Wayoyi da ƙa'idodi

Yadda za a gyara 5G baya nunawa akan Android? (Hanyoyi 8)

Yadda ake gyara hanyar sadarwar 5G ba ta nunawa akan Android

san ni Manyan hanyoyin 8 don gyara hanyar sadarwar 5G ba ta nunawa akan na'urorin Android.

Hanyar sadarwa ta ƙarni na biyar ko a Turanci: hanyar sadarwa ta ƙarni na biyar wanda aka takaita a matsayin 5G Matsayin fasahar 2019G ce don hanyoyin sadarwar wayar salula a cikin sadarwa, wanda kamfanonin wayar salula suka fara yaduwa a duniya a cikin XNUMX.

5G ya kasance a cikin al'ada a cikin 'yan shekarun da suka gabata. Halin ya canza da gaske yadda muke siyan wayoyin hannu.

Yau, kafin siyan sabuwar na'urar Android, muna bincika ko wayar tana goyan bayan makada 5G. Shahararrun masu yin wayoyi irin su dayaplus و Samsung و Google Da sauran kamfanonin da ke ba da wayoyinsu masu dacewa da hanyar sadarwar 5G a kasuwa.

Kuma ma'anar samun haɗin 5G shine za ku sami saurin intanet mai sauri, amma duk wannan zai zama a banza. Wayarka ta kasa haɗi zuwa cibiyar sadarwar 5G. Yana iya zama baƙon abu, amma yawancin masu amfani da wayar 5G sun ba da rahoton 5G baya nunawa akan wayoyin su.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake kunna 5G akan wayoyin hannu na OnePlus

Matakai don gyara hanyar sadarwar 5G ba ta nunawa akan Android

Don haka, idan kuna da wayar hannu ta 5G amma ba za ku iya haɗa wayarku zuwa cibiyar sadarwar 5G ba, kuna iya tsammanin taimako. Mun raba muku wasu mafi kyawun hanyoyin gyara 5G baya nunawa akan na'urorin Android. Don haka mu fara.

1. Sake yi wa Android smartphone

Sake kunna wayar Android ɗin ku
Sake kunna wayar Android ɗin ku

Bugs da glitches a cikin tsarin aiki na Android na iya hana hanyar sadarwa ta 5G wani lokaci. Ko da 5G ya bayyana a yanayin neman hanyar sadarwar hannu, ba za ku iya haɗawa da shi ba.

Don haka, kafin ka gwada wani abu, tabbatar da sake kunna wayowin komai da ruwanka. Hakanan ana ba da shawarar sake kunna wayoyi lokaci-lokaci, musamman bayan canzawa zuwa sabon yanayin hanyar sadarwa.

2. Bincika idan wayarka tana goyan bayan 5G

Ee, yawancin wayoyin hannu na Android na zamani suna tallafawa 5G daga cikin akwatin, amma har yanzu kuna buƙatar bincika hakan.

Kafin siye ko haɓaka katin SIM ɗin ku don haɗawa da 5G, duba maɗalolin 5G masu goyan bayan akan wayarka.

Hakanan zaka iya duba marufi na wayarka ko duba shafin ƙayyadaddun bayanan wayarku akan layi don tabbatar da ko wayarka zata iya tallafawa XNUMXG.

3. Tabbatar cewa mai ɗaukar hoto yana ba da sabis na XNUMXG

Kuna iya ganin tallace-tallace a kan kafofin watsa labarun ko TV ɗin ku suna neman ku canza zuwa 5G.

Yawancin kamfanonin sadarwa yanzu suna ba da sabis na 5G, amma zai ɗauki lokaci. Hakanan, ana fitar da ayyukan 5G sannu a hankali, don haka yakamata ku bincika idan mai ɗaukar hoto ya ƙaddamar da ayyukan XNUMXG a yankinku.

4. Duba tsarin wayar hannu

Idan tsarin wayar ku na yanzu baya tallafawa ayyukan 5G, ba za ku iya amfani da hanyar sadarwar 5G ba.

Ma'aikatan sadarwar yawanci za su aiko muku da SMS suna tambayar ku haɓaka tsarin wayar ku don jin daɗin ayyukan 5G. Idan tsarin wayar ku yana goyan bayan kiran 4G, haɓaka shi zuwa 5G.

Don haka, kafin ku bi ta hanyoyi masu zuwa, bincika idan tsarin wayar ku yana goyan bayan ayyukan 5G. Idan ba haka ba, tambayi dillalin ku don haɓaka shirin ku don tallafawa 5G.

5. Canja yanayin hanyar sadarwa akan Android

Idan wayarka tana goyan bayan 5G daga cikin akwatin, zaku iya canza yanayin hanyar sadarwa zuwa 5G. Don haka, idan 5G bai bayyana akan Android ɗinku ba, dole ne ku canza zuwa yanayin hanyar sadarwar 5G. Ga yadda za a yi.

  1. Da farko, bude app.Saituna"don isa Saituna a kan Android smartphone.

    Bude Saituna app
    Bude Saituna app

  2. Sannan a cikin Settings, danna kanHanyar sadarwar WayaWanda yake nufi hanyar sadarwa ta hannu.

    Danna Cibiyar Sadarwar Waya
    Danna Cibiyar Sadarwar Waya

  3. Na gaba, zaɓi katin SIM ɗin da ke goyan bayan 5G kuma danna "Nau'in cibiyar sadarwa da aka fi soWanda yake nufin Nau'in cibiyar sadarwa da aka fi so.

