Tsarin aiki

Yadda ake ɗaukar hoto akan kwamfutar tafi -da -gidanka na Windows, MacBook ko Chromebook

Ga duk abin da kuke buƙatar yi don ɗaukar hoto mai ƙima akan Android Windows Ko MacBook ko Chromebook akan kwamfutarka.

Akwai hanyoyi da yawa da zaku iya ɗaukar hotunan allo akan kwamfutar tafi -da -gidanka. Manyan dandamali na sarrafa kwamfuta gami da Windows, macOS, da Chrome OS da farko suna ba ku zaɓi don ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta da adana abun ciki akan allon don amfanin gaba.

Hakanan, akwai gajerun hanyoyi da yawa waɗanda zaku iya saba dasu don ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta akan kwamfutar tafi -da -gidanka. Kuna iya gyara hotunan kariyar da kuke ɗauka da sauri don fitar da sassan marasa amfani da ɓoye bayanan sirri. Hakanan akwai hanyoyi da yawa don raba hoton allo kai tsaye tare da wasu, kamar ta imel.

Apple, Google, da Microsoft sun gabatar da hanyoyi daban -daban waɗanda zaku iya ɗaukar hoto akan kwamfutar tafi -da -gidanka. Hakanan akwai aikace-aikacen ɓangare na uku waɗanda zasu iya taimaka muku ɗauka da shirya hoton allo. Amma kuma kuna iya amfani da ginanniyar injin kwamfutarka don yin wannan.

A cikin wannan labarin, za mu ba ku jagorar mataki-mataki kan yadda ake ɗaukar hoto a kwamfutar tafi-da-gidanka. Umarnin sun haɗa da matakai daban -daban don Windows, macOS, da Chrome OS don sauƙaƙe ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta ba tare da la’akari da ƙirar na'urarka ba.

 

Yadda ake ɗaukar hoto akan Windows PC

Da farko, muna rufe matakan da kuke buƙatar ɗauka don ɗaukar hoto akan Windows PC ɗin ku. Microsoft ya gabatar da tallafi don maɓallin PrtScn Don ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta akan Windows na ɗan lokaci.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Nemo game da duk rukunin yanar gizon da kuka ziyarta a rayuwar ku

Amma tare da lissafin zamani ta amfani da musaya masu hoto, Windows PCs sun karɓi app Snip & Sketch An riga an loda shi.
Wannan yana ba da zaɓi Snip Rectangular Snip don ba ku damar jan siginar ku a kusa da wani abu don ƙirƙirar madaidaiciya, snip kyauta don ɗaukar hotunan allo a kowane sifa da kuke so,

و Snip na Window Don ɗaukar hoto na takamaiman taga daga windows da yawa akan tsarin ku. App ɗin kuma yana da zaɓi Cikakken Fuskar allo Don ɗaukar allon gaba ɗaya azaman hoton allo.

Da ke ƙasa akwai matakai don ɗaukar hoto akan na'urar Windows.

  1. Ta hanyar maballin, danna maballin  Windows + Motsi + S tare. Za ku ga sandar shirin akan allonku.
  2. zabi tsakanin Harbi Rectangular = Maɓallin Maɓalli ، screenshot رة = Siffar Freeform ، Snip Window = Snip Window . وHarbi cikakken allo = Cikakken Fuskar allo.
  3. don Snip na rectangular و Siffar Freeform , zaɓi yankin da kuke son kamawa tare da alamar linzamin kwamfuta.
  4. Da zarar an ɗauki hoton allo, ana adana shi zuwa allon allo ta atomatik. Danna sanarwar da kuka samu bayan ɗaukar hoton allo don buɗe shi a cikin Snip & Sketch app.
  5. Kuna iya yin keɓancewa da amfani da kayan aikin don daidaita hoton allo, kamar amfanin gona = amfanin gona ko zuƙowa = zuƙowa.
  6. Yanzu, danna gunkin ajiye  A cikin app don adana hotunan allo.

