Yadda za a

Yadda za a dakatar da sabunta Windows 10?

Yadda za a dakatar da sabunta Windows 10?
Sabunta tsarin aiki yana da matukar mahimmanci, wasu daga cikinsu sun haɗa da ƙari mai mahimmanci, kuma mafi yawansu sun haɗa da mafita ga raunin tsaro, amma wani abu mai ban haushi game da Windows 10 sabunta tsarin aiki musamman shine tsarin da kansa ya yanke shawarar saukewa da shigar da sabuntawa, wanda ke ba da damar sabuntawa. na iya haifar da rashin kyawun haɗin Intanet lokacin da ake zazzagewa wani lokaci kuma sai an sake kunna kwamfutar wani lokaci, duk abin da zai iya haifar da matsala ga mai amfani, amma za a iya dakatar da sabuntawar Windows 10 don guje wa wannan rashin jin daɗi?

Kafin haɓakawa na kwanan nan zuwa Windows 10, ba ma yiwuwa a jinkirta zazzagewa da shigar da sabuntawa ba, kuma tare da yawancin masu amfani da korafe-korafe da aka yi rajista, Microsoft ya ba da mafita wanda za a iya kwatanta shi azaman sulhu, kamar yadda mai amfani zai iya jinkirta sabuntawa don takamaiman lokutan ba za a iya ƙarawa ko wani lokacin raunana ba, wanda ba shine tabbataccen bayani wanda za a dakatar da shi gaba ɗaya Windows 10 sabuntawa.

Duk da wannan sha'awa mai ƙarfi daga Microsoft ba don samar da wata hukuma ta hanyar da za a dakatar da sabuntawar Windows 10 ba, wannan ba yana nufin cewa babu wasu hanyoyin da za mu iya cimma wannan batun ba, kuma waɗannan hanyoyin su ne abin da muke bita a cikin wannan labarin.

Kafin yin bitar hanyoyin da za a iya dakatar da sabuntawar Windows 10, dole ne mu lura da mahimmancin waɗannan sabuntawar da mahimmancin karɓar su daga lokaci zuwa lokaci. Tare da ci gaba da gano yawan ramukan tsaro a cikin tsarin aiki na Windows, yana da mahimmanci a dogara ga sabunta tsaro don cike waɗannan raunin, don haka idan za ku bi kowace hanyar da za mu san nan ba da jimawa ba, Kai yakamata kuyi la'akari da sabunta Windows daga lokaci zuwa lokaci don samun damar kare na'urarku daga duk wani haɗarin tsaro.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake canza sunan tashar youtube?

Yadda za a dakatar da sabunta Windows 10?

Hanyoyi na yau da kullun na wucin gadi

Hanya ta farko da mafi sauƙi don dakatar da sabuntawar Windows 10 na ɗan lokaci ita ce ta buɗe Sabuntawa & Saitunan Tsaro sannan zaɓi zaɓi na farko, Dakatar da sabuntawa na kwanaki 7, wanda shine zaɓin da ke ba da damar dakatar da sabuntawa na kwanaki 7.

dakatar windows 10 sabuntawa

Hakanan zaka iya kashe sabuntawa na tsawon lokaci ta buɗe Sabuntawa & Tsaro na Tsaro daga menu na Saituna sannan danna Zaɓuɓɓuka na ci gaba daga menu wanda zai bayyana a hannun dama na allo, kuma daga taga da ya bayyana, je zuwa shafin Dakatar da Sabuntawa. kuma daga menu mai saukarwa ƙarƙashin sunan Dakata har sai kun zaɓi kwanan wata da kuke son dakatar da sabuntawa har yanzu.

dakatar windows 10 sabuntawa

Yana da kyau a lura cewa bayan wannan lokacin ya wuce, wannan zaɓin zai ɓace kuma ba za ku iya sake dawo da shi ba har sai bayan an saukar da sabuntawar kuma an fara shigar da shi ta yadda za ku iya jinkirta sabuntawar masu zuwa a kan hakan, kuma za a iya karɓa a lokacin. lokacin dakatarwa ta hanyar buɗe zaɓuɓɓukan da suka gabata da kansu, kuma maimakon zaɓar daga menu mai buɗewa Danna Ci gaba da sabuntawa.

Akwai wata hanyar da taga da ta gabata ta samar da ita wacce za ku iya tantance wanne daga cikin sabuntawar da kuke son dakatarwa da kuma nawa ne, kuma wannan yanayin yana da alaƙa da ikon daina karɓar sabuntawa har zuwa kwanaki 365 don sabunta fasalin da ƙari, da sama. zuwa kwanaki 30 don mahimman sabuntawar tsaro, kuma ana iya zaɓar wannan zaɓi daga Zaɓi lokacin sabuntawa shafin. an shigar da su daga wannan taga wanda muka zaɓi zaɓuɓɓukan da suka gabata.

dakatar windows 10 sabuntawa

Sauran hanyoyin da za a dakatar da sabuntawar Windows 10

Dakatar da ayyukan sabunta Windows 10

The Windows 10 tsarin aiki yana ɗaukar sabuntawa a matsayin ɗaya daga cikin sabis ɗin da yake bayarwa da mu'amala da su, don haka ana iya dakatar da shi ta hanyoyin da aka dakatar da sauran ayyuka daban-daban, waɗanda hanyoyi ne masu sauƙi kuma ba sa buƙatar matakai da yawa.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda za a kunna yanayin duhu na Facebook?

