Shirye -shirye

7 Mafi Kyawun Madadin Microsoft Suite

A fannin software yawan aiki na ofis, babu wanda ke da babban gabansa kamar Microsoft Office ko a Turanci: Microsoft Office. Sun samar da wata manhaja don kowane aiki da ake bukata a cikin ofis na zamani, ba tare da ’yan kantuna ko wasu na musamman ba.

Samu apps Microsoft Office Kamar Kalma, PowerPoint, Excel, da sauransu suna da fasali da yawa a zamanin yau wanda yana ɗaukar makonni na azuzuwan don koyan fifikon samfur ɗaya. Sannan akwai fa'idar da yawancin mutane ba sa son ta,
. Bayan kun faɗi hakan, kuna so ku sani game da wasu manyan hanyoyin Microsoft Office kyauta a cikin 2022 don sauƙaƙe ayyukanku?

Wasu mutane suna buƙatar takamaiman fasali ko jituwa tare da wasu lambobin sadarwa, kuma wannan yana da fa'ida; Ana tsammanin zai zo a farashi.
Amma yaya game da waɗanda ba sa buƙatar software mai yawa na ofis? Matsakaicin mutum, ko da yana da ƙima, ba ya buƙatar mai sarrafa kalmomi da yawa (Ina nufin, ba kamar editan rubutu ba ne ko wani abu).

Don haka, ya kamata ku biya abin da ba ku buƙata? Wataƙila ba,
Don haka zan ba ku gaskiyar don yanke shawara mai fa'ida kuma zaɓi mafi kyawun madadin software Microsoft Office:

Manyan Madadin Microsoft Office 7 Kyauta (2022)

Ta wannan labarin, za mu raba tare da ku wasu mafi kyawun madadin Microsoft Office.

1. Google Docs, Google Slide, da Google Sheetsgoogle docs

An san Google don kasancewar sa a cikin komai na fasaha, kuma akwai 'yan wuraren da Google bai taɓa ba, kuma ofishin ba ɗaya daga cikinsu. Saitin nasa na aikace-aikacen yanar gizo na Google Docs za a iya amfani da su azaman mafi kyawun madadin aikace-aikacen Microsoft Office saboda ana samunsa kyauta, kuma yanayin girgijersa baya buƙatar shiga cikin tsarin shigarwa mai wahala.

Suite na Google Docs na kan layi ya ƙunshi mai sarrafa kalma (takardu), aikace -aikacen gabatarwa (nunin faifai), da falle (maƙunsar bayanai). Baya ga waɗannan aikace -aikacen ofis ɗin na asali, Zane -zane da Fom ɗin Google shima yana cikin rukunin ofis ɗin kyauta.

Ana iya samun damar aikace -aikace Google Office Suite ba tare da tsada daga ko'ina cikin duniya ba; Duk abin da kuke buƙata shine asusun Google da haɗin intanet mai aiki.

Koyaya, babban fa'ida na iya zama ma'amala ga masu amfani da ƙarancin intanet. Kodayake akwai ƙarin aiki na hukuma wanda ke ba da damar yanayin layi, yana aiki ne kawai don fayilolin da aka adana a ciki Google Drive.

Google Docs yana goyan bayan fitarwa mai sauƙi zuwa daidaitattun takaddun takaddun masana'antu kamar Microsoft 'docx \', PDF da sauran tsare-tsare masu yawa.
Yayi daidai da sauran aikace -aikacen ofishin Google kamar Sheets da Slides. Google Sheets yanzu ya haɗa da fasali inda zaku iya ƙirƙirar taswirar kek da jadawalin mashaya don takamaiman bayanai kawai ta hanyar buga bayanin a cikin akwatin rubutu.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Mafi kyawun software na coding

Kuna iya loda fayiloli daga na'urarku ko shirya fayilolin da aka adana a cikin Google Drive kai tsaye. Aikace -aikacen ofis na Google yana ba ku damar raba takardu tare da abokai, ko ma a bainar jama'a. Baya ga rabawa, har ma kuna iya gayyatar mutane don gyara tare da ku a cikin haɗin gwiwa na ainihi.

