗinku ta ɗayan hanyoyi biyu: Daga Mai nemo ko lissafi Share. Yayin da duka biyun ke yin aikin, ɗayan na iya yin ma'ana fiye da ɗayan dangane da yanayin. Bari mu yi hanyoyi biyu.

Raba fayiloli daga Mai nemowa

Gano wuri Go> AirDrop Daga sandar menu akan Mac ɗin ku, idan kun riga kun buɗe taga Mai nemo, zaɓi "AirDropDaga labarun gefe.

Tare da zaɓin AirDrop, taga Mai nemo zai nuna duk masu amfani da AirDrop da ke kusa. Don aika fayil zuwa ɗayan waɗannan masu amfani, ja fayil ɗin zuwa gunkin su kuma iOS zai fara canja wurin da zaran sun karɓa.

 

Share fayiloli daga menu na rabawa

Wannan zaɓin na iya zama mafi ma'ana lokacin da kuka buɗe fayil kuma kuna son raba shi tare da wani nan da nan.
Bude fayil ɗin daban, sannan danna alamar "don rabawaA cikin wannan aikace -aikacen, sannan danna UmurninAirDrop".

Za a nuna muku jerin duk masu amfani da AirDrop kusa da ku. Zaɓi fayil ɗin da kuke so, kuma da zarar sun karɓi fayil ɗin, Mac ɗinku zai canja wurin fayil ɗin.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake sanin ranar ƙirƙirar asusun WhatsApp

 

Yadda ake karɓar fayiloli ta amfani da AirDrop akan iPhone ko iPad

Karɓar fayiloli akan Mac ɗinku yana da sauƙi kamar yadda zai iya zama. Da tsammanin an kunna AirDrop, za a sa ku yarda ko ƙin fayil lokacin da wani ya raba shi tare da ku. Lokacin da kuka karɓi canja wuri, Mac ɗinku zai sauke fayil ɗin kuma ya adana shi zuwa babban fayil ɗin Saukewa.

Tare da duk abin da aka saita kuma AirDrop yana aiki da aiki, zaku aika da karɓar fayiloli kamar kuna yin shekaru da yawa!

Muna fatan za ku ga wannan labarin ya taimaka wajen sanin yadda ake raba fayiloli nan take ta amfani da AirDrop akan iPhone, iPad, da Mac. Raba ra'ayin ku tare da mu a cikin sharhin.

Source

Na baya
Yadda ake adana hotuna na Instagram zuwa gallery
na gaba
Yadda ake sauƙaƙe canja wurin fayiloli tsakanin Linux, Windows, Mac, Android da iPhone

Bar sharhi