Wayoyi da ƙa'idodi

Matsalolin Hangouts na gama gari na Google da yadda ake gyara su

Google Hangouts

Cikakken jagorar ku game da matsaloli Google Hangouts na kowa da yadda ake gyara shi.

Ganin rikicin kiwon lafiya da ke gudana da buƙatar nisantar da jama'a, ba abin mamaki bane cewa an sami ƙaruwa sosai a cikin amfani da ƙa'idodin sadarwar bidiyo. Ko don aiki ne ko don tuntuɓar abokai da dangi, Google Hangouts - a cikin salo na musamman har ma da Hangouts Meeting don kasuwanci - ya kasance sanannen zaɓi ga mutane da yawa. Abin takaici, kamar kowane aikace -aikace ko shirye -shirye, Hangouts yana da nasa rabon matsaloli. Muna duban wasu al'amuran yau da kullun da masu amfani suka fuskanta kuma suna ba da hanyoyin gyara su.

Ba za a iya aika saƙonni ba

Wani lokaci yana iya faruwa cewa saƙonnin da kuke aikawa ba sa isa ga ɗayan ɓangaren. Sabanin haka, kuna iya ganin lambar kuskuren ja tare da alamar motsin rai a duk lokacin da kuke ƙoƙarin aika saƙo. Idan kun taɓa fuskantar wannan matsalar, akwai wasu abubuwan da zaku iya gwadawa.

Yadda za a gyara matsaloli tare da aika saƙon kurakurai:

  • Duba don tabbatar da cewa an haɗa ku da intanet, ko kuna amfani da bayanai ko haɗin jiki na Wi-Fi.
  • Gwada fita da shiga cikin aikace -aikacen Hangouts.

Babu faɗakarwa ko sanarwar sauti lokacin karɓar saƙo ko kira

Masu amfani ba sa karɓar sautunan sanarwa lokacin da suka karɓi saƙo ko kira a kan Hangouts kuma yana iya haifar da ɓarna saƙonni masu mahimmanci saboda wannan kuskuren.
Mutane sun gamu da wannan batun duka akan wayoyin komai da ruwanka da akan PC ko Mac lokacin amfani da kari Hangouts Chrome. Idan kuna ganin wannan matsalar akan wayar salula, akwai mafita mai sauƙi wanda da alama yayi aiki ga mutane da yawa.

Yadda za a gyara batun sauti na sanarwa akan Hangouts na Google:

  • Bude app ɗin kuma danna gunkin layi uku a tsaye a kusurwar hagu na sama.
  • Danna kan Saituna, sannan sunan babban asusun.
  • A ƙarƙashin sashin Fadakarwa, zaɓi Saƙonni kuma buɗe saitunan Sauti. Kuna iya fara danna kan "Babba Zabukadon isa gare shi.
  • Ana iya saita sautin sanarwa zuwa “sautin sanarwar tsoho. Idan haka ne, buɗe wannan ɓangaren kuma canza sautin faɗakarwa zuwa wani abu dabam. Yakamata ku sami faɗakarwar sanarwa ko sanarwa kamar yadda aka zata.
  • Don gyara batun kira mai shigowa, maimaita irin matakan bayan tafiya sashin sanarwar kuma zaɓi kira mai shigowa maimakon saƙonni.
Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  snapchat sabuwar sigar

Abin takaici, ba a samun irin wannan matsalar idan kuna fuskantar wannan matsalar akan PC ɗin ku. Wasu masu amfani sun gano cewa cirewa da sake shigarwa Hanyoyin Hanyoyin Chrome Ga alama yana aiki da manufar.

Google Hangouts
Google Hangouts
developer: google.com
Price: free

Kamara bata aiki

Yawancin masu amfani suna fuskantar wannan matsalar inda kwamfutar tafi -da -gidanka ko kyamarar komputa ba ta aiki yayin kiran bidiyo.
Yawancin aikace -aikacen yana rushewa lokacin da saƙon “Fara kamara. Akwai tarin mafita waɗanda suka yi aiki ga mutane daban -daban. Abin takaici, wasu suna ci gaba da samun wannan matsalar kuma kawai zaɓi na ainihi shine jira sabunta software.

Yadda za a gyara matsalolin kyamara yayin kiran bidiyo na Hangouts:

  • Gyara don batutuwan kyamara sun kasance wani ɓangare na yawancin sabuntawar Google Chrome. Wasu sun gano cewa sabunta mai binciken zuwa sabon sigar ya taimaka gyara matsalar.
  • Ƙananan masu amfani suna fuskantar wannan matsalar saboda kwamfutocinsu ko kwamfyutocin kwamfyutocinsu suna da katunan zane-zane guda biyu, ginannun da keɓaɓɓu. Misali, idan kuna da katin zane na Nvidia, buɗe Nvidia Control Panel kuma je zuwa Saitunan 3D. Zaɓi Chrome kuma kunna Nvidia High-Performance GPU. Sauyawa zuwa katin nuna hoto na Nvidia da alama yana aiki.
  • Tare da layuka iri ɗaya, tabbatar cewa direbobin bidiyo sun kasance na zamani (koda ba ku da katunan zane biyu a cikin tsarin ku).
  • Mutane da yawa masu amfani sun gano cewa mai binciken Google Chrome shine sanadin. Amma tare da amfani da wani burauzar yana iya aiki kawai. Hakanan baya tallafawa Firefox amma Ganawar Hangouts Ba ƙarin kari bane. A cikin yanayin na ƙarshe, dole ne ku yi amfani Microsoft Edge .

