Wayoyi da ƙa'idodi

Yadda ake nemo kalmar sirri ta WiFi don cibiyar sadarwar ku ta yanzu

Akwai hanyoyi daban -daban don dawo da kalmar sirri ta WiFi na cibiyar sadarwar da aka haɗa ku. Daga cikin waɗannan hanyoyin, wasu hanyoyin sun ƙunshi matakai masu rikitarwa, yayin da wasu daga cikinsu suna da fa'ida sosai kuma suna buƙatar umarni kaɗan don cire kalmar sirrin WiFi na cibiyar sadarwar ku ta yanzu. Karanta labarin don gano yadda zaku iya yin hakan.

Shirya kalmar sirri ta WiFi ɗaya ce daga cikin kuskuren da muka saba yi. Yana da ban haushi da gaske rashin sanin kalmar sirrin cibiyar sadarwar ku ta WiFi wanda galibin na'urorin ku ke haɗawa da samun wahalar haɗa sabuwa.
Don haka, a nan zan yi ƙoƙarin warware muku wannan matsalar. (Yi hakuri tsohon taken Windows 7, Ina son hakan: P).

A cikin koyawa mai zuwa, zan gaya muku hanyoyi daban -daban guda biyar don gano kalmar sirrin WiFi na cibiyar sadarwar ku ta yanzu. Waɗannan hanyoyin sun haɗa da murmurewa Wi-Fi kalmar sirri akan na'urorin Windows Linux, Mac da Android.

 

Hanyar XNUMX: Nemo Kalmar wucewa ta WiFi a cikin Windows Ta Amfani da Dokar Gaggawa

  • Da farko, buɗe Umurnin Umurnin akan Windows PC ɗinka ta hanyar bugawa cmd a cikin menu na farawa.
  • Zaɓi yanzu Gudu a matsayin mai gudanarwa Ta danna-dama a kansa.

kalmar sirri ta wifi cmd

  • Da zarar ka buɗe umarnin da sauri, kuna buƙatar buga umarnin da ke biye a ciki  (canza  fossbytes da sunan cibiyar sadarwar ku ta WiFi), kuma latsa Shigar.
netsh wlan nuna sunan bayanin martaba = maɓallin fossbytes = bayyananne

Wifi - Kalmar wucewa - Maɓallin Ciki

  • Bayan danna Shigar, zaku ga duk cikakkun bayanai gami da kalmar sirrin wifi abun ciki mai mahimmanci (Kamar yadda aka nuna a hoton da ke sama).
  • Idan kuna son jerin hanyoyin haɗin WiFi na baya, rubuta wannan umurnin:
netsh wlan nuna bayanan martaba

Wifi - Kalmar wucewa - Bayanan martaba na baya

 

Hanyar 2: Bayyana kalmar sirri ta WiFi ta amfani da hanyar gabaɗaya a cikin Windows

  • Da farko shiga cikin faifan tsarin kuma danna-dama akan alamar cibiyar sadarwar WiFi.
  • Yanzu zaɓi Bude Cibiyar Sadarwar Yanar Gizo da Ƙungiya .Cibiyar raba kalmar sirri ta Wi-Fi
  • Yanzu danna kan Canja saitin adaftan. Tunda ina amfani da jigon Windows Classic anan, zaku iya samun ɗan canji a cikin gumakan, amma ina tabbatar muku cewa hanyar iri ɗaya ce a cikin Windows 7, Windows 8 da Windows 10.

yanayin adaftar wifi

  • Yanzu danna-dama akan cibiyar sadarwar WiFi kuma zaɓi Matsayi أو status daga menu na mahallin.

yanayin adaftar wifi

  • Yanzu danna kan Siffofin Mara waya أو Kayan Gida mara waya a cikin popup sakamakon.

 

Siffofin Mara waya

  • Danna Aminci أو Tsaro  Sannan Nuna haruffa أو Nuna haruffa Don gano kalmar sirri ta cibiyar sadarwar WiFi ta yanzu.

Simple kalmar sirri wifi

 

Hanyar XNUMX: Mai da kalmar wucewa ta Wi-Fi akan Mac ta amfani da Terminal

  • Danna kan  Cmd Sarari Don buɗewa Haske , sannan rubuta Terminal don buɗe taga Terminal.
  • Yanzu shigar da umarnin da ke biye ( maye gurbin fossbytes Sunan cibiyar sadarwar WiFi kuma latsa Shigar) sannan shigar da sunan mai amfani na Mac da kalmar wucewa.
gano-generic-password -wa fossbytes

mac-wifi-password-network

  • Kalmar sirri ta WiFi don cibiyar sadarwa na yanzu za ta bayyana a cikin rubutu mara kyau.

 

Hanyar XNUMX: Cire kalmar wucewa ta WiFi a cikin Linux

  • Danna kan  Ctrl Alt T.  Don buɗe na'urar a cikin Linux.
  • Yanzu rubuta umarnin da ke biye ( maye gurbin fossbytes tare da sunan cibiyar sadarwar WiFi) sannan shigar da sunan mai amfani da kalmar sirri ta Linux.
sudo cat/etc/NetworkManager/tsarin-haɗin/fossbytes | grep psk =

Linux kalmar sirri wifi

  • Za ku sami kalmar sirrin WiFi ɗinku a can, idan kuna son sanin sunan cibiyar sadarwar sannan ku rubuta umarni mai zuwa:
sudo grep psk =/sauransu/NetworkManager/tsarin-haɗin/*

Hanyar XNUMX: Nemo kalmar wucewa ta WiFi a cikin Android

Wannan hanyar tana buƙatar na'urar Android mai tushe (tushen) Tare da shigar da app ɗin kyauta ES fayil Explorer a kansa. Bi waɗannan matakai masu sauƙi don dawo da kalmar sirri ta WiFi:

Sauke wani app ES File Explorer don Android

  • Buɗe ES fayil Explorer. Yanzu a cikin menu, je zuwa Na gida , sannan danna Zaɓi na'urar. nan zai tambaya ES fayil Explorer Don haka Super User Danna kuma ba da izini.
  • Yanzu bude babban fayil mai suna bayanai ko bayanai da neman  daban -daban kundin, ko misc.
  •  Yanzu bude babban fayil " WiFi "ku za ku sani fayil mai suna  wpa_sarwa.conf .
  • Buɗe shi azaman rubutu kuma bincika suna WiFi na ku (SSID). A ƙarƙashin SSID, zaku sami kalmar sirrin WiFi da ta ɓace (psk).

Don haka, wannan shine yadda zaku iya gano kalmar sirrin cibiyar sadarwar WiFi wacce aka haɗa ku akan na'urori daban -daban. Idan kun sami labarin kan nemo kalmar sirri ta WiFi don cibiyar sadarwar ku ta yanzu da taimako, bari mu sani a cikin bayanan da ke ƙasa.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake nemo kalmar sirri ta WiFi akan Mac kuma raba shi akan iPhone ɗin ku?

Source

Na baya
Yadda ake nemo kalmar sirri ta WiFi akan Mac kuma raba shi akan iPhone ɗin ku?
na gaba
Yadda ake yin kira daga Windows 10 ta amfani da wayar Android

Bar sharhi