Wayoyi da ƙa'idodi

Yadda ake dawo da asusun Snapchat a 2023 (duk hanyoyin)

Yadda ake dawo da asusun snapchat

san ni Duk hanyoyin da za a dawo da asusun snapchat Jagoran ku na ƙarshe a 2023.

Kasuwancinmu na yau da kullun ya shafi saƙon take, sadarwar zamantakewa, da aikace-aikacen imel. Wadannan abubuwa guda uku suna da mahimmanci don aiwatar da yawancin ayyukanmu.

Yanzu da muka dogara da yawa akan hanyoyin sadarwar zamantakewa da aikace-aikacen saƙon take, rasa asusun mu na kan layi na iya zama da ban tsoro. Snapchat, shahararriyar manhajar raba hotuna, ba a taba sanin fasahar kiran sa ba, amma yawancin masu amfani da ita har yanzu suna amfani da shi don sadarwa da abokansu da danginsu.

An tsara Snapchat don matasa da manya waɗanda ke son jin daɗi yayin aika saƙo ko kiran bidiyo. A yau, Snapchat yana ba ku abubuwa da yawa don amintar da asusunku daga ƙoƙarin yin kutse, amma har yanzu akwai lokacin da za ku iya rasa damar shiga asusunku.

Yadda ake dawo da asusun Snapchat

A irin wannan yanayin, kuna iya Sake dawo da asusun Snapchat ku. Shirya Sake dawo da asusun Snapchat mai sauki; Dole ne ku san hanyar da ta dace. Don haka, mun raba muku wasu hanyoyi masu sauƙi don dawo da asusun Snapchat ɗin ku. Don haka mu fara.

1. Mai da your Snapchat account idan ka manta da kalmar sirri

Idan ka manta da Snapchat kalmar sirri, ba za ka iya samun dama ga Snapchat account. Duk da haka, abu mai kyau shi ne cewa Snapchat ba ka damar mai da asusunka idan ka manta kalmar sirri. Ga abin da kuke buƙatar yi.

  1. Na farko, Bude Snapchat a kan wayoyinku na Android.
  2. Bayan haka, danna maɓallin shiga a kasan allon.

    Snapchat Danna maɓallin shiga
    Snapchat Danna maɓallin shiga

  3. A kan allon shiga, danna hanyar haɗi kun manta kalmar sirrin ku?.

    Danna kan Manta kalmar sirrinku?
    Danna kan Manta kalmar sirrinku?

  4. Yanzu, za ku ga wani hanzari yana tambayar ku don zaɓar idan kuna son dawo da asusun Snapchat ta amfani da wayarka أو E-mail din ku.

    Yanke shawarar idan kuna son dawo da asusun Snapchat ta amfani da wayarku ko imel
    Yanke shawarar idan kuna son dawo da asusun Snapchat ta amfani da wayarku ko imel

  5. Idan kun zaɓi zaɓiTa wayaza a tunzura ku Shigar da lambar wayar ku.

    Idan ka zaɓi zaɓin Sama da Waya, za a umarce ka ka shigar da lambar wayarka
    Idan ka zaɓi zaɓin Sama da Waya, za a umarce ka ka shigar da lambar wayarka

  6. Na gaba, app ɗin zai tambaye ku zaɓi idan kuna son amfani da zaɓi Kiran أو sakon. Zaɓi zaɓi kamar yadda kuke so.
  7. Da zarar an gama, zaku karɓi OTP akan lambar ka mai rijista. Kuna buƙatar shigar da lambar sannan ku sake saita kalmar wucewa.
  8. Idan kun zaɓi zaɓiTa hanyar imelSannan za a umarce ku da ku shigar da imel ɗin da aka yi rajista zuwa asusun Snapchat ɗin ku.

    Idan ka zaɓi zaɓi ta hanyar imel, za a umarce ka ka shigar da imel
    Idan ka zaɓi zaɓi ta hanyar imel, za a umarce ka ka shigar da imel

  9. Shigar da imel kuma danna maɓallin aika.

    Rijista tare da asusun Snapchat Shigar da imel ɗin kuma danna maɓallin Aika
    Rijista tare da asusun Snapchat Shigar da imel ɗin kuma danna maɓallin Aika

  10. Snapchat zai aiko muku da hanyar haɗin yanar gizo don sake saita kalmar wucewa ta asusun ku. Bi wannan hanyar haɗin yanar gizon kuma sake saita kalmar wucewa.
Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Snapchat ya gabatar da kayan aikin 'Snap Minis' a cikin app

Ta wannan hanyar, za ka iya mai da Snapchat account kalmar sirri a cikin sauki matakai.

