Intanet

Yadda ake duba ƙarfin siginar Wi-Fi akan Windows 10

Ikon mara waya a kan ɗawainiyar aiki

Idan kuna samun matsala tare da haɗin Wi-Fi ku, ƙarfin siginar Wi-Fi na iya yin rauni. Akwai hanyoyi daban-daban don duba ƙarfin siginar Wi-Fi a ciki Windows 10 don ganin yadda siginar take da kyau ko yadda siginar Wi-Fi take.

 

Yi amfani da taskbar don samun amsa mai sauri

Kwamitin ɗawainiyar kwamfutarka (mashaya a ƙasan allonka) ya ƙunshi gumakan da yawa. Isaya shine don cibiyoyin sadarwar ku mara waya, kuma kuna iya amfani da wannan lambar don nemo ƙarfin siginar Wi-Fi ku.

Don yin wannan, danna gunkin Wireless akan taskbar. Yana bayyana a yankin sanarwa zuwa hagu na agogon.

lura: Idan ba ku ga alamar cibiyar sadarwar mara igiyar waya ba, maiyuwa taskbar ta ɓoye ta. Danna gunkin kibiya sama akan allon aiki don bayyana duk gumakan da aka ɓoye.

Ikon mara waya a kan ɗawainiyar aiki

Nemo hanyar sadarwar Wi-Fi a cikin jerin. Ita ce hanyar sadarwar da Windows ta ce kaiAn haɗa أو alaka"Tare da shi.

Duba ƙarfin siginar Wi-Fi ta amfani da ɗawainiyar ɗawainiya

Za ku ga ƙaramin alamar siginar kusa da cibiyar sadarwar Wi-Fi ku. Wannan alamar tana wakiltar ƙarfin siginar cibiyar sadarwar ku. Ƙarin sandunan wannan alamar, mafi kyawun siginar Wi-Fi.

shawara: Idan kuna mamakin yadda ƙarfin siginar Wi-Fi ke canzawa a wurare daban-daban kusa da gidanku ko a wani gini, zaku iya zagayawa da kwamfutar tafi-da-gidanka don ganin yadda siginar ke canzawa a yankuna daban-daban. Ƙarfin siginar ku ya dogara da abubuwa da yawa, gami da Matsayin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da inda kake dangane da shi .

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Warware matsalar Windows ba zai iya Kammala Haɗin ba

Hakanan kuna iya bincika ingancin siginar sauran cibiyoyin sadarwar Wi-Fi ta amfani da wannan menu. Kawai duba alamar siginar kowace cibiyar sadarwa.

Duba app na Saituna

Aikace-aikacen Saituna yana nuna sanduna iri ɗaya kamar sanduna don ƙarfin siginar Wi-Fi.

Don amfani da wannan hanyar, buɗe "Menu"Fara أو Farakuma bincikaSaituna أو Saituna', Kuma danna app a cikin sakamakon. Madadin haka, danna Windows i Don hanzarta ƙaddamar da aikace -aikacen Saituna.

Kaddamar da Saitunan app

A cikin Saituna, danna "Cibiyar sadarwa da Intanet أو Hanyar sadarwa da yanar gizoWannan ya ƙunshi bayanin hanyar sadarwar ku mara waya.

Zaɓuɓɓukan hanyar sadarwa da Intanet a Saituna

Anan, ƙarƙashin 'sashe'matsayin cibiyar sadarwa أو Matsayin cibiyar sadarwa', Za ku ga alamar sigina. Wannan alamar tana nuna ƙarfin siginar cibiyar sadarwar Wi-Fi na yanzu.
Bugu da ƙari, ƙarin sanduna a cikin wannan alamar, mafi kyawun siginar ku.

Duba ƙarfin siginar Wi-Fi ta amfani da Saituna

 

Yi amfani da Control Panel don ganin ƙarfin siginar Wi-Fi

Ba kamar aikace-aikacen Saituna da taskbar Windows ba, Kwamitin Kulawa yana nuna alamar mashaya biyar don ingancin siginar Wi-Fi, yana ba ku amsar da ta dace.

Don samun dama ga alamar alamar, ƙaddamar da "menu"Fara أو Farakuma bincikakula Board أو Control Panel', Kuma danna Mai amfani a cikin sakamakon.

Kaddamar da Control Panel

Anan, danna kanCibiyar sadarwa da Intanet أو Hanyar sadarwa da yanar gizo".

