Haɗa

Labarin Batirin Laptop da Tukwici

Labarin Batirin Laptop da Tukwici

Sabuwar batirin kwamfutar tafi -da -gidanka ya zo cikin yanayin da aka sallama kuma dole ne a caje shi kafin amfani (koma zuwa littafin na'urorin don umarnin caji). Bayan amfani na farko (ko bayan tsawaitaccen lokacin ajiya) baturin na iya buƙatar cajin caji/fitarwa uku zuwa huɗu kafin cimma matsakaicin ƙarfin aiki. Sabon baturi yana buƙatar cikakken caji da fitarwa (hawan keke) 'yan lokuta kafin ya iya yin sharaɗi zuwa cikakken ƙarfin aiki. Ana cajin batir mai caji lokacin da ba a yi amfani da shi ba. Koyaushe ajiye fakitin Laptop a cikin cikakken caji don ajiya. Lokacin cajin baturi a karon farko na'urar na iya nuna cewa caji ya cika bayan mintuna 10 ko 15 kawai. Wannan lamari ne na al'ada tare da batura masu caji. Cire batirin camcorder daga na'urar, sake shigar da shi kuma maimaita tsarin caji

Yana da mahimmanci sanya sharadi (cikakken fitarwa sannan kuma cikakken cajin) batirin kowane mako biyu zuwa uku. Rashin yin hakan na iya rage tsawon rayuwar batir (wannan bai shafi batirin Li-ion ba, wanda baya buƙatar sharaɗi). Don fitarwa, kawai gudanar da na'urar a ƙarƙashin ƙarfin baturin har sai ta kashe ko kuma har sai kun sami faɗakarwar baturi. Sannan sake caji batirin kamar yadda aka umarce shi a cikin littafin mai amfani. Idan batirin ba zai yi aiki na wata ɗaya ko fiye ba, ana ba da shawarar cewa a cire batirin kwamfutar tafi -da -gidanka daga na'urar kuma a adana shi a wuri mai sanyi, bushe, mai tsabta.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake duba rayuwar batir da rahoton wuta a cikin Windows ta amfani da CMD

Tabbatar adana Batirin Laptop ɗinku yadda yakamata. Kada ku bar batirin ku a cikin mota mai zafi, ko cikin yanayi mai danshi. Mafi kyawun yanayin ajiya wuri ne mai sanyi, bushe. Firiji yana da kyau idan kun tsaya a cikin fakitin silica gel tare da batirin ku cikin jakar da aka rufe don kiyaye su bushewa. Yana da kyau ku caja batirin NiCad ko Ni-MH gaba ɗaya kafin amfani idan sun kasance cikin ajiya.

Haɓaka Batir Laptop ɗina Daga Ni-MH zuwa Li-ion

NiCad, Ni-MH da Li-ion ACER Laptop Battery duk sun bambanta da juna kuma ba za a iya musanya su ba sai an riga an saita Laptop ɗin daga mai ƙera don karɓar nau'in sunadarai fiye da ɗaya. Da fatan za a koma zuwa littafin jagorar ku don gano wane nau'in batir mai caji mai goyan bayan na'urar kwamfutar tafi -da -gidanka. Za ta lissafa ta atomatik duk sunadarai na batir da goyan bayan takamaiman na'urar ku. Idan na'urarka ta ba ka damar haɓaka batir daga Ni-MH zuwa Li-ion, galibi za ku sami tsawon lokacin gudu.

Misali, idan Laptop ɗinku yana amfani da batirin NI-MH wanda shine 9.6 Volts, 4000mAh da sabon Li-ion Laptop Battery shine 14.4 Volt, 3600mAh, to zaku sami tsawon lokacin gudu tare da batirin Li-ion.

Example:
Li-ion: 14.4 Volts x 3.6 Amperes = 51.84 Watt Hours
Ni-MH: 9.6 Volts x 4 Amperes = 38.4 Watt Hours
Li-ion yana da ƙarfi kuma yana da tsawon lokacin gudu.