Me yasa zabar Google Docs?

Google Docs ba tare da wata shakka ba mafi kyawun software na ofishi kyauta wanda kuma yana ba da gasa ta kusa da Microsoft Office Online. Hakanan zaka iya ƙara adadin abubuwan da Google ko wasu suka kirkira, waɗanda ke haɓaka ayyukan Google Docs.

Zaɓin Microsoft Office ɗin da ake samu da yardar rai zai iya zama da amfani ga masu amfani da gida da ɗaliban da ke neman tsarin aikace-aikacen ofis mai tsada, kuna biyan intanet kawai.

Koyaya, ga masu amfani da kasuwanci, Google kuma yana siyar da waɗannan ƙa'idodin a cikin tsarin biyan kuɗi da ake kira G Suite (ga sigar G Suite Free Trial ), wanda kuma ya haɗa da sauran mafita na tushen girgije na Google. G Suite ya ƙunshi Gmel, Kalanda, Google, Hangouts, Drive, Docs, Sheets, Gabatarwa, Fom, Shafuka, da sauransu.  Hakanan ya haɗa da Jamboard mai ma'amala da dijital.

Dandali Google Docs na goyan baya: Windows, macOS, Linux da sauran tsarin aiki ta hanyar gidan yanar gizo. Ana samun aikace -aikacen don Android da iOS.

2. LibreOffice

libreoffice maye gurbin ofis ms

An rarraba LibreOffice daga OpenOffice a ɗan lokaci da suka gabata saboda wasu dalilai na siyasa. Ya dace da duk nufe -nufe da manufofi, sun yi yawa ko ƙasa da haka sai dai al'umma ta bi cocin LibreOffice, kuma OpenOffice bai ga ci gaba sosai ba tun daga lokacin.

LibreOffice kyauta ce ta MS Office mai fasalin fasali idan kuna son wani abu da aka girka akan kwamfutarka kuma yana aiki a layi.

Dangane da ingancin farashi, yana da wuya a doke. Yana da wasu fa'ida, kamar buƙatar canza tsoffin takaddun takaddun zuwa tsarin Microsoft Office. Amma ban da wannan, wannan software na ofis na kyauta kyakkyawan zaɓi ne ga duk wanda baya buƙatar ƙararrawa da busar samfur na kasuwanci.

 

Me yasa za a zabi LibreOffice?

Idan kuna amfani da Linux, akwai yuwuwar cewa kun riga kuna amfani da LibreOffice. Yana da kyau, yana samun sabuntawa na yau da kullun, yana tallafawa tsarin fayil ɗin MS Office, kuma yana da kaɗan daga cikinsu.

Suite ofis ɗin kyauta kuma shine ɗayan mafi kyawun software na buɗe tushen don Microsoft Windows, don haka masu amfani da Windows na iya son yin la’akari da shi maimakon maɓallin rufewa MS Office.

Dandali Goyan bayan LibreOffice: Windows 10/8/7, Linux, Mac OS X, Android (kawai don duba takardu)

3. Office Online

Ofishin kan layi 1

Idan kuna son tsayawa da aikace -aikacen Ofishin da Microsoft ya yi, Office Online na iya zama babban madadin Microsoft Office Suite , wanda galibi muke girka akan PCs da Macs ɗin mu. Mai kama da rukunin Google na aikace -aikacen tebur, yana gudana kai tsaye a cikin gidan yanar gizon ku kuma ana iya samun sa ta amfani da asusun Microsoft ɗin ku.

A halin yanzu, Office Online ya haɗa da juzu'in tushen Kalma, PowerPoint, Excel, OneNote, Sway (ƙirƙirar gabatarwa), Flow (sarrafa kansa aiki), da sauransu. Mai kama da Google Docs da Sheets, kuna iya shirya fayilolin da aka adana akan OneDrive ko kwamfutarka.

Waɗannan ƙa'idodin ba za a ruɗe su da Office 365 ba, wanda ke zuwa tare da farashin kowane wata. Ba zai zama abin mamaki ba idan Microsoft ta cire wasu fasalulluka daga aikace-aikacen Ofishin na girgije.