2. Mai da asusun Snapchat idan kun manta sunan mai amfani / imel ɗin ku

Idan ka kawai manta your Snapchat kalmar sirri, zaka iya sake saita shi ta hanyar bin hanyar da muka raba a baya Lines.

Koyaya, zaku iya gwada wasu 'yan abubuwa idan ba ku da damar shiga adireshin imel ko kuma ba ku iya tunawa da shi.

Yi amfani da lambar wayar ku don sake saita kalmar wucewa: A ƙasa sunan mai amfani ko filin imel, za ku iya "Yi amfani da lambar wayar"Maimakon haka.

Ƙarƙashin sunan mai amfani ko filin imel, zaku iya amfani da lambar waya maimakon
Kuna iya amfani da lambar waya maimakon sunan mai amfani ko imel
Yi amfani da lambar wayar ku don sake saita kalmar wucewa
Yi amfani da lambar wayar ku don sake saita kalmar wucewa

Idan ka yi rajistar lambar wayarka, za ka iya amfani da ita don samun damar asusunka ba tare da imel ba. Ta wannan hanyar, zaku iya dawo da asusun Snapchat ɗinku ba tare da imel ba.

Tuntuɓi tallafin Snapchat Idan kun manta lambar wayar ku da adireshin imel, tuntuɓi ƙungiyar tallafin Snapchat.

Hanya daya tilo don dawo da asusun Snapchat Ba tare da lamba ba أو e-mail Shin don tuntuɓar tallafin Snapchat don taimako. Don tuntuɓar tallafin Snapchat, bi waɗannan matakan.

3. Yadda ake dawo da asusun Snapchat da aka sace/hacked

Babu abin da za ka iya yi idan ka Snapchat account da aka hacked. Mutumin da ya yi hacking na Snapchat account zai iya canza sunan mai amfani / kalmar sirri da farko.

Kuna iya kawai Tuntuɓi tallafin Snapchat , cika fom ɗin, da fatan ƙungiyar tallafi ta ɗauki mataki akan rahoton ku.

Idan ƙungiyar goyon bayan ta gano duk wani aiki na tuhuma akan asusunka, ƙila su nemi ka samar da cikakkun bayanai don tabbatar da mallakin asusunka, kamar sunan mai amfani, bayanin na'urar, da sauran bayanan da ke da alaƙa.

Duk da haka, idan ka ji cewa wani yana da damar yin amfani da Snapchat account, ya kamata ka nan da nan canza kalmar sirri da kuma taimaka biyu-factor Tantance kalmar sirri.

Yadda ake amintar da asusun Snapchat

Za ka iya yin 'yan abubuwa don kauce wa risking your Snapchat account. Mun raba muku wasu mahimman matakan tsaro waɗanda kowane mai asusun Snapchat dole ne ya bi.

1. Saita kalmar sirri mai ƙarfi

Ƙaƙƙarfan kalmar sirri tana kare asusunku daga ƙoƙarce-ƙoƙarce ko wasu yunƙurin kutse.

Ƙirƙirar kalmar sirri mai ƙarfi ya fi wuya fiye da yadda kuke zato; Dole ne ku ƙirƙira keɓaɓɓen haɗe-haɗe na manyan haruffa da ƙananan haruffa, lambobi da haruffa na musamman.

Kuna iya amfani da aikace-aikacen sarrafa kalmar sirri don ƙirƙira da adana kalmomin shiga.

