Wayoyi da ƙa'idodi

Yadda ake cajin batirin wayoyin Android da sauri a 2023

Yadda ake cajin batirin wayoyin Android da sauri

Anan akwai mafi kyawun hanyoyi 13 don cajin batirin wayar Android ɗinku da sauri a cikin 2023.

Android yanzu shine mafi mashahuri tsarin aiki na wayar hannu idan aka kwatanta da sauran tsarin aiki na wayar hannu, saboda yana ba da ƙarin fasali da zaɓuɓɓukan gyare-gyare. Android kuma ya shahara da samun yawan aikace-aikace.

Idan kun kasance kuna amfani da na'urar Android na ɗan lokaci, ƙila kun lura da hakan Gudun cajin baturi yana raguwa akan lokaci. Wannan yana faruwa ne saboda dalilai daban-daban, kuma a cikin wannan labarin, zamu lissafta wasu matakai don guje wa matsalar cajin wayar ku ta Android.

Hanyoyi 13 Mafi Kyau Don Yin Cajin Batirin Wayarku da Sauri

Ba wai kawai ba, amma za mu lissafa wasu mafi kyawun hanyoyin da za a yi cajin baturi na Android da sauri. Waɗannan su ne mafi mahimman shawarwari waɗanda zasu taimaka maka ƙara saurin cajin baturi. Don haka, mu san ta.

1. Yi amfani da yanayin jirgin sama yayin caji

Yi amfani da Yanayin Jirgin sama
Yi amfani da Yanayin Jirgin sama

cikin yanayin jirgi (Jirgin), duk hanyoyin sadarwar ku da hanyoyin haɗin yanar gizo suna kashe su, kuma wannan koyaushe shine mafi kyawun yanayin cajin na'urar ku ta Android.

Yawan batirin zai ragu da yawa a lokacin, kuma zaka iya cajin shi cikin sauri da inganci. Wannan hanyar na iya rage lokacin jigilar kaya zuwa 40 ٪ , don haka dole ne ku gwada shi.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake duba garanti na iPhone

2. Kashe wayarka don yin caji da sauri

Kashe wayarka don yin caji mai sauri
Kashe wayarka don yin caji mai sauri

Yawancin masu amfani sun zaɓi kashe wayoyinsu kafin yin caji. Dalilin da ya biyo baya shine lokacin da kake cajin na'urarka, RAM, processor da bayanan baya duk suna amfani da baturi kuma suna haifar da jinkirin caji.

Don haka, idan kun zaɓi kashe wayar ku yayin caji, zai yi caji da sauri.

3. Kashe wayar hannu, wifi, gps, bluetooth

Kashe bayanan wayar hannu, wifi, gps, bluetooth
Kashe bayanan wayar hannu, wifi, gps, bluetooth

Idan ba kwa son kashe na'urar ku ko kunna yanayin jirgin sama (Jirgin Sama), ya kamata ka kalla Yi shiru
(bayanan wayar hannu - Wifi - GPS - Bluetooth).

Hakanan waɗannan nau'ikan haɗin mara waya suna cinye batir mai yawa, kuma zai ɗauki lokaci mai tsawo ana cajin baturin tare da kunna duk waɗannan abubuwan. Saboda haka, yana da kyau a kashe shi kuma ku ji daɗin cajin sauri.

4. Yi amfani da adaftar caja na asali da kebul na bayanai

Yi amfani da adaftar caja na asali da kebul na bayanai
Yi amfani da adaftar caja na asali da kebul na bayanai

Kayayyakin da aka ƙera musamman don na'urar ku ta Android daga masana'anta sun fi dacewa da na'urar ku ta Android.

Don haka, yana da kyau koyaushe a tsaya kan ainihin cajin don guje wa lalacewar baturi da yin caji cikin sauri.

5. Yi Amfani da Yanayin Adana Batir

Mai tanadin baturi Yi amfani da yanayin ajiyar baturi
tanadin baturi Amfani Yanayin adana baturi

Wannan baya taimaka muku cajin baturin ku da sauri. Koyaya, zaku iya amfani da wannan aikin da aka gina a cikin tsarin, wanda yazo azaman ƙarin zaɓi na samfura da yawa.

Idan kana da wani Android version farawa dagaLokaci na Android) ko kuma daga baya, za ku iya samun Zaɓin ajiye baturi a cikin saitunan. Kunna wannan don adana wuta yayin cajin wayarka.

6.Kada kayi amfani da wayarka yayin caji

Kada kayi amfani da wayarka yayin caji
Kada kayi amfani da wayarka yayin caji

Yawancin jita-jita sun nuna cewa yin amfani da wayar yayin caji yana sa wayoyi su fashe, amma har yanzu ba a tabbatar da hakan ba.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Menene sabo a cikin iOS 14 (da iPadOS 14, watchOS 7, AirPods, da ƙari)

Amma abu ɗaya shine tabbas cewa yin amfani da wayar hannu yayin caji zai ƙara yawan lokacin caji. Don haka, muna ba da shawarar cewa kar ku taɓa amfani da wayar hannu yayin caji.

