Intanet

Haɗin Mara waya

Haɗin Mara waya

Kuna da matsalar ɗaukar hoto mara waya a gida? Alamar mara waya mara ƙarfi ce? Babu siginar mara waya a wani yanki?

Matsalolin na iya haifar da abubuwa masu zuwa:

- Tsangwama daga wasu na'urorin lantarki waɗanda ke amfani da mitar rediyo na 2.4 GHz.
– An toshe siginar mara waya ta bango mai kauri, ƙofar ƙarfe, rufi da sauran cikas.
- Ya wuce ingantaccen kewayon kewayon na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da wurin samun dama (AP).

Anan akwai wasu shawarwari da zaku iya amfani dasu don magance matsalar ɗaukar hoto a cikin hanyar sadarwar ku:

Maida Na'urar Mara waya

Ya kamata ku sake saita na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko wurin shiga a wuri mafi haske kuma rage toshewa daga bango mai kauri da sauran cikas. Yawancin kewayon mara waya mai inganci zai zama ƙafa 100 (mita 30), duk da haka ku sani cewa kowane bango da rufi na iya rage ɗaukar hoto daga ƙafa 3-90 (mita 1-30) ko jimlar toshewa dangane da kauri.
Bayan sake saita na'urar, yakamata ku duba ƙarfin siginar ta hanyar haɗa ta. Idan siginar ba ta da kyau, sake mayar da shi kuma sake gwada ƙarfin siginar.

Rage Shisshigi

Kada ka sanya na'urarka mara igiyar waya kusa da wayoyi marasa igiya, microwave oven, wayar salula ta bluetooth da sauran na'urori masu amfani da mitar rediyo 2.4 GHz idan zai yiwu. Wannan saboda zai haifar da tsangwama kuma yana shafar ƙarfin siginar mara waya.

Eriya mara waya ta cikin gida

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Matakai hudu na jinyar masu cutar corona

Idan kun koka da ɗaukar hoto mara igiyar waya na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa/madaidaicin hanya bai isa ba, bari mu sami ƙarin eriya mara waya ta cikin gida! Galibi an gina eriya ta cikin gida tare da ingantacciyar fasaha mara waya.

Wireless Repeater (Wireless Range Extender)

Amfani da mai maimaita mara waya wata hanya ce don faɗaɗa kewayon mara waya. Saitin yawanci mai sauƙi ne!! Kawai haɗa mai maimaitawa zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko wurin shiga kuma yi wasu tsari na asali, sannan zai fara aiki.

Gaisuwa mafi kyau,
Na baya
Babban yatsan hannu yana Canza Fifiko na Cibiyar Sadarwar Mara waya don yin Windows 7 Zabi Cibiyar Sadarwar Dama da Farko
na gaba
Yadda ake Haɗa akan Intanet Ta hanyar Wi-Fi akan Laptop na IBM

Bar sharhi