 

 Google Chrome yana haifar da matsalolin sauti da bidiyo

Matsalolin sauti da bidiyo suna faruwa tare da kowane aikace -aikacen taɗi na bidiyo kuma Hangouts bai bambanta ba. Idan kun haɗu da irin waɗannan batutuwa yayin amfani da tsawo na Chrome, yana iya kasancewa saboda wasu kari da kuka shigar.

Misali, wasu masu amfani sun gano cewa yayin da suke jin wasu a cikin kira, babu wanda zai iya jin su. Idan an shigar da kari mai yawa, cire su ɗaya bayan ɗaya don ganin ko matsalar ta ƙare. Abin takaici, dole ne ku zaɓi tsakanin Hangouts da wannan ƙarin idan ya zama dalilin wannan matsalar, har sai an sami sabunta software.

A wasu lokuta, masu amfani sun gano cewa makirufo da sauti suna daina aiki bayan mintuna biyar na kira. Sake kunna kiran yana gyara matsalar na ɗan lokaci. Wannan matsalar ta samo asali ne daga mai binciken Chrome kuma sabunta software na gaba yakamata ya magance ta. Wasu masu amfani sun gano cewa canzawa zuwa sigar beta ta Chrome Beta Chrome Wani lokaci yana magance matsalar.

 

Mai bincike yana rataye ko daskarewa lokacin raba allo

Masu amfani da yawa sun gamu da wannan matsalar. Ka yi tunanin ƙoƙarin raba allonka don nuna wani wanda kake gani a cikin gidan yanar gizo kawai don gano cewa mai binciken gidan yanar gizon ya tsaya ko ya daskare saboda wani dalili da ba a sani ba. Wannan na iya faruwa saboda dalilai da yawa, amma wanda yafi kowa shine matsala tare da direban bidiyo/mai jiwuwa ko adaftar. Kuna iya ƙoƙarin sabunta direbobin ku.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Jagorar Ƙarshen Waya

Don sabunta direbobin ku akan Windows, je zuwa Fara Menu> Mai sarrafa Na'ura> Adaftan Nuni> Sabunta Software Direba.
Ko bi hanyar mai zuwa idan yaren Windows ɗinku Ingilishi ne:

Fara > Manajan na'ura > Nuni Masu Adaidaita > Jagorar Jagora .

 

Koren allo yana maye gurbin bidiyon yayin kira

Wasu masu amfani sun koka da ganin an maye gurbin bidiyo da koren allo yayin kira. Sautin ya kasance mai karko kuma mai amfani, amma babu ɗayan da zai iya ganin ɗayan. Mutanen da ke amfani da Hangouts a kwamfuta kawai ke ganin wannan batun. Abin farin ciki, akwai mafita don yawancin masu amfani.

Yadda za a warware batun allon kore yayin kiran bidiyo na Hangouts:

  • Bude mai binciken Chrome. Matsa gunkin digo uku a tsaye a kusurwar dama ta sama kuma buɗe shafin saitunan.
  • Gungura ƙasa kuma danna Zaɓuɓɓuka na ci gaba.
  • Gungura ƙasa kuma bincika Yi amfani da hanzarta kayan masarufi Inda akwai kuma musaki wannan fasalin.
    An bayyana wannan hanyar dalla -dalla a cikin wannan labarin: Warware matsalar allon allo yana bayyana a bidiyon YouTube
  • A madadin, ko kuma idan kuna amfani da Chromebook, rubuta chrome: // tutoci a cikin adireshin adireshin Chrome.
  • Gungura ƙasa ko nemo Codec Bugun Video Codec kuma kashe shi.

Yawancin masu amfani sun haɗu da wannan matsalar kwanan nan akan Mac ɗin su. Ya bayyana cewa sabunta Mac OS ya haifar da matsala, kuma zaɓin ku kawai yana iya zama don jira sabunta software da gyara.

 

Yadda ake share cache app da bayanai

Share cache na app, bayanai, da kukis mai bincike shine kyakkyawan matakin farko don warware matsala gaba ɗaya. Kuna iya warware matsalolin Hangouts da yawa ta yin wannan.

Yadda ake share cache da bayanai na Hangouts akan wayoyin hannu:

  • Je zuwa Saituna> Aikace -aikace & sanarwa> Duk aikace -aikace. Ka tuna cewa matakan da aka jera na iya bambanta dangane da wayar da kake amfani da ita.
  • Gungura ƙasa ko nemo Hangouts kuma danna shi.
  • Danna kan Ajiye da Cache sannan zaɓi duka Share bayyanannu da Share Cache ɗaya bayan ɗaya.

