Haɗa

Yadda ake keɓance ɓangaren karatu a cikin Outlook

Pane na Karatun Outlook - wanda ake kira Preview pane - yana nuna rubutun saƙon da kuka zaɓa, yana hana ku buɗe ainihin saƙon don yin aiki tare. Anan ne yadda ake keɓance faifan karatu don dacewa da bukatunku.

Outlook yana zuwa da sassa daban-daban da yawa, gami da waɗanda kuke gani ta tsohuwa-Pane Navigation, alal misali-da wasu waɗanda ba za su dame ku da yawa ba-kamar kawainiyar andawainiya. An tsara kowane ɗayan waɗannan abubuwan don sauƙaƙe abubuwa don nemowa, saka idanu, da sarrafawa a cikin Outlook. Za mu duba waɗannan ɓangarori a cikin labarai da yawa, kuma mu nuna muku yadda ake samun dama, aiki tare, da kuma keɓance su. Muna farawa da ɓangaren karatu.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Bayyana yadda saitunan Outlook ke aiki

An kunna faɗin karatun ta tsohuwa. Lokacin da ka danna saƙo a cikin kowane babban fayil, allon yana nuna abubuwan da ke cikin wannan saƙon, gami da mahimman sarrafawa don amsawa da isar da saƙon.

Ta hanyar tsoho, Outlook yana nuna Alamar Karatu zuwa dama na Jakunkuna da Saƙonni, amma kuna iya canza hakan ta hanyar zuwa Duba> Alamar Karatu.

Zaɓuɓɓukan ku shine canza matsayi zuwa "Ƙasa" (don Outlook ya nuna alamar karatun ƙasa saƙonni) ko "Kashe," wanda ke ɓoye ɓangaren karatun. Waɗannan zaɓuɓɓuka suna aiki akan allon karatu komai babban fayil ɗin da kuke ciki, don haka ba za ku iya saita saitin wuri daban don manyan fayiloli ba.

Saitin faifai zuwa "Ƙasa" yana nufin cewa kuna ganin ƙarancin saƙonni a cikin babban fayil ɗin, amma kuna ganin ƙarin cikakkun bayanai game da wannan saƙon da ƙarin abubuwan da ke ciki a cikin ɓangaren karatu. Wannan shine ra'ayin gargajiya kafin manyan fuskoki su zo, kuma har yanzu mutane da yawa sun fi son hakan.

Saitin faifai don kashewa yana haɓaka adadin abubuwan da zaku iya gani a cikin babban fayil, amma ba ku ga kowane abun cikin wasiƙar ba. Wannan zaɓi ne mai amfani idan kuna bincika wasiƙa, musamman idan kuna amfani da ita tare da aikin Dubawa> Saƙon Saƙo.

A daidaitaccen duba babban fayil, an kashe samfotin saƙo. Wannan yana nufin cewa kawai kuna ganin bayanan da aka nuna a cikin ginshiƙai a cikin babban fayil - Zuwa, Daga, Subject, Mai karɓa, da sauransu. Amma idan kun saita Tsarin Saƙo zuwa layuka 3, XNUMX, ko XNUMX, za ku kuma ga layi ɗaya, biyu, ko uku na abun ciki don kowane saƙo, ba tare da buƙatar faifan karatu ba. Wasu mutane suna son wannan saitin; Wasu na ganin ta cika makil. Za ku gwada shi don ganin abin da kuke tunani.

Amma farantin karatu yana yin fiye da nuna abin da ke cikin saƙonku. Hakanan yana ƙayyade yadda Outlook ke yiwa saƙonni alama yayin karantawa kuma yana ba ku damar kewaya cikin saƙonnin ku tare da maɓalli ɗaya. Ta hanyar tsoho, Outlook yana alama wasiƙa kamar yadda ake karantawa da zarar kun kashe sakan biyar don zaɓar ta, amma kuna iya canza hakan ta hanyar zuwa Duba> Alamar Karatu da zaɓin Zaɓuɓɓuka.

Tabbas, tunda Outlook ya wanzu, akwai wasu hanyoyi don samun damar waɗannan zaɓuɓɓukan. Hakanan zaka iya zuwa Fayil> Zaɓuɓɓuka> Mail> Maɓallin Karatu (ko Babba> Taron Karatu) don buɗe zaɓuɓɓuka iri ɗaya.

Kowace hanya kuka zaɓi, taga Pane na Karatu zai bayyana.

