Windows

Yadda za a kashe Windows Defender (Hanyoyin Manyan 3)

Yadda za a kashe Windows Defender

Anan akwai mafi kyawun hanyoyin zuwa Kashe Mai kare Windows (Fayil na Windows) akan tsarin aikin Windows.

shirya shirin Mai kare Windows na Tsaro Babban kayan aiki na kyauta wanda zaku iya dogaro dashi yayin da yake ba da kariya ta ainihin lokaci. Koyaya, an hana shi Fayil na Windows Hakanan shigar da software wanda ke da ƙarancin haɗari. Wannan shine mafi kusantar dalilin da yasa mutane suke so Kashe Mai kare Windows. Don haka, a nan mun raba hanyoyi 3 Yadda za a kashe Windows Defender.

Idan kuna amfani Windows 10 tsarin aiki, wataƙila kun saba da software Mai kare Windows na Tsaro. inda ya zo Mai kare Windows na Tsaro An riga an haɗa shi da tsarin aiki na Windows 10 kuma yana ba da kariya daga barazana iri-iri kamar ƙwayoyin cuta, ransomware, kayan leken asiri, da ƙari.

shirya shirin Mai kare Windows na Tsaro Babban kayan aiki na kyauta wanda zaku iya dogara dashi yayin da yake ba da kariya ta lokaci mai ƙarfi. Koyaya, yana cinye yawancin RAM da albarkatun diski. Bugu da ƙari, kayan aikin tsaro da kariya na Microsoft ba su da ci gaba idan aka kwatanta da sauran software.

Shin Mai tsaron gidan Windows yana da ƙarfi?

Shirya Fayil na Windows wanda a baya aka sani da Microsoft Security muhimmai A gaske iko tsaro da kariya kayan aiki. Koyaya, kayan aikin tsaro na Microsoft ba su da ƙarfi idan aka kwatanta da sauran software kamar (Norton - KawaMin - Kaspersky) da sauransu.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake saita hoton ya zama kalmar sirri a cikin Windows 11

Kuma tunda an riga an ƙirƙira shi akan Windows PC Windows 10 , a ƙarshe ya haramta duk wasu ayyuka masu cutarwa. Amma wani lokacin Windows Defender shima yana toshe shigar da aikace -aikacen wanda yana da ƙarancin haɗari. Wannan shine mafi kusantar dalilin da yasa mutane ke son kashe Windows Defender.

Manyan Hanyoyi 3 don Kashe Mai kare Windows

Yawancin lokaci, masu amfani da Windows 10 ba sa samun zaɓin da aka riga aka gina don kashe kayan aikin tsaro gaba ɗaya. Amma zaku iya dakatar da shi, amma zai sake farawa da kansa bayan mintuna ko sa'o'i. Don haka, idan kuna son kashe Windows Defender akan Windows 10 gaba ɗaya, kuna buƙatar Gyara fayil ɗin rajista (Registry).

1. Yi amfani da Rajista

Kafin gyara fayil ɗin rajista, tabbatar da ɗaukar cikakken madadin manyan fayiloli da manyan fayiloli. Don haka, bari mu sani Yadda za a kashe Windows Defender akan Windows 10.

  • Da farko, buɗe maganganun (Run) akan kwamfutarka ta Windows 10. Don wannan, danna maɓallin (Windows + R).

    Run akwatin tattaunawa
    Run akwatin tattaunawa

  •  cikin akwati (RUN), rubuta (Regedit) sannan ka danna (Ok).

    Regedit
    Regedit

  • Na gaba, nemo fayil mai zuwa: HKEY_LOCAL_MACHINE> SOFTWARE> Manufofi> Microsoft> Mai kare Windows
    Ko kuna iya kwafa da liƙa umarnin da ke biye a cikin mashigar binciken tarihi (Registry)
    HKEY_LOCAL_MACHINE \ SOFTWARE \ Manufofin \ Microsoft \ Windows Defender

    Kashe Windows Defender
    Kashe Windows Defender

  • Yanzu danna dama a kan taga a gefen dama kuma zaɓi New Sannan Darajar DWORD (32-bit).

    Darajar DWORD (32-bit)
    Darajar DWORD (32-bit)

  • Sanya sabon maɓallin da aka ƙirƙira kamar ((DisableAntiSpyware) sannan danna maɓallin Shigar.

