Ci gaban yanar gizo

Wannan shine yadda saitunan SEO ɗinku na Yoast SEO yakamata su kasance

A yau za mu koya game da shi WordPress Yoast Seo Saituna Wanne ya zama dole don matsayi a cikin injunan binciken google.
Wannan shine ɗayan mahimman plugins da ake samu don blog ɗin ku idan kuna da mahimmanci game da rubutun ra'ayin kanka a yanar gizo dole ne ku sami wannan kayan aikin.
Ok, amma kasancewar sa baya canza komai idan baku san yadda ake saita sa ba.

Wannan koyaswar zata rufe yadda ake saita WordPress Yau Seo Saitunan 2020,
Kawai bi matakan kuma a ƙarshen wannan koyaswar za ku zama ƙwararre a ciki WordPress Yoast SEO plugin.
A lokacin rubuta wannan labarin, an ƙirƙiri plugin ɗin Yoast WANNAN Sigar sa ta 3.7.0 ta tsallake miliyoyin shigarwa masu aiki.

Saitunan WordPress na Yoast Seo 2020 shine mafita guda ɗaya don duk bukatun SEO,
Amma wani lokacin yana iya zama da wahala a daidaita wannan ingantaccen plugin,
Don masu farawa, abin tsoro ne don daidaitawa da canza saitunan wannan ƙara.

Shin kun sani: cewa yawancin masu amfani da WordPress kawai 10% daga cikinsu suna amfani da wannan kayan aikin,
Ee kun ji daidai kuma wannan shine dalilin da ya sa kowa ya sake yin la’akari da amfani da shi gwargwadon iko sannan kuma ya ga sakamakon.

zai ba ku WordPress Yoast Seo Saituna Samun damar 100% zuwa injunan bincike da mafi kyawun gani,
Wannan shine matsayin sa a matsayin ƙari don haɓaka iyawar shafin ku a cikin injunan bincike, kawai kuna buƙatar bin wannan jagorar mataki-mataki.

 

Siffofin WordPress Yoast SEO Plugin

  • Inganta WordPress don Injin Bincike
  • Kuna iya shirya fayil .htaccess و robots.txt na ku
  • Shigo da Aika Ayyuka
  • Fara abubuwa Meta & link
  • Mai jituwa tare da injunan bincike da yawa da gidajen yanar gizo da yawa
  • Haɗe tare da shafukan kafofin watsa labarun ku
  • kyautatawa RSS
  • Ƙirƙirar taswira XML
  • nazarin shafi
  • Gurasar burodi ko cikin Ingilishi Breadcrumbs

WordPress Yoast Seo Saituna

A zahiri kafin ku iya saita kayan aikin, dole ne ku Shigar da Yoast Seo Plugin

Yoast WANNAN
Yoast WANNAN
developer: Kungiyar Yoast
Price: free

Kuma idan kun riga kun yi hakan, kuna iya tsallake wannan ɓangaren.
don sakawa WordPress Yoast SEO plugin , fara zuwa plugins> Ƙara Sabo da neman Yau Seo.

Shigar da kunna Yoast SEO WordPress plugin

Da zarar kun gani Yoast WANNAN A sakamakon binciken, kawai danna shigar yanzu sannan kunna kunna tsawo.

kula Board

Bari mu hau kan WordPress Yoast SEO Dashboard wanda za'a iya samun dama ta SEO> Gaban.

Yoast SEO Dashboard

Yoast SEO Dashboard

Dashboard ɗin ba shi da wani saiti, kawai yana nuna batun tare da SEO da sabbin sanarwar da suka shafi plugins.
Je zuwa shafin gaba wanda shine Babban Saituna.

Saitunan gabaɗaya don yoast seo

Saitunan gabaɗaya don yoast seo

Anan zaku iya gudanar da mayen sanyi idan kuna son cika saitunan gabaɗaya masu alaƙa da blog ɗin ku, duba abubuwan kari na WordPress na Yoast SEO kuma galibi suna mayar da kayan aikin zuwa tsoffin abubuwa idan wani abin da ba tsammani ya faru da plugin bayan daidaita shi. .
Na gaba yazo shafin da aka nuna wanda ya ƙunshi saitunan masu zuwa:

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Manyan Kayan Aikin Zane 10 don Masu Zane-zane na 2023

Saitunan fasali a cikin plugin ɗin Yoast Seo

Saitunan fasali a cikin plugin ɗin Yoast Seo

Tabbatar kun kunna Saitunan Ci gaba da Shafukan Saiti na OnPage.org kamar yadda suke da mahimmanci.
Saitunan ci gaba suna ba ku damar samun dama ga saitunan kamar Title, Metas, Social, Taswirar XML, da ƙari.