7. Koyaushe gwada caji ta soket ɗin bango

Socket bango Koyaushe yi ƙoƙarin yin caji ta soket ɗin bango
Socket bango Koyaushe yi ƙoƙarin yin caji ta soket ɗin bango

To, yawancin mu muna neman hanyoyi masu sauƙi don yin cajin wayoyin hannu da sauri. Duk da haka, wannan ba shine daidai ba. Kullum muna tsallakewa bango soket namu da amfani tashoshin USB Domin cajin wayoyin mu.

kai ga yin amfani da kowane daga cikinsu tashoshin jiragen ruwa kebul Wannan yana haifar da ƙwarewar caji mara inganci kuma yana iya lalata baturin a cikin dogon lokaci.

8. Guji caji mara waya

Cajin mara waya Ka guji caji mara waya
Cajin mara waya Ka guji caji mara waya

To, ba ma sukar caja mara waya ba. Duk da haka, yana da kyau koyaushe don watsa wutar lantarki ta hanyar kebul fiye da haɗi mai sauƙi. Abu na biyu, makamashin da aka ɓata yana bayyana kansa a cikin yanayin zafi mai yawa.

Wani abu kuma shi ne cewa caja mara waya yana ba da ƙwarewar caji a hankali fiye da takwarorinsu na waya. Saboda haka, yana da kyau koyaushe don guje wa cajin mara waya.

10.Kada kayi cajin wayarka daga kwamfutar ka ko kwamfutar tafi-da-gidanka

Kada ka taɓa yin cajin wayarka daga PC ko kwamfutar tafi-da-gidanka Kada ka taɓa yin cajin wayarka daga PC ko Laptop
Kada ka taɓa yin cajin wayarka daga PC ko kwamfutar tafi-da-gidanka Kada ka taɓa yin cajin wayarka daga PC ko Laptop

Dalilin da ke bayan wannan yana da kyau madaidaiciya lokacin da kake cajin wayarka daga kwamfuta; Ba zai zama da amfani ga wayarka ba saboda tashoshin USB Ga kwamfuta yawanci 5 volts a 0.5 amps.

Kuma tunda kebul na samar da rabin na yanzu, yana cajin wayar a rabin gudun. Don haka, kar a yi cajin wayarka da kwamfutar tafi-da-gidanka ko PC.

11. Sayi cajar USB mai ɗaukuwa (bankin wuta)

Sayi cajar USB mai ɗaukuwa don bankin wuta
Sayi cajar USB mai ɗaukuwa don bankin wuta

To, ba wai kawai kasancewar cajin USB mai ɗaukuwa ba (bankin wutar lantarki) zai yi saurin cajin wayoyinku da sauri. Koyaya, wannan zai magance matsalar ƙarancin baturi da rashin isasshen lokacin cajin shi.

Waɗannan caja masu ɗaukar nauyi suna zuwa cikin ƙarami, fakiti mara nauyi kuma ana iya siyan su akan ƙasa da $20. Don haka, idan kuna da cajar USB mai ɗaukuwa tare da ku, na'urar caji ba zata zama matsala ba.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Mafi kyawun Ayyukan Ajiye Kalmar wucewa ta Android don ƙarin Tsaro a cikin 2023

12. Kunna Ultra Power Saving Mode

Kunna Yanayin Ajiye Wuta na Ultra
Kunna Yanayin Ajiye Wuta na Ultra

Idan kana ɗaukar wayar hannu daga kamfani Samsung (Samsung), akwai mafi girman dama cewa wayarka na iya samun ta Yanayin Ajiye Wuta na Ultra. Ba na'urori kawai ba Samsung, amma yawancin na'urori suna da wannan yanayin.

iya amfani Yanayin Ajiye Wuta na Ultra akan Android maimakonKunna yanayin Jirgin sama. Saboda haka, wannan fasalin yana taimaka wa masu amfani don yin cajin wayoyin hannu da sauri ba tare da kashe ayyukan cibiyar sadarwa ba.

13. Kar a yi cajin baturi daga 0 zuwa 100%

Baturi baya caji daga 0 zuwa 100%
Baturi baya caji daga 0 zuwa 100%

Binciken ya yi iƙirarin cewa cikakken caji zai rage rayuwar baturi. Koyaya, ƙila kun lura cewa lokacin da baturin wayarka ya kai alamar 50%, zai fara zubar da kansa cikin sauri daga 100% zuwa 50%? A gaskiya ma, yana faruwa!

Don haka, ka tabbata kayi cajin wayarka lokacin da zata kai kashi 50% sannan ka cire cajar idan ta kai kashi 95%, zaka sami mafi kyawun rayuwar batir da saurin caji.

Hakanan kuna iya sha'awar koyo game da:

Muna fatan za ku ga wannan labarin yana da amfani don ku sani Yadda ake cajin batirin wayoyin Android da sauri A cikin 2023. Raba ra'ayin ku da gogewar ku tare da mu a cikin sharhi. Hakanan, idan labarin ya taimake ku, ku tabbata kun raba shi tare da abokanka.

Na baya
Yadda ake raba posts ɗinku na Facebook
na gaba
Zazzage Dr Web Antivirus don PC

Bar sharhi