Daga cikin akwatin, Outlook zai "yiwa abubuwa alama kamar yadda aka karanta lokacin da aka duba su a cikin Karatun Karatu" bayan daƙiƙa biyar. Kuna iya canza wannan lokacin zuwa komai daga sifili (alal misali, nan take ana yiwa alama alama yayin karantawa lokacin zaɓa) zuwa daƙiƙa 999. Idan kuna son Outlook ya jira sama da secondsan daƙiƙa, kuna iya fifita zaɓi na biyu, "Alama abu kamar yadda aka karanta lokacin zaɓin ya canza." Wannan ko dai/ko halin da ake ciki: zaku iya gaya wa Outlook don yiwa abubuwa alama yayin karantawa bayan wani lokaci, ko kuna iya gaya wa Outlook don alama abubuwa yayin karantawa lokacin da kuka ƙaura zuwa wani abu, amma ba duka biyun ba.

Zaɓin na gaba, "Karanta maɓalli ɗaya tare da sandar sarari" yana da amfani sosai idan kuna son kewaya ta amfani da madannai. Lokacin da kuka isa saƙo wanda ya fi tsayi fiye da allon karatun zai iya nunawa, zaku iya danna sandar sarari don gungura ƙasa a cikin wannan saƙon. Lokacin da kuka isa ƙarshen saƙo, danna maɓallin sararin samaniya yana motsawa zuwa saƙon na gaba. Wannan yana aiki da kyau tare tare da amfani da kibiyoyi sama da ƙasa don kewaya cikin babban fayil - suna ba ku damar zagaya cikin babban fayil ɗin, kuma sandar sararin samaniya tana ba ku damar zagaya ta cikin saƙon da aka zaɓa.

A ƙarshe, akwai zaɓi don "Kunna cikakken allo ta atomatik a cikin yanayin hoto." Wannan don masu amfani da kwamfutar hannu ne, kuma idan yana kunne, lokacin da kwamfutarku ke cikin yanayin hoto, danna saƙo yana rage faifan kewayawa, ɓoye ɓoyayyen karatun, da nuna saƙon da aka zaɓa ta amfani da cikakken allo. Wannan ba zai yi aiki ba idan kun zaɓi saƙon tare da kibiyoyi sama da ƙasa ko mashigin sararin samaniya - kawai idan kun zaɓi saƙon tare da faifan waƙa/linzamin kwamfuta ko yatsan ku.

Idan ba ku yin aiki a cikin daidaiton hoto kuma kuna son ƙarin sararin allo don duba saƙonnin ku, zaku iya canzawa zuwa yanayin karatu ta danna kan gunkin a kasan taga Outlook.

Wannan yana rage duk wasu sassan da aka makala - kewayawa, ayyuka da mutane - don ba ku damar mai da hankali kan saƙonnin ku. Za ku iya sake duba faifan ta danna alamar yanayin al'ada.

Alamar karatun na iya taimaka muku karanta saƙonni a cikin ƙaramin font fiye da yadda aka saba, ko kuma idan kun bar gilashin karatunku a gida - kamar yadda muka yi lokaci -lokaci. Yi amfani da ikon Zuƙowa a ƙasan karatun don ƙara girman abin da ke ciki (ko rage shi idan ya yi yawa).

Hakanan zaka iya zuƙowa ciki ta riƙe Ctrl yayin amfani da gungura gungura akan linzamin kwamfuta. Wannan yana aiki akan kowane saƙo, don haka idan kuka ƙara girman saƙo ɗaya, matakin zuƙowa don saƙo na gaba da kuka zaɓa zai kasance har yanzu 100%.

Babu ɗayan waɗannan zaɓuɓɓukan da ke aiki idan Duba> An kunna Pane zuwa Kashe. Yana aiki ne kawai idan an saita ɓangaren karatun zuwa 'dama' ko 'ƙasa'.

Pane na Karatu abu ne mai sauƙi amma mai mahimmanci na aikace -aikacen Outlook, tare da yalwar fasali masu amfani don taimaka muku tsara ƙwarewar karatun ku yadda kuke so. Idan kun kashe ta al'ada, yanzu yana iya zama lokaci mai kyau don kunna shi don ganin ko zai iya taimakawa sa aikinku ya zama mai daɗi da inganci.

Source

Na baya
Yadda ake tsaftace labarun gefe na Gmel
na gaba
Yadda ake kunna ɓoyayyun samfotin imel na ɓoye a cikin Gmel

Bar sharhi