Windows

Hanyoyi 3 don Canza Sunan Mai amfani a cikin Windows 10 (Sunan Shiga)

Hanyoyi 3 don Canza Sunan Mai amfani a cikin Windows 10 (Sunan Shiga)

san ni Hanyoyi mafi kyau don canza sunan mai amfani a cikin windows 10.

Sunan mai amfani a cikin tsarin aikin Windows yana ɗaya daga cikin mahimman abubuwan don kiyaye sirrin sirri.
Inda za ku iya ƙirƙirar sunan mai amfani ga kowane memba na iyali ko na abokai don kowane mutum ya sami sirrin da ya dace akan asusunsa akan tsarin Windows 10.

Hakanan kuna iya rage girman kowane mai amfani ta hanyar darajojin da ke cikin tsarin Windows da sarrafa ikon da yake da shi.
Tabbas, kowane mai amfani yana iya ƙirƙirar kalmar sirri don asusunsa, canza shi, har ma ya soke shi a kowane lokaci duk lokacin da yake so.
Hakanan yana iya canza sunan mai amfani da shi muddin yana da izinin yin hakan, kuma ta wannan labarin za mu koya tare game da hanyoyi 3 na musamman don canza sunan da asusun mai amfani a cikin Windows 10 tsarin aiki, kuma ba shakka shine sunan shiga asusun sa. Don haka bari mu fara.

Jerin duk hanyoyin canza sunan asusun mai amfani a ciki Windows 10

Za mu raba muku mafi kyawun hanyoyi 3 kan yadda ake canza sunan asusunku a kan ku Windows 10 PC ko kwamfutar tafi -da -gidanka.Da waɗannan hanyoyin, za ku iya sauƙaƙe sake sunan asusun mai amfani da ya wanzu akan ku Windows 10 tsarin aiki.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda za a dakatar da Windows 10 daga ɓoye Maimaita Bin ta atomatik

1) Canja sunan shiga ku ta amfani da kwamiti mai kulawa

Kamar yadda hanyar farko ita ce ta amfani da kwamiti mai sarrafawa (Control Panel) don canza sunan asusun mai amfani na yanzu. Abin da kawai za ku yi shi ne ku bi waɗannan matakan.

  1. Da farko, daga madannai, danna maɓallin (Windows + R). Jerin zai buɗe tare da ku (Run).

    Run menu a cikin Windows
    Gudun menu a cikin Windows

  2. Za ku ga kusurwa huɗu don aiwatar da umarnin gudu , rubuta wannan umurnin (Control) a cikin murabba'i, sannan latsa OK ko maballin keyboard Shigar.

    Samun dama ga Windows 10 Control Panel
    Samun dama ga Windows 10 Control Panel

  3. Ƙungiyar kulawa za ta buɗe tare da ku (Kwamitin Kulawa).
  4. Ta hanyar Control Panel, danna kan zaɓi (User Accounts).

    Danna zaɓi na Asusun Mai amfani.
    Danna zaɓi na Asusun Mai amfani.

  5. daga cikin zaɓin (User Accounts) wanda yake don asusun mai amfani, sannan danna kan zaɓi (Canza nau'in asusun) Wannan shine canza nau'in asusun.

    Danna kan zaɓi (Canja nau'in lissafi)
    Danna kan zaɓi (Canja nau'in lissafi)

  6. Sannan danna (account) sunan lissafi sunan wanda kuke son canzawa idan kuna da asusun da yawa.

    Danna sunan asusun wanda kuke son canza sunan sa
    Danna sunan asusun wanda kuke son canza sunan sa

  7. Sannan a shafi na gaba wanda zai bayyana, danna zaɓi (Canja sunan asusun) Wannan shine burin mu don canza sunan asusun mai amfani.

    Danna kan Canza sunan asusun don canza sunan asusun mai amfani
    Danna kan Canza sunan asusun don canza sunan asusun mai amfani

  8. Bayan haka, rubuta sabon suna yanzu, sannan danna zaɓi (Canza suna) canza sunan.

    Rubuta sabon suna yanzu, sannan danna kan zaɓi (Canja Sunan) don canza sunan
    Rubuta sabon suna yanzu, sannan danna kan zaɓi (Canja Sunan) don canza sunan

Wannan ita ce hanyar farko ta yadda ake canza sunan mai amfani kuma ba shakka canza sunan shiga a ciki Windows 10.

2) Canja sunan shiga ta amfani da kayan aikin (Advanced User Management).

