Windows

Yadda za a jinkirta tilasta Windows 10 sabuntawa ta hanyar ba da damar zaɓin haɗin metered

Tare da Windows 10, Microsoft kuma ya sake fasalin tsarin Sabuntawar Windows. Wataƙila kun riga kun saba da kowace hanya don dakatar da sabuntawa a cikin Windows 10. Duk da haka, kuna iya cin gajiyar zaɓin haɗin haɗin da aka iyakance don jinkirta, idan ba haka ba, don kawar da sabuntawar gaba ɗaya.

An saki Windows 10 a ranar 29 ga Yuli, kuma ya ga rabon shahararsa a matsayin babban bita da miliyoyin abubuwan saukarwa. Baya ga duk manyan abubuwa, Windows ta fuskanci zargi saboda wasu dalilai kamar rashin ingantaccen tsarin tsaro da haɓaka tilastawa. Kodayake akwai hanyoyin da za a dakatar da Windows 10 daga leken asirin ku, haɓaka tilastawa zuwa Windows 10 wajibi ne. Ba za ku iya jinkirta waɗannan sabuntawa ba, amma kuna iya jinkirtawa da shigar da su lokacin da kuka tabbatar da gaskiyar cewa ba su da kyau kuma za su yi abubuwa masu kyau don tsarin ku.

Jinkirta tilasta Windows 10 sabuntawa na iya zama babban ra'ayi saboda gaskiyar cewa masu amfani suna fuskantar matsaloli. Tun da farko, waɗannan sabuntawa sun yi karo da zane -zanen NVIDIA, kuma a cikin sabon ci gaba, sabunta KB3081424 yana sa abubuwa su yi muni ga masu amfani ta hanyar gazawa da sanya PCs cikin madauki na sake sakewa.

Windows 10 sabuntawa tsari ne mai gudana kuma yana ci gaba da gudana a bango. Kamar kowane aikace -aikacen dole ko sabunta gidan yanar gizo, waɗannan Windows 10 sabuntawa ba za a iya watsi da su ba. Yayinda Microsoft ke da ƙarin iko akan sabuntawa a wannan karon, zaku iya yin sulhu kaɗan ta jinkirta su. Don jinkirta waɗannan sabuntawa, zaku iya ba da damar Zaɓin Haɗin Haɗin a cikin saitunan ku Windows 10 PC.

An ba da shawarar a gare ku: Jagorar Windows daga Ticket Net

lura: Wannan zaɓin yana aiki ne kawai tare da Wi-Fi inda Windows 10 baya la'akari da kowane nau'in Ethernet azaman ƙuntatawa. Don haka, idan kuna da zaɓi, canza zuwa kiran Wi-Fi kuma ci gaba.

Idan haɗin Intanet ɗinku yana da murfin bayanai mai ban haushi, wannan fasalin na iya zama da amfani sosai saboda zaku iya girka shi a lokacin da ya dace.

Don kunna zaɓi Saiti azaman takamaiman lamba , bi matakan da aka ambata:

  1. A kan ku Windows 10 PC, buɗe fara menu .
  2. Je zuwa Saituna .
  3. Da zarar taga Saituna ya buɗe, danna  Cibiyar sadarwa da Intanet .
  4. Danna Wi-Fi a cikin ɓangaren hagu.
  5. Yanzu, danna Sanin gudanar da cibiyar sadarwa .
    Windows 10 Haɗin Metered
  6. Danna sunan haɗin mara waya.
  7. Danna maɓallin Kaya . Yanzu, gungura don nemo ƙaramin taken "Metered Communications".
  8. Yanzu, danna maɓallin Ƙayyadewa azaman maɓallin juyawa takamaiman haɗi .
    Haɗin WiFi

Ta wannan hanyar zaku iya dakatarwa Windows 10 sabuntawa na ɗan lokaci, idan kun ƙare iyakar ku kowane wata. Kamar yadda na ambata a sama, wannan zaɓin yana aiki lokacin da aka haɗa kwamfutarka zuwa Intanet ta hanyar Wi-Fi. Koyaya, tare da amfani da shaharar Wi-Fi, wannan yakamata yayi aiki ga yawancin masu amfani.

Shin kun ga wannan labarin ya taimaka? Faɗa mana game da sharhin.

Na baya
Yadda ake daidaita wayar Android da iPhone tare da Windows 10
na gaba
Yadda ake girka Windows 10 ba tare da Sabunta Windows ba

Bar sharhi