Ga wasu shawarwari kan yadda ake saita kalmar sirri mai ƙarfi:

  • Yi amfani da tsawon kalmar wucewa: Dole ne kalmar sirri ta zama aƙalla tsawon haruffa 8, kuma zai fi dacewa tsakanin haruffa 12 zuwa 16 tsayi.
  • اZai yi amfani da gauraya manyan haruffa da ƙananan haruffa, alamomi, da lambobiYi amfani da manyan haruffa da ƙananan haruffa, alamomi, da lambobi a cikin kalmar sirri don ƙara ƙarfinsa kuma ya sa ya yi wuyar ganewa. Misali, kalmar 'P@$$w0rd"maimakon"password".
  • Ka guji amfani da bayanan sirriKa guji yin amfani da keɓaɓɓen bayaninka kamar sunan mai amfani, ranar haihuwa, ko adireshi azaman ɓangaren kalmar sirrinka. Masu kai hari suna iya tsinkayar wannan bayanin cikin sauƙi.
  • Canja kalmar wucewa akai-akaiCanja kalmar wucewa akai-akai, aƙalla kowane watanni 3-6.
  • Yi amfani da kalmomin sirri maimakon kalmomin shigaYi amfani da kalmomin sirri maimakon kalmomin shiga don ƙara ƙarfinsu. Kuna iya amfani da kalmomin sirri kamar "My$ecretP@sswordmaimakon gajeren kalmar sirri.
  • Yi amfani da mai sarrafa kalmar sirri: Yi amfani da mai sarrafa kalmar sirri wanda zai iya samar da kalmomin shiga masu ƙarfi kuma ya kiyaye su. Yin amfani da mai sarrafa kalmar sirri zai iya sauƙaƙa tsarin tunawa da kiyaye kalmomin shiga.
  • Guji sake amfani da kalmomin shigaKada ku yi amfani da kalmar sirri iri ɗaya don fiye da lissafi ɗaya. Yin amfani da kalmar sirri iri ɗaya don asusu da yawa na iya jefa asusunku cikin haɗari.
  • Guji amfani da kalmomin shiga gama gariA guji amfani da kalmomin sirri na gama gari da wasu ke amfani da su kamar "123456ko kuma "passwordko kuma "qwerty.” Masu kai hari suna iya tsinkayar waɗannan kalmomin shiga cikin sauƙi.
  • Sabunta software na kariya: Tabbatar ana sabunta software na tsaro akai-akai. Wannan zai kare ku daga malware wanda zai iya satar kalmomin shiga.
  • Tsanaki lokacin amfani da cibiyoyin sadarwar jama'aGuji amfani da cibiyoyin sadarwar jama'a don haɗawa zuwa asusun kan layi na keɓaɓɓen kuma shiga tare da kalmomin shiga. Maharan na iya amfani da cibiyoyin sadarwar jama'a don samun damar asusunku da sace bayanan keɓaɓɓen ku.
  • A kiyaye kalmomin shiga amintattu: Tabbatar cewa kun adana kalmomin shiga a wuri mai aminci. Kuna iya amfani da mai sarrafa kalmar sirri ko adana kalmomin shiga a cikin rufaffen fayil akan kwamfutarka.
  • Yi tunani game da ƙarin saitunanWasu shafuka da ayyuka suna ba da ƙarin saitunan don ƙara tsaro na asusunku, kamar kafawa Tantance abubuwa biyu Ko saita tambayoyin tsaro. Kuna iya amfani da waɗannan saitunan don haɓaka tsaro na asusunku da kare kalmar sirrinku.
Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake kafawa da fara amfani da WhatsApp don Android

2. Tabbatar an sabunta id ɗin imel ɗin ku da lambar waya

Ɗaya daga cikin mafi kyawun matakan tsaro da za a bi shine koyaushe sabunta id ɗin imel da lambar waya. Idan kwanan nan kun canza lambar wayar ku, sabunta ta akan manhajar Snapchat.

Snapchat Sabunta id ɗin imel ɗin ku da lambar wayar ku
Snapchat Sabunta id ɗin imel ɗin ku da lambar wayar ku

Adireshin imel ɗin ku da lambar wayar da ke da alaƙa da asusun Snapchat za su taimaka muku murmurewa. Don haka, buɗe aikace-aikacen Snapchat kuma danna gunkin Bitmoji> Saituna. Sannan a cikin saitunan, tabbatar da duba lambar wayar hannu da adireshin imel.

