mac

Yadda ake damfara fayil akan Windows da Mac hanya mafi sauƙi

Matsawa dabara ce mai amfani idan kuna son raba manyan fayiloli akan layi ko kuma basu da ajiya akan na'urarku. Lokacin da aka matsa fayil, ana cire abubuwan da ba dole ba daga ciki don yin girmansa ya yi ƙasa da na asali. Zip yana ɗaya daga cikin tsarin fayilolin fayilolin da aka fi amfani da su saboda kasancewar sa ta duniya da sauƙi na matsawa.

Idan kuna son ƙirƙirar fayil ɗin zip amma ba ku san inda za ku fara ba, ga jagora kan matsawa da lalata fayiloli akan Windows da Mac.

Yadda za a damfara fayil a cikin Windows 10? [Yi amfani da kayan aikin zip ɗin da aka gina]

Don damfara fayil a cikin Windows 10, yi matakai masu zuwa:

  1. Je zuwa Fayil Explorer kuma zaɓi fayil/babban fayil da kuke son damfara.
  2. Danna dama kuma a ƙarƙashin zaɓi “Aika zuwa” zaɓi zaɓi “Zipped Jaka”.
  3. Za a sa ku shigar da sunan fayil ɗin da aka matsa ko babban fayil.
  4. Shigar da suna kuma latsa Shigar don ƙirƙirar fayil ɗin zip.

Yi amfani da software mai matsawa na ɓangare na uku

Bayan amfani da kayan aikin matsi na Windows na asali, Hakanan zaka iya amfani da shirin matsi na ɓangare na uku kamar WinZip . Akwai zaɓuɓɓuka da yawa. Idan kun rikice tsakanin zaɓar mafi kyawun, zaku iya bincika jerinmu mafi kyawun software na matsa fayil .

Yadda za a lalata fayil a Windows 10?

Bayan matsi fayil, yanzu kuna son lalata shi kuma duba abubuwan da ke cikin fayil/babban fayil, kuna buƙatar lalata shi.

Don buɗe fayil a cikin Window, danna sau biyu akan fayil ɗin. Windows zai lalata fayil ɗin ta atomatik a gare ku. Idan kuna son murkushe babban fayil, danna-dama kuma zaɓi zaɓi "Cire Duk" don duba abubuwan da ke ciki.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Zaɓin Mafi Kyawun Kwatancen Fayil na 7-Zip, WinRar da WinZIP

Yadda ake damfara fayil a Mac?

Mai kama da Windows, macOS kuma yana da kayan aikin zip wanda ke sauƙaƙa wa masu amfani don matsa fayil. Akwai matakai masu zuwa don damfara fayil a cikin macOS:

  1. Zaɓi fayil ko babban fayil da kuke son damfara.
  2. Danna-dama kuma zaɓi zaɓi "damfara sunan fayil".zip fayil a kan Mac
  3. Za a ƙirƙiri fayil ɗin zip tare da suna iri ɗaya.
  4. Don damfara fayiloli da yawa, zaɓi duk fayilolin kuma bi matakan da ke sama.

Yadda za a share fayil a Mac?

Rage fayil a kan Mac tsari ne mai sauƙi. Mai kama da Windows, kuna buƙatar danna sau biyu akan fayil ɗin don raba shi da duba abin da ke ciki. Hakanan zaka iya cire fayil ɗin ta hanyar zaɓar fayil ɗin zip> danna dama> buɗe tare da> kayan aikin ajiya.

 

bayanin kula: Kayan Ajiye tsoho ne shirin matsawa a cikin kwamfutocin Mac waɗanda ke matsawa da lalata fayiloli/manyan fayiloli.

Zip fayil da decompress fayiloli akan layi

Idan tsoffin zip na tsarin aiki ya kasa aiki, zaku iya shigar da software na ɓangare na uku ko ziyarci gidan yanar gizon da ke damfara fayiloli. Akwai gidajen yanar gizo da yawa inda zaku iya damfara da lalata fayiloli akan layi. Kuna buƙatar loda fayil ɗin da kuke son damfara kuma zaɓi tsarin da kuke son damfara dashi. Shafuka da yawa na matsa fayil ɗin kan layi suna ba da kayan aikin matsa fayil ɗin ci gaba waɗanda zaku iya amfani da su

Na baya
Yadda ake damfara fayiloli a cikin Windows, Mac, da Linux
na gaba
Yadda ake cirewa da fasa fayilolin kariya na kalmar sirri ta WinRAR a cikin matakai masu sauƙi

Bar sharhi