Yadda ake share cache da bayanai akan Chrome

  • Bude burauzar kuma danna gunkin digo uku a tsaye a kusurwar dama ta sama.
  • Je zuwa Ƙarin kayan aiki> Share bayanan lilo.
  • Kuna iya zaɓar kewayon kwanan wata, amma yana iya zama kyakkyawan ra'ayin saka kowane lokaci.
  • Duba akwatunan don Kukis da sauran bayanan rukunin yanar gizo da Hotunan da aka adana da fayiloli.
  • Danna Share bayanai.
  • A wannan yanayin, kuna share cache da bayanai na mai binciken Chrome kuma ba kawai fadada Hangouts ba. Kila ku sake shigar da kalmomin shiga kuma ku sake shiga wasu shafuka.
Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake share asusun Clubhouse a cikin matakai 5 masu sauƙi

 

Kuskure "Ƙoƙarin sake haɗawa"

Akwai matsala gama gari inda Google Hangouts wani lokaci ke nuna saƙon kuskure "yi kokarin sake haɗawa".

Yadda za a gyara kuskuren "Ƙoƙarin sake haɗawa":

  • Duba don tabbatar da cewa an haɗa ku da intanet, ko kuna amfani da bayanai ko haɗin jiki na Wi-Fi.
  • Gwada fita da shiga Hangouts.
  • Tabbatar cewa mai gudanarwa bai toshe waɗannan adireshin ba:
    abokin ciniki-channel.google.com
    abokan ciniki4.google.com
  • Saita shi zuwa mafi ƙarancin saiti idan haɗin intanet ɗinku ba shi da kyau ko kuma idan kuna son adana bayanai. Masu amfani ba za su iya ganin mafi kyawun bidiyo ba, amma sautin zai kasance tabbatacce kuma bidiyon ba zai zama mai rauni ko yankewa ba.

 

Hangouts baya aiki akan Firefox

Idan kuna fuskantar matsaloli tare da Google Hangouts Firefox browser -Ba ku kadai ba. A gaskiya, wannan ita ce kawai matsalar da ba ta da mafita na gaske. A bayyane yake, Firefox ta daina tallafawa wasu plugins waɗanda ake buƙata don amfani da Hangouts na Google. Iyakar mafita ita ce zazzage mai bincike mai goyan baya kamar Google Chrome.

 

Ba za a iya shigar da plug-in na Hangouts ba

Kuna mamakin me yasa kuke ganin hoton Windows PC ɗin ku? Wancan saboda waɗanda ke amfani da Chrome ba sa buƙatar kayan haɗin Hangouts. Kamar yadda aka ambata a sama, sabis ɗin saƙon Google baya tallafawa Firefox. Shigar da ke akwai don Windows PC ne kawai, amma wani lokacin mutane suna samun matsalolin ƙoƙarin gudanar da shi. Yana iya kawai ba ya aiki, amma wasu masu amfani suna samun saƙon maimaitawa yana gaya musu su sake shigar da kayan aikin. Ga wasu gyare -gyare da zaku iya gwadawa!

Yadda ake shigar da plug-in Hangouts akan Windows:

  • Saukewa kuma shigar da plug-in na Hangouts. Sannan tabbatar da kunna shi ta hanyar zuwa internet Explorer> ا٠„Ø Ø¯ÙˆØ§Øª دوات أو Kayayyakin aiki,  (alamar kaya)> Sarrafa Ƙari أو Sarrafa ƙari> Duk ƙari ko Duk ƙari Nemo kuma ƙaddamar da toshe Hangouts.
  • Idan kuna amfani da Windows 8, kunna yanayin tebur.
  • Duba kariyar mai binciken ku kuma kashe duk wani kari da kuke amfani da shi ”Danna don kunna".
  • Sabunta shafin mai bincike.
  • Bayan haka bar kuma sake buɗe burauzarka.
  • Sake kunna kwamfutarka.
  • tashi Sauke kuma amfani da mai binciken Chrome , wanda baya buƙatar ƙarin sashi.

 

Bambanci tsakanin Hangouts na gargajiya da Haɗuwar Hangouts

Google ya ba da sanarwar shirye -shirye a cikin 2017 don dakatar da tallafi don Hangouts na gargajiya da canzawa zuwa Taron Hangouts da Hirar Hangouts. Taron Hangouts, wanda kwanan nan aka sake masa suna Google Meeting, ya fara samuwa ga masu amfani da asusun G Suite, amma duk wanda ke da asusun Gmail zai iya fara taro yanzu.

Muna fatan kun sami wannan labarin da taimako akan matsalolin Hangouts na yau da kullun da yadda ake gyara su.
Raba ra'ayin ku a cikin sharhin

Na baya
Yadda ake amfani da Google Duo
na gaba
Mafi mahimmancin matsalolin tsarin aiki na Android da yadda ake gyara su

Bar sharhi