Ƙarin dalla-dalla kan yadda ake sabunta id ɗin imel ɗinku da lambar waya akan snapchat ta bin waɗannan matakan:

  • Na farko, Bude Snapchat app Kuma je zuwa allon gida.
  • Sannan , Danna tambarin asusun ku a saman kusurwar hagu na allon.
  • Je zuwa Saituna Ta danna kan ƙaramin dabaran da ke saman kusurwar dama na allon.
  • je zuwa sasheasusunSa'an nan kuma ku tafiBayanin Asusun".
  • Don sabunta id ɗin imel, danna kan "E-mailSannan shigar da sabon adireshin Ajiye Canje-canje.
  • Don sabunta lambar wayar, danna kan "wayarSannan shigar da sabuwar lamba Ajiye Canje-canje.
  • Kuna iya buƙatar tabbatar da sabuwar lambar ta karɓar lambar tabbatarwa ta SMS akan wayarka. Shigar da lambar a filin da ya dace a cikin manhajar Snapchat.
  • Da zarar an tabbatar da canje-canje, za a sabunta bayanan asusun ku na Snapchat.

Yana da mahimmanci a lura cewa sabunta ID ɗin imel ɗin ku da lambar waya na iya taimakawa wajen kare asusun Snapchat ɗinku da tabbatar da cewa kun karɓi sanarwa game da shiga mara izini ko ayyukan tuhuma akan asusunku. Don haka, ana ba da shawarar sabunta bayanan asusun akai-akai.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Manyan aikace -aikacen agogo na Ƙararrawa 10 na kyauta don Android a cikin 2023

3. Kunna tantancewar abubuwa biyu akan Snapchat

Tabbatar da abubuwa biyu shine fasalin tsaro wanda ke ƙara ƙarin tsaro a saman asusun Snapchat.

Tare da kunna tabbatar da abubuwa biyu, Snapchat yana aika maka lambar shiga ta sirri zuwa lambar wayar ka mai rijista. Bayan shigar da lambar shiga, za ku sami damar shiga asusunku.

Kunna Tabbatar da Factor Biyu akan Snapchat
Kunna Tabbatar da Factor Biyu akan Snapchat

Wannan yanayin yana hana yunƙurin kutse; Dole ne ku kunna shi akan wayoyinku. Don kunna fasalin tsaro, bi waɗannan matakan:

  • Na farko, Bude Snapchat app . وDanna tambarin asusun ku a babban hagu na babban allo.
  • Je zuwa Saituna Ta danna kan ƙaramin dabaran da ke saman kusurwar dama na allon.
  • Je zuwa sasheSirriSa'an nan kuma ku tafiTantance abubuwa biyu".
  • taba "A kunnadon ba da damar tantance abubuwa biyu.
  • Za ku buƙaci Shigar da lambar wayar ku don karɓar lambar tabbatarwa abubuwa biyu.
  • Sau ɗaya Karɓi lambar tabbatarwa abubuwa biyu akan wayarka , shigar da shi a cikin Snapchat.
  • Sau ɗaya Tabbatar da lambar tabbatarwa , za a kunna tantance abubuwa biyu akan asusun Snapchat.

Yana da muhimmanci a lura da cewa biyu-factor Tantance kalmar sirri hanya ne mai tasiri don kare Snapchat account daga hacked ko dauka a kan, kuma yana samar da wani ƙarin Layer na kariya bayan nasarar shiga tare da sunan mai amfani da kuma kalmar sirri.

Waɗannan su ne matakai mafi sauƙi don dawo da asusun Snapchat. Hanyoyin da muka raba zasu taimaka maka wajen dawo da asusun Snapchat idan ka manta kalmar sirrinka ko sunan mai amfani. Idan kuna buƙatar ƙarin taimako maido da asusun Snapchat, sanar da mu a cikin sharhi.

Muna fatan za ku ga wannan labarin yana da amfani don ku sani Duk hanyoyin da za a dawo da asusun snapchat. Raba ra'ayin ku da gogewar ku a cikin sharhi. Hakanan, idan labarin ya taimake ku, ku tabbata kun raba shi tare da abokanka.

Na baya
Yadda ake samun Apple Music akan Android a 2023
na gaba
Google Maps Timeline Ba Ya Aiki? Hanyoyi 6 don gyara shi

Bar sharhi