Haɗa

Google Sheets: Yadda za a gano da cire kwafin

Google Sheets

yayin aiki a Google Sheets Kuna iya haɗuwa da manyan maƙunsar bayanai inda dole ne ku yi ma'amala da kwafin shigar da yawa.
Mun fahimci wahalar mu'amala da kwafi da yadda zai yi wahala idan kuka haskaka da cire shigarwar ɗaya bayan ɗaya.
Duk da haka, tare da taimako Tsarin Yanayi Alama da cire kwafi ya zama da sauƙi.
Ganin cewa tsarin sharaɗi yana da sauƙin sauƙaƙe rarrabuwa a ciki Google Sheets.

Bi wannan jagorar yayin da muke gaya muku yadda ake nemo da cire kwafin shigarwar cikin Sheets Google.
Duk abin da ake buƙata shine dannawa kaɗan don cire kwafi a cikin Google Sheets kuma bari mu san su.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake amfani da Google Docs a layi

Google Sheets: Yadda za a haska kwafi a cikin shafi ɗaya

kafin sani Yadda za a cire kwafin shigarwar Daga maƙunsar bayanai Google Bari mu koyi yadda ake rarrabe kwafi a cikin shafi ɗaya. Bi waɗannan matakan.

  1. Bude maƙunsar a cikin Google Sheets kuma zaɓi shafi.
  2. Misali, zaɓi Shafi A > Daidaitawa > Daidaitawa Dan sanda .
  3. A ƙarƙashin Dokokin tsarawa, buɗe menu na zaɓin zaɓi kuma zaɓi Tsarin al'ada shine .
  4. Shigar da ƙimar tsarin al'ada, = daidaitawa (A1: A, A1)> 1 .
  5. A ƙarƙashin Dokokin Tsara, zaku iya samun Tsarin Salo, wanda ke ba ku damar sanya launi daban -daban ga abubuwan da aka nuna. Don yin wannan, danna kan gunkin Cika launi Kuma zaɓi inuwa da kuka fi so.
  6. Da zarar an yi, danna aikata أو Don haskaka kwafi a cikin shafi ɗaya.
  7. Hakanan, idan dole ne kuyi wannan don shafi na C, dabarar ta zama, = ƙulla (C1: C, C1)> 1 kuma zai Haka kuma don sauran ginshiƙan.

Bayan haka, akwai wata hanya don nemo kwafin a tsakiyar ginshiƙai ma. Don koyo, bi waɗannan matakan.

  1. Bari mu ce kuna so ku haskaka kwafi tsakanin sel C5 zuwa C14.
  2. A wannan yanayin, je zuwa Daidaitawa kuma zaɓi Tsarin sharaɗi .
  3. A ƙarƙashin Aiwatar da iyaka, shigar da kewayon bayanai, ku: ku5 .
  4. Na gaba, a ƙarƙashin Dokokin tsarawa, buɗe menu mai faɗi kuma zaɓi Tsarin al'ada shine .
  5. Shigar da ƙimar tsarin al'ada, = haɓaka (C5: C, C5)> 1 .
  6. Idan ana so, sanya launi daban -daban ga abubuwan da aka nuna ta hanyar bin matakan da suka gabata. Da zarar an yi, danna  .
  7. Idan ana so, sanya launi daban -daban ga abubuwan da aka nuna ta hanyar bin matakan da suka gabata. Da zarar an yi, danna  .

Google Sheets: Yadda za a hango kwafi a cikin ginshiƙai da yawa

Kawai idan kuna son yiwa alama kwafi a cikin ginshiƙai da layuka da yawa, bi waɗannan matakan.

  1. Buɗe maƙunsar a cikin Google Sheets kuma zaɓi ginshiƙai da yawa.
  2. Misali, zaɓi ginshiƙai B ta hanyar E> danna format > Danna Tsarin sharaɗi .
  3. A ƙarƙashin Dokokin tsarawa, buɗe menu na zaɓin zaɓi kuma zaɓi Tsarin al'ada shine .
  4. Shigar da ƙimar tsarin al'ada, = ƙarfafa (B1: E, B1)> 1 .
  5. Idan ana so, sanya launi daban -daban ga abubuwan da aka nuna ta hanyar bin matakan da suka gabata. Da zarar an yi, danna  .
  6. Hakanan, idan kuna son tantance abubuwan da suka faru na shafi na M zuwa P, kun maye gurbin B1 da M1 da E tare da P. Sabuwar dabara ta zama, = haɓaka (M1: P, M1)> 1 .
  7. Bugu da ƙari, idan kuna son yiwa alama alamun duk ginshiƙai daga A zuwa Z, kawai maimaita matakan da suka gabata kuma shigar da ƙimar tsarin al'ada, = haɓaka (A1: Z, A1)> 1 .

Google Sheets: Cire kwafi daga maƙunsar maƙunsar ku

Bayan kun gama haskaka kwafin shigarwar a cikin maƙunsar, mataki na gaba shine share su. Bi waɗannan matakan.

  1. Zaɓi ginshiƙi daga abin da kuke son cire kwafi.
  2. Danna bayanai > cire kwafi .
  3. Yanzu za ku ga alamar faɗakarwa. sanya alama A cikin akwatin kusa da bayanan yana da taken yanzu> danna kwafi cire > Danna  .
  4. Hakanan zaka iya maimaita matakai don sauran ginshiƙai.

Wannan shine yadda zaku iya yiwa alama da cire kwafi a ciki Google Sheets.

Na baya
Bayanin canza kalmar sirri ta WiFi don WE ZXHN H168N V3-1
na gaba
Bayanin Haɗin SYS Saitunan Router

Bar sharhi