Shirye -shirye

Manyan Software CAD 10 Kyauta Zaku Iya Amfani da su a cikin 2023

san ni Mafi kyawun Software na CAD Kyauta Zaku Iya Amfani dashi a cikin 2023.

Ana iya cewa amfani CAD software Ya maye gurbin rubutun hannu tsakanin masu gine-gine da masu kula da gine-gine, kamar yadda yake sauƙaƙe haɓakawa, gyare-gyare, da inganta tsarin ƙira ta hanyar ƙirƙirar XNUMXD ko XNUMXD na ayyukan gine-gine.

Duk da haka, waɗannan shirye-shiryen galibi suna da tsada sosai kuma ba su samuwa ga kowa, musamman ma masu farawa. Don haka ne muka ƙirƙiri jagora don taimaka muku zaɓi mafi kyawun software na CAD na 2023.

Idan kana son koyo game da mafi kyawun software na ƙirar hoto kyauta don PC, kawai bi wannan koyawa har zuwa ƙarshe. Don haka, bari mu fara.

Menene shirye-shiryen CAD?

Shirye -shirye CAD wanda shine gajarta ga (Kwamfuta na taimakon kwamfuta) shirye-shirye ne na ƙirar kwamfuta, kamar yadda ake amfani da su wajen ƙirƙirar zane-zanen injiniya, gine-gine, masana'antu, lantarki, ƙirar injiniyoyi, da sauran aikace-aikacen da yawa waɗanda ke buƙatar ingantaccen ƙira.

Software na CAD yana amfani da dabarun zane na kwamfuta kuma yana bawa masu amfani damar ƙirƙira da shirya zane na XNUMXD da XNUMXD ta amfani da kayan aiki daban-daban kamar layi, siffofi na geometric, teleport, da sauran kayan aiki.

CAD software injiniyoyi ne, masu zanen kaya, masu zane-zane, masu zane-zane, da sauran mutane da yawa a cikin aikinsu na yau da kullun don tsara kayayyaki, gine-gine, na'urorin lantarki, da sauran aikace-aikace masu yawa. Wasu misalan mashahurin software na CAD sun haɗa da: AutoCAD و SolidWorks و CATIA و SketchUp da sauransu.

Jerin Mafi kyawun CAD Software 2023

Don taimaka muku farawa a 2023, mun tattara Cikakken jerin mafi kyawun software na CAD kyauta da ake samu akan kasuwa. Wannan jeri ya ƙunshi duka shirye-shirye na kyauta da shirye-shirye masu ƙima waɗanda ke cikin Ɗabi'ar Student. Shirye-shiryen ƙima da aka jera anan kuma na iya zama da amfani idan ƙungiyar ku tana amfani da kayan aiki na musamman. Na karshen zai zama da amfani.

1. Free CAD

Free CAD
Free CAD

ana iya gudanar da shirin FreeCAD Ana iya daidaitawa kuma ana iya ƙarawa akan Windows, Mac da Linux. Don sauƙaƙe haɗawa cikin aikin ku, yana ba da tallafi ga STEP da sauran nau'ikan fayilolin buɗewa da yawa kamar su. STL و IGES و DXF.

Tare da FreeCAD, zaku iya ƙirƙirar wani abu daga ƙirar samfuri zuwa injiniyan injiniya zuwa ƙirar gine-gine. Kowane mutum, ba tare da la'akari da matakin ƙwarewar CAD ba, zai iya (CAD), yi amfani da amfani FreeCAD.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Zazzage Sabon Sigar GOM Player don PC

2. ZBrushcore

a tsakiya ZBrushCoreMini Game da tsarin sculpting na ƙirƙira inda zaku iya ƙara ko cire rubutu daga siffa ko siffar dutse ta amfani da mafi mashahurin goge goge na sculpting na dijital a ciki. Zbrush.

Wannan software tana ba ku damar nuna bangarorin fasaha da fasaha da zarar kun gamsu da ƙirar ku zaku iya raba su cikin tsari iMage3D Don nunawa akan kowane gidan yanar gizo.

Sauran masu amfani kuma za su iya buɗewa da duba fayilolin ZBrushCoreMini a cikin cikakken XNUMXD. Software ɗin kuma yana goyan bayan buga ƙirƙirar fasaha a duniyar gaske ta amfani da firintocin XNUMXD.

Koyaya, mafi kyawun fasalin shirin ZBrushCoreMini Yana da kyauta don saukewa da amfani, yana ba ku damar yin amfani da shi don dacewa da bukatun ku da zaɓinku ba tare da tsada ba.

