Shirye -shirye

Dabarun VLC & Abubuwan Boye Ya Kamata Ku Sani Game da VLC (Cikakken Jagora)

 Sunan VLC baya buƙatar gabatarwa. Kodayake yawancin mutane kawai suna kallon shi azaman mai kunnawa mai sauƙi amma yana ɓoyewa ƙarƙashinsa da yawa abubuwan ban mamaki da ba a taɓa jin su ba. Anan akwai wasu dabaru masu ban mamaki da ɓoyayyun fasalulluka na VLC waɗanda zasu taimaka muku ɗaukar ƙwarewar ku ta VLC zuwa sabon matakin.    

Wani mai hikima ya taɓa cewa, "Lokacin da babu abin da ke aiki, VLC ke yi." To, watakila wanzuwar wannan magana abin tambaya ne kamar wanzuwar mai hikima tun farko :). Amma tabbas ba za ku iya musanta ingancin VLC ba.

Tare da ikon yin wasa kusan kowane codec ko tsari, ba abin mamaki bane cewa ya zama babban mai buɗe tushen kafofin watsa labarai a duniya. Hasali ma har ta samu wiki cike da nasa.

Shin kun san cewa zaku iya amfani da VLC don canza fayilolin mai jarida, tsage DVD, ko ma zazzage bidiyon YouTube? Yana da ban mamaki da gaske, jira har sai kun gano duk dabarun VLC, ɓoyayyun fasali da dabaru da muka tattara muku

Dabarun VLC & Abubuwan Boye

Canza fayilolin sauti ko bidiyo zuwa kowane tsari

Me yasa kuke wahalar sauke shirin Canza fayilolin odiyo da bidiyo Lokacin da kuke da VLC a hannun ku!

don yin hakan-

  1. Bude VLC kuma je zuwa kafofin watsa labaru, > Maida / Ajiye
  2. Ƙara fayil ɗin da kuke son canzawa kuma danna " Maida / Ajiye ".
  3. Yanzu akan sabon allon, zaɓi nau'in fayil ɗin da kuke son juyawa zuwa ƙarƙashin “ Profile na mutum kuma ba fayil ɗin suna da wuri a ƙarƙashin manufa ".
  4. Danna " Fara " Don fara aiwatarwa kuma cikin 'yan mintuna kaɗan, fayil ɗin da aka canza zai jira ku.

ConvertMediaFiles - Dabarun VLC

Yawo ko zazzage bidiyon YouTube

Mun riga mun nuna muku hanyoyi da yawa Don sauke bidiyon YouTube A baya, ga wata hanyar dabara don kwarara Bidiyoyin YouTube أو Sauke shi ta amfani da VLC Kansa. Ga yadda:

  1. Kwafi URL ɗin bidiyon YouTube da kuke son jerowa ko zazzagewa.
  2. Bude VLC, kai zuwa kafofin watsa labaru, > Bude hanyar sadarwa
  3. Manna URL ɗin a cikin akwatin shigar
    StreamYouTubeVideos-VLC Dabara
  4. Danna kan " aiki " don fara watsa shirye -shiryen bidiyo.
  5. Don saukar da bidiyon, bi matakai 1-4 sannan je zuwa Kayan aiki> Bayanan Codec
  6. Kwafi duk hanyar haɗin da ke ƙasa. shafin kuma bude shi a cikin burauzarka.YouTubeTube-VLC Dabaru
  7. Da zarar bidiyon ya fara kunnawa a cikin mai bincike, danna-dama kuma zaɓi “Zaɓi” Ajiye bidiyo kamar yadda .. Don sauke bidiyon zuwa na'urarka.YouTubeVideos2-VLC Dabaru
Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake kunna haɓaka kayan aiki a cikin VLC da adana batir | Windows, Linux da OS X

Trick na VLC don yin rikodin sauti ko bidiyo

VLC kuma yana ba ku damar ɗaukar bidiyon/fayil ɗin sauti da kuke wasa a halin yanzu. An adana duk faifan bidiyon ku a cikin babban fayil. ” shirye -shiryen bidiyo "Rikodin sauti a cikin babban fayil" Kiɗa . Don kunna wannan fasalin:

  1. Bude VLC. Je zuwa Karin bayani > zaɓi Advanced controls. Za ku ga wasu sabbin sarrafawa a kusurwar hagu na allo.
  2. Danna kan " maɓallin rikodin "( maballin wanda aka nuna a hoton da ke ƙasa) don fara rikodi
  3. Latsa maɓallin rikodin don gama rikodi.

Desktop da kyamaran gidan yanar gizo

Daga cikin taskokin fasalulluka, wani abin daraja shine ikon VLC na yin aiki azaman mai saka idanu da kyamarar rikodi.

Don amfani da VLC azaman mai rikodin tebur, bi waɗannan matakan:

  1. Bude VLC. Je zuwa Mai jarida> Buɗe Na'urar Kama ...
  2. canza ” Yanayin kamawa "ku min" tebur kuma zaɓi ƙimar firam ɗin da ake so don kamawaDabaru na RecordDesktop0-VLC
  3. Yanzu daga maɓallan zaɓi ” ويل Maimakon gudu.
  4. A cikin taga mai zuwa wanda zai buɗe, zaɓi tsarin rikodi da fayil ɗin manufa kuma latsa " Fara Don fara tsarin rikodin tebur.Dabaru na RecordDesktop-VLC
  5. Lokacin da aka gama, danna maɓallin kashewa Don gama rikodi

Yanzu don amfani da VLC azaman mai rikodin gidan yanar gizon, bi waɗannan matakan:

  1. Bude VLC. Je zuwa Mai jarida> Buɗe Na'urar Kama ...
  2. saita ” Yanayin kamawa "A kan" live show "Kuma" sunan na'urar bidiyo akan kyamaran gidan yanar gizon ku kuma Sunan na'urar sauti akan makirufo.
  3. Dabaru na RecordWebcam0-VLC
  4. Yanzu bi matakai 3-5, daga koyarwar sama don samun rakodin gidan yanar gizon kuDabaru na RecordWebcam-VLC

VLC Screenshot Kama Trick

Amfani da hanyar Allon Fitar don ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta daga bidiyo ba koyaushe ne mafi kyawun zaɓi ba, kuma cikin sa'a, VLC tana ba da sadaukarwa don hakanan.

Don ɗaukar hoto, kawai danna-dama, kuma je zuwa Bidiyo> hotaukar hoto . Hakanan zaka iya amfani da gajeriyar hanyar keyboard SHIFT S A kan Windows / Linux ko CMD ALT S. A kan OS X. An adana hoton a babban fayil ɗin Hotunan tsarin aiki.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  15 Mafi kyawun Ayyukan riga -kafi don wayoyin Android na 2023

Dabarar Hoto na VLC

Ƙirƙiri alamun shafi

Shin kun taɓa rufe na'urar watsa labarai ku kuma ku bar bidiyo a tsakani, don kawai ku dawo daga baya kuma kuyi gwagwarmayar neman inda kuka tsaya? Da kyau, zaku iya yin tambaya akan batun ku tare da wannan dabarar VLC.

Don alamar shafi na bidiyon, abin da kawai za ku yi shine:

  1. Je zuwa Kunna> Alamomin shafi na al'ada> Sarrafa1- Dabarun VLC
  2. a cikin taga Shirya alamun shafi wanda ke buɗe, danna maɓallin "gini" , a sashin da ake buƙata na bidiyon don samun nasarar ƙirƙirar alamar shafi

Coolest VLC Trick don saita Bidiyo azaman fuskar bangon waya

Kawai lokacin da kuka yi tunanin abubuwa ba za su iya samun mai sanyaya ba, VLC ta jefa cikin wani sifa mai ɓoye mai sanyi. Shin kun san cewa zaku iya amfani da tebur ɗinku azaman allon sake kunnawa don bidiyon da kuka kunna a cikin VLC! Don yin wannan, kawai buɗe bidiyon, kuma kai zuwa Bidiyo> Saiti azaman fuskar bangon waya Sannan ku zauna ku more.VLC bangon bango dabaru

Ƙara alamun ruwa zuwa bidiyo

Zazzage editan bidiyo gaba ɗaya don ƙara alamar ruwa akan bidiyo da alama yayi yawa? A'a. Da kyau, zaku iya adana lokaci da ƙoƙari mai yawa ta amfani da VLC don wannan. Ga yadda:

  1. Je zuwa Kayan aiki> Tasiri & Matattara
  2. a cikin taga Daidaitawa da tasiri , danna " tasirin bidiyo ” kuma yanke " overlap ".Dabaru na Watermark0-VLC
  3. Daga nan zaku iya zaɓar kowane zaɓin da kuke so, ya zama ƙara tambari ko ƙara ƙara rubutu da ƙari.1-VLC Dabarun Ruwa

Domin adana bidiyon tare da alamar ruwa, yi amfani da fasalin rikodin VLC wanda muka nuna a sama.

Ƙara tasirin sauti da bidiyo

Shin kun firgita da VLC yanzu? Jira yayin da kuke bincika kewayon tasirin sauti da bidiyo wanda VLC zata bayar. Kuna iya daidaita haske, girbe ko juya bidiyo, daidaita sauti ko ma ƙara tasirin kamar Motion da Spurial blur don suna kaɗan. Don samun damar waɗannan kayan aikin, kawai je zuwa Kayan aiki> Tasiri da Tacewa Kuma ku bar kanku ku yi asara.AudioVideoEffects-VLC Tricks

Kunna rediyon intanet kuma biyan kuɗi zuwa kwasfan fayiloli

Wani fasali na VLC shine ikonsa na watsa tashoshin rediyo na intanet da amfani da shi azaman mai sarrafa kwasfan fayiloli. Kuna iya samun damar ayyukan rediyo na intanet kamar Jagoran Rediyon Icecast ko Zaɓin Jamendo ko ma ƙara ciyarwar RSS zuwa kwasfan fayilolin ku don sauraron ta duk lokacin da kuke so. Mai daraja, dama?

