Intanet

Yadda ake haɓaka saurin Intanet ta hanyar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Akwai lokutan da kuke fatan intanet ɗinku tayi sauri. A zahiri akwai hanyoyi da yawa da zaku iya bincika don taimakawa haɓaka saurin intanet ɗinku ko cibiyar sadarwar WiFi.

Don haka, idan jinkirin saurin intanet yi muku wahala, karanta don gano abin da zaku iya yi don shawo kan jinkirin matsalar intanet.

Yi amfani da haɗin LAN mai waya (kebul)

Idan da farko kun dogara da Wi-Fi don haɗa kwamfutocinku zuwa Intanet, ƙila za ku so yin la’akari da sauyawa zuwa haɗin waya. Wannan saboda sanannen abu ne cewa WiFi yana da hankali idan aka kwatanta da samun haɗin kebul.

Yawancin kwamfutoci (kwamfutar tafi -da -gidanka) suna da tashar tashar (Ethernet) wanda zaku iya haɗa kebul na LAN zuwa, amma idan kuna amfani da kwamfutar tafi -da -gidanka ko injinku ba shi da kebul na LAN, kuna iya bincika zaɓin siyan LAN ko Katin USB don kunna Intanet a na'urarka, kamar yadda aka gabatar a farkon ɓangaren wannan labarin Yadda ake kunna wifi a kwamfuta akan windows 10.

Sake kunna na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko modem

Yawancin lokaci ana iya magance matsaloli da yawa tare da kwamfutoci ta sake farawa da su. Hakanan ana iya faɗi iri ɗaya ga masu yin tuƙi, don haka idan kuna fuskantar haɗuwar haɗin gwiwa musamman ko kuna jin kamar intanet ɗinku ta yi jinkiri, yi la'akari da kashe modem ɗinku ko na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, ba shi daƙiƙa kaɗan, sannan kunna shi.

Wannan a zahiri yana wartsakar da haɗin ku zuwa ISP ɗin ku wanda wani lokacin zai iya taimaka muku samun ingantattun gudu. Idan kuna da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko modem da ke haɗe da haɓaka hanyar sadarwa (mai bugawa), ƙila za ku so ku kashe kuma ku sake.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Bayanin Canjin MTU na Router

Duk da yake wannan ba zai juyar da haɗin 30Mbps ɗinku zuwa haɗin 100Mbps ba, da alama za ku lura da wasu nasarori, ƙari zai ɗauki secondsan daƙiƙa kaɗan, don haka me zai hana a gwada shi?

Canja wurin mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko modem

Idan kun dogara da WiFi don haɗin intanet ɗinku, akwai damar cewa modem ɗinku ba a sanya shi mafi kyau don ba ku mafi kyawun siginar alama, sabili da haka mafi kyawun aiki. Wataƙila kun lura da wannan da kanku saboda akwai wasu wurare a cikin gidanka ko ofis inda ɗaukar hoto bai kai matakin da ya dace ba.

Idan wannan lamari ne, gwada sake saita na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa a wuri mafi buɗe don a sami ƙarancin cikas a hanyar da za ta iya ƙasƙantar da siginar Wi-Fi. Hakanan, idan kuna da modem tare da eriya na waje, Hakanan kuna iya ƙoƙarin motsa su.

Samu siginar sigina ko maimaitawa

Idan sake canza wuri ba ya aiki, yana iya zama lokaci don yin la'akari da tsarin jigilar raga. Manufar bayan tsarin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ita ce suna taimakawa don rufe gidan gaba ɗaya tare da WiFi ta hanyar rufe wuraren rauni. Yawancin magudanan ruwa ko masu haɓaka WiFi Cibiyar sadarwar WiFi ƙanƙanta ce kuma mai hankali kuma duk abin da kuke buƙata (da zarar an gama saiti) shine samar da wutar lantarki.

Wannan yana nufin ba za ku damu ba game da jan igiyoyin LAN a duk gidan ku, kuma zaku iya saka su a cikin kowane ɗaki da kuke so.

Ga wasu misalai:

Dakatar da Sauke Bayanan

Sai dai idan kuna da tsarin intanet wanda ke da saurin gudu, zazzage bayanan baya ko sabuntawa na iya zama dalilin jinkirin intanet ɗin ku. Wannan na iya haɗawa da zazzagewa kamar wasanni, sabunta software, fina -finai, kiɗa, da sauransu. Dakatar da waɗannan abubuwan saukarwa na iya taimakawa haɓaka saurin intanet ɗinku, musamman lokacin da kuke wasa da wasannin kuma ba kwa son kowane matsala ta shafi wasanku.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake kunna wifi a kwamfuta akan windows 10

Ga masu amfani da Windows, kuna iya gudu Task Manager kuma matsa zuwa Saka idanu Aiki Duba ku ga waɗanne shirye -shirye na iya gudana a bango kuma waɗanda za su iya cinye saurin intanet ɗinku duka.