3. TinkerCAD

TinkerCAD
TinkerCAD

Kuna iya samun kanku a gidan aboki kuma suna tambayar ku don ƙirƙirar ƙirar XNUMXD, amma kwamfutar abokin ku ba ta da software na CAD. Abin farin ciki, kayan aiki na iya Harshen Tinkercad akwai kan layi don taimaka muku. Kayan aiki ne mai sauƙi kuma kyauta don zayyana samfuran XNUMXD ba tare da buƙatar kowane ilimin da ya gabata ba.

ko da yake Harshen Tinkercad Ba cikakken shirin CAD ba ne, amma ana la'akari da shi azaman mafi kyawun zaɓi don zayyana samfuran XNUMXD cikin sauƙi. Yana daga cikin kamfani Autodesk Ana tallafawa nau'ikan fayilolin CAD daban-daban.

jawo hankali Harshen Tinkercad Yara zuwa CAD, suna sanya shi jin daɗi ga matasa masu sauraro waɗanda ƙila ba za su sami cikakkun laccoci masu jan hankali ba, da ƙyale su darussa da yawa don koyon ƙirar XNUMXD, ƙirar lantarki, da shirye-shiryen lambar. Hakanan ana samun koyawa samfurin Minecraft.

Kasancewa Harshen Tinkercad Kyakkyawan yanayin ƙirar ƙirar 5D na kan layi na CAD mai kyau da haɓaka, inda za'a iya kallon ƙirar sauran masu amfani a cikin gallery, tallafin bugu na XNUMXD, HTMLXNUMX da ɗakin karatu na injiniya na ci gaba, duk kyauta.

4. OpenSCAD

OpenSCAD
OpenSCAD

za a iya amfani da OpenSCAD Don ƙirƙirar samfuran XNUMXD masu ƙarfi daga abubuwan CAD. Wannan buɗaɗɗen software na tallafawa Linux/UNIX, Windows/Mozilla da Mac OS X. Idan aka kwatanta da sauran aikace-aikacen ƙirar ƙirar XNUMXD kyauta, OpenSCAD ya fi mai da hankali kan abubuwan CAD.

Don haka, idan babban burin ku shine ƙirƙirar ƙirar XNUMXD na sassa na inji, to ... OpenSCAD Shi ne cikakken zabi.

Duk da haka, idan babban burin ku shine ƙirƙirar fina-finai na kwamfuta, wannan ba shine mafi kyawun zaɓi ba, kamar yadda OpenSCAD ba ta da samfurin mu'amala. A matsayin mai fassarar XNUMXD, OpenSCAD Yana karanta fayilolin rubutun da ke bayyana abubuwa kuma suna ƙirƙirar ƙirar XNUMXD (kamar Blender).

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Zazzage Snagit don Windows da Mac

5. LibreCAD

LibreCAD
LibreCAD

بيق LibreCAD Software ce ta CAD kyauta kuma buɗaɗɗen tushe wacce ke aiki akan tsarin Windows, Mac da Linux kuma ta dogara ne akan ɗakunan karatu na BRL-CAD.

Nunawa LibreCAD Yana da ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai kuma yana ba masu amfani damar ƙirƙirar ƙirar jumhuriyar XNUMXD, allon kewayawa da sifofin lissafi. Hakanan ana iya shigo da nau'ikan fayilolin DWG da DWF daga shirye-shirye kamar AutoCAD da sauran ayyukan CAD, kuma ana iya fitar da ƙirar XNUMXD a cikin tsarin DXF, SVG, da PDF.

Bugu da ƙari, ana iya haɓaka kaddarorin LibreCAD mahimmanci ta ƙara plug-ins. Idan kun kasance mafari a fagen CAD, LibreCAD kyakkyawan zaɓi ne don fara ƙirƙirar ƙirar injiniyan XNUMXD.

6. QCAD

QCAD
QCAD

رنامج QCAD Aikace-aikacen tushen kyauta ne mai buɗewa don ƙirƙira zane mai girma biyu (2D) ta amfani da CAD. Ana iya amfani da shi don ƙirƙirar zane-zane na fasaha, kamar sassa na inji da gine-gine, kuma ana samunsa akan yawancin tsarin aiki, gami da Windows, Mac OS X, da Linux.

Yana amfani QCAD Sigar Lasisi na Jama'a na GNU 3 shine mafi yawan lasisin buɗe tushen gabaɗaya, kuma yana ƙunshe da kayayyaki, kari, da damar jigilar kaya waɗanda ke mai da shi kayan aiki mai ƙarfi da haɓaka.

Bugu da kari, yana fasali QCAD Yana da sauƙin amfani da dubawa wanda ya sa ya zama manufa ga mutanen da ba su da kwarewar CAD.

Kuma tun da yake yana da sauƙin amfani da ci gaba, da QCAD Magani ne na kyauta kuma buɗaɗɗen tushe don zayyana zane mai girma biyu (2D) ta amfani da CAD wanda ke samuwa ga kowa. Ana iya farawa ta amfani da shi nan da nan, koda kuwa ba ku da wata gogewa ta baya a cikin ƙirar hoto tare da CAD.