    Zaɓi katin SIM mai goyan bayan 5G Danna kan nau'in cibiyar sadarwa da aka fi so
    Zaɓi katin SIM mai goyan bayan 5G Danna kan nau'in cibiyar sadarwa da aka fi so

  4. Zaɓi zaɓi5G/4G/3G/2G (Auto)a cikin allon Nau'in hanyar sadarwa da aka fi so.

    Zaɓi zaɓi "5G/4G/3G/2G (Auto)" a cikin Nau'in hanyar sadarwa da aka fi so.
    Zaɓi zaɓi "5G/4G/3G/2G (Auto)" a cikin Nau'in hanyar sadarwa da aka fi so.

Shi ke nan, bayan yin canje-canje, sake kunna wayar Android ɗin ku. Idan akwai 5G a yankin ku, wayar ku za ta ɗauka.

6. Kashe yanayin ajiyar wuta

Shirya Yanayin tanadin wuta babban siffa ce don adana rayuwar batir da rage yawan wutar lantarki ; Wani lokaci, yana iya hana wayarka haɗi zuwa cibiyar sadarwar 5G.

5G na iya kashe rayuwar batir da sauri, don haka yanayin ceton wuta yana kashe shi. Don haka, kashe Yanayin Ajiye Wuta shine mafi kyau idan an haɗa wayarka da 5G a karon farko.

  1. Da farko, bude app.Saituna"don isa Saituna a kan Android smartphone.

    Bude Saituna app
    Bude Saituna app

  2. Sannan lokacin da ka bude appSaitunaGungura ƙasa kuma dannaBaturidon zuwa saituna baturin.

    Gungura ƙasa kuma danna Baturi
    Gungura ƙasa kuma danna Baturi

  3. Na gaba, a cikin Baturi, matsa "Yanayin Ajiyewa"don isa Yanayin ajiyar wuta.

    A cikin Baturi, matsa kan Yanayin Ajiye Wuta
    A cikin Baturi, matsa kan Yanayin Ajiye Wuta

  4. Sa'an nan, musaki mai juyawaYanayin AjiyewaWanda yake nufin Yanayin ajiyar wuta.

    Kashe yanayin ajiyar wuta
    Kashe yanayin ajiyar wuta

Ta wannan hanyar zaku iya kashe yanayin adana wutar lantarki akan Android don gyara 5G baya nunawa.

7. Sake saita saitunan cibiyar sadarwa

Sake saita saitunan cibiyar sadarwa na iya taimakawa idan ƙoƙarinku ya gaza magance matsalar. Idan cibiyar sadarwar 5G ba ta bayyana akan Android ɗinku ba, yana da kyau a sake saita saitunan cibiyar sadarwar, amma za ku rasa duk bayanan hanyar sadarwar Wi-Fi da kuka haɗa a baya.

Sake saita saitunan cibiyar sadarwa na iya kawar da saitunan cibiyar sadarwar da ba daidai ba akan wayarka. Idan wayarka ba za ta iya haɗi zuwa cibiyar sadarwar 5G ba, gwada sake saita hanyar sadarwarka.

Yana da sauƙin sake saita saitunan cibiyar sadarwa akan Android; Bi jagorarmu game da Yadda ake sake saita saitunan cibiyar sadarwa akan na'urorin Android.

 

8. Sabunta wayoyinku na Android

Kodayake sabuntawar Android ba su da hanyar haɗi tare da 5G matsalar ba ta bayyana ba, har yanzu kyakkyawan tsarin tsaro ne don ci gaba da sabunta nau'in Android.

Sigar Android da kuke amfani da ita na iya samun matsala wajen hana hanyar sadarwar 5G bayyana. Kuma tunda ba za ku iya tabbatar da hakan ba, ana ba da shawarar shigar da sabuntawar Android. Don sabunta na'urar Android, bi waɗannan matakan:

  1. Da farko, bude app.Saituna"don isa Saituna a kan Android smartphone.

    Bude Saituna app
    Bude Saituna app

  2. Na gaba, gungura ƙasa kuma danna "Game da na'urarDon samun zaɓi game da na'urar.

    Gungura ƙasa kuma matsa Game da na'ura
    Gungura ƙasa kuma matsa Game da na'ura

  3. Sannan akan allon na'urar About Device, Bincika don sabunta tsarin.

    A kan Game da allon na'ura, bincika sabunta tsarin
    A kan Game da allon na'ura, bincika sabunta tsarin

Matakan sabunta sigar Android sun bambanta daga wannan na'ura zuwa waccan. Yawancin lokaci yana cikin Game da na'ura ko sashin sabunta tsarin.

Waɗannan su ne mafi kyawun hanyoyin magance matsalar 5G baya nunawa akan Android. Idan kuna buƙatar ƙarin taimako tare da 5G baya nuna batun, sanar da mu a cikin sharhi.

Muna fatan za ku ga wannan labarin yana da amfani don ku sani Hanyoyi mafi kyau akan yadda ake gyara hanyar sadarwar 5G baya nunawa akan Android. Raba ra'ayin ku da gogewar ku tare da mu ta hanyar sharhi. Hakanan, idan labarin ya taimake ku, raba shi tare da abokanka.

Na baya
Yadda ake gyara kuskuren "Wani abu ya ɓace" akan Twitter
na gaba
Yadda ake sake saita saitunan cibiyar sadarwa akan Android a cikin 2023

Bar sharhi