Linux

Yadda ake girka Google Chrome akan Ubuntu Linux

Google Chrome

Google Chrome Shine mashahurin mai bincike a duniya. Koyaya, baya cikin wuraren ajiyar software Ubuntu Daidaitacce, saboda ba tushen buɗewa ba ne. Koyaya, zaku iya girkawa Chrome Kunnawa tsarin Linux Ubuntu.

 

shigar google chrome

Ubuntu yana amfani da manajan kunshin dace Waɗannan su ne fakitin shigarwa da ake kira "fayiloli"..deb". Matakinmu na farko shine samun fayil Google Chrome".deb". Ziyarci shafin saukar da Google Chrome na hukuma sannan danna maɓallin "Zazzage Chrome".

Zazzage Chrome
Zazzage Chrome

Lura cewa babu nau'in 32-bit na Google Chrome. Zaɓi zaɓi64 bit .deb (Domin Debian / Ubuntu)Sannan danna maballin "Karɓa da Shigar".Yarda da Shigar. Za a sauke fayil..deb".

Sanya Google Chrome akan Ubuntu Linux
Sanya Google Chrome akan Ubuntu Linux

Sai dai idan kun canza madaidaicin wurin fayilolin da aka sauke, zai kasance a cikin babban fayil ɗin Saukewa.downloadsLokacin da aka gama saukarwa.

Zazzage babban fayil

Danna sau biyu akan fayil ”.deb. Aikace -aikacen zai fara Ubuntu Software. Nuna bayanan kunshin Google Chrome. Danna maɓallin "Shigar".shigardon fara aikin shigarwa.

Danna maɓallin Shigar don fara aikin shigarwa
Danna maɓallin Shigar don fara aikin shigarwa

Zai tambaye ku kalmar sirrinku. Shigar da kalmar wucewa kuma danna maɓallin "Tabbatarwa".Tabbatar".

Zai tambaye ku kalmar sirrinku. Shigar da kalmar wucewa kuma danna maɓallin Tabbatacce
Zai tambaye ku kalmar sirrinku. Shigar da kalmar wucewa kuma danna maɓallin Tabbatacce.

Don fara Google Chrome, danna "maɓallin"babban. Wannan yawanci tsakanin maɓallan biyu ne. ”Ctrl"Kuma"alta gefen hagu na allon madannai. rubuta "ChromeA cikin sandar bincike, danna kan gunkin.Google Chromewanda ke bayyana - ko latsa maɓallin Shigar.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake dakatar da sanarwar gidan yanar gizo mai ɓacin rai a cikin Chrome akan Android

A karo na farko da kuka fara Chrome, zaku sami damar sanya Google Chrome tsohuwar mashigar bincike ku kuma yanke shawara idan kuna son tura rahotannin hadari da ƙididdigar amfani zuwa Google. Yi zaɓinku, sannan danna maɓallin.OK".

Idan kuna son tura rahotannin hadari da ƙididdigar amfani zuwa Google

Google Chrome zai yi aiki. Cikakken sigar tebur ce ta Google Chrome, kuma tana aiki kamar yadda take aiki akan Windows, Mac ko Chrome OS.

Don ƙara Google Chrome zuwa jerin abubuwan da kuka fi so, danna-dama akan gunkin Chrome a cikin zaɓin zaɓin kuma zaɓi zaɓi "Ƙara zuwa Abubuwan da aka fi so".Add to Favoritesdaga menu mahallin.

 

Shigar da Google Chrome ta layin umarni

Shigar da Google Chrome ta layin umarni yana buƙatar abubuwa biyu kawai. za mu yi amfani wget don sauke fayil ”.deb".

wget https://dl.google.com/linux/direct/google-chrome-stable_current_amd64.deb

Za ku ga mashaya ci gaba na rubutu da lissafin kashi yayin da zazzagewa ke ci gaba.

