Wayoyi da ƙa'idodi

Yadda ake gyara Google Maps akan na'urorin Android (hanyoyi 7)

Yadda ake gyara Google Maps akan na'urorin Android

zuwa gare ku Hanyoyi 7 yadda ake gyara Google Maps wanda ya daina aiki akan na'urorin Android.

Idan kun kasance sababbi a birni kuma ba ku san inda za ku ko inda za ku zauna ba, ya kamata ku sami taimako daga wurin google map app. Sabis na aikace-aikace Taswirar Google Yana ɗaya daga cikin mafi kyawun kewayawa da ƙa'idodin balaguro da ake samu don na'urorin Android da iOS.

Taswirorin Google na iya yi muku dunbin abubuwa; Zai iya gaya muku kwatance, ba ku sabunta zirga-zirgar zirga-zirgar kai tsaye, taimaka muku nemo abubuwan jan hankali na kusa, gaya muku halin tafiyar jirgin ƙasa na yanzu, da ƙari mai yawa.

Idan kun dogara Taswirar Google Don tsara tafiyarku, kuna iya samun kanku cikin matsala idan aikace-aikacen ya tsaya Taswirar Google Android tsarin aiki. Kwanan nan, ƴan masu amfani sun ruwaito game da Google Maps ya daina aiki akan na'urorinsu na Android. Masu amfani da yawa kuma sun ba da rahoton cewa app ba zai buɗe ba Taswirar Google don tsarin Android.

Manyan Hanyoyi 7 Don Gyara Taswirorin Google Dakatar da Aiki akan Android

Don haka, idan Google Maps ya daina aiki akan na'urar ku ta Android, kuma idan kuna neman hanyoyin magance matsalar, to kuna karanta jagorar da ta dace akan hakan, ta wannan labarin za mu raba muku wasu daga cikin abubuwan. Mafi kyawun hanyoyin gyara Google Maps wanda ya daina aiki akan na'urar ku ta Android. Mu fara.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Manyan Manhajojin Iyayen Iyaye 10 Kyauta don Wayoyin Android na 2023

1. Sake kunna Google Maps app

Ka'idar taswirorin Google bazai buɗe ko daina aiki ba saboda kurakuran da ke akwai ko ƙa'idar ta gaza loda fayil ɗin cache. Don haka, kafin a gwada hanyar da ke gaba. Tabbatar sake kunna Google Maps app.

Don sake kunna aikace-aikace Taswirar Google :

  • Buɗe ku duba Ayyuka akan Android, sannan ku rufe ƙa'idar Google Maps.
  • Da zarar an rufe, buɗe app ɗin kuma.

2. Sake yi your Android na'urar

Idan hanyar sake kunna aikace-aikacen Google Maps ba ta taimaka muku ba, to kuna buƙatar sake kunna na'urar ku ta Android. Taswirorin Google bazai buɗe ba saboda zafi fiye da kima ko wasu hanyoyin da ke gudana a bango da tsoma baki tare da kasuwancin Google Maps.

Don haka, sake kunna na'urar Android ɗinku idan ba ku yi hakan na ɗan lokaci ba. Sake kunna na'urar zai 'yantar da RAM (RAM) kuma kashe duk aikace-aikacen da ba a yi amfani da su ba. Bayan an sake farawa, buɗe app ɗin Google Maps kuma.

  • Danna maɓallin wuta (Power) na 7 seconds.
  • Zaɓuɓɓuka biyu zasu bayyana akan allon (Sake kunnawa أو Sake kunnawa - Kashewa أو An kashe), latsa Sake farawa ko Sake farawa.

    Zaɓuɓɓuka biyu zasu bayyana akan allon (Sake farawa, Sake kunnawa ko A kashe wuta), danna Sake kunnawa ko Sake kunnawa.
    Sake kunnawa - Kashe Wuta

  • Bayan haka, saƙon tabbatarwa zai bayyana, tabbatarwa kuma latsaKullum Gudu ko Sake farawa.

    Saƙon tabbatarwa zai bayyana, tabbatarwa kuma danna Sake farawa
    Taɓa don Sake farawa

  • Sannan bayan sake kunnawa, buɗe Google Maps app kuma.

3. Duba haɗin Intanet ɗin ku

Duba haɗin Intanet ɗin ku
Duba haɗin Intanet ɗin ku

Idan haɗin intanet ɗin ku ba shi da kwanciyar hankali, Google Maps zai kasa ɗaukar taswirori. Kuma idan kun zazzage taswirorin layi, kuna iya saukar da su ba tare da haɗin Intanet ba.

Amma, idan ba ku da taswirori na layi, kuna buƙatar tabbatar da cewa intanit ɗin ku ta tsaya tsayin daka kuma ba ku rasa haɗin gwiwa yayin loda taswira. Bincika idan intanit tana aiki, buɗe mai binciken gidan yanar gizon da kuka fi so kuma ziyarci sauri.com أو Net Gwajin Saurin Intanet. Guda gwajin saurin sau 3 zuwa 4 don tabbatar da cewa intanit ɗin ku ta tsaya.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Mafi kyawun VPNs 10 don Android don bincika ba tare da suna ba

4. Ka daidaita Google Maps akan na'urarka ta Android

Idan Google Maps ya daina nuna maka ingantattun bayanan wuri, kuna buƙatar daidaita kamfas akan Android.
Ga yadda ake daidaita Google Maps akan na'urar Android:

  • Buɗe aikace -aikaceSaitunaa kan Android na'urar ku kuma danna shafin ".

