Windows

Bambanci tsakanin Fayilolin Shirin da Fayilolin Shirin (x86.)

Bambanci tsakanin Fayilolin Shirin da Fayilolin Shirin (x86.)

Wannan babban fayil ɗin wuri ne na atomatik wanda aka shigar da fayilolin shirye -shiryen da ake amfani da su akan kwamfutarka, saboda duk shirye -shiryen suna cikin wannan babban fayil ɗin ta atomatik, kuma bai kamata a ɓata ko goge wannan babban fayil ba saboda duk shirye -shiryen da aka shigar a cikin wannan babban fayil yana ɗaukar saiti na ƙimar a cikin wurin yin rajista kuma waɗannan su ne ƙimar da ke sa shirye -shiryen su gudana daidai.

Saboda haka, share wannan fayil ɗin zai kashe shirye -shiryen da aka sanya a kwamfutarka.

System32. Fayiloli

Wannan babban fayil shine mafi mahimmanci a cikin tsarin Windows, saboda shine babban direba na tsarin Windows, saboda wannan babban fayil ɗin yana ƙunshe da fayilolin DLL waɗanda ke da mahimmanci don tsarin yayi aiki yadda yakamata, kuma wannan babban fayil ɗin ya ƙunshi duk ma'anoni don kwamfutarka. sassan ban da kasancewar fayilolin shirye -shiryen aiwatarwa da yawa kamar Calculator, plotter da sauran muhimman shirye -shirye a cikin tsarin.

Bai kamata a goge wannan ko babban fayil ɗin ba saboda kuna iya buƙatar sake shigar da Windows akan kwamfutarka idan kun yi.

Fayil Page

Hakanan yana ɗaya daga cikin mahimman fayiloli a cikin tsarin Windows kuma bai kamata a kusance su ba, kuma aikin wannan fayil ɗin shine adana bayanan da ke fitowa daga shirye -shiryen idan RAM ɗin kwamfutar yana cinye shirye -shiryen da ke gudana akan kwamfuta.
Wannan babban fayil ɗin yana ɓoye ta atomatik, don haka kutsawa da shi ko share shi zai haifar da matsaloli a kwamfutar yayin gudanar da shirye -shirye, don haka ina ba ku shawara kada ku goge fayil ɗin.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake girka Windows 11 ta kebul na USB (cikakken jagora)

Fayilolin Bayanin Ƙarar Tsarin

Fayil yana ɗaya daga cikin manyan fayilolin da ke ɗaukar sarari da yawa a kan faifan C, kuma idan kuka yi ƙoƙarin bincika wannan babban fayil ɗin, za ku ga saƙon da ke nuna cewa ba za ku iya isa gare shi ba. An hana samun dama.

Aikin wannan fayil ɗin shine yin rikodi da adana bayanai game da maido da tsarin da kuka ƙirƙira akan kwamfutarka, kuma kuna iya rage girman mahimman abubuwan dawo da tsarin don rage sararin wannan fayil ɗin, amma kada ku taɓa fayil ɗin saboda idan kun canza shi, kuna sanya kwamfutarka cikin matsala idan kun yanke shawarar Mayar da tsarin tsarin baya.

WinSxS. Fayiloli

Wannan babban fayil yana da aikin adanawa da adana fayilolin DLL tare da duk tsoffinsu da sabbin sigoginsu, kuma waɗannan fayilolin suna da mahimmanci ga shirye -shiryen da ke kan kwamfutarka don yin aiki yadda yakamata, ban da ƙunshe da manyan fayiloli masu yawa don gudanar da kwamfutar.
Kuma wannan babban fayil ɗin ya ƙunshi wasu fayilolin takarce waɗanda zaku iya sharewa kawai ta amfani da kayan aiki Kayan aiki na Share Disk Fayil ɗin ya riga ya kasance a cikin Windows, don haka don rage sararin da wannan fayil ɗin ya mamaye, amma in ba haka ba kada ku ɓata fayil ɗin don hana kowace matsala.

Na baya
Ta yaya za ku sani idan an yi wa kwamfutarka kutse?
na gaba
Yadda za a dakata Windows 10 sabuntawa ta wannan hanyar hukuma

Bar sharhi