Lokacin da aka gama saukarwa, yi amfani da umarnin dpkg don sakawa Google Chrome daga fayil ".deb". Ka tuna cewa zaku iya amfani da maɓallin "tab”Don fadada sunayen fayil. A takaice dai, idan kun rubuta haruffan farko na sunan fayil kuma danna maɓallin “tab', Sauran sunan fayil ɗin za a ƙara muku.

sudo dpkg -i google-chrome-stabil_current_amd64.deb

Za a sa maka kalmar sirrinka, bayan haka za a fara shigarwa. Yana da sauri sosai, kuma yana ɗaukar 'yan mintuna kaɗan.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake kunna gefen panel a cikin Google Chrome browser

Idan kun ga kowane saƙon kuskure, yi amfani da umarnin da ke bi don tilastawa dace gamsar da dogaro. Kwamfutar da ake bincika wannan labarin akan Ubuntu 21.04. Babu dogaro da bai cika ba ta amfani da wannan sigar.

sudo apt -f shigar

sabunta google chrome

Lokacin da akwai sabon sigar Google Chrome, Chrome zai yi ƙoƙarin sabunta kansa. Idan bai yi aiki ba, saƙo zai bayyana yana gaya muku cewa yayi ƙoƙarin haɓaka amma bai yi aiki ba.

Lura: Idan kuna gudanar da daidaitaccen kayan aikin Ubuntu Software Updater, zai sabunta Google Chrome, tare da sauran aikace -aikacen akan tsarin ku. Wannan yana aiki saboda kayan aikin Sabunta Software yana bincika sabuntawa a cikin duk wuraren ajiyar kayan aikin software na tsarin ku - gami da wurin ajiyar Google da Chrome ke ƙarawa lokacin da kuka girka ta.

Idan kun haɗu da matsala tare da tsarin sabunta hoto, zaku iya sabunta Google Chrome ta layin umarni.

Google Chrome yana ƙara wurin ajiya zuwa jerin wuraren ajiya dace wanda umurnin ke bincika lokacin da yake neman fayilolin shigarwa. Don haka, duk da cewa Ubuntu ba shi da Google Chrome a cikin kowane ma'aunin ma'aunin Ubuntu, har yanzu kuna iya amfani da shi dace don haɓaka chrome.

Umarnin don amfani shine:

sudo apt shigar google-chrome-barga

Wannan zai yi ƙoƙarin shigar da Google Chrome. Zai duba sigar da ake samu a cikin ma'ajiyar ajiya da sigar da aka sanya akan kwamfutarka. Idan sigar da ke cikin ma'ajiyar ajiya ta zama sabuwa fiye da sigar da ke kan kwamfutarka, za a girka muku sabuwar sigar.

Idan kuna gudanar da wannan umarni jim kaɗan bayan shigar da Google Chrome, sigar da ke cikin ma'ajiyar ajiya da sigar da ke kan kwamfutarka za ta zama iri ɗaya, don haka babu abin da zai faru.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake sanya Google Chrome tsoho mai bincike akan Windows 10 da wayarku ta Android

A wannan yanayin, mai dacewa ya ba da rahoton cewa sigar da ke kan PC ɗinku ita ce sabuwar sigar da ake da ita. Ba za a yi wani canji ba, kuma ba za a inganta shi ko shigar da shi ba.

Ubuntu ya zo tare da mai binciken gidan yanar gizo Firefox A matsayina na tsoho mai bincike, babu abin da ba daidai ba tare da hakan. Firefox babban burauza ce kuma tushen buɗewa ce. Amma wataƙila kuna amfani da Google Chrome akan wasu dandamali kuma kuna son samun ƙwarewa iri ɗaya akan Ubuntu. Hanyoyin da aka bayyana anan zasu sa ku sami mashigar da kuka fi so akan na'urar Ubuntu cikin kankanin lokaci.

Hakanan kuna iya sha'awar sanin:

Muna fatan za ku sami wannan labarin da amfani don ku san yadda ake girka Google Chrome akan Ubuntu Linux Ubuntu. Raba ra'ayin ku tare da mu a cikin sharhin.

Na baya
Yadda ake sanin sunan samfuri ko ƙira da ƙari da aka yi amfani da su akan kowane rukunin yanar gizo
na gaba
Yadda ake cire yanayi da labarai daga cikin Windows 10 taskbar

Bar sharhi