 

Shafin saitunan SEO na ci gaba

Shafin saitunan SEO na ci gaba

Za'a iya kashe saitin menu na mai gudanarwa ba matsala tare da hakan saboda ba mahimmanci bane a zahiri. Na gaba yana zuwa shafin Bayanin ku inda kuke cika bayanai game da ku ko kamfanin ku.

Shafin bayanan ku Yoast seo wordpress plugin

Shafin bayanan ku Yoast seo wordpress plugin

 

Shafin Kayan Gidan Yanar Gizo yana ɗaya daga cikin mahimman saiti a cikin plugin ɗin Yoast SEO na WordPress,
Wanne yana ba ku damar biyan kuɗi zuwa kayan aikin gidan yanar gizo daban -daban kuma yana ba ku damar duba gidan yanar gizon ku ta hanyar ƙara ƙimar meta.

Duba ƙimar meta na kayan aikin gidan yanar gizon

Duba ƙimar meta na kayan aikin gidan yanar gizon

Kawai yi rajista don kowane mai kula da gidan yanar gizon ta danna kan hanyoyin haɗin yanar gizon ɗaya bayan ɗaya kuma ƙara URL ɗin rukunin yanar gizon ku ga kowane ɗayan su.
Lokacin da aka tambaye ku don tabbatarwa kawai zaɓi alamar HTML kuma za ku iya ganin wani abu kamar haka:

Yadda ake Tabbatar Tab na HTML don Masu Gidan Yanar Gizon Google

Yadda ake Tabbatar Tab na HTML don Masu Gidan Yanar Gizon Google

Kwafi komai tsakanin fa'idodin ninki biyu a cikin abun ciki (ban da kwatancen) kuma manna abun cikin filin da aka yiwa alama a sama sannan danna Ajiye Canje -canje.
Bayan haka danna maɓallin Tabbatarwa a sama don kammala aikin tabbatarwa.
Hakazalika, bi wannan ga kowane mai gidan yanar gizon da aka samo a sama.

Kar a manta don ƙarawa Taswirar taswira Blog ɗinku ga duk kayan aikin bincike da bin diddigin hanyoyin haɗin yanar gizo ta amfani da Kayan Gidan Yanar Gizon Google.

saitin tsaro a yoast seo

Kuma na ƙarshe shine tsaro a cikin saitunan gabaɗaya inda idan kuna da masu gyara don gidan yanar gizon ku kuma ba ku amince da su da abubuwa kamar babu index da juyawa ba, musaki wannan.

saitin tsaro a yoast seo

 

Saitunan gabaɗaya a ƙarƙashin kanun labarai da haɓaka injin bincike na meta

Titles da Metas
Saitin farko a ƙarƙashin Titles & Metas shine Gabaɗaya inda kuna da zaɓi na Hutu na Harshe, Nazarin Karatu, da Tattauna Maɓalli.

Saitunan gabaɗaya a ƙarƙashin kanun labarai da metas inganta injin bincike

Zaɓi mai rarrabe take mai dacewa ko za ku iya zaɓar abin da ke sama kuma ku ba da damar nazarin karantawa da nazarin mahimman kalmomi.

Shafi na gaba shine Saitunan Shafin Gida, anan zaku iya saita taken SEO na gida da bayanin meta. Da kyau, yana da mahimmanci idan kuna son injunan bincike su sani game da blog ɗin ku, don haka cika shafin bayanin meta a hankali.

Saitunan shafin gida a bayanin martaba da take

Saitunan shafin gida a bayanin martaba da take

A cikin nau'in Post, zaku saita saitunan SEO don duk nau'in post ɗin ku.
Anan kuna da sassa uku:

  • Nau'in aikawa
  • shafin
  • kafofin watsa labarai.

Anan zaku iya ayyana saitunan SEO don Post, Page, da Media sassan blog ɗin ku.

Saitunan SEO wani nau'in post-Seo SEO ne

Saitunan Seo wani nau'in post seo seo

Wannan shine yadda na saita blog na. Da kyau, an ayyana samfurin taken da samfuran kwatancen meta don in ba ku rubuta taken al'ada da kwatancen meta don post ɗin ku ba, za a yi amfani da su.

Bots masu bayyanawa suna faɗi ko injiniyoyin bincike za su lissafa wani abu.
Idan an saita shi zuwa noindex, ba za a lissafa shi ba, don haka koyaushe saita shi don yin nuni.

Kwanan rana a cikin ɗan abin dubawa yana nufin idan kuna son nuna ranar post ɗin blog ɗinku lokacin da aka nuna shi a sakamakon binciken Google ko wani sakamakon injin bincike.
Da kyau, idan kuna rubuta sabon abun ciki, zaku iya saita shi don nunawa inda mutane suka fi karkata don danna kan sabon abun ciki amma idan kuna da blog wanda koyaushe sabo ne, yana da kyau ku ɓoye tarihinku a snippet preview.

Akwatin Meta na Yoast SEO yana sarrafa ko ana nuna zaɓuɓɓukan haɓaka abun ciki a cikin Yoast lokacin gyara shafi, post, rukuni, da sauransu.

Shafuka da saitunan watsa labarai

Shafuka, kafofin watsa labarai da saitunan tiles

Hakanan, za a iya saita duka Shafuka da zaɓuɓɓukan Media kamar yadda aka nuna a hoton da ke sama.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Manyan Shafukan Zane-zanen Tambarin Kan layi 10 Kyauta don 2023

Shafi na gaba a Titles & Metas - Yoast SEO shine Harajin Haraji inda na fi son amfani da Index da Zaɓin Nuni don rukunin na saboda waɗannan shafuka na iya zama da amfani ga baƙi na. Wannan yana ba da damar a lissafa shafukan rukunin a cikin injunan bincike.

SEO ratings plugin

SEO ratings plugin

Bayan nau'ikan muna da alamomi kuma ba a ba da shawarar yin alama a cikin injunan bincike don haka saita shi zuwa noindex, kamar lokacin da aka sanya alamun yana haifar da kwafin abun ciki wanda zai iya cutar da blog ɗin ku.

Ba a ba da alamun tag a cikin plugin ɗin Yoast SEO ba

Alamar da ba a nuna alama ba a cikin Yoast SEO plugin

Hakanan, saita tarihin tushen tsari zuwa noindex.

Saitunan taswirar tushen tushen tsari

Saitunan taswirar tushen tushen tsari

Sashe na gaba shine saitunan adana bayanai dangane da marubuci da kwanan wata.
Anan za ku iya ba da damar ƙididdige tarihin tushen marubuci ko sanya shi zuwa noindex.
Da kyau, idan kuna gudanar da blog ɗin marubuci guda ɗaya, ana ba da shawarar ku saita shi zuwa noindex saboda zai hana kwafin abun cikin blog ɗin ku.

Saitunan adana kayan tarihin marubuci yoast SEO

Saitunan adana kayan tarihin marubuci yoast SEO

Amma idan kuna gudanar da rubutun marubuta da yawa, zaku iya kunna wannan zaɓin.
Na gaba shine saitunan kayan tarihin kwanan wata kuma yakamata a saita shi zuwa noindex don hana kwafin abun ciki amma kuna iya kunna wannan zaɓin idan kuna son nuna abun ciki gwargwadon wata da kwanan wata.

Kafa tarihin tarihi a cikin yoast plugin

Kafa tarihin tarihi a cikin yoast plugin

Kada ku yi rikici da shafuka masu zaman kansu da shafuka 404 idan ba ku san abin da kuke yi ba, ya kamata a saita su daidai da na sama.

saitunan bayanan martaba

Sashe na ƙarshe a Titles & Metas - Yoast SEO plugin shine ɗayan inda zaku iya saita saitunan meta akan rukunin yanar gizon kamar yadda aka nuna a ƙasa:

saitunan bayanan martaba

Idan kuna da blog inda ake amfani da maɓallin Gaba ko Shafi na 2,
Zai fi kyau a saita shafukan tarihin yara zuwa noindex, saboda wannan zai hana injunan bincike su nuna sakamakon binciken shafi na biyu inda ba ku son baƙi kai tsaye a shafi na biyu.
Lokacin da aka saita wannan zuwa injunan bincike na noindex za su dawo da sakamakon shafin farko.

Yakamata a kashe alamar mahimman kalmomin meta saboda Google baya amfani da mahimman kalmomin meta yanzu.
Dole ne a kunna alamar meta don tilasta robots noodp meta akan rukunin yanar gizon idan kuna son amfani da kwatancen meta na ku, ba wanda ke cikin DMOZ ba.

Da kyau, wannan shine sashin ƙarshe na Titles & Metas na WordPress Yoast Seo Saitunan 2020.

Saitunan kafofin watsa labarun

Cika cikin saitunan zamantakewa na Yoast yana da matukar mahimmanci kamar yadda injunan bincike kuma zasu iya sanin kasancewar ku, wani babban fa'ida shine cewa zaku iya loda hotunan al'ada don kowane post ko shafi saboda ana sarrafa takaitattun hotuna ta atomatik lokacin da kuke raba post/shafi wanda ba a tsara shi da kyau ba. . Don haka, yana da mahimmanci ku cika asusun ku na zamantakewa anan.
yoast seo plugin saituna

yoast seo plugin saituna

Shafin na gaba shine game da saitunan Buɗe Graph na Facebook, inda zaku iya ƙara banners na al'ada zuwa shafinku/post ɗin ku.

Saitunan Metadata na Graph

Kunna metadata mai hoto mai buɗewa, sannan ƙara URL na hoto na al'ada, take da bayanin don bayyana metadata mai buɗewa akan shafin farko na blog ɗin ku.
Ƙara hoto zuwa tsoho idan kuna son amfani da waɗannan hotunan azaman tsoho lokacin da post/shafi da aka raba bai ƙunshi kowane hoto ba.

Hakanan, adana saitunan don duk asusun zamantakewa kamar yadda aka nuna a ƙasa:

Twitter, pinterest da google plus saituna

Twitter, pinterest da google plus saituna

 

Na farko, tabbatar da rukunin yanar gizonku tare da Pinterest kuma ƙara URL ɗin shafin mai buga Google+ sannan adana canje -canje don samun nasarar haɓaka abun ciki ga kowace hanyar sadarwar zamantakewa.

Yanzu lokacin da kuka rubuta sabon labarin ko gyara shafi/post, zaku ga shafin zamantakewa a cikin Yoast SEO plugin kamar haka:

Zaɓin Jama'a Yoast SEO Plugin

Zaɓin Jama'a Yoast SEO Plugin

Anan zaku iya loda hoton al'ada ga kowane hanyar sadarwar zamantakewa da kuke son nunawa azaman ƙaramin hoto yayin raba wannan post/shafi.
A ƙasa Girman da dole ne ku ƙirƙiri hoton al'ada:

Hoton Facebook: 1200 x 628 pixels
Hoton Google+: 800 x 1200 pixels
Hoton Twitter: 1024 x 512 pixels
Hakanan kuna iya amfani da taken al'ada da kwatanci don shafi/post ɗin da za a raba in ba haka ba za a yi amfani da taken admins na asali da bayanin.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  10 Mafi kyawun FTP (Ka'idar Canja wurin Fayil) Apps don Na'urorin Android na 2023

Taswirar XML

Mafi mahimmancin fasalin wannan kayan aikin shine taswirar rukunin yanar gizo na XML, kawai kunna wannan fasalin kuma WordPress Yoast SEO Saitunan 2020 plugin zai kula da taswirar rukunin yanar gizon ku. Da kyau, ana buƙatar taswirar manyan injunan bincike don ƙididdige blog ɗin ku, Ina fatan kun riga kun ƙaddamar da taswirar rukunin yanar gizon ku zuwa Google, Bing da Yandex.
Idan ba haka ba, bi kawai ku ƙaddamar da taswirar rukunin yanar gizon don bin diddigin hanyoyin haɗin yanar gizon ta amfani da Kayan Gidan Yanar Gizon Google

Taswirar YML Yoast SEO plugin

Taswirar YML Yoast SEO plugin

 

Na gaba, Nau'in Buga inda zaku iya yanke shawarar wane nau'in post ɗin da za ku haɗa a taswirar rukunin yanar gizon ko a'a.

Taswirar nau'in gidan yanar gizon XML

Taswirar nau'in gidan yanar gizon XML

Koyaushe haɗa posts da shafuka waɗanda za a haɗa su cikin taswirar rukunin yanar gizon yayin da yakamata a cire abin da aka makala a cikin taswirar shafin.

A cikin Posts ɗin da ba a Iya ba, za ku iya ware keɓaɓɓun posts don a cire su daga taswirar rukunin yanar gizon ta amfani da ID na gidan waya.

Cire posts daga taswirar taswirar XML a cikin yoast seo plugin

Cire posts daga taswirar taswirar XML a cikin yoast seo plugin

 

Sashe na ƙarshe a cikin Taswirar Taswirar XML - Yoast SEO shine martaba.
Tabbatar cewa an haɗa nau'ikan cikin taswirar rukunin yanar gizo yayin da yakamata a cire alamun don hana kwafin abun ciki.

Kategorien a cikin ayyukan taswirar XML

Kategorien a cikin ayyukan taswirar XML

ci gaba

Gurasar burodi shine rubutun kewayawa wanda ke bayyana a saman shafinku ko matsayi. Da kyau, yana da kyau ku kunna burodin burodi, amma duk da cewa kun kunna su, har yanzu kuna buƙatar sanin yadda ake haɗa su cikin jigon ku.

Kunna alamun kewayawa kuma koya yadda ake shigar da su cikin taken ku

Saiti na gaba shine Permalinks wanda ba saitunan WordPress bane don matsakaiciyar permalink, anan zaku iya saita saitunan ci gaba masu alaƙa da Permalinks.

Cire dokar rukuni daga URL ɗin rukuni Yakamata a saita shi zuwa Cire saboda ba kwa son haɗa kalmar Kategorien a cikin madaidaicin tsarin ku. Dole ne a saita URL ɗin abin da aka makala na juyawa zuwa URL na babban gidan zuwa No Redirect.

Advanced Permalink Saituna Yoast Inganta Injin Bincike

Advanced Permalink Saituna Yoast Inganta Injin Bincike

Sannan kar a cire kalmomin tsayawa (misali kalmomin dakatarwa: a, an, da, da sauransu) daga slugs slugs slugs.
Idan kun ba Yoast damar cire kalmar tsayawa ta atomatik, ƙila za ku rasa abubuwa da yawa a SEO.
Idan har yanzu kuna son cire kalmomin tsayawa, kuna iya yin shi da hannu akan kowane post ko shafi.

Ya kamata a cire bambance -bambancen “responsetocom” don cirewa saboda suna hana kwafin abun ciki kuma idan kuna son ƙarin sani game da “replytocom” zaku iya karanta game da shi akan gidan yanar gizon ku.

URL mai banƙyama yana juyawa don tsabtace permalinks abu ne mai kyau na kayan aikin Yoast amma tabbas yana da wasu matsaloli kuma ba a ba da shawarar amfani da shi gaba ɗaya.

Saitunan ciyarwar RSS

Sashe na ƙarshe na saitunan ci gaba shine RSS da kyau anan ba lallai ne ku taɓa wani abu ba, don haka bar shi kamar yadda yake.

Saitunan ciyarwar RSS

 

kayan aiki

Kayan aiki daga Yoast SEO wani fasali ne mai amfani na wannan kayan aikin. Anan zaku iya amfani da babban edita don gyara taken ku da kwatancen ku ba tare da zuwa sau da yawa ba.

Kayan aiki ta hanyar yoast SEO plugin

Kayan aiki ta hanyar yoast SEO plugin

Kuna iya amfani da editan fayil don gyara fayilolin robots.txt da .htaccess cikin sauƙi.
Da kyau, ana amfani da shigo da fitarwa idan kuna son shigo da saitunan SEO na Yoast SEO ɗinku daga wani blog ko kuma idan kuna son fitar da saitunan SEO ɗinku na Yoast SEO zuwa wani blog.

Search Console

Search Console yana ba ku damar samun dama ga wasu bayanai daga Console na Google (Kayan Gidan Yanar Gizo) kai tsaye a cikin Yoast.

Search console yoast seo

Wannan shine duk abin da zaku iya sani game da WordPress Yoast SEO Saitunan 2020 amma idan har yanzu kuna da tambaya game da wannan jagorar, ku ji daɗin tambayar ta cikin sharhin.

Kuna da wani abin da za ku ƙara zuwa wannan jagorar?
Muna maraba da shawarwari.

Na baya
Yadda ake gudanar da Adobe Flash Player akan Edge da Chrome
na gaba
Yadda ake ajiye iPhone ba tare da iTunes ko iCloud ba

Bar sharhi