Haɗa

Menene fasahar ADSL kuma yaya yake aiki?

Menene fasahar ADSL kuma yaya yake aiki?

ADSL raguwa ce don Layin Biyan Kuɗi na Dijital Asymmetric

(Layin Abokan Dijital Asymmetric)

Sabis ne wanda ke ba da haɗin Intanet mai faɗi.

Shi ne mafi yawan nau'in haɗin DSL wanda ke amfani da wayoyin da aka riga aka shimfida su don sabis na waya kuma wannan ya sa ya zama zaɓi mai arha kuma mai yuwuwa don rarraba haɗin Intanet zuwa gidaje, musamman yayin da yake ba da saurin sauri kusan sau 30-40 fiye da na gargajiya. haɗin modem na sauri, kuma yana amfani da mitoci masu yawa.

A cikin fasahar ADSL babu caji gwargwadon lokaci ko wani kuɗin haɗin don haka ana iya kiran ta da fasaha a koyaushe, inda za a iya haɗa kwamfutar har abada zuwa Intanet ta hanyar na'urar ADSL ko modem ɗin broadband.

ADSL ka'idar aiki

Ka'idar fasahar ADSL mai sauqi ce kuma ta ƙunshi watsa bayanai ta hanyar wani sashi na waya na jan ƙarfe mallakar wani layin ƙasa;

Wato, waya ta jan ƙarfe tana da ƙarfin da yawa fiye da yadda ake amfani da ita don kiran waya kawai, don haka ADSL yana amfani da wannan ƙarin sarari kuma yana raba mitar da ke cikin waya ta tagulla zuwa sassa uku.

Amma kashi na farko na waya na jan ƙarfe shine don mitar da ake amfani da ita don kiran waya daga 300 zuwa 3400 Hz, wanda ake kira POT (Plain Old Telephone) kuma an raba shi gaba ɗaya daga sauran ɓangarorin biyu na waya na jan ƙarfe ta amfani da na musamman. cire haɗin na'urar da ke tabbatar da ingantaccen aiki na tattaunawar tarho idan An daina haɗin ADSL don kowane dalili.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Matatun imel na Gmail da tsarin tauraro

Yayin da kashi na biyu na waya na jan ƙarfe shine zangon watsa bayanai, wanda aka sadaukar domin aika bayanai daga alƙiblar mai amfani zuwa cibiyar sadarwa, ko abin da ake kira saukarwa.

Kashi na uku na waya na jan ƙarfe shine don zazzagewa, watau daga cibiyar sadarwa zuwa mai amfani, kuma yakamata a lura anan cewa saurin saukarwa daga cibiyar sadarwa a cikin layin ASDL ya fi saurin loda zuwa cibiyar sadarwa kuma wannan shine abin kalmar asymmetric tana nufin.

Menene fasali na ADSL

Technology Fasaha ta rarrabuwa ta ADSL tana da fa'ida sosai kuma tana da fa'ida.Zaku iya hawan Intanet yayin da kuke yin waya ba tare da taɓarɓare hanyoyin biyu ba.

Technology Fasaha ce ta haɗin kai zuwa ma'ana, ma'ana haɗin ku ya tabbata kuma babu abin da zai shafe shi muddin mai samar da Intanet bai daina aiki ba.

SL ADSL yana ba ku ingantaccen aikin intanet idan aka kwatanta da haɗin ISDN ko modem. Tare da ADSL, zaku iya saukar da takardu da shafukan yanar gizo da aika imel da sauri. Kuna iya duba ko aika fayilolin sauti da bidiyo da sauri. Wayar tarho akan Intanet na iya zama ta hanyar ADSL.Yana da amfani sosai ga kamfanoni don rage farashin kiran ƙasashen waje.

Using Ta amfani da wannan sabis ɗin, ba za ku damu da ƙarin ƙarin kuɗi ko kowane ƙarin adadin da za ku iya jawowa ba, akwai madaidaicin kuɗin biyan kuɗi na wata -wata wanda dole ne ku biya kuma shi ke nan akwai shi, ba tare da adadin yawan amfani da Intanet ɗinku ya tsoma baki ba. tare da adadin da za ku biya.

Menene raunin ADSL

Duk da fa'idodin wannan babban sabis ɗin, ba tare da wasu rashi ba, waɗanda za mu ambata, waɗanda sune:

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake buɗe takardun Microsoft Word ba tare da Kalma ba

Distance Saurin haɗin ADSL ɗinku yana shafar tazararku daga cibiyar tarho, mafi girman tazara, yana da rauni. Wannan ya sa ADSL bai dace da amfani a yankunan karkara ba, inda ba a samun sau da yawa, kuma idan akwai yana yawan talauci.

Technology Fasaha ta ADSL tana shafar yawan mutanen da ke amfani da layinku, kuma idan akwai adadi mai yawa ana iya samun raguwar sananne, musamman idan maƙwabtan ku ma suna da ADSL kuma suna da biyan kuɗi cikin sauri.

Speed ​​Saurin zazzagewa daga cibiyar sadarwa ya fi saurin lodawa zuwa cibiyar sadarwa, a zahiri ana iya ɗaukar wannan a matsayin babban mugunta ga mutanen da ke aika fayiloli akai -akai akan hanyar sadarwa, da mutanen da ke da gidajen yanar gizo waɗanda ke buga su koyaushe.

Cost Farashin tallan tallace -tallace na iya canzawa sosai saboda masu samar da intanet suna da aiyukan da suka wadatar da takamaiman lamba, amma karuwar buƙatun yana tilasta musu faɗaɗa ayyukansu kuma wannan zai kashe su da yawa, don haka farashin yana iya canzawa kuma wannan wani abu ne wanda masu ba da sabis ba su bayyana wa abokan ciniki ba

Kuma kuna cikin ingantacciyar lafiya da amincin mabiyan mu masoya

Na baya
Yadda ake aiki da VDSL a cikin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa
na gaba
Manyan abubuwa 10 akan intanet

Bar sharhi