 

Me yasa ake amfani da Office Online?

Dalili ɗaya don amfani da Office Online shine cewa baya ba ku sabon saitin aikace -aikacen Office gaba ɗaya. Har ma yana da masarrafar mai amfani iri ɗaya da muke samu a cikin MS Office 2016 ko daga baya. A zahiri, Ofishin Layi shine madadin MS Office, amma saboda ƙarancin wayar da kai tsakanin masu amfani, dole ne ya sanya jerin.

Ofishin Layi yana da haɗin Skype wanda ke ba masu amfani damar yin taɗi tare da wasu mutane yayin shirya takaddar da aka raba ko gabatar da PowerPoint tare. Don Chrome, masu amfani za su iya shigar da Office Online tsawo, wanda ke ba su damar ƙirƙirar da gyara sabbin fayilolin da ke akwai ta amfani da Office Online.

 Dandali Goyan bayan Ofishin Layi: Windows, macOS, Linux da sauran tsarin aiki ta hanyar gidan yanar gizo.

4. Apple iWork

Apple

Apple ya kasance babban mai fafatawa da Microsoft a cikin tsarin sarrafa kayan masarufi, amma Apple ya ba da himma a cikin rukunin ofisoshin da ake kira iWork. Yana samuwa ne kawai akan macOS (OS X), amma kyauta ne (akan Kodayake ba kyauta kamar FOSS ba ).

iWork yana da ikon sarrafa kalma (tare da mai da hankali kan ƙira), maƙunsar bayanai, da software na gabatarwa. Wasu suna ganin iWork yana da sauƙi wanda zai sa ku ji bebe ( harda ni ), kuma yana ɗaukar wasu sabawa. Duk da wannan, wannan madadin Microsoft Office na Mac har yanzu ingantaccen fakiti ne don ƙaramin ofishi.

Ee, azaman madadin Office, ba shi da fasali da yawa na Microsoft Office. Amma kuna buƙatar su?

Me yasa za a zabi Apple iWork?

iWork yana ba da sauƙin amfani da shahararrun fasali. Yana da sauƙin amfani ba tare da wani hayaniyar da ba dole ba.

Wani sigar tushen girgije da ake kira iWork don iCloud shima yana nan. Tun da farko, iCloud yana samuwa ne kawai ga masu amfani da Apple, amma yanzu sauran dandamali ma sun dace da aikace -aikacen iWork saboda ɗakin ofis ɗin iCloud na kyauta. Duk abin da kuke buƙata shine ID na Apple.

Dandali Goyan bayan iCloud: Mac, iOS da tsarin aiki da yawa (ta sigar iCloud).

5. WPS Office

Ofishin WPS

Wani suna da za a iya kira don mafi kyawun madadin zuwa Microsoft Office a cikin 2022 shine WPS Office. Wataƙila kun ji labarin Kingsoft Office a baya; An sake masa suna da WPS Office, sanannen aikace-aikacen ofis ne don Android.

A halin yanzu, sigar kyauta ta WPS Office 2022 tana samuwa ga masu amfani da Windows ba tare da tsada ba amma tare da tallace-tallace mara yankewa lokacin da aka ƙaddamar da shirin. Ya haɗa da sarrafa kalmomi, maƙunsar bayanai, da aikace-aikacen shirye-shiryen gabatarwa. Dangane da kamanni da ji, WPS Office yayi kama da MS Office.

Me yasa ake amfani da WPS Office?

Ofishin WPS ya ƙunshi fasalin aiki tare na girgije wanda ke bawa masu amfani damar daidaita ci gaban daftarin aiki akan na'urori. Kuna iya amfani da samfuran da aka gina da yawa don dalilai daban-daban.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake canjawa zuwa Google DNS don haɓaka binciken Intanet

Hakanan ya haɗa da Kalmar da ba a gina ta ba zuwa mai jujjuyawar PDF, amma sigar kyauta tana ba ku iyakance yawan juyawa. Wannan shine ɓangaren duhu na software wanda ke samuwa a cikin sigar kyauta da ƙima. A takaice, yana iya zama babban zaɓi ga waɗanda ke neman wasu madadin kyauta zuwa Microsoft Office. Amma zaku iya zuwa zaɓin da aka biya idan kuna son ƙarin fasali.