    Kashe AntiSpyware
    Kashe AntiSpyware

Kuma wannan shine yanzu sake farawa da ku Windows 10 PC kamar yadda kuka sami nasarar kashe Mai kare Windows akan PC ɗin ku. Idan kuna son kunna Windows Defender, kawai share fayil DWORD sabuwar halitta daga fayil ɗin rajista a matakin da ya gabata.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda za a gano sigar Windows ɗin ku

2. Kashe Mai kare Windows daga Manufofin Rukunin Gida

Kuna iya kashe mai kare Windows kawai daga Manufofin Rukunin Gida idan kuna amfani da sigar Windows (Windows 10 Pro - Windows 10 ciniki - Windows 10 Ilimi). Don haka, idan kuna amfani Windows 10 Pro, Kasuwanci ko Ilimi, bi wasu matakai masu sauƙi masu zuwa don kashe Mai kare Windows daga Manufofin Rukunin Gida.

  • danna maballin (Windows + R) kuma akwati zai buɗe (RUN).

    Run akwatin tattaunawa
    Run akwatin tattaunawa

  • A cikin akwatin RUN, rubuta gpedit.msc kuma latsa Shigar. Wannan zai buɗe (Babban Edita na Gidan Yanki) wanda ke wakiltar Editan Manufofin Rukunin Gida.
  • yanzu in (Babban Edita na Gidan Yanki), kai zuwa hanyar da ke gaba:
    Kanfigareshan Kwamfuta> Samfuran Gudanarwa> Abubuwan Windows> Antivirus Defender Windows
  • Da zarar ka zaɓi wurin, danna sau biyu (Kashe Windows Defender Antivirus) wanda ke nufin kashe Antivirus Defender Windows daga menu na hagu.

    Babban Edita na Gidan Yanki
    Babban Edita na Gidan Yanki

  • A cikin taga mai zuwa, kuna buƙatar zaɓar (An kunna) wanda ke nufin An kunna, sannan danna (Aiwatar) don nema.

    Kashe Windows Defender Antivirus
    Kashe Windows Defender Antivirus

Kuma shi ke nan, kawai danna (Ok) don fita daga (Babban Edita na Gidan Yanki) Editan Manufofin Rukunin Gida.
Don haka, wannan shine yadda zaku iya kashe Windows Defender daga Manufofin Rukunin Gida.

3. Kashe Mai kare Windows na ɗan lokaci daga Saituna

Da kyau, mun fahimci cewa ba kowa bane ke jin daɗin canza fayil ɗin rajista na Windows (Registry). Don haka, a cikin wannan hanyar, za mu yi amfani da ita tsarin tsarin Kashe Mai kare Windows na ɗan lokaci. Don haka, bari mu gano yadda za a kashe Windows Defender na ɗan lokaci a ciki Windows 10.

  • Da farko, rubuta (Kariya da Barazana) a cikin sandar binciken Windows wanda ke nufin Kariya da barazanar kariya.
  • yanzu in (Saitunan Kariyar cuta da Barazana) wanda ke nufin Saitunan kariyar cuta da barazana , saka (Sarrafa Saituna) isa Sarrafa saituna.
  • A mataki na gaba, kashe (Kariya na ainihi) wanda ke nufin Kariya ta ainihi , Kuma (Kariyar Bayar da Girgije) wanda ke nufin Kariyar da aka ba da girgije , Kuma (Samfurin Samfurin atomatik) wanda ke nufin Aika samfurori ta atomatik.

    Kashe Mai kare Windows na ɗan lokaci (Saituna)
    Kashe Mai kare Windows na ɗan lokaci (Saituna)

Kuma shi ke nan kuma haka za ku iya Kashe Mai kare Windows Na ɗan lokaci daga naku Windows 10 PC. Yanzu kawai sake kunna PC ɗin ku don canje-canje suyi tasiri.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake ƙara Google Drive zuwa Fayil Explorer a cikin Windows 10

Hakanan kuna iya sha'awar koyo game da:

Muna fatan za ku ga wannan labarin yana da amfani don ku sani Manyan Hanyoyi 3 don Kashe Windows Defender akan Windows 10 PC.
Raba ra'ayin ku da gogewar ku tare da mu a cikin sharhi.

Na baya
Zazzage Kayan Kayan Cutar Cutar Kaspersky Sabon Sigar don PC
na gaba
Yadda ake ware fayiloli da manyan fayiloli daga Mai kare Windows

Bar sharhi