    Bude aikace-aikacen Saituna akan na'urar Android ɗin ku kuma danna Wuri
    Bude aikace-aikacen Saituna akan na'urar Android ɗin ku kuma danna Wuri

  • Kunna aiki shafin (GPS).

    Kunna aikin wurin (GPS)
    Kunna aikin wurin (GPS)

  • Na gaba, gungura ƙasa kuma danna Option Daidaiton shafin daga Google.

    Danna kan daidaiton rukunin yanar gizon daga Google
    Danna kan daidaiton rukunin yanar gizon daga Google

  • kunna kunna Inganta daidaiton gidan yanar gizon Kamar yadda aka nuna a hoto na gaba.

    Kunna fasalin ingantaccen shafin
    Kunna fasalin ingantaccen shafin

Wannan zai daidaita kamfas ɗin akan na'urar ku ta Android kuma zai inganta daidaiton matsayi akan Google Maps.

5. Share cache da bayanai na Google Maps

Taswirorin Google ya dakatar da batun aiki na iya kasancewa saboda tsohuwa ko gurbatattun cache da fayilolin bayanai. Don haka a wannan yanayin, kuna buƙatar share cache na Google Maps, kuma fayil ɗin bayanai don gyara Google Maps ya daina aiki akan na'urar ku ta Android. Ga matakan da kuke buƙatar ɗauka:

  • Latsa ka riƙe akan gunkin Google Maps ko gunkin ƙa'ida akan allon gida, to Zaɓi Bayanin Aikace-aikace.

    Latsa ka riƙe alamar ƙa'idar Google Maps akan allon gida kuma zaɓi Bayanin App
    Latsa ka riƙe alamar ƙa'idar Google Maps akan allon gida kuma zaɓi Bayanin App

  • Sannan A cikin shafin bayanan app don Google Maps , gungura ƙasa kumaDanna Amfanin Adanawa.

    Danna Amfanin Adanawa
    Danna Amfanin Adanawa

  • daga nan Shafin amfani da ajiya Danna kan Shafa bayanai وShare cache.

    Share bayanai kuma share cache
    Share bayanai kuma share cache

Wannan shine yadda zaku iya share cache na Google Map da bayanai don gyara matsalar rashin aiki akan na'urar Android.

6. Sabunta Google Maps app

Idan duk hanyoyin 5 da aka ambata a cikin layin da suka gabata a Gyara matsalar Google Maps wanda ya daina aiki akan na'urar Android, kuna buƙatar gwadawa Sabunta manhajar Google Maps.

  • Danna kan Maps app mahada.
  • Za a tura ku zuwa Google Play Store musamman google map app Idan ka sami kusa da kalmar "" يث Danna shi.
Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake amfani da wayarka azaman kyamaran gidan yanar gizo akan Windows da macOS

Wannan shine yadda zaku iya sabunta aikace-aikacen taswirar Google kuma ana iya gyara matsalar cewa aikace-aikacen ba ya aiki akan na'urar ku ta Android.

7. Sake shigar da Google Maps app sake

Idan duk hanyoyin sun gaza gyara taswirorin Google sun daina aiki akan na'urar ku ta Android, to kuna buƙatar sake shigar da Google Maps app. Wannan zai sauke sabbin fayilolin Google Maps daga Intanet, kuma yana iya magance muku matsalar.

Don sake shigar da ƙa'idar Google Maps, bi waɗannan matakan:

  • Latsa ka riƙe ikon google map app Sannan , Zaɓi Uninstall.
  • Da zarar ka cire ka cire app ɗin, buɗe Google Play Store kuma sake shigar da Google Maps app.

Mun tabbata cewa hanyoyin da aka ambata a cikin wannan labarin za su gyara Google Maps da ya daina aiki a kan Android na'urar.
Koyaya, idan Google Maps har yanzu baya aiki, wayarku na iya samun matsalar daidaitawa. A irin wannan yanayin, zaku iya amfani da wasu aikace-aikacen kewayawa don Android, kamar Taswirar Google Go.

Hakanan kuna iya sha'awar koyo game da:

Muna fatan za ku ga wannan labarin yana da amfani don ku sani Manyan hanyoyi guda 7 kan yadda ake gyara Google Maps sun daina aiki akan na'urar ku ta Android.
Raba ra'ayin ku da ƙwarewa tare da mu a cikin sharhin.

Na baya
Manyan Ayyuka 10 na Mataimakin iPhone a cikin 2023
na gaba
Manyan Ayyuka 10 na Kulle Hoto & Bidiyo don Android a cikin 2023

Bar sharhi