Idan kun kasance mai amfani da Windows na dogon lokaci, tabbas za ku iya amfani da maɓallin PrtScn Don adana hotunan allo gaba ɗaya akan allo.
Hakanan zaka iya liƙa shi a cikin app MS Paint Ko wani aikace -aikacen editan hoto kuma keɓance shi da adana shi azaman hoto akan kwamfutarka.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Mafi kyawun masu tsabtace Mac don haɓaka Mac ɗin ku a 2020

Hakanan zaka iya danna maɓallin. PrtScn tare da Maɓallan tambarin Windows Don ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta da adana su kai tsaye zuwa ɗakin karatu na hoto akan kwamfutarka.

Hakanan kuna iya sha'awar koyo game da: Jerin duk gajerun hanyoyin faifan maɓallan Windows Windows 10 Ultimate Guide

 

Yadda ake ɗaukar hoto akan MacBook ɗinku ko wani kwamfutar Mac

Ba kamar Windows PCs ba, Macs ba su da aikace -aikacen da aka riga aka ɗora ko goyan bayan ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta tare da maɓallin keɓewa.

Koyaya, macOS na Apple shima yana da hanyar asali don ɗaukar hoto akan MacBook da sauran kwamfutocin Mac.

Da ke ƙasa akwai matakan dalla -dalla yadda za ku iya yin hakan.

  1. Danna kan Motsi + umurnin + 3 tare don ɗaukar hotunan allo gaba ɗaya.
  2. Yanzu babban hoto zai bayyana a kusurwar allon don tabbatar da cewa an ɗauki hoton allo.
  3. Danna Sanya hoton allo don gyara shi. Idan ba kwa son gyara shi, kuna iya jira don adana hoton allo a kan tebur ɗin ku.

Idan ba kwa son kama allon ku gaba ɗaya, za ku iya danna ka riƙe maɓallan Motsi + umurnin + 4 tare. Wannan zai kawo crosshair wanda zaku iya ja don zaɓar ɓangaren allon da kuke son kamawa.

 Hakanan zaka iya matsar da zaɓin ta latsa sararin samaniya yayin ja. Hakanan zaka iya soke ta latsa maɓallin Esc .

Apple kuma yana ba ku damar ɗaukar hoto na taga ko menu akan Mac ɗinku ta latsa Motsi + umurnin + 4 + Bargon sarari tare.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Shazam app

Ta hanyar tsoho, macOS yana adana hotunan kariyar kwamfuta zuwa tebur. Koyaya, Apple yana bawa masu amfani damar canza tsoffin wurin hotunan allo da aka adana a ciki MacOS Mojave kuma daga baya sigogi. Ana iya yin wannan daga menu na zaɓuɓɓuka a cikin aikace -aikacen allo.

 

Yadda ake ɗaukar hoto akan Chromebook

Google Chrome OS kuma yana da gajerun hanyoyin da zaku iya amfani da su don ɗaukar hoto akan na'urar Chromebook.
Kuna iya latsa Ctrl + Nuna Windows don ɗaukar cikakken allo na allo. Hakanan zaka iya ɗaukar hoto na ɗan lokaci ta latsa 
Motsi + Ctrl + Nuna Windows tare sannan ka danna ka ja yankin da kake son kamawa.

Chrome OS akan allunan yana ba ku damar ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta ta latsa maɓallin wuta da maɓallin ƙara ƙasa tare.

Da zarar an kama, hotunan kariyar kwamfuta akan Chrome OS suma ana kwafa su zuwa allon allo - kamar akan Windows. Kuna iya liƙa shi cikin app don adana shi don amfanin gaba.

Muna fatan za ku sami wannan labarin da taimako wajen sanin yadda ake ɗaukar hoto akan kwamfutar tafi -da -gidanka na Windows, MacBook ko Chromebook.
Raba ra'ayin ku tare da mu a cikin sharhin.

Na baya
Yadda ake haskaka rubutu a cikin bidiyon ku tare da Adobe Premiere Pro
na gaba
Yadda ake canza kalmar sirri ta sabuwar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta Wi-Fi Huawei DN 8245V-56

Bar sharhi