7. NanoCAD

NanoCAD
NanoCAD

Shirya NanoCAD Kayan aiki iri-iri wanda za'a iya amfani dashi a fannoni daban-daban. Shirin yana ba da zaɓuɓɓuka da yawa don ƙirƙirar ƙira mai rikitarwa daidai da ƙa'idodin ƙasashen duniya.

An yi amfani da NanoCAD cikin nasara a wurare da yawa, ciki har da injiniyan injiniya, ƙirar gine-gine, da kuma shimfidar wuri da zane.

Duk da haka, idan kun yi amfani da wasu software na DWG CAD a da, za ku iya sauri koyi amfani da NanoCAD.

Bugu da ƙari, ƙirar ƙira NanoCAD Kuma tsarin kayan aikin an tsara shi a hankali don sauƙaƙe ganewa da sauƙin amfani.

8. Futu360

Futu360
Futu360

shirya shirin Fusion 360 Daga Autodesk kunshin software CAD ƙwaƙƙwaran ƙira na taimakon kwamfuta wanda ɗalibai, masu fasaha, da masu sha'awar sha'awa za su iya amfani da su kyauta. Baya ga fa'idarsa ga yara, wannan shirin yana da amfani ga malamai.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Zazzage USB 2.0 Mara waya ta 802.11n Driver kyauta don Windows

Lokacin koyo tare da Fusion 360, kun fara haɓaka ra'ayoyin. Za a ba da fifiko kan ƙirar XNUMXD, kwaikwaiyo da ƙirar ƙira, a tsakanin sauran batutuwa.

Duk da haka, da Fusion 360 Yana sauƙaƙa yin komai saboda komai yana wuri ɗaya. Wannan software kuma tana ba ku damar ƙirƙirar sigar injina na XNUMXD masu rikitarwa, sanya su a cikin XNUMXD, gudanar da simulations, da haɗin gwiwar kan layi ta amfani da Cloud Computing, saboda duk abin da kuke buƙata yana samuwa a wuri ɗaya.

9. SketchUp

SketchUp
SketchUp

Masu amfani iya SketchUp Ƙirƙirar ƙirar kowane abu daga ƙananan gidaje zuwa manyan gine-gine masu dacewa da muhalli. Kamfanin ne ya samar da wannan shirin Trimble Inc.. Kamfani ne na riba da ke aiki don haɓaka amfani da fasaha tsakanin mutane.

Bugu da ƙari, ana la'akari SketchUp Kyakkyawan kayan aiki don ƙwararru da masu ƙirƙira. Ana iya amfani da kayan aikin software a fannoni da yawa kamar gine-gine, injiniyanci, da shirya fina-finai.

dauke a matsayin SketchUp Ƙarfin masana'antar ƙira na godiya ga manyan samfuransa irin su Sketchup pro و Gidan gidan wuta na 3D و Rariya و Mai kallo SketchUp. Idan kuna neman software na CAD kyauta, yakamata kuyi la'akari da amfani da wannan kayan aikin.

10. OnShape

OnShape
OnShape

Shirya A kan siffa بيق CAD Mai girma don ɗakin ajiya na ƙira da fasalin taro. Masu ƙira za su iya amfani da ƙarfin ƙira na tushen girgije na dandalin software na Onshape maimakon amfani da aikace-aikacen tebur.

Ana ajiye duk ayyukan ku a cikin gajimare cikin sauƙi A kan siffa a matsayin kayan aiki na kan layi. Tare da dannawa kaɗan kawai, zaku iya ƙirƙirar filaye masu rikitarwa da daskararru. Bugu da ƙari, Onshape ya haɗa da ƙarin kayan aikin ƙira kamar sassa, majalisai, da zane-zane.

A sakamakon haka, muna fatan kun daidaita Babban zaɓinmu don mafi kyawun software na CAD kyauta. Muna yi muku fatan alheri a cikin binciken ku na ingantaccen shiri ko gidan yanar gizo. A halin yanzu, da fatan za a bar bayanin kula a cikin sharhi idan kuna da tambayoyi ko damuwa.

Hakanan kuna iya sha'awar koyo game da:

Muna fatan za ku ga wannan labarin yana da amfani don ku sani Mafi kyawun Software na CAD Kyauta Zaku Iya Amfani dashi a cikin 2023. Raba ra'ayin ku da gogewar ku tare da mu a cikin sharhi.
Hakanan idan kun san software na CAD (Kwamfuta na taimakon kwamfuta) Faɗa mana game da shi a cikin sharhi. Hakanan, idan labarin ya taimake ku, ku tabbata kun raba shi tare da abokanka.

Na baya
Yadda ake shigar ChatGPT azaman app akan iPhone
na gaba
10 mafi kyawun kalanda apps don Windows don 2023

Bar sharhi