Ta Yaya Zan Iya Inganta Ayyukan Laptop ɗina?

Akwai matakai da yawa da zaku iya ɗauka don taimaka muku samun mafi girman aiki daga Batirin Laptop ɗinku:

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake amfani da Instagram akan yanar gizo daga kwamfutarka

Hana Tasirin Ƙwaƙwalwar ajiya - Ci gaba da lafiyar Laptop ɗin cikin koshin lafiya ta hanyar cikakken caji sannan cikakken cika ta aƙalla sau ɗaya kowane mako biyu zuwa uku. Kada ku bar batirin ku yana shiga cikin kullun. Idan kun kasance kuna amfani da kwamfutar tafi -da -gidanka akan ƙarfin AC, cire batirin idan ya cika caji. Sabbin Li-ions ba sa fama da tasirin ƙwaƙwalwar ajiya, duk da haka har yanzu yana da kyau kada a haɗa kwamfutar tafi-da-gidanka a caji koyaushe.

Zaɓuɓɓukan Ajiye Wuta - Shiga cikin kwamiti mai sarrafa ku kuma kunna zaɓuɓɓukan adana wutar lantarki daban -daban lokacin da batirin ku ke ƙare. Hakanan ana ba da shawarar kashe wasu shirye -shiryen bayanku.

Tsayar da Batirin Laptop Mai Tsabta - Yana da kyau a tsaftace lambobin batir masu datti tare da auduga da barasa. Wannan yana taimakawa kula da kyakkyawar haɗi tsakanin baturi da na'urar šaukuwa.

Motsa Baturi - Kada ku bar batirin ya daɗe yana bacci. Muna ba da shawarar yin amfani da baturi aƙalla sau ɗaya a kowane mako biyu zuwa uku. Idan ba a yi amfani da Batirin Kwamfutar Laptop ba na dogon lokaci, yi sabon hutun batir a tsarin da aka bayyana a sama.

Adana Baturi - Idan ba ku shirya yin amfani da Batirin Kwamfutar Laptop ba tsawon wata ɗaya ko fiye, adana shi a wuri mai tsabta, bushe, wuri mai sanyi nesa da zafi da abubuwan ƙarfe. NiCad, Ni-MH da Li-ion batura za su fitar da kansu yayin ajiya; tuna tuna cajin batir kafin amfani.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Hanya mafi sauƙi don gano ƙira da ƙirar kwamfutar tafi -da -gidanka ba tare da software ba

Menene Lokacin Gudun Batirin Laptop?

Batirin Laptop ɗin yana da manyan ma'auni guda biyu akan su: Volts da Amperes. Saboda girma da nauyi na Laptop Battery yana da iyaka idan aka kwatanta da manyan batura kamar baturan mota, yawancin kamfanoni suna nuna ƙimarsu tare da Volts da Mill amperes. Amperes Miliyan Dubu ɗaya yayi daidai da 1 Ampere. Lokacin siyan batir, zaɓi batir da mafi yawan Mill amperes (ko mAh). Hakanan Watt-Hours yana kimanta batir, wataƙila mafi ƙimar duka. Ana samun wannan ta hanyar ninka Volts da Amperes tare.

Misali:
14.4 Volts, 4000mAh (Lura: 4000mAh yayi daidai da Amperes 4.0).
14.4 x 4.0 = 57.60 Watt-Awanni

Watt-Hours yana nuna makamashin da ake buƙata don sarrafa watt ɗaya na awa ɗaya. Wannan Batirin Laptop ɗin zai iya yin ƙarfin 57.60 watts na awa ɗaya. Idan kwamfutar tafi -da -gidanka tana aiki da watt 20.50, alal misali, wannan batirin kwamfutar tafi -da -gidanka zai iya kunna kwamfutar tafi -da -gidanka na awanni 2.8.

Gaisuwa mafi kyau
Na baya
Abubuwa 10 da yakamata ku nema a cikin (netbook)
na gaba
Yadda Ake Gyara Fuskokin Dell Wannan Girgiza

Bar sharhi