Idan ba za ku iya canza sunan asusunku ta hanyar hanyar da ta gabata ba, za ku iya amfani da mafi ci gaban hanyar wanda shine amfani da kayan aikin sarrafa mai amfani na ci gaba (Babban Gudanarwar Mai Amfani). Duk abin da kuke buƙata wasu matakai ne masu sauƙi don canza sunan asusun shiga ku Windows 10.

  1. Da farko, daga madannai, danna maɓallin (Windows + R). Jerin zai buɗe tare da ku (Run).

    Run menu a cikin Windows
    Run taga a cikin Windows

  2. Za ku ga kusurwa huɗu don aiwatar da umarnin gudu , rubuta wannan umurnin (netplwiz) a cikin murabba'i, sannan latsa OK ko maballin keyboard Shigar.

    netplwiz الأمر umurnin
    netplwiz الأمر umurnin

  3. za a buɗe kayan aiki (Babban Gudanarwar Mai Amfani) wanda ke tsaye don saitunan asusun mai amfani na ci gaba.
  4. sannan saka (Sunan mai amfani) asusun da kuke son canza sunansa, sannan danna (Properties) don buɗe kaddarorin.

    Sannan zaɓi (Sunan mai amfani) asusun da kuke son canza sunan sa, sannan danna (Properties) don buɗe kaddarorin.
    Sannan zaɓi (Sunan mai amfani) asusun da kuke son canza sunan sa, sannan danna (Properties) don buɗe kaddarorin.

  5. Sannan ta hanyar shafin (Janar), shigar da sabon sunan mai amfani, sannan danna maɓallin (Aiwatar) don aiwatarwa.
    Ta shafin (Gaba ɗaya), shigar da sabon sunan mai amfani, sannan danna maɓallin (Aiwatar) don aiwatarwa
Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake ƙara Google Drive zuwa Fayil Explorer a cikin Windows 10

Wannan ita ce hanya ta biyu da zaku iya canza sunan shiga don haka canza sunan asusun ta hanyar kayan aikin saitunan mai amfani na ci gaba (Babban Gudanarwar Mai Amfani).

3) Canja sunan shiga tare da asusun Microsoft ɗin ku

Idan kuna da asusun mai amfani da aka haɗa da asusun Microsoft (Microsoft), duk abin da za ku yi shi ne bi matakai masu zuwa don aiwatar da wannan hanyar, kamar yadda za mu yi amfani da su Asusun Microsoft (Microsoft) don canza sunan asusun mai gudanarwa akan Windows 10.

Shafin yanar gizo na Microsoft da shafin yana buɗewa a mai binciken Intanet ɗinku
Shafin yanar gizo na Microsoft da shafin yana buɗewa a mai binciken Intanet ɗinku
  1. Da farko, bude (Saituna) Saituna Sannan (Accounts) asusun.
  2. Sannan danna kan Zaɓi (Your bayani) wanda ya bani bayaninka sannan ka danna (Sarrafa Asusun Microsoft na) wanda yake game da sarrafa asusunka na Microsoft.
  3. Shafin yanar gizo na Microsoft da shafin lissafi za su buɗe a mai binciken Intanet ɗinku.
  4. Shiga cikin asusunka na Microsoft, sannan danna zaɓi (Ƙarin Ayyuka) don ƙarin aiki.
  5. Sannan, danna Zaɓi (Edit Profile) don gyara bayanin martaba.
  6. Kawai rubuta sabon suna, sannan danna (ajiye) don adana canje -canje.
  7. Sa'an nan kuma sake kunna kwamfutarka ko kwamfutar tafi-da-gidanka don canza sunan asusun.

Wannan shine mataki na uku na yadda ake canza sunan asusun mai amfani akan Windows 10 ta hanyar gidan yanar gizon Microsoft na hukuma.

Hakanan kuna iya sha'awar koyo game da:

Muna fatan za ku ga wannan labarin yana da amfani don ku sani Yadda zaka canza sunan shiga cikin sauƙi akan Windows 10 PC ko kwamfutar tafi-da-gidanka. Raba ra'ayin ku da gogewar ku tare da mu ta hanyar sharhi.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake daidaita wayar Android da iPhone tare da Windows 10

Na baya
Yadda ake dakatar da kunna bidiyo akan YouTube
na gaba
Sauke MusicBee Music Player don PC (Sabuwar sigar)

Bar sharhi