Kuna iya sha'awar: Yadda ake tilasta rufe shirye -shirye ɗaya ko fiye akan Windows

Cire malware

Da yake magana game da aikace -aikacen da ke gudana a bango, kuna iya son yin la’akari da bincika kwamfutarka don malware. Wannan saboda kama da aikace -aikacen da ke gudana a bango, malware kuma na iya shafar saurin intanet ɗinku ta hanyar zazzagewa a bango ko canja wurin bayananku.

Ba a iya gano cutar da sauƙi idan aka kwatanta da aikace -aikacen baya kamar yadda yawancin su ke ƙoƙarin ɓoye kansu don kada a cire su cikin sauƙi. Don haka ta hanyar bincika kwamfutarka don cutarwa da cire duk wasu ƙwayoyin cuta, ba za ku iya inganta yadda kwamfutarka ke aiki ba, har ma da inganta haɗin intanet ɗin ku.

Cire haɗin na'urorin da ba a amfani da su

Idan kuna da gida tare da na'urori da yawa da aka haɗa da intanet, yana iya yin katsalandan da saurin intanet ɗin ku. Idan kun ga cewa intanet ɗinku ta ɗan yi jinkiri, kuna iya yin la’akari da cire haɗin wasu na'urori daga intanet yayin da ba ku amfani da su, ko na'urorin da kuke amfani da su kawai.

Wannan saboda wasu daga cikin waɗannan na'urori na iya neman haɗin kai akai -akai don ko dai zazzagewa ko zazzage bayanai, waɗanda duk babu shakka suna ba da gudummawa ga cinye saurin intanet, don haka ta kashe ta, zaku iya taimakawa inganta saurin intanet ɗin ku.

Kalmar wucewa tana kare intanet ɗin ku

Yawancin magudanan ruwa suna zuwa tare da tsoffin kalmar sirri don haɗawa. Idan ba ku yi ba Canza kalmar sirri ta wifi Tabbas yakamata ku canza wannan kalmar sirrin ko ƙara ɗaya idan ba ku canza ba. Wannan saboda yana yiwuwa ta hanyar amfani da kalmar sirri ta asali ko ta hanyar ba da kariya ga intanet ɗinku da kalmar sirri, wasu mutane kamar maƙwabta za su iya haɗawa da intanet ba tare da sanin ku ba, wanda zai iya rage saurin ku.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Canza kalmar sirri ta wifi don na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Hakanan kuna iya sha'awar koyo game da: Yadda ake ɓoye hanyar sadarwar Wi-Fi akan kowane nau'in na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa WE

Yi la'akari da sabunta na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko modem

Idan kun kasance kuna amfani da wannan tsohuwar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko modem ɗin shekaru 7-8 da suka gabata, kuna iya yin la'akari da ba shi haɓakawa. Wannan saboda ba duk masu kera jiragen sama aka kirkira daidai suke ba, wasu modem masu tsada zasu iya ba da fa'ida mai fadi, ko wasu na iya ɗaukar sabbin ka'idojin WiFi kamar WiFi 6 .

Kuna iya sha'awar sani: Menene banbanci tsakanin Li-Fi da Wi-Fi Menene Bambanci tsakanin modem da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Yayin da sabbin ka'idojin WiFi ba za su yi mu'ujiza ba kuma kwatsam suna haɓaka ku zuwa haɗin 1Gbps, suna faɗaɗa ƙarfin su kuma suna ba ku damar samun ƙarin haɗin haɗin ku. Misali, WiFi 4 (wanda kuma aka sani da 802.11nYana sauri har zuwa 600Mbps, yayin da WiFi 5 ke samarwa802.11acYana sauri har zuwa 3.46 Gbps.

Wannan yana nufin cewa idan kuna da tsohuwar modem amma kuna da sabuwa, na'urarku ba za ta iya samun yawancin ta ba.

Hakanan kuna iya sha'awar koyo game da:

Muna fatan wannan labarin yana da amfani wajen sanin yadda ake ƙara saurin intanet ta hanyar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Raba ra'ayin ku da gogewar ku tare da mu a cikin sharhi. Hakanan, idan labarin ya taimake ku, ku tabbata kun raba shi tare da abokanka.

Na baya
Yadda ake tilasta rufe shirye -shirye ɗaya ko fiye akan Windows
na gaba
Yadda ake ƙarawa da goge lambobi a cikin Gmel

Bar sharhi