Dandamali da Ofishin WPS ke tallafawa: Windows, Linux, Android da iOS.

6. Ofishin CalligraKaligra MS office suite madadin

Calligra ya rabu da KOffice a 2010, kuma KOffice ya gaza jim kaɗan bayan haka. Ofishin Calligra babban ɗakin ofishi ne wanda aka gina akan kayan aikin Qt. Yana da aikace -aikace fiye da LibreOffice, amma ba shi da fasali da yawa na LibreOffice.

Idan kuna son babban ɗakin ofishi mai sauƙi tare da wasu ƙarin aikace -aikace kamar ƙarar bayanai, sarrafa bayanai, da sarrafa hoto, wannan maye gurbin Microsoft Office na iya zama a gare ku. Bugu da ƙari, kamar LibreOffice, idan abin da kuke buƙata ke nan, yana da tsada.

Me yasa za a zabi Ofishin Caligra?

Duk da yake LibreOffice galibi shine babban zaɓi ga masu amfani, Ofishin Calligra yana zuwa tare da ƙarin aikace -aikace kamar aikace -aikacen gudanar da aikin.

Dandamali da Ofishin Calligra ke tallafawa:  Cikakken tallafi don Linux da FreeBSD. Taimako na farko don Windows da Mac.

7. Takardar DropBox

takarda takarda

Na dogon lokaci, DropBox wuri ne kawai inda zaku iya adana takaddun ku. Yanzu, tare da Takardar DropBox, yana da niyyar haɓaka kanta azaman madadin Microsoft Office Online da Google Docs. Ƙirƙiri da shirya takardu, haɗin gwiwa tare da abokai da abokan aiki, gami da jin daɗin gudanar da ayyukan da fasali na sadarwa na ƙungiya.

Takardar Dropbox ta wuce matakin beta. Dandalin yanar gizo ba ya haɗa da gabatarwa da aikace-aikacen maƙunsar bayanai, amma yana yiwuwa a ƙara fayiloli masu jituwa waɗanda aka kirkira tare da aikace-aikacen Google Docs, fayilolin Microsoft Office da aka adana akan kwamfutarka, Dropbox, ko Google Drive.

Me yasa ake amfani da Takardar Dropbox?

Tare da Takarda, DropBox yana neman karye harsashi kuma ya zama ƙarin dandamalin adana fayil. Idan kuna son sassauƙa da tsafta mai tsafta don gyara haɗin gwiwa, Takarda babban zaɓi ne.

Goyan bayan dandamali: Yana aiki akan duk dandamali, amma yana buƙatar haɗin intanet

Akwai shirye-shiryen ofis da yawa kyauta kuma masu biyan kuɗi a can waɗanda ke da ikon rufe ainihin buƙatun masu amfani. Don haka, madadin zaɓuɓɓukan Microsoft Office a cikin 2022 suna da yawa kuma suna da yawa. Har ma da ƙari lokacin da kuka haɗa ɗaya, aikace-aikacen da ba a haɗa su ba kamar AbiWord da LYX.

Shawarar marubuci:

ko shakka babu LibreOffice Ita ce cikakkiyar madadin Microsoft Office kyauta idan ba kwa son zaɓin tushen tushen girgije. Ya zo cike da duk abubuwan da ake bukata waɗanda mutum ke buƙata don aiwatar da ayyukan gama gari. Idan kuna da haɗin intanet mai santsi, Google Docs babbar hanya ce don ƙirƙira da raba takardu.

Muna fatan wannan labarin yana da amfani a gare ku don sanin mafi kyawun madadin software guda 7 Microsoft Office Suite. Raba ra'ayin ku da ƙwarewa tare da mu a cikin sharhin.

Na baya
9 Mafi kyawun Aikace -aikacen Mataimakin Android
na gaba
An Bayyana IGTV don Jagorar Masu Farawa don Sabon App na Bidiyo na Instagram

Bar sharhi