Zaɓuɓɓukan hanyar sadarwa da Intanet a cikin Control Panel

Danna "Cibiyar Sadarwa da Sadarwa أو Cibiyar Sadarwar Yanar Gizo da ƘungiyaA gefen dama.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake zubar da Maimaita Bin yayin da aka rufe Windows PC

Bude Cibiyar sadarwa da Cibiyar Sharing

Za ku ga alamar tutar kusa da “Sadarwa أو ConnectionsNuna ingancin siginar Wi-Fi na yanzu.
Ƙarin sanduna da aka haskaka a cikin wannan alamar, mafi kyawun siginar ku.

Duba ƙarfin siginar Wi-Fi ta amfani da kwamitin sarrafawa

 

Yi amfani da Windows PowerShell don gano yadda ƙarfin cibiyar sadarwar WiFi take

Hanyoyin da ke sama suna ba ku mummunan ra'ayi game da ƙarfin siginar cibiyar sadarwar Wi-Fi ku. Idan kuna buƙatar amsar daidai, yakamata kuyi amfani Windows PowerShell.

kuma amfani da umarnin netsh Yana nuna ƙarfin siginar a ciki Windows 10 inda yake nuna ƙarfin cibiyar sadarwa azaman kashi, wanda ya fi daidai fiye da kowane ɗayan hanyoyin da aka ambata a cikin wannan jagorar.

Don samun dama ga wannan hanyar, wacce ke ba ku ainihin amsar cibiyar sadarwar ku, shiga menu na "Menu".Fara أو Farakuma bincikaWindows PowerShell', Kuma danna gajeriyar hanyar PowerShell a cikin sakamakon.

Run Windows PowerShell

Kwafi umarnin da ke gaba daga nan kuma liƙa shi cikin taga PowerShell. danna maballin "Shigardon gudanar da umurnin.

(netsh wlan show interfaces) -Sigin '' s's '' -Sauya 'Yan Sigon: s' ',' '

Duba Ƙarfin siginar Wi-Fi ta amfani da PowerShell

Inda PowerShell zai nuna layi ɗaya kawai, yana nuna ƙarfin siginar Wi-Fi na yanzu azaman kashi. Mafi girman rabo, mafi kyawun siginar ku.

Don duba ƙarin bayani game da hanyar sadarwar ku (kamar tashar hanyar sadarwa da yanayin haɗi), gudanar da umurnin mai zuwa:

netsh wlan nuna musaya

Yi amfani da Umurnin Umurnin

Hakanan zaka iya gudanar da umarni netsh a cikin taga Umurnin Gaggawa Idan ka fi son wannan ke dubawa. A cikin cikakken tsari, umarnin kuma yana nuna ƙarin cikakkun bayanai game da hanyar sadarwar ku, kamar sunan SSID (cibiyar sadarwa) da nau'in tabbatarwa.

Hakanan kuna iya sha'awar koyo game da: Hanyoyi 10 don Bude Umurnin Umurnin a cikin Windows 10 و Kammala Jerin A zuwa Z na umarnin CMD na Windows da kuke Bukatar Ku sani

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda za a dakatar da sabuntawa na Windows 10 na dindindin

Don farawa, buɗe Umurnin Umurnin ta hanyar ƙaddamar da menu "Jerin".Fara أو Fara", kuma bincika"Umurnin Gaggawa أو umurnin m', Kuma danna Mai amfani a cikin sakamakon.

Kaddamar da Umurnin Umurnin

A cikin window Command Command, rubuta umarni mai zuwa kuma latsa "Shigar".

netsh wlan nuna musaya

Nemo Bayanin Wi-Fi ta Amfani da Umurnin Gaggawa

Yana nuna bayanai da yawa fiye da abin da kuke nema anan, don haka ku kalli filin da ke cewa "Signal".

Duba Ƙarfin siginar Wi-Fi ta Amfani da Gaggawa

kashi kusa da "Sigina أو Signalshine ƙarfin siginar Wi-Fi.

Idan waɗannan hanyoyin suna nuna cewa ƙarfin siginar Wi-Fi ba shi da ƙarfi, hanya ɗaya don haɓaka ingancin siginar ita ce kusantar da na'urorin ku da magina. Hakanan, tabbatar cewa babu wasu abubuwa masu wuya (kamar bango, alal misali) tsakanin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da na'urorin ku. Waɗannan abubuwa galibi suna kawo cikas ga inganci da ƙarfin siginar Wi-Fi.

Muna fatan za ku ga wannan labarin yana da amfani wajen sanin yadda ake duba ƙarfin siginar Wi-Fi akan Windows 10, raba ra'ayin ku a cikin sharhin.

Source

Na baya
Yadda ake samun siginar wifi mafi kyau da rage tsangwama na cibiyar sadarwa mara waya
na gaba
Yadda ake toshe wani akan Instagram

XNUMX sharhi

تع تعليقا

  1. Mohammad Hassan :ال:

    Na gode Bravo

Bar sharhi