Windows

Warware matsalar jinkirin farawa na Windows

Matsalar jinkirin farawa Windows na ɗaya daga cikin matsalolin gama gari da ban haushi yayin zaune a gaban kwamfutarka suna jiran wasu mintuna don Windows don farawa da matsawa kan tebur, saboda wannan matsalar tana fama da masu amfani da yawa waɗanda ke amfani da shirye -shirye da yawa iri -iri saboda yawancin waɗannan shirye -shiryen suna fara aiki tare da farkon Windows Wannan shine dalilin da yasa Windows ke aiki na dogon lokaci, kuma wannan shine dalilin da yasa shirye -shiryen da ke gudana tare da farawa Windows dole ne a kashe su ta amfani da kayan aikin mai sarrafa aikin kuma idan kunyi hakan zai rage lokacin aiki.

Amma babbar tambaya ita ce waɗanne shirye -shirye ya kamata mu kashe? Amsar ita ce, duk shirye -shirye na iya zama sanadin wasu matsaloli, kuma yana yiwuwa idan kun kashe su, wataƙila ba za su iya magance wannan matsalar ba. A cikin wannan labarin, za mu ba ku hanya mai sauƙi ta hanyar da za ku iya gano shirin da ke sa Windows gudu jinkirin.

Duk abin da za mu yi shi ne cewa za mu sanya kayan aikin sarrafa kayan aikin ya gaya mana lokacin da kowane shirin zai ɗauka lokacin da kuka fara Windows kuma wannan lokacin daidai ne kuma an ƙayyade shi a cikin na biyu saboda shine ma'aunin ma'aunin lokaci kuma shi yana da alaƙa da mai sarrafawa, kuma ta kayan aikin mai sarrafa ɗawainiya za mu san tsawon lokacin da shirin ke ɗauka yayin gudanar da shi Yana sa ba da sauri ba sannan za ku iya kashe shirin don ku iya gudu da sauri Windows, amma ya kamata ku san cewa shirye -shiryen al'ada ba sa shafar saurin gudu yawanci kuma yanzu za mu yi amfani da waɗannan matakan.

matakai

Da farko, dole ne mu buɗe kayan aikin mai sarrafa aiki daga tsarin Windows ta latsa maɓallin linzamin kwamfuta na dama a kan ɗawainiyar da ke can ƙasa, sannan zaɓi Task Manager Kamar hoton da ke ƙasa ko danna maɓallin Ctrl + Alt Del Waɗanne ne akan keyboard sannan danna kan zaɓi ɗaya da ke cikin hoton kuma lokacin da kuka aiwatar da ɗayansu, mai sarrafa aikin zai bayyana gare ku kuma ya nuna matakan da ke wanzu a bango kuma kuna iya sarrafa su sannan za mu matsa zuwa sashe Farawa.

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Zazzage sabon sigar Microsoft OneDrive don PC

Bayan bayyanar sashe Farawa Lokacin da kuka danna shi, duk shirye -shiryen da suka fara aiki tare da farkon Windows zasu bayyana, amma yakamata a lura da mafi ƙasƙanci shafi Tasirin farawat saboda yana nuna matakan tasirin kowane shiri akan tsarin taya, misali idan shirin shine matakin sa low Wannan yana nufin cewa baya tasiri sosai akan jinkirin aiwatar da Windows, kuma idan matakin yayi girma high Wannan yana nufin cewa shirin yana ɗaukar lokaci mai tsawo lokacin da kuka fara Windows, kuma wannan yana sa fara gudanar da Windows yana ɗaukar lokaci mai yawa Medium Yana don shirye-shiryen tsaka-tsaki, bayan haka, danna-dama akan kowane akwati a sashin Farawa Bayan menu ya bayyana, latsa. CPU a farawa.

Bayan haka, sabon shafi zai bayyana a ƙarƙashin sashin Farawa Zai nuna muku lokacin da ake ɗauka don kowane shiri ya gudana yayin aiwatar da Windows. CPU a farawa Kuma yana rarrabe shirye -shirye daga sama zuwa kasa kamar hoton da ke ƙasa, kamar yadda shirye -shiryen da ke ɗaukar lokaci mai tsawo yayin aiwatar da Windows sune waɗanda ke bayyana a farkon kuma yanzu zaku iya sanin shirye -shiryen da ke yin tsarin gudanar da Windows yana ɗaukar lokaci mai yawa kuma kuna iya kashe su ta latsa maɓallin kashe wanda yake a ƙasa, bayan yin wannan aikin Windows zai yi sauri kamar yadda yake a da.

Yadda ake ajiyewa da dawo da wurin yin rajista

Yadda ake kunna kwafin Windows

Kuma kuna cikin ingantacciyar lafiya da amincin mabiyan mu masoya

Hakanan kuna iya sha'awar ganin:  Yadda ake Gudanar da Tsoffin Shirye -shiryen akan Windows 10 (Hanyoyi 3)

Na baya
Yadda ake ajiyewa da dawo da wurin yin rajista
na gaba
Ta yaya kuka san cewa an yi wa wayarku kutse?

Bar sharhi