Da farko, buɗe menu na Ayyuka ta danna maballin Win da R don buɗe umarnin Run, sannan rubuta services.msc a cikin akwatin da ba komai, sannan danna Shigar.

Daga cikin taga da ya bayyana, bincika sabis na Sabunta Windows daga menu mai tsawo zuwa dama na taga kuma danna dama akan shi kuma zaɓi Properties.

dakatar windows 10 sabuntawa

Daga Gabaɗaya shafin kuma daga menu mai saukarwa kusa da nau'in farawa tab zaɓi Disabled, don haka ba za a kunna sabis ɗin sabuntawa ta hana shi aiki ba lokacin buɗe kwamfutar ko tsarin aiki, kuma ana iya sake kunna sabis ta hanyar Matakan da suka gabata iri ɗaya tare da zaɓi na atomatik maimakon Naƙasassu.

dakatar windows 10 sabuntawa

Rating mara waya

A yayin da kake amfani da hanyoyin sadarwar Wi-Fi don haɗa kwamfutarka da Intanet, za ka iya dakatar da Windows 10 sabuntawa a kaikaice ta hanyar halatta hanyar sadarwar sadarwar kwamfuta, fasalin da aka sani da Metered Connection, fasalin da ke ƙayyade iyaka don sabuntawa ta hanyar. ba da izinin sabuntawa masu mahimmanci Sai kawai saukewa da shigarwa, wanda bai haɗa da manyan haɓakawa da sabuntawa ba dangane da sararin samaniya.Buɗe saitunan Windows ta danna maballin Win da I kuma zaɓi Network & Intanet sannan danna zaɓi Wi-Fi a hagu kuma sannan zaɓi Sarrafa sanannun cibiyoyin sadarwa a hannun dama.dakatar windows 10 sabuntawa

Danna kan hanyar sadarwar da kwamfutarka ke da alaƙa da ita sannan danna Properties sannan daga taga da ya bayyana, gungurawa ƙasa zuwa cibiyar sadarwa ta Metered sannan ka kunna ta ta hanyar kunnawa daga Off zuwa Kunna, yana da kyau a lura cewa ana iya kunna wannan fasalin kawai. lokacin haɗin mara waya zuwa Intanet, kuma ba zai yiwu a yi amfani da shi ba lokacin dogaro da haɗin waya akan igiyoyin Ethernet.

dakatar windows 10 sabuntawa

Yi amfani da fasalin Editan Manufofin Ƙungiya

Kuna tuna tsohuwar hanyar sabunta tsarin aiki na Windows lokacin da tsarin ke gaya muku samuwar sabuntawa waɗanda zaku iya zaɓar don saukewa ko shigar, wannan shine abin da za'a iya samu ta hanyar Editan Manufofin Rukuni da ake samu kawai ta Windows 10 Ilimi, Pro da Tsarukan aiki na kamfanoni da masu amfani da Gida ba za su iya amfani da shi ba.
Wannan fasalin baya tsayawa Windows 10 sabuntawa na dindindin, amma yana ba da damar sabunta tsaro kawai tare da dakatar da sauran abubuwan sabuntawa daga zazzagewa da shigarwa ta atomatik da zaɓin mai amfani akan samun shi don saukewa da shigar da shi da hannu.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Zazzage shirin don haɗa hotuna da waƙoƙi don kwamfuta kyauta

 

  1. Bude taga Run ta latsa maɓallan Win da R, sannan a buga gpefit.msc a cikin akwatin kuma danna Shigar don buɗe taga Editan Manufofin Ƙungiya.
  2. Daga sashin hagu, zaɓi Samfuran Gudanarwa daga ƙasan sashin Kanfigareshan Kwamfuta.Yi amfani da Editan Manufofin Ƙungiya خاصية
  3. Daga lissafin da zai sauko zuwa hagu, zaɓi Kayan aikin Windows, sannan daga dama, bincika kuma zaɓi Sabuntawar Windows.Yi amfani da Editan Manufofin Ƙungiya خاصية
  4. Daga menu wanda zai sauke zuwa dama bayan zaɓi na baya, zaɓi Sanya Sabuntawa ta atomatik ta danna shi sau biyu tare da maɓallin linzamin kwamfuta na hagu.Yi amfani da Editan Manufofin Ƙungiya خاصية
  5. Daga cikin taga da ya bayyana, zaɓi Enabled sannan Notify don zazzagewa da shigar ta atomatik kamar yadda yake a hoton da ke ƙasa sannan danna Aiwatar sannan sannan Ok.Yi amfani da Editan Manufofin Ƙungiya خاصية
  6. Kashe kwamfutar ka sake kunna ta, sannan ka buɗe taga Update & Security a cikin hanyoyin da aka saba don na'urar don bincika abubuwan sabuntawa da kuma sanar da kai game da samuwarsu ta yadda za ka zazzage su ka shigar da su ko a'a, wanda zai faru daga gare ta. yanzu bayan haka.

Don haka mun koya game da mafi kai tsaye da kuma hanyoyin kai tsaye waɗanda ke ba ku damar dakatar da sabuntawar Windows 10, na ɗan lokaci, ɗan lokaci, ko gaba ɗaya, kuma idan kun san wasu hanyoyin da za a iya ƙarawa cikin jerin, zaku iya raba su tare da su. mu a cikin comments.

Na baya
Yadda ake haɗa Spotify tare da Gidan Google?
na gaba
Mikiya

Bar sharhi