Don sauraron tashoshin rediyo na Intanit, kawai je zuwa sashin gefe don lissafin waƙa kuma a ƙarƙashin Intanet, Za ku sami duk ayyukan rediyon intanet.Dabarun IntanetRadio-VLC

Idan tashoshin da aka bayar ba su dace da ku ba, kawai kawo URL ɗin tashar da kuka fi so. Je zuwa Mai jarida> Bude Gidan Rediyo na cibiyar sadarwa ..., Shigar da URL ɗin kuma latsa Play don fara sauraro.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake saukar da bidiyon YouTube ta amfani da VLC Media Player

Don yin rijistar kwasfan fayiloli, duk abin da kuke buƙatar yi shine:

  1. Je zuwa Lissafin waƙa Kuma a cikin rukuni Intanet , Neman  Fayiloli kwasfan fayiloli
  2. Matsar da siginan kwamfuta zuwa Kwasfan fayiloli Sannan danna alamar ƙari
  3. Manna hanyar ciyarwar RSS na wasan kwaikwayon da kuke son sauraro ku buga ' Ko"Podcast-VLC Dabaru
  4. Kwasfan fayilolin yanzu yakamata ya bayyana a sashin labarun kwasfan fayiloli. Danna kan shi, zaɓi ɓangaren da kuke son kallo kuma ku fara yawo.

VLC Trick don ƙona DVD

VLC yana da ƙarfi sosai wanda za'a iya amfani dashi don ƙona DVD zuwa kwamfutarka. Wannan fasalin yana da amfani lokacin da ba ku da faifan diski na zahiri. Abin da kawai za ku yi shi ne ku bi waɗannan matakan:

  1. Je zuwa Mai jarida> Maida / Ajiye .
  2. Je zuwa shafin diski Kuma a cikin zaɓa diski , zaɓi nau'in diski da kuke amfani da shi.
  3. Tabbatar Babu menu na diski kuma zaɓi na'urar diski Da ake bukata
  4. Danna Maida / ajiyewa. Zaɓi codec da ake so da inda ake so kuma latsa " Fara " don fara tsariDabarun RipDVD-VLC

Idan duk ɓoyayyun fasalulluka da dabaru na VLC ba su kama idanunku ba, koyaushe akwai zaɓi don haɓaka ayyukan mai kunna watsa labarai na VLC ta shigar da plugins da ƙari da yawa akan Wuri VLC a kunne yanar gizo .

Yadda ake Sarrafa Ƙarin Google Chrome Ƙara, Cire, Kashe Ƙari

A matsayin kari, muna kuma son raba wasu dabaru na VLC mai daɗi tare da ku, idan kuna neman shakatawa da jin daɗin wasu software.

Dabarar Nishaɗi ta VLC: Kunna Bidiyo Kamar Halayen ASCII

Don kunna wannan fasalin mai sanyi:

  1. Bude VLC. Je zuwa Kayan aiki> Abubuwan da ake so.
  2. Bude shafin Video , kuma daidaita Fitarwa ” Kunnawa "Fitar da hoton bidiyon fasahar ASCII". Danna kan " ajiye ”, Kunna bidiyon da kuke so kuma ku kasance a shirye don mamaki.
    Dabarun ASCIIVideo-VLC

VLC Trick

Shirya don mamakin wannan, kawai:

  1. Bude VLC Media Player. Danna CTRL
  2. كتب layar: // A cikin taga mai buɗewa, latsa .يل ".Hanyar Trek-VLC

Jigsaw wuyar warwarewa

Anan akwai wata dabara ta VLC mai ban sha'awa wacce zata shagaltar da ku.

  1. Je zuwa Kayan aiki> Tasiri da Tacewa
  2. Je zuwa shafin " tasirin bidiyo ” ، kuma zuwa Tab " Injiniya " kuma a karkashin ta tabbatarwa " wasan wuyar warwarewa ".
  3. Zaɓi adadin ginshiƙai da layuka da kuke so kuma latsa " Kusa . Lokaci na gaba da za ku buɗe bidiyo, irin wannan zai gaishe ku.JigsawPuzzle-VLC Tricks

Wannan shine ƙarshen jerin jerin dabarun VLC da abubuwan ɓoye. Muna fatan kun sami wasu daga cikin waɗannan masu amfani. Idan kuna da wasu nasihu da dabaru a hannunku, raba su tare da mu a cikin bayanan da ke ƙasa.

Na baya
Yadda ake saukar da bidiyo daga Twitter
na gaba
Yadda ake canza tsoho mai binciken gidan yanar